Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Activity Ended]แจกรางวัลกิจกรรม Pokemon Detective #2

เฮียเป็ด

Recommended Posts

สวัสดีฮะแกว๊ก เจ้าเมืองเป็ดมาแล้วฮะ

หลังจากกิจกรรมผ่านพ้นไปเรียบร้อยแล้ว หลายๆ คนคงลุ้นตัวโก่งเลยทีเดียว ว่าใครจะเป็นผู้ได้รับรางวัลไป

สามารถอ่านตารางคะแนนได้ที่ Pokemon Detective #2 Scoreboard

ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุด จะได้รับ...

1. Special Rank "Codename: Looker" ระยะเวลา 1 ปี (สามารถเลือกสีชื่อ และสีพื้นหลังของไอคอนแรงค์ได้)

2. แฟ้มใส่เอกสารพลาสติก ลาย Glaceon (กลาเซีย) จาก Pokémon Center Tokyo มูลค่า 500 บาท

(สนับสนุนของรางวัลโดยเสี่ยนิว Foolboy เจ้าเก่าจ้า ของรางวัลจะส่ง EMS ไปให้ถึงบ้านเลย)

ผู้ที่ได้อันดับที่หนึ่ง จะเป็นใครไปไม่ได้ นอกจาก...

toge ด้วยสถิติสุดยิ่งใหญ่แห่งบอร์ดพีเคเบสิก คะแนนเต็มสิบติดต่อกัน 10 วัน ด้วยคะแนนที่ท็อปติดลมบน 321 คะแนน!!!

* ติดต่อรับรางวัลได้ทาง PM ตามหมายเหตุด้านล่างนะครับ ส่วนสีของแรงค์รางวัล โพสต์ในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

ผู้ที่ได้อันดับที่ 2 และ 3 จะได้รับ...

Special Rank "Global Police" ระยะเวลา 1 ปี (สามารถเลือกสีชื่อ และสีพื้นหลังของไอคอนแรงค์ได้)

ผู้ที่ได้อันดับที่สองและสาม จะเป็นใครไปไม่ได้ นอกจาก...

อันดับที่สอง marionette ถึงคะแนนจะโดนแซงขาดลอยตั้งแต่กลางเดือน แต่ก็ยังไม่ย่อท้อ สะสมคะแนนอย่างต่อเนื่อง ครองบัลลังก์อันดับที่สอง ด้วยคะแนน 277 คะแนน

อันดับที่สอง Acnerくん สกอร์ปาดแบบหวาดเสียวหลายต่อหลายรอบ จนหลายๆ ท่านยกให้เป็นม้ามืดแห่งกิจกรรมดีเทคทีฟครั้งนี้ ครองบัลลังก์อันดับที่สาม ด้วยคะแนน 267 คะแนน

* ทั้งสองท่าน รบกวนโพสต์สีของแรงค์ไว้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ

และผู้ที่ได้อันดับที่ 4 ถึง 7 เรามีรางวัลปลอบใจให้ท่าน นั่นก็คือ...

Special Rank "ยาดง" slowpoke.png ระยะเวลา 1 ปีเต็มจ้า~*

อันดับที่สี่ Politoed ครองบัลลังก์อันดับที่สี่ ด้วยคะแนน 251 คะแนน

อันดับที่ห้า 4096 ครองบัลลังก์อันดับที่ห้า ด้วยคะแนน 232 คะแนน

อันดับที่หก tsurugi kyousuke ครองบัลลังก์อันดับที่หก ด้วยคะแนน 223 คะแนน

อันดับที่เจ็ด ChaosPhoenix ครองบัลลังก์อันดับที่เจ็ด ด้วยคะแนน 204 คะแนน

รางวัลลงโทษ สำหรับเด็กดื้อ แรงค์ "นักเรียนลอกข้อสอบ!" 1 ปีเต็มๆ ได้แก่...

