Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

สารบัญ Mega Pokemon (Update 11/7/2014!!!)

Maiik

Recommended Posts

หมดแล้วแน่นะ?

ไม่ใช่มีผุดมาเป็นดอกเห็ดอีก = =lll

ล่าสุดมีแค่นี้ครับ เดี๋ยวก็มาอีกเรื่อยๆ หากมาแล้วผมจะลงให้ครับ

Mega Aggron

Type: :rock::steel:

Ability: Filter - หากโดนดาเมจแบบ super-effective จะลดความเสียหายลง 25%

Mega Stone Location: Cyllage Gym (Y only)

มันเหล็กอย่างเดียวนี่ครับ

Mega Banette

Type: :ghost:

Ability: Prankster - หากใช้ท่าเกี่ยวกับการเพิ่มหรือลดสถานะ ความเร็วจะเพิ่มขึ้น

Mega Stone Location: Cave of Emptiness  (Post-game)

Prankster จะใช้ท่าที่ไม่ใช่การโจมตีจะเพิ่ม Priority ของท่านั้นอีก +1 ครับ

Mega Lucario

Type: :fighting::steel:

Ability: Adaptability - เพิ่มพลังให้กับท่าที่เราใช้ไปก่อนหน้านี้ หากยิ่้งใช้ (สูงสุด*2)

Mega Stone Location: Tower of Mastery โดยได้มาพร้อมกับ Lucario

Adaptability จะเพิ่มความแรงของท่าที่เป็นธาตุตัวเอง(หรือที่เรียกว่า Stab)จากแรงขึ้น *1.5เป็น แรงขึ้น*2ครับ

Mega Absol

Type: :dark:

Ability: Magic Bounce - สามารถโจมตีได้แค่ท่าโจมตีเท่านั้น

Mega Stone Location: Kiloude City (Post-game) or (Gift)

Magic Bounce เมื่อตัวนี้ยืนอยู่ในสนามจะทำให้ใช้ท่าที่ไม่ใช่ท่าโจมตีใส่ฝั่งเราไม่ได้ครับ ทั้งสถานะ ทั้งHazard หรือลดสถานะต่างๆ

Mold Breaker ทำอบิลิตี้ของฝั่งตรงข้ามที่จะขัดการโจมตีของเรา ไร้ผลไปครับ เช่นตัวที่มีอบินี้สามารถใช้ Earthquake ใส่ตัวที่มีอบิ Levitate ได้

ที่เหลือก็มีคำผิดบ้างนิดหน่อยครับ กับบางอบิลิตี้ยังแปลดูกำกวม ลองค่อยๆเช็คและแก้ไขนะครับ

มาคอมเมนต์สักแป๊บๆ

สีฟอนต์โปเกมอนที่เป็นธาตุไฟฟ้า ถ้ายังอยากให้เป็นสีเหลือง

ขอความกรุณา ช่วยใช้สีที่มีความจี๊ดน้อยลงได้ไหม TT

นี่มันจี๊ดเกินอ่ะ มองไม่เห็น แล้วก็ปวดตาด้วย

//เดี๋ยวมีเพิ่มงับ

มันเหล็กอย่างเดียวนี่ครับ

Prankster จะใช้ท่าที่ไม่ใช่การโจมตีจะเพิ่ม Priority ของท่านั้นอีก +1 ครับ

Adaptability จะเพิ่มความแรงของท่าที่เป็นธาตุตัวเอง(หรือที่เรียกว่า Stab)จากแรงขึ้น *1.5เป็น แรงขึ้น*2ครับ

Magic Bounce เมื่อตัวนี้ยืนอยู่ในสนามจะทำให้ใช้ท่าที่ไม่ใช่ท่าโจมตีใส่ฝั่งเราไม่ได้ครับ ทั้งสถานะ ทั้งHazard หรือลดสถานะต่างๆ

Mold Breaker ทำอบิลิตี้ของฝั่งตรงข้ามที่จะขัดการโจมตีของเรา ไร้ผลไปครับ เช่นตัวที่มีอบินี้สามารถใช้ Earthquake ใส่ตัวที่มีอบิ Levitate ได้

