Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokémon-Basic: The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 2

Foolboy

Recommended Posts

กลับมาอีกแล้วครับ ! กลับมาโดยที่ไม่มีใครเรียกร้อง (และไม่มีใครต้องการ 55) กับกิจกรรมพิเศษที่จะจัดขึ้นในงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 9 นี้เท่านั้น !

The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 2 การแข่งขันตอบคำถามสุดโหด ที่จะทดสอบความรู้ความเชี่ยวชาญเกี่ยวกับโปเกมอนของคุณอย่างถึงพริกถึงขิง เพื่อเฟ้นหาสุดยอดผู้เชี่ยวชาญด้าน Pokémon แห่ง Pokémon-Basic Board

ผู้ชนะเลิศ จะได้รับการแต่งตั้งให้เป็น Pokémon Master ตำแหน่งอันทรงเกียรติที่เหล่า Trainer หลายคนใฝ่ฝันที่จะได้มา เขาหรือเธอผู้ที่ได้ครอบครองตำแหน่งนี้ ก็จะได้รับเกียรติประวัติอันสูงสุดแห่งชีวิต และจะได้รับการจารึกเอาไว้ในประวัติศาสตร์แห่ง Pokémon-Basic Board ตลอดชั่วกัลปาวสาน (เพ้อเจ้อใหญ่แล้ว)

รวมทั้งยังจะได้รับของรางวัลเป็น Licensed Merchandise สุดเทพ ส่งตรงมาจากร้าน Pokémon Center ประเทศญี่ปุ่น รวมมูลค่าถึงเกือบ 5,000 บาทอีกด้วย งานนี้จัดเต็มเพื่อสมาชิก Pokémon-Basic Board เท่านั้น เพราะฉะนั้น มาร่วมงาน Meeting กันเยอะๆ นะครับ

ขอขอบคุณ ท่านนิน เจ้าของแนวคิดของกิจกรรม มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

เปิดรับสมัครแล้วครับ! เข้าไปสมัครกันได้เลยครับที่ http://pkbasic.foolboy.com ตั้งแต่วันนี้ - 22 ตุลาคม 2556 เท่านั้น!

หากสมาชิกทุกท่านมีข้อสงสัย หรือว่ามีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับกิจกรรมนี้ สามารถสอบถามหรือเสนอแนะได้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ  :pika01:

ย้อนกลับไปดูหน้าหลักของกิจกรรม The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 1 ได้ที่นี่

• 2 weeks later...

ขณะนี้หมดเวลาสมัครเข้าร่วมกิจกรรมผ่านทางระบบแล้วครับ หากท่านยังประสงค์ที่จะสมัครเข้าร่วมกิจกรรม กรุณาติดต่อผู้จัดกิจกรรมโดยตรง ทางผู้จัดกิจกรรมจะพิจารณาให้เป็นกรณีๆ ไป ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

เนื่องจากยังมีผู้ที่ประสงค์จะเข้าร่วมกิจกรรมอีกส่วนหนึ่ง ที่ไม่ได้เข้ามาสมัครในระยะเวลาที่กำหนด ผมจึงขอขยายระยะเวลาเปิดรับสมัครเข้าร่วมกิจกรรม ไปจนถึงวันอังคารที่ 22 ตุลาคม 2556 เวลา 0:00 น. ครับ เข้าไปสมัครกันได้เลยครับที่ http://pkbasic.foolboy.com/

เปิดให้ดาวน์โหลดคำถาม เฉลย และดูข้อมูลทางสถิติของผู้เข้าร่วมกิจกรรม Pokémon-Basic: The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 2 แล้วครับ เข้าไปดูกันได้เลยที่ http://pkbasic.foolboy.com ครับ  :pika01:

ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ ผมต้องขอขอบคุณ ท่านนิน จอมมารสันดานเทพ ต้นแบบของกิจกรรมเป็นอย่างสูงครับ ซึ่งให้เกียรติมาเป็นผู้ช่วยเฉพาะกิจในการดำเนินกิจกรรมของผม รวมทั้งยังช่วยตรวจข้อสอบของผู้เข้าแข่งขันทุกท่านอีกด้วย ขอขอบคุณเฮียนก ketcheykung ที่ช่วยประสานงานกับผู้เข้าร่วมกิจกรรมและจัดตารางเวลาในมีตติ้งครั้งนี้ รวมถึงทุกท่านที่ผมไม่ได้กล่าวชื่อ ที่มีส่วนร่วม และช่วยเหลือผมในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ด้วยนะครับ