melody mark หลักฐานอยู่ในสปอยเลอร์ด้านล่างครับ

ซึ่ง รูปแรงค์เป็นยังไง... ไม่รู้เหมือนกัน ฮ่าาาาา

รางวัล Lucky Draw พิเศษ สองรางวัล

- รางวัลที่หนึ่ง Special Rank "ยาดง" slowpoke.png ระยะเวลา 1 ปีเต็มจ้า~*

- รางวัลที่สอง Pikachu Stainless Keychain: Pokemon Center Nagoya Limited Edition มูลค่า 500 เยน (200 บาท)

เนื่องจากตามที่ผมบอกไว้ รางวัล Lucky Draw ผมขอสงวนสิทธิ์ให้เฉพาะผู้ที่มีคะแนนมากกว่า 1 คะแนน และไม่ติด 7 อันดับแรก (สำหรับรางวัล Special Rank ยาดง) หรือเฉพาะผู้ที่เข้ามาทำแบบสอบถามกิจกรรม ที่ระบุ Username เว็บบอร์ดไว้ และทำแบบสอบถามก่อนเที่ยงคืนวันที่ 30 พฤษภาคม 2556 (สำหรับรางวัลพวงกุญแจปิกาจู) นะครับ

รายละเอียด... กดดูคลิปเอานะครับ :psyduck10:

สำหรับท่านใดที่มีรายชื่ออยู่ในคลิป (ช่วงนาทีที่ 2.35 เป็นต้นไป) ติดต่อรับของรางวัลได้ทาง PM นะครับ

นอกจากนี้ ยังมีรางวัลพิเศษจากคุณจุนซ่า มอบให้ผู้ที่พยายามช่วยไขคำตอบทุกท่านดังต่อไปนี้ครับ

แจกไลค์ให้กับผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรมทุกคนที่เข้าร่วมกิจกรรมเกิน 15 วัน

- ต่ำกว่า 50 คะแนน 1 like

- 50 - 100 คะแนน 2 like

- 100 - 200 คะแนน 3 like

- 200 - 300 คะแนน 4 like

- 300 อัพ 5 like

หมายเหตุ :

- หากใครถือครองแรงค์อื่นอยู่ แล้วได้รับรางวัลนี้ สามารถเลือกได้ว่าจะใส่แรงค์รางวัล หรือจะสละสิทธิ์ให้ท่านที่อยู่ลำดับถัดไป "ยกเว้นคนที่ได้แรงค์นักเรียนลอกข้อสอบ" จะไม่มีสิทธิ์สละสิทธิ์ในการรับของรางวัลนะแกว๊ก!

- สำหรับผู้ที่ได้รับรางวัลใหญ่ กรุณาติดต่อหาแอดมินเป็ด เป็ดเมซิส หรือ เสี่ยนิว Foolboy ผ่านทาง PM ภายในวันที่ 2 มิถุนายน 2556 หากไม่ติดต่อรับของรางวัล ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์มอบรางวัลให้ผู้เล่นลำดับถัดไป

ส่วนผู้ที่ได้รางวัลเป็นพวงกุญแจ หากไม่ติดต่อภายในวันที่ 2 มิถุนายน ทางแอดมินเป็ดจะถือว่าสละสิทธิ์ และทำการอัดคลิปสุ่มรางวัลใหม่นะครับ

- หากท่านใดที่ได้รางวัลใหญ่ แล้วต้องการสละสิทธิ์ รบกวนแจ้งในกระทู้นี้ หรือ PM หาผมหรือเสี่ยนิวด้วยนะครับ

- รางวัลแรงค์ยาดง และ Like จะแจกให้ครบทุกท่านภายในวันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน 2556 ครับ

และนี่คือความในใจที่ทุกท่านส่งให้เป็ด และป้า หลังจากจบกิจกรรม...

ช่วยคิดให้มันง่ายหน่อยได้ม้ายยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
........ง่ายเรอะ.............ขอนะ....................จะบ้าหรอมันง่ายตรงไหนเนี่ย"orz
หัวเป็ดหลอกลวง!! จบ!
คนคิดโจทย์กับคนให้เรทติ้งคนละคนกันสินะ... ไม่ค่อยสัมพันธ์กันเลย...