ที่เหลือก็มีคำผิดบ้างนิดหน่อยครับ กับบางอบิลิตี้ยังแปลดูกำกวม ลองค่อยๆเช็คและแก้ไขนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อแก้ไขและคำแนะนำนะครับท่านซูม

มาคอมเมนต์สักแป๊บๆ

สีฟอนต์โปเกมอนที่เป็นธาตุไฟฟ้า ถ้ายังอยากให้เป็นสีเหลือง

ขอความกรุณา ช่วยใช้สีที่มีความจี๊ดน้อยลงได้ไหม TT

นี่มันจี๊ดเกินอ่ะ มองไม่เห็น แล้วก็ปวดตาด้วย

//เดี๋ยวมีเพิ่มงับ

แก้แล้วฮับท่านเก๋

Guest bulbabenz

คาบข่าวมาบอก

-Intimidate ในเจ็นนี้จะแก้จากลด atk 1ขั้น เป็น 2ขั้นแล้วนะครับ

อ้างอิงจาก : http://www.serebii.net/xy/updatedabilities.shtml

2 ขั้น? หารสอง??

ไม่ได้สังเกตตอนเจออาโบเป็นฝูงด้วยสิ.....แต่โหดเวอว์แล้วสินี่

พวกอบิเรียกอากาศนี่ ลดแบบนี้แล้ว ทีมสภาพอากาศค่อยดาวเกรดลงมาหน่อย...

แต่เห็นมีพวกท่าFieldมาแทนนี่นะ

edit+

ลองไปโดนมาแล้ว ขึ้นsakattaธรรมดานี่นา.....เอะยังไงหว่า

บางหินต้องจบเกมแบบเนื้อเรื่องหลัก (Postgame)

บางหินไม่ต้องจบเกมก็เก็บได้ แต่ต้องรอเวลา 2-3 ทุ่มเท่านั้นนะครับ :pika10:

• 3 months later...
Guest ตอบที

ผมเอาหินเมกาของ blastoise ได้แล้วครับ แต่พอจะเอาของ venusuar อีกอันมันไม่ใฟ้แล้วจะต้องทำยังไงครับถึงจะได้ของ venusuar

ผมเอาหินเมกาของ blastoise ได้แล้วครับ แต่พอจะเอาของ venusuar อีกอันมันไม่ใฟ้แล้วจะต้องทำยังไงครับถึงจะได้ของ venusuar

สามารถซื้อจาก Stone Emporium ได้ค่ะ เมื่อซื้อตัวนึงแล้ว ถ้าจะซื้ออีกตัวต้องรอสามวัน ปรับวันในเครื่องได้

แต่ได้แค่ตัวละชนิดมันก็ไม่ขายให้แล้ว

ขอบคุณมากครับ แต่ได้ตัวละชนิด ผมไม่เข้าใจ ช่วยขยายความที

คือผมไม่สามมารรถเอาของ venusuar ได้แล้วใช่มั้ยครับ

สรุปคือ เอาได้ค่ะ

ตามนี้ค่ะ

สามารถซื้อจาก Stone Emporium ได้ค่ะ เมื่อซื้อตัวนึงแล้ว ถ้าจะซื้ออีกตัวต้องรอสามวัน ปรับวันในเครื่องได้

แต่ได้แค่ตัวละชนิดมันก็ไม่ขายให้แล้ว

• 4 months later...

เพิ่มโปเกม่อนเมก้าใหม่ 3 ตัว

Mega Sceptile

Type: :grass::dragon:

Ability: Lightning Rod

Mega Swampert(จขทก.ไม่ปลื้มอย่างมาก)

Type:  :water::ground:

Ability: Swift Swim

Mega Diancie

Type:  :fairy::rock:

Ability: ??

Groudon กับ Kyogre ที่เห็นกันนั้นเป็น Prehistoric Pokémon ไม่นับเป็นเมก้า

• 1 month later...

เพิ่มอีก 2 ตัว

Mega Sableye

Type:  :dark::ghost:

Ability: Magic Bounce

Mega Metagross

Type:??? 

Ability: ???

• 1 year later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.