Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

อับดุลเอ๊ย! ถามอะไร (จะ)ตอบ(ให้)ได้!!!

เฮียเป็ด

Recommended Posts

"อับดุลเอ๊ย!"

เชื่อได้ว่า หากใครดูพวกตลกคาเฟ่ หรือใครที่เกิดทันยุคของอับดุลขายยา คงจะเข้าใจกันดี ว่าสรรพคุณเค้าเป็นอย่างไร

"รอบโลกสุดๆ"

ถามอะไร ตอบได้ นี่คือสโลแกนของเขา...

...แล้วมันเกี่ยวกับกระทู้นี้ยังไงฟะเนี่ย?

"ผมพร้อมเป็นอับดุล" จะ(พยายาม)ตอบทุกคำถาม เท่าที่คุณสงสัยและไม่หลุดโลกเกินไป

ทุกคำถามที่ผมตอบได้ ผมจะโพสต์คำตอบไว้ที่กระทู้นี้ครับ :psyduck10:

คำถามของใครถูกใจผม ผมจะไม่โพสต์ไว้ที่นี่ แต่ผมจะเอาไปสรุปเป็น Infographic ประดับบนหน้าเพจ Pokemon-Basic แล้วโยนลิงค์ไว้ให้อ่านกัน โดยจะจารึกชื่อผู้ถามไว้ที่รูปภาพด้วยครับ :psyduck10:

ให้เกี่ยวกับโปเกม่อนสินะ?

ผมถามเกี่ยวกับคุณจอยไปแล้ว :psyduck10: (แถมคุณจุนซ่าด้วยก็ดี)

เฟนเนคคินร่างพัฒนาชื่ออะไร ธาตุอะไรครับ

ขอ2เรื่องก่อนละกันน้อ

1.เกาะลวงตากับหอยคอยลวงในเขตโฮเอ็นมาได้ไง?

2.ขอข้อมูลของ2อย่างบนด้วยนะครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ

Guest bulbabenz

นักตกปลาที่ชื่อมิโนรุ ยืนตกปลาอยู่ที่ทวีปใด ถนนสายใด

อะไรก็ได้ ถึงแม้จะเกี่ยวกับโปเกมอนหรือไม่ก็ตาม ใช่ไหม?

โปเกมอน glitch ตั้งแต่ gen1 ถึง gen5 มีกี่ตัวแล้วครับ ชือว่าอะไรบ้าง

ให้เกี่ยวกับโปเกม่อนสินะ?

ผมถามเกี่ยวกับคุณจอยไปแล้ว :psyduck10: (แถมคุณจุนซ่าด้วยก็ดี)

อ่าฮะ อันนี้เดี๋ยวผมกำลังเรียบเรียงเด้อ (ว่าจะเอาไปลงเพจ น่าสนใจมากส์)

เฟนเนคคินร่างพัฒนาชื่ออะไร ธาตุอะไรครับ

ขอติดไว้ก่อนละกันฮะ รอ X Y วางขายก่อน ฮ่าๆ

ขอ2เรื่องก่อนละกันน้อ

1.เกาะลวงตากับหอยคอยลวงในเขตโฮเอ็นตามาได้ไง?

2.ขอข้อมูลของ2อย่างบนด้วยนะครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ

ข้อหนึ่ง

"ตา" มารถไฟ ครับ :psyduck02:

ส่วนข้อสองเดี๋ยวขอไปคุ้ยหาคำตอบก่อนเด้อ

นักตกปลาที่ชื่อมิโนรุ ยืนตกปลาอยู่ที่ทวีปใด ถนนสายใด

...ว่าแต่มันเป็นใครหว่า??? อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ขอผ่าน :psyduck05:

อะไรก็ได้ ถึงแม้จะเกี่ยวกับโปเกมอนหรือไม่ก็ตาม ใช่ไหม?

เกี่ยวกับโปเกมอนเหอะจ๊ะ :psyduck07:

โปเกมอน glitch ตั้งแต่ gen1 ถึง gen5 มีกี่ตัวแล้วครับ ชือว่าอะไรบ้าง

ปู่ถามซะโหดเชียว

ถ้าถามแค่โปเกมอน ผมว่าในกระทู้นี้น่าจะครบแล้ว (เหลือแต่เจนใหม่ๆ ที่ยังไม่มีใครมาอัพเดท)

แต่ถ้าถามว่า ในเกมโปเกมอนมี Glitches เยอะแค่ไหน เมื่อกี้ผมนั่งอ่านดู มีเยอะ สรุปได้เยอะ แต่ขี้เกียจ ไว้มีโอกาสละกันฮะ

ขอไอพีเว็บโปเกมอนแห่งชาติ

IP ADDRESS: 122.155.9.202

Domain Name: POKEMONTHAI.COM

Registrar: PDR LTD. D/B/A PUBLICDOMAINREGISTRY.COM

Whois Server: whois.PublicDomainRegistry.com

Referral URL: http://www.PublicDomainRegistry.com

Name Server: NS1.DISCUZHOST.COM

Name Server: NS2.DISCUZHOST.COM

Status: clientTransferProhibited

Updated Date: 14-oct-2012

Creation Date: 16-oct-2009

Expiration Date: 16-oct-2013

ผมขอถามมั่ง กระทู้นี้มันอัลไร = =lll เหมือนออกแนวไร้สาระ

ersion_[5]" post=72845" timestamp="1371568401]

