Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เกี่ยวกับท่า Substitute ปัญหาข้อสงสัย

Hermit

Recommended Posts

ท่านี่ใครๆคงรู้มันคืออะไรแต่ที่ผมสงสัยคือ

ท่านี่ลด Hp 1/4 จะกำจัดร่างปลอมนี่จำเป็นต้องตีให้แตกกล่าวคืิถ้าผมตีจนแตกจริงแล้ว

ตัวจริงจะเสียเลือดตามที่ทะลุไหม

ทีมผมมีปัญหากับท่านี่ซะส่วนใหญ่น่ะครับ

ไม่เสียอะครับ ประโยชน์ของท่านี้คือ ใช้ถ่วงเวลาอ่ะครับ

แล้วกันตายด้วย เช่น ถ้าโดนตีปกติ จะเสีย HP จนตาย แต่เราใช้ซับก่อน ก็เสีย HP แค่ 1/4 เอง ก็แค่ซับแตก HP เราก็ไม่มีผลกระทบอะไร

นอกจากนั้น ซับยังกับสถาผิดปกติบางอย่างได้ด้วยละ

อย่าห่วงไปครับ คนเริ่มใหม่มีปัญหากับท่านี้เกือบทุกคนครับ

อีกวิธีนึงที่จะกำจัดท่านี้ได้ก็คือใช้ท่าบังคับเปลี่ยนตัวแบบ Roar หรือ Whirlwind เอาน่ะครับ Sub ก็จะหาย

ส่วนวิธีที่ดูได้ผลอีกวิธีก็คือ เอาตัวเค้าเตอร์มายันไว้ บางคนถ้าวัดใจไม่กล้าสู้ก็เปลี่ยนหนีไปทั้งๆSubเองล่ะครับ

ขอถามเพิ่มได้มะคับ

ทำไม บางที ก็ ทีเดียวแตก บางทีก็ 2 ที แตก

มันขึ้นอยู่กับความแรงของท่าหรอคับ - -

ขอถามเพิ่มได้มะคับ

ทำไม บางที ก็ ทีเดียวแตก บางทีก็ 2 ที แตก

มันขึ้นอยู่กับความแรงของท่าหรอคับ - -

Dmg มันแกว่งไงครับ  :pika01:

ปล.เหมือนเกมส์ RPG แล้วตีแต่ละทีไม่เท่ากันนะแหละ

ใช่ครับ ขึ้นอยู่กับความแรงของท่า

Sub ก็มีสเตตัสเหมือนเรา แค่ HP 1/4 ของตัวเราครับ

ถ้าท่าโจมตีทำลาย HP ได้น้อยกว่า 1/4 ของตัวเรา ซับก็แค่เสีย HP ไป ไม่ถึงกับแตก

แต่พอซับเสีย HP มากกว่า 1/4 ของเรา เมื่อไหร่ มันก็แตก

ถ้า เจอแนว ซับ แล้วเรามีตัวใช้ท่าท้าทายได้ ก็โอนะ

มันซับ กดtaunt มันก็ ใช้ไมได้แล้ว

วิธ๊ทําลายซับอีกอย่างคือ ใช้ท่าที่มีการโจมตีหลายฮิตอะครับ เช่นกระดูกบูมเมอแรง ดับเบิ้ลคิก ถ้าท่าๆนั้นโดนทีเดียวซับแตก อีกทีจะโดนตัวจริงครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.