Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ตอนที่คุณเล่นภาค คริสตัล

ryanpond

Recommended Posts

คือผมอยากรู้จังเลยครับว่าเพื่อนๆ ในตอนที่เล่นภาคคริสตัลในเกมบอยนั้น มีวิธีรอเวลาที่ต้องการยังไงเช่นจะเอาไอเทมที่มีเฉพาะวันของพี่น้องทั้ง7 เนื่องจากการเปลี่ยนเวลานั้นทำไม่ได้เหมือน โกล ซิลเวอ น่ะครับ

ผมไม่ได้รออะไรเลยอ่า ลีคภาคนี้มันไม่ยาก เล่นแปปเดียวก็เก็บเวลได้ถึง 40 - 45 ละ

ก็เอามันไปลุยลีค จากนั้นก็แค่เล่นทุกวันน่ะครับ ก็ได้ครบเองอ่ะ

ปล. ตอนเลือกวันผมปรับเป็นวันอังคารครับ เพราะคนวันอังคารที่ให้ของ มันอยู่ใกล้ๆ เมืองแรก

• 3 weeks later...

แล้วถ้าจะรอจากกลางวันไปกลางคืนเช่นจะเปลี่ยนร่างแบล็คกี้หรือจะจับโปเกม่อนที่มีเฉพาะกลางวัน-กลางคืนจะทำยังไงครับ

ผมก็รอเวลาเหมือนเดิมละครับ แต่ปกตินะ ก่อนที่ผมเล่น ตอนที่มันจะมีให้เลือกเวลาน่ะครับ

ผมจะให้เวลามันคร่อมระหว่างช่วงเวลาที่ผมเล่น เช่นผมเล่นได้เฉพาะเวลา 17.00 - 20.00

ผมก็จะให้ 17.00 - 18.30 เป็นกลางวัน 18.30 - 20.00 เป็นกลางคืน ประมาณนั้นน่ะครับ

ผมจำไม่ได้ว่ากลางวันกลางคืนจะเปลี่ยนตอนกี่โมง ต้องขออภัยด้วยครับ มันนานมาแล้วอ่ะ

อ่าวมันนับจากเวลาตามในโลกจริงแบบเครื่องNdsเลยหรอครับ ไม่ใช่ว่าเปิดมาเมื่อไหร่ก็นับต่อจากนั้นหรอกหรอ พอดีลืมละ

ไม่ใช่เวลาตามโลกจริงอ่า แต่นับตามเวลาที่ตั้งเอาไว้ไม่ใช่เหรอครับ ตราบใดที่ยังมีถ่านอยู่ในเครื่องอ่า

คือว่าถ้าใส่ถ่าน แม้ไม่ได้เปิดเครื่องเวลาก็เดินหรอครับ

ผมเข้าใจว่าแบบนั้นครับ (มันนานแล้วอ่าครับ อาจจะสับสนกับตอนเล่น emu ด้วย) ยังไงก็ลองเทสดูก่อนก็ดีครับ

พอดีได้ไปเห็นกระทู้จากเว็บนึง เค้าบอกว่าถ้าตลับแท้เวลาจะเดินตลอดตอนปิดเครื่องด้วย ส่วนตลับก๊อบเวลาไม่เดินตอนปิดเครื่องแต่จะสามารถตั้งเวลาใหม่ตอนโหลดเซฟได้อ่ะ

http://www.thairetro.com/forum/index.php?topic=23089.0

น่าจะเป็นอย่างนั้นอ่ะนะ ผมสบายใจละ 55

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.