ไก่กับไข่ อะไรเกิดก่อนกันฮะ :psyduck02:

สนใจแบบธรรมดา หรือ 18+ ดีฮะ :psyduck02:

ผมขอถามมั่ง กระทู้นี้มันอัลไร = =lll เหมือนออกแนวไร้สาระ

มันเริ่มออกทะเลแล้วแหละ

(กะจะได้คำถามแบบพวก ซาวามูล่า กินอาหารยังไง อะไรพวกนี้... แหม่)

Guest bulbabenz

"จงอธิบายข้อเท็จจริงของ Lavender Syndrome"

ตอบได้ไม่น่าพอใจจะฆ่าอับดุลทิ้งพร้อมอีตาศจ.

1.  มนุษย์ในโลกโปเกมอน เขากินโปเกมอนเป็นอาหารจริงหรือไม่ (มีเมะตอนนึงละมั้ง ที่เขาบอกว่าจะกินคาโมเนหงิ) หรือว่ามีสัตว์จริงๆที่ไม่ใช่โปเกมอนอยู่ด้วยครับ

2. ซาโตชิ เป็นชายแท้หรือชายเทียมครับ เคยหลีสาวซักครั้งหรือเปล่าครับ

จริงๆแล้ว เมตามอนเป็น "ผู้ให้กำเนิดโปเกมอน" ใช่ไหม

//มุกของคนสายฟักไข่ อิอิ

ปล. เฟนเนคคิน ถ้าตอบได้ตอนนี้เป็นโพสเทพเลยนะ ถ้าตอบหลังเกมออกมันจะได้ประโยชน์อะไร อิอิ

อับจน เอ้ย ไม่ใช่!!

อัพโด(หื่น) เอ้ย ไม่ใช่!!

อัดตุ๊ด เอ้ย ไม่ใช่!!

อับดุล เอ้ย ถูกแล้ว!!

เคยสงสัยว่า :pokeball: สามารถดูดเอาสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "โปเกม่อน" เข้าไปได้

แล้วมันสามารถ ดูด "มนุษย์" เข้าไปได้หรือไม่?

สนใจแบบธรรมดา หรือ 18+ ดีฮะ :psyduck02:

ทั้งสองแบบได้ไหมฮะ :psyduck02:

ธาตุ Fairy แพ้ทาง/ชนะทางธาตุอะไรครับ  :psyduck02:

เคยสงสัยว่า :pokeball: สามารถดูดเอาสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "โปเกม่อน" เข้าไปได้

แล้วมันสามารถ ดูด "มนุษย์" เข้าไปได้หรือไม่?

ผมเคยแปะไปรอบหนึ่งแล้วนี่ครับ คำถามนี้

- อยากรู้จังครับว่ามันมีอะไรเกิดขึ้นข้างในมอนสเตอร์บอล (Pokéball) กันแน่? ข้างในมันมีบ้าน หรืออาหารตั้งอยู่หรือเปล่า? และเป็นไปได้ไหมที่มนุษย์จะเข้าไปข้างในมอนสเตอร์บอลบ้าง?

Masuda: มันคงน่าสนใจเลยทีเดียวละครับ ถ้าเกิดมีมอนสเตอร์บอลในโลกแห่งความจริง และเราไม่ได้จินตนาการถึงสิ่งนั้นเอาไว้ แต่ถ้าจะให้ผมอธิบายว่ามีอะไรอยู่ข้างในมอนสเตอร์บอลแล้วละก็ มันจะต้องเป็นพื้นที่ที่มอบความสุขสบายอย่างเหลือเชื่อให้กับโปเกมอนที่อยู่ข้างใน สุขสบายมากๆ จนทำให้โปเกมอน (เกือบทุกตัว) อยากจะเข้าไปในบอลโดยที่เราแทบไม่ต้องชักจูงหรือบีบบังคับ แต่เราอยากให้ผู้คนได้จินตนาการถึงสิ่งที่มีอยู่และเกิดขึ้นภายในมอนสเตอร์บอล ตามใจของแต่ละคนมากกว่าครับ ในส่วนของคำถามที่ว่า มนุษย์อย่างเราจะสามารถเข้าไปอยู่ในมอนสเตอร์บอลได้หรือไม่นั้น แน่ละครับ มันถูกเรียกว่ามอนสเตอร์บอลนี่นา เพราะฉะนั้นแล้วคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ มันเอาไว้ใช้กับโปเกมอนเท่านั้น

อืม? เหมือนจะเคยอ่านไปแล้วเหะ

งั้นถามต่อ

โปเกม่อน(หรือมนุษย์) ที่อยู่ภายในโปเกบอล สามารถออกมาได้เอง หรือเปล่า?

เห็นในอนิเมะมันคลุมเครือมากพอดู เพราะมีหลายตัวที่ออกมาเองได้ และหลายตัวที่ออกมาเองไม่ได้

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.