แต่กิจกรรมในครั้งนี้จะไม่มีทางเกิดขึ้นได้เลย ถ้าหากขาดซึ่งการสนับสนุนจากผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกท่าน ซึ่งเดินทางมาร่วมสนุกกันในงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 9 นี้ครับ เรียกได้ว่าเกินความคาดหมายจริงๆ ครับ กับความสนุก ความอบอุ่น และความประทับใจ ที่ผมได้สัมผัสจากทุกท่าน ทั้งนี้ หากมีข้อผิดพลาดอะไรเกิดขึ้นระหว่างกิจกรรม หรือหากผมเกิดทำให้ท่านใดไม่พอใจไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ผมต้องกราบขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

สุดท้ายนี้ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงจะได้มีโอกาสจัดกิจกรรมแบบนี้มาให้ทุกท่านได้ร่วมสนุกกันอีกครั้ง ในโอกาสต่อๆไป ครับ แล้วพบกันใหม่ในโอกาสหน้าครับ ^^

เปิดให้ดาวน์โหลดคำถาม เฉลย และดูข้อมูลทางสถิติของผู้เข้าร่วมกิจกรรม Pokémon-Basic: The Ultimate Pokémon Quiz ครั้งที่ 2 แล้วครับ เข้าไปดูกันได้เลยที่ http://pkbasic.foolboy.com ครับ  :pika01:

ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ ผมต้องขอขอบคุณ ท่านนิน จอมมารสันดานเทพ ต้นแบบของกิจกรรมเป็นอย่างสูงครับ ซึ่งให้เกียรติมาเป็นผู้ช่วยเฉพาะกิจในการดำเนินกิจกรรมของผม รวมทั้งยังช่วยตรวจข้อสอบของผู้เข้าแข่งขันทุกท่านอีกด้วย ขอขอบคุณเฮียนก ketcheykung ที่ช่วยประสานงานกับผู้เข้าร่วมกิจกรรมและจัดตารางเวลาในมีตติ้งครั้งนี้ รวมถึงทุกท่านที่ผมไม่ได้กล่าวชื่อ ที่มีส่วนร่วม และช่วยเหลือผมในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ด้วยนะครับ

แต่กิจกรรมในครั้งนี้จะไม่มีทางเกิดขึ้นได้เลย ถ้าหากขาดซึ่งการสนับสนุนจากผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกท่าน ซึ่งเดินทางมาร่วมสนุกกันในงาน Pokémon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 9 นี้ครับ เรียกได้ว่าเกินความคาดหมายจริงๆ ครับ กับความสนุก ความอบอุ่น และความประทับใจ ที่ผมได้สัมผัสจากทุกท่าน ทั้งนี้ หากมีข้อผิดพลาดอะไรเกิดขึ้นระหว่างกิจกรรม หรือหากผมเกิดทำให้ท่านใดไม่พอใจไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ผมต้องกราบขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

สุดท้ายนี้ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงจะได้มีโอกาสจัดกิจกรรมแบบนี้มาให้ทุกท่านได้ร่วมสนุกกันอีกครั้ง ในโอกาสต่อๆไป ครับ แล้วพบกันใหม่ในโอกาสหน้าครับ ^^

คราวนี้ฝากไว้ก่อนเถอะ ข้อ 14

Guest bulbabenz

ข้อ19 คุยกับคนรู้จักหลังไมค์พอดีมาบ่นว่า เห้ย ไหงคาโมเนหงิสกายไม่ได้เนี่ย

...ติดต้นหอมล่ะมั้ง

ส่วนที่เหลือเดี๋ยวไล่เชคอีกที

edit+ เชคแล้วเหมือนแต้มหาย แต่ท่าว่าจะมีการแป้กเพราะกาแหลก *กร๊อง*

แต่ก็ ไม่มีอะไร ถือว่ามีแอบทุจริต(แบบลืมตัว แถมไม่ได้อะไรออกมาเลยอีกต่างหาก)

• 2 weeks later...

ผมขออนุญาตปิดโดเมน http://pkbasic.foolboy.com และย้ายกระทู้ออกจากหัวข้อนี้ ในวันเสาร์ที่ 16 พฤศจิกายน ศกนี้นะครับ ซึ่งจะส่งผลให้ในช่วงเวลาหลังจากนี้ ท่านจะไม่สามารถเปิดอ่านรายละเอียดของกิจกรรม ดูผลการแข่งขัน และดาวน์โหลดข้อสอบกับเฉลยได้อีกต่อไป

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งหนึ่งนะครับ ที่เข้ามาร่วมสนุกในกิจกรรมครั้งนี้ ไว้พบกันใหม่ในกิจกรรมครั้งต่อไปของ Pokemon-Basic Webboard ครับ  :pika01:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.