Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[สำคัญ] สอบถามเรื่องราคาของแรงค์ที่จะขายในร้านค้า

Dreammaker

Recommended Posts

http://www.pkbasic.com/forum/shop/index.php

จากร้านค้าตรงนี้ ราคามันก็ถือว่าแพงสำหรับคนธรรมดาๆ อ่านะ เลยอยากจะสอบถามราคาซักหน่อย

ประมาณว่า "ตามความคิดของคุณแล้ว ราคาควรจะอยู่ที่ประมาณไหน เพราะอะไร" ประมาณนั้นอ่าครับ

ตอนนี้ราคาเป็นดังนี้ครับ

30 วัน 20 โปเกดอลลาร์

90 วัน 50 โปเกดอลลาร์

180 วัน 90 โปเกดอลลาร์

1 ปี (365 หรือ 366 วัน [ยกประโยชน์ให้ในปีที่มี 366 วัน]) 150 โปเกดอลลาร์

สถิติโปเกดอลลาร์

สมาชิกทั้งหมด 3304 คน มีเงินเฉลี่ย 0.2890 โปเกดอลลาร์

สมาชิกที่มีส่วนร่วมกับบอร์ด(นับคนที่มีการตอบรีพลายมากกว่า 0) จำนวน 773 คน มีเงินเฉลี่ย1.2824 โปเกดอลลาร์

สมาชิกที่มาตอบรีพลายตั้งแต่ 10 รีพลายขึ้นไป จำนวน 317 คน มีเงินเฉลี่ย 2.8265 โปเกดอลลาร์

สมาชิกที่มีส่วนร่วมกับกิจกรรมของบอร์ด (นับคนที่มีเงินอย่างน้อย 1 โปเกดอลลาร์) จำนวน 96 คน มีเงินเฉลี่ย 9.9479 โปเกดอลลาร์

โปเกดอลลาร์ในระบบทั้งหมด +955 และ -56

เอาถึงวันศุกร์ได้ป่ะ ค่อนข้างรีบ

ผมว่าดูแพงไปสำหรับสมาชิกใหม่อะครับ

น่าจะลดลงซักนิดอะครับ

30 วัน 15 โปเกดอลลาร์

90 วัน 40 โปเกดอลลาร์

180 วัน 75 โปเกดอลลาร์

1 ปี  120 โปเกดอลลาร์

โปรดรับไว้พิจารณาด้วยครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด ตามปกติแล้วโปเกดอลน่าจะได้จากการตอบคำถามในบอร์ด หรือไม่ก็การเขียนบทความใช่ไหมครับ? นานๆครั้งถึงจะได้จากการร่วมกิจกรรม

ดังนั้น แรงค์ก็เป็นเครื่องบอกความน่าเชื่อถือของสมาชิกคนนั้นได้ทางนึง หากเขาไม่ใช่แอดมิน

โดยส่วนตัว คิดว่ากิจกรรมที่แจกโปเกดอลและแรงค์มีมากกว่าสมัยก่อนเยอะ ไม่ใช่ของที่สูงเกินเอื้อมสำหรับสมาชิกหรอกครับ :P

เห็นด้วยกับแนวคิดของแม็กคุงครับ น่าจะลดราคาลงมาดีกว่า เพราะตามสถิติที่ท่านนินเสนอมาในตอนต้น มีสมาชิกที่มีโปเกดอลล่าร์อยู่กับตัวแค่ไม่ถึง 5% เท่านั้น ของจำนวนสมาชิกในบอร์ดทั้งหมด แถมมีสมาชิกที่ Active ในบอร์ดอย่างจริงจังแค่ไม่ถึง 15% เท่านั้นอีกด้วย

ผมขอลองเสนอราคาของแรงค์ ตามความคิดของผมบ้างละกันนะครับ ขอบคุณครับ

[table][tr][td]

จำนวนวันของแรงค์

[/td][td]

ราคาของท่านนิน

[/td][td]

วันที่ได้/โปเกดอลล่าร์

[/td][td]

ราคาของแม็กคุง

[/td][td]

[/td][td]

ราคาของผม

[/td][td]

[/td][/tr]

[tr][td]

30

[/td][td]

20

[/td][td]

1.5

[/td][td]

15

[/td][td]

2

[/td][td]

15

[/td][td]

2

[/td][/tr]

[tr][td]

90

[/td][td]

50

[/td][td]

1.8

[/td][td]

40

[/td][td]

2.25

[/td][td]

40

[/td][td]

2.25

[/td][/tr]

[tr][td]

180

[/td][td]

90

[/td][td]

2

[/td][td]

75

[/td][td]

2.4

[/td][td]

70

[/td][td]

2.571

[/td][/tr]

[tr][td]

365

[/td][td]

150

[/td][td]

2.433

[/td][td]

120

[/td][td]

3.042

[/td][td]

125

[/td][td]

2.92

[/td][/tr][/table]

น่าจะลดราคาลงงับ เพราะบอร์ดในตอนนี้ไม่ได้แจกโปเกดอลอย่างล้นหลามเหมือนเมื่อก่อน (ยกเว้นถ้าจัดกิจกรรมบ่อยๆ และแจกโปเกดอลเยอะๆ)

ส่วนราคาที่เจ๊คิดไว้ก็

30 วัน - 15 โปเกดอล

90 วัน - 40 โปเกดอล

180 วัน - 70 โปเกดอล

1 ปี - 130 โปเกดอล

เห็นด้วยกับหลาย ๆ ท่านครับ เพราะโปเกดอลตอนนี้ได้มาค่อนข้างยาก ถ้าไม่ได้ทำอะไรให้บอร์ดหรือร่วมกิจกรรม

ปรับลดราคาลงมาหน่อยน่าจะดีกว่า

ราคาที่ผมคิดไว้ก็แบบเดียวกับที่พี่ก้อยเสนอเลยครับ

ส่วนตัวเราเห็นด้วยกับหลายๆ ท่านนะคะ

จริงๆ เราคิดว่าราคาที่เหมาะสมและจับต้องได้คือ 10 โปเกดอลลาร์ ค่ะ

แต่ว่า ถ้าเป็นเช่นนั้นแรงค์ก็อาจจะมีมากไป ดังนั้น จึงคิดว่า 15 โปเกดอลลาร์นี่กำลังดีแล้วค่ะ

ส่วนถ้าซื้อหลายเดือนก็ ค่อยๆ ลดราคากันไปค่ะ

Guest
This topic is now closed to further replies.
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.