Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ถามเกี่ยวกับเครื่องที่ใช้เล่นโปเกม่อน

paefany

Recommended Posts

คือสงสัยคับ หลายอย่างเลย ใครรู้ช่วยตอบทีน้าาาา

1.คือวีดีโอในยูทูป ที่เขาถ่ายการต่อสู้กัน แต่ภาพชัดๆ เขาเล่นในคอมหรือป่าว เพราะที่ผมเล่นจอเต็มจอละมันไม่ชัดเหมือนที่เขาถ่ายเลย

2.ผมต้องการเล่นโปเกม่อนในเครื่องเกมขนาดพกพา รู้จักอยู่อันเดียวคือ เกมบอย แต่อยากเล่นอันอื่นที่เล่นภาค GEN4-5 ได้ มีตัวไหนบ้างคับ

3.เกมบอยมีตลับภาค GEN4-5 ไหมคับ

4.มีเครื่องเล่นโปเกม่อนตัวไหนบ้างที่เล่นแล้วแลกเปลี่ยนเพื่อใช้พัฒนาโปเกม่อน กับตัวเองได้บ้าง

5.เคยเห็นรูปเครื่องเล่นอันนึง ที่มีอันเล็กๆแถมมา ใช้แลกเปลี่ยนกับเครื่องหลักได้ด้วย อันนี้คือไรหรอคับ

วานผู้รู้ตอบทีน้าาาา :pika01: :pika01: :pika01: :pika01: :pika01: :pika01:

1.วิดีโออันไหนครับ ขอดูลิงค์ตัวอย่างได้ไหม

2.Gen4-5 ในเครื่อง Nentendo DS

3.ไม่มีครับ

4.แลกเปลี่ยนกับตัวเองนี่คงไม่มีครับ

5.คำถามไม่ค่อยจะชัดเจน พอจะมีรูปไหมครับ

1.คลิปที่เขาถ่ายลงกันก็ประมาณนี้อะคับ

2.เครื่อง Nentendo DS ถ้าจะเอาโปเกม่อนที่ต้องแลกเปลี่ยนเพื่อพัฒนา ต้องแลกกับอีกเครื่องหรอคับ

(ใช่เครื่องนี้ป่าวคับ http://stuffpoint.com/videogames/image/165876/pokemon-x-y-screenshot5-picture/)

ส่วนข้อ5. ผมขอเวลาไปหาแปปนึงคับ

ข้อ 5 ศจ.คิดว่าเป็น pokewalker

ใช่ครับเครื่องนี้แหละ หาในกูเกิ้ลไม่เจอสักที =_=

เครื่องนี้มันดีไหมคับ ยังไงผู้รู้ตอบทีน้า

1.คลิปที่เขาถ่ายลงกันก็ประมาณนี้อะคับ

อันนี้น่าจะเป็นเล่นในคอมแล้วใช้โปรแกรมอัดวิดีโอเอาน่ะครับ

2.เครื่อง Nentendo DS ถ้าจะเอาโปเกม่อนที่ต้องแลกเปลี่ยนเพื่อพัฒนา ต้องแลกกับอีกเครื่องหรอคับ

(ใช่เครื่องนี้ป่าวคับ http://stuffpoint.com/videogames/image/165876/pokemon-x-y-screenshot5-picture/)

ใช่แล้วครับต้องแลกกับเครื่องอื่น  และรูปนั่นก็เป็นเครื่อง 3DS ครับเล่น Pokemon gen4-5 ได้เหมือนกัน และอนาคตในไม่กี่เดือนนี้จะมี gen6 ลงเครื่องนี้ด้วยครับ ซึ่ง NDS ไม่มี ถ้าคิดจะซื้อเพื่อเล่น Pokemon ภาคใหม่ๆก็ซื้อเจ้าเครื่อง 3DS นี่ละครับ

*แต่ถ้าเล่นในคอมผมไม่มั่นใจว่าสามารถแลกเปลี่ยนได้รึเปล่านะ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ

ข้อ5. รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบนะครับผมก็ไม่ทราบเช่นกัน

อันนี้น่าจะเป็นเล่นในคอมแล้วใช้โปรแกรมอัดวิดีโอเอาน่ะครับ

ใช่แล้วครับต้องแลกกับเครื่องอื่น

แต่ถ้าเล่นในคอมผมไม่มั่นใจว่าทำได้รึเปล่านะ

ข้อ5. ให้ผู้รู้ท่านอื่นมาตอบนะครับผมก็ไม่ทราบ

เห็นที่เขาถ่ายวีดีโอโปเกม่อนภาค4-5 ใหม่ๆด้วย แถมมีร่างที่ต้องใช้การแลกเปลี่ยนด้วย

เขาใช้สูตรหรอคับ แล้วใช้โปแกรมอะไรเล่นหรอคับ

สำหรับข้อ 1 เค้าใช้โปรแกรมกันจริงๆน่ะค่ะ ไม่ได้ใช้สูตรโกงหรือว่าอะไร

มีหลายโปรแกรมมากๆที่ใช้ในการถ่ายวิดีโอบนหน้าจอคอม

ที่พอจะรู้จักอย่างนึง คือ...

- bandicam

- Fraps

- camstudio

ข้อ 2 มาดูที่ตรงนี้เลยค่ะ http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=71.0

โดยอีมูเลเตอร์ที่ใช้นั่นคือ desmume ค่ะ

(ถ้าเป็นเครื่องก็ตามที่คนอื่นๆตอบ)

ข้อ 3 มีแต่ภาคแฮคค่ะ - - (ว่างๆจะแนะนำให้)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.