Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ประกาศทางการ : แอดมินเป็ดลาออกจากตำแหน่ง

เฮียเป็ด

Recommended Posts

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน

เข้าเรื่องเลยนะ

ผมขอประกาศ ลาออกจากตำแหน่งหัวหน้าผู้ดูแลระบบ ของเว็บบอร์ดโปเกมอน-เบสิก และผมจะหาผู้สืบทอดท่านต่อไป ในวันพุธที่ 23 ตุลาคม 2556 เพราะหลายสาเหตุด้วยกัน

ซึ่งหนึ่งในนั้น คือ เรื่องที่ผมเคยสัญญากับทุกท่านเอาไว้เมื่อแปดเดือนก่อน ว่า หากวันนี้ บอร์ดยังไม่ดีขึ้น ผมจะเป็นคนรับผิดชอบด้วยการลาออกจากตำแหน่ง

ซึ่งในวันนี้ หากนับยอด Page View นั้น ยังถือว่าดีกว่าแปดเดือนที่แล้วอย่างมาก แต่ชื่อเสียงของที่นี่กลับไม่ใช่ ยิ่งนับวันที่ผมอยู่ ผมยิ่งรู้สึกว่าชื่อเสียงของที่นี่ยิ่งแย่ลงกว่าเดิม ฉะนั้น ผมในฐานะหัวหน้าผู้ดูแลระบบ จึงจำเป็นต้องแสดงความรับผิดชอบ ตามที่กล่าวไปข้างต้นครับ เพื่อหาบุคลากรที่มีคุณภาพกว่าผม มาดูแลเว็บไซต์แห่งนี้ไว้

โดยหน้าที่ที่ผมจะยังคงเหลืออยู่ จะมีเพียงดูแลระบบเว็บบอร์ด ฐานข้อมูล ออกแบบงานกราฟิก จัดการโดเมนเนม เขียนโปรแกรมเพื่อซัพพอร์ตเว็บ รวมไปถึงกิจกรรมงานมีตติ้ง และกลุ่ม PKBasic Family เท่านั้น ผมจะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับกิจกรรมภายในเว็บบอร์ดและการดูแลสมาชิกไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจผมมาตลอดเวลาที่เข้ารับตำแหน่งนี้

พี่นก

21/10/2556 23.00 น.

กรรม เฮียเป็ด อย่าเพิ่งจิ

ที่เฮียทำไม่ได้ช่วยแก้อะไรเลยนะ เฮียต้องเชิญหน้ามันสิ//โดนยิง

เฮียลองปรึกษาสมาชิกในบอร์ดดูก็ได้ว่าจะแก้ปัญหายังไง พวกเราสมาชิกจะช่วยเฮียเต็มที่ค่ะ (ถามคนอื่นยัง?)

เพราะดรามานี่หนูเป็นตัวเริ่มก่อเรื่องใช่ไหมคะ???

มีอะไรก็คุยกันได้น๊า :)

ขอบคุณเฮียเหมือนกันฮะที่ดูแลบอร์ดตลอดมา

แม้พี่จะไม่ใช่ 'แอดมิน' แล้ว ผมเชื่อว่าหลายๆคนและผมเองก็ยังรักและนับถือพี่นกเป็นพี่ใหญ่คนนึงของที่แห่งนี้ต่อไปอยู่ครับ <3

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.