ก็สร้างสรรค์ดีนะครับ สนุกดี ขอให้มีคราวหน้าเร็วๆนะครับ ^^

-*- ยากได้ใจครับ ^ ^
เห็นคำถามแต่ละข้อแล้ว ถ้าจะถามแบบนี้นะ...ผมอยากตาย
แค้นนี้ต้องชำระ!!! //โทษฮะ เป็ดพิมพ์???
แกว๊ก!!
บางทีหัวเป็ดก็เชื่อถือไม่ได้ ส่วนคำถามก็ยากดี
อยากจะบอกว่าท่านเจ้าของคำถามคิดปริศนาได้ดีมากเลยครับ ไม่ถือว่ายากหรือว่าง่ายเกินไป คำถามก็ช่วยได้ค่อนข้างดี (รึเปล่า?) ทีเดียว เรตติ้งหัวเป็ดนี่บอกตามตรงว่าไม่ได้ช่วยอะไรผมเล้ยยยย... (ฮา)

แล้วก็อยากให้มีกิจกรรมนี้อีกในโอกาสต่อไปครับผม ^^

บางข้อผมหลงเชื่อหัวเป็ดว่ามันยาก จนคิดไปไกล+ใช้เวลานานเกินในการไขปริศนาข้อนั้นๆ

และบางข้อผมก็หลงเชื่อหัวเป็ดว่ามันง่าย จนคิดสั้น(?)เกิน จนคะแนนหดหาย T-T

แต่ก็ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ด้วยครับ ใช้ฆ่าเวลาได้ดีมาก(บางข้อคิดยัน5ทุ่มจริงๆนะ) และขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกคนเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

สำหรับทุกเสียงติชม ผมจะนำมาปรับปรุงให้เหมาะสมในกิจกรรมครั้งต่อๆ ไปนะครับ :psyduck10:

ขอแสดงความยินดี​กับ​ผู้​เข้า​แข่งขัน​ทุกท่าน ที่ได้รับของรางวัลจากกิจกรรม​นี้ด้วยนะครับ  :pika01:

สำหรับผู้​ที่ไม่ได้ของรางวัลในกิจกรรมครั้งนี้ ก็ไม่ต้องเสียใจนะครับ ผมได้เตรียม​ของรางวัลโปเกมอนสุดพิเศษ จากประเทศญี่ปุ่น​ มาให้ทุกท่านได้ร่วมลุ้นกันในโอกาสต่อไปแล้ว ส่วนจะเป็นอะไรนั้น ติดตาม​ชมกันให้ดีนะครับ :-)

สำหรับท่านที่ได้รับแฟ้ม Glaceon และพวงกุญแจ Pikachu หลังจากยืนยันชื่อและที่อยู่​กับผมหรือแอดมินเป็ดแล้ว ผมจะจัดส่งของรางวัลให้ภายในวันที่ 15 มิถุนายน 2556 ครับ โดยที่ท่านไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ขอให้เป็นที่อยู่จริงในประเทศ​ไทยเท่านั้นก็พอครับ 55

สุดท้ายนี้ ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมสนุกกันในกิจกรรมครั้งนี้ด้วยนะครับ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า ทุกท่านจะยังคงมาร่วมสนุกกับกิจกรรมของทางเว็บในโอกาสต่อไปนะครับ

อย่าลืมชวนเพื่อนกันมาเยอะ​ๆ ด้วยนะครับ

ขอบคุณผู้จัดกิจกรรม แอดมินเป็ด เสี่ยนิว และที่สำคัญคือ ท่านป้า สำหรับกิจกรรมดีๆครั้งนี้ครับ

ทำให้ได้รับความสนุกสนานมากมาย ได้เรียนรู้สิ่งใหม่ๆในโลกโปเกมอน

:pika10:

สำหรับสีแรงค์ ขออนุญาตเลือกสี #FF448E ถ้าหากไม่ซ้ำกับท่านอื่นๆท่านไหนนะครับ

แว้ก ดูคลิปครั้งแรกก็นึกว่าผมได้ T T ดันไม่ได้

ฮือๆ T T ... ทำไมหนอทำไม นึกว่าจะได้แล้วเชียว T T

เอาเหอะ ก็เหมาะดีนะเน้อ xD

ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ

และที่สำคัญขอขอบคุณทีมงานทุกท่านที่สละทั้งเวลา และกำลังทรัพย์ในการจัดกิจกรรมดีๆนี้ด้วยครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับทีมงานทุกท่าน  :pika01:

