Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon spiritom จับที่ไหน

banknero

Recommended Posts

ของภาคแพทตินัมอ่ารับแล้ววืิธีจับๆยังไงเห็นต้องขุดดินไปข้างล่างเพื่ออะไรอ่าครับไม่ค่อยเข้าใจเลยย

(อ้างอิงจาก bulbapedia.bulbagarden.net)

เจ้า Spiritomb รึชื่อญี่ปุ่นก็คือ... "มิกะรุเงะ" สินะ

หาได้ที่ Hallowed Tower ที่ถนน 209

และมีวิธีการไป นั่นก็คือ...

1. ไปที่ถนน 209 แล้วไปที่... Odd Keystone (รู้สึกมันจะเป็นคล้ายๆปากถ้ำ อะไรแบบนี้รึเปล่า)

2. เข้าไปใต้ดินแล้ว... คุยกับผู้เล่นคนอื่นให้ครบทั้งหมด 32 คน (ว่าแต่ที่นั่นมี NPC ตัวไหนให้คุยไหมเนี่ย)

3. คงวาร์ปเข้าไปที่ Hallowed Tower โดยอัตโนมันติ รึยังไงไม่รู้... จะเจอ Spiritomb เลเวล 25 อยู่

(จะมีใครอธิบายเพิ่มอีกไหมเนี่ย - -)

งง หลังจาก เข้าไปในดินอ่ะ งง มากเบยยยย ใคพออธิบายโดยละเอียดได้ไหมอ่าครับ  ขอบคุณ ที่มาตอบด้วยนะ :pika10:

คือในดินมันเหมือนกับว่าจะออนไลน์นะถ้าคนไม่ไม่ครบก็ยังไงก็ไม่เจอหรอกประมาณนี้อะมั้ง(ปล.ไม่ใช้ขุดดินลงไปแต่เป็นบ่อน้ำต้องเข้าไปทางนั่นอะ)

สเต็ปง่ายๆเข้าใจง่ายๆ

1. มีไอเท็ม Odd Keystone

2. หาเพื่อนจริงๆหนึ่งคนที่มีดีเอสและเกมโปเกมอนเหมือนกันอยู่ใกล้กัน ใช้ Explorer Kit ไปใกล้ๆกัน คุยกัน แล้วก็ออกจากใต้ดิน ถ้าอยู่คนละแผนที่มันจะต้องเดินไกล เหนื่อยเปล่าๆ

ทำซ้ำกับข้อ2 ไป 32 ครั้ง สามสิบสองครั้งครับ ถ้ามีเพื่อนมากกว่านี้ก็จะเร็วกว่านี้

3. ไปที่หลุมตามลิงค์ที่ถนนสาย 209

http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Hallowed_Tower

ถ้าเอาง่ายก็บินไป Solaceon Town แล้วเดินลงมาด้านล่างครับ

กดคุยกับหลุมครั้งแรกมันจะถามว่าหยอดหินลงไปในหลุมไหม ตอบใช่

กดคุยครั้งที่สอง Spiritomb จะออกมาครับ

สรุป สิ่งสำคัญที่ต้องมีจริงๆคือเพื่อนที่เจอหน้าตัวเป็นๆครับ เพื่อนออนไลน์ก็ไม่ได้ ส่วนOdd Keystone เล่นเกมขุดหลุมหรือเดินตามเนื้อเรื่องเดี๋ยวก็เจอ หาไม่ยากหรอก

แม่เจ้าาาาาา เอาแล้วไงงงงงงง เซงเบยยยย ตอนนี้เล่น แพทติ แล้วใครจะมาเล่นกับผม  ถ้าเป็ฯภาค ไดมอนหรือเพลได้ไหมครับ

ได้ครับ เหมือนกันครับ ขอแค่เป็นภาคที่ขุดลงใต้ดินได้ด้วย Explorer Kit ครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.