ขอบคุณสำหรับยาดง1ปีนะครับ

คนที่ได้รางวัลก็ยินดีด้วยนะครับ

[me=Lollipop!]แอบสะใจเล็กๆ[/me]

ต้องขอขอบคุณทีมงานผู้จัดกิจกรรมและผู้สนับสนุนของรางวัลมากเลยครับ ที่จัดกิจกรรมสนุก ๆ แบบนี้มาให้ได้เล่นกัน

เป็นกำลังใจให้ทีมงานจัดกิจกรรมดี ๆ แบบนี้ต่อไปครับ :hito01:

ส่วนสีแรงค์รางวัล ผมขอเป็นสี #000044 ละกันครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้มาให้ร่วมสนุกนะครับบบ  :pika10::like:

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางาลนะครับ

แล้วก็ขอให้มีกิจกรรมสนุกๆแบบนี้ต่อไปนะครับ

ตอนนี้เหลือแต่ Like กับแรงค์กำหนดเองนะครับ ที่กำลังค่อยๆ ทยอยทำ ใจเย็นๆ น้อ :psyduck10:

ท่านที่ได้แฟ้ม Glaceon และพวงกุญแจ Pikachu อย่าลืมติดต่อรับของรางวัลด้วยนะครับ มิเช่นนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์นะครับ :pika09:

ส่ง PM ระบุชื่อ และที่อยู่ภายในประเทศไทยที่ท่านสะดวกรับของรางวัล มาที่แอดมินเป็ด เป็ดเมซิส หรือที่ผม Foolboy ก่อนเที่ยงคืนวันนี้นะครับ

ส่งนามแฝงไปได้มั๊ยเนี่ย แฮบของแทน

• 1 month later...

ตารางสรุปคะแนน Like ที่ทุกท่านจะได้รับจากคุณจุนซ่าครับ

[table][tr][td]

#

[/td][td]

Player's Name

[/td][td]

Total Score

[/td][td]

Days Participated

[/td][td]

Like Rewarded

[/td][/tr][tr][td]

[/td][td]

[/td][td]

(MAX = 370)

[/td][td]

(MAX = 30)

[/td][td]

(MAX = 5)

[/td][/tr]

[tr][td]

1

[/td][td]

[/td][td]

321

[/td][td]

30

[/td][td]

5

[/td][/tr]

[tr][td]

2

[/td][td]

[/td][td]

277

[/td][td]

29

[/td][td]

4

[/td][/tr]

[tr][td]

3

[/td][td]

[/td][td]

267

[/td][td]

30

[/td][td]

4

[/td][/tr]

[tr][td]

4

[/td][td]

[/td][td]

251

[/td][td]

30

[/td][td]

4

[/td][/tr]

[tr][td]

5

[/td][td]

[/td][td]

232

[/td][td]

29

[/td][td]

4

[/td][/tr]

[tr][td]

6

[/td][td]

[/td][td]

223

[/td][td]

30

[/td][td]

4

[/td][/tr]

[tr][td]

7

[/td][td]

[/td][td]

204

[/td][td]

30

[/td][td]

4

[/td][/tr]

[tr][td]

8

[/td][td]

[/td][td]

198

[/td][td]

30

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

9

[/td][td]

[/td][td]

190

[/td][td]

30

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

10

[/td][td]

[/td][td]

184

[/td][td]

30

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

11

[/td][td]

[/td][td]

183

[/td][td]

26

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

12

[/td][td]

[/td][td]

176

[/td][td]

30

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

13

[/td][td]

[/td][td]

153

[/td][td]

30

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

14

[/td][td]

AtB

[/td][td]

123

[/td][td]

25

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

15

[/td][td]

[/td][td]

107

[/td][td]

30

[/td][td]

3

[/td][/tr]

[tr][td]

16

[/td][td]

[/td][td]

89

[/td][td]

26

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

17

[/td][td]

[/td][td]

87

[/td][td]

19

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

18

[/td][td]

[/td][td]

76

[/td][td]

30

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

19

[/td][td]

[/td][td]

75

[/td][td]

29

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

20

[/td][td]

[/td][td]

67

[/td][td]

29

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

21

[/td][td]

[/td][td]

65

[/td][td]

25

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

22

[/td][td]

[/td][td]

58

[/td][td]

19

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

23

[/td][td]

[/td][td]

58

[/td][td]

18

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

24

[/td][td]

[/td][td]

55

[/td][td]

18

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

25

[/td][td]

[/td][td]

53

[/td][td]

25

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

26

[/td][td]

[/td][td]

52

[/td][td]

30

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

27

[/td][td]

[/td][td]

44

[/td][td]

29

[/td][td]

1

[/td][/tr]

[tr][td]

28

[/td][td]

[/td][td]

40

[/td][td]

16

[/td][td]

1

[/td][/tr]

[tr][td]

29

[/td][td]

[/td][td]

22

[/td][td]

19

[/td][td]

1

[/td][/tr]

[tr][td]

30

[/td][td]

[/td][td]

14

[/td][td]

16

[/td][td]

1

[/td][/tr]

[tr][td]

31

[/td][td]

[/td][td]

120

[/td][td]

8

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

32

[/td][td]

[/td][td]

32

[/td][td]

11

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

33

[/td][td]

tw

[/td][td]

30

[/td][td]

5

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

34

[/td][td]

[/td][td]

12

[/td][td]

2

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

35

[/td][td]

[/td][td]

6

[/td][td]

5

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

36

[/td][td]

[/td][td]

6

[/td][td]

2

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

37

[/td][td]

[/td][td]

4

[/td][td]

2

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

38

[/td][td]

[/td][td]

4

[/td][td]

1

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

39

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

6

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

40

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

3

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

41

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

3

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

42

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

2

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

43

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

1

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

44

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

1

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

45

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

1

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

46

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

1

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

47

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

48

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

49

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][/tr]

[tr][td]

50

[/td][td]

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][td]

0

[/td][/tr][/table]

คะแนนไลค์ทั้งหมดได้ถูกมอบให้กับทุกท่านแล้วเมื่อ July 7' date=' 2013

นอกเหนือจากนี้แล้ว ของรางวัลทั้งหมด ก็ได้ถูกแจกออกไปเรียบร้อยหมดแล้วครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาร่วมสนุกในกิจกรรมครั้งนี้นะครับ  :pika01:

ขอบคุณทีมงานทุกท่านสำหรับกิจกรรมดีๆ และรางวัลทุกอย่างด้วยครับ

ถ้ามีกิจกรรมแบบนี้อีกผมไม่พลาดแน่นอนครับ(ถ้ามันไม่ยากเกินฝีมือ) เป็นกำลังใจให้เหล่าทีมงานครับ

ถ้ามีซีซั่น 3...

ผมจะดีใจมากกกกกกกกกกกก XD !!!!!

ณ จุดนี้ก็ต้องขอขอบคุณทีมงามทุกท่านนะครับ ที่มีกิจกรรมครายเครียด (รึเปล่า...?) มาให้เล่นกัน

แล้วคราวหน้าผมจะพยายามไม่ตกหลุมท่านป้า (ซึ่งก็คงจะไม่น่ารอด...) ก็คงต้องพยายามใช้หมองให้มากกว่านี้อ่ะเน๊าะ...(^w^)...

ขอบคุณทีมงานทุกคนมากนะครับ กิจกรรมสนุกและโหดมากครับ คราวหน้าผมจะไม่ยอมพลาด ยกเว้นจะยากเกินไปอิอิ  :like:

คราวหน้าผมก็จะพยายามไม่พลาดเหมือนกัน

โดนป้าแกล้งซะเยอะเบย  :pika09:

ว่าแต่ ครั้งหน้าจะจัดวันไหนหรอฮะ

ป้าจัดเต็มนะฮะงวดนี้- -

โดนหลอกจนสาแก่ใจเลยทีเดียว- -

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.