Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ประกาศ] เปลี่ยนแปลงตำแหน่งแอดมินบอร์ด และแรงค์ต่างๆ ครั้งใหญ่

Dreammaker

Recommended Posts

ในตอนนี้นินได้รับแต่งตั้งให้ดูแลบอร์ดอย่างเป็นทางการแล้วครับ ก็มีแผนที่จะปรับปรุงเปลี่ยนแปลงบางอย่างดังนี้ครับ

:masterball: เรื่องแอดมินบอร์ด

นินจะขออนุญาตปลดแอดมินที่ไม่ได้เข้ามามีส่วนร่วมในบอร์ดออกครับ โดยคงเหลือแอดมินในบอร์ดดังนี้

Dreammaker : ชื่อนินจา สามารถเรียก พี่นิน น้องนิน นิน ไอ้นิน ได้ตามใจชอบครับ

pachi_hikari : ชื่อก้อย สามารถเรียก พี่ก้อย หรือ เจ๊ก้อย ได้ตามสะดวกครับ

Paytong : ชื่อเปตอง สามารถเรียก เปตอง หรือ เปตวง ได้ตามใจสั่งมาเลยครับ

และได้มีการแต่งตั้งแอดมินใหม่คือ

Blazing Emporer : ชื่อแจ็ค สามารถเรียกแจ็ค สิว แอคเนอร์ หรืออะไรก็ตามที่เกี่ยวกับสิวได้ตามใจปรารถนาครับ

:masterball: เรื่องแอดมินเพจ

สำหรับเพจ Pokemon-Basic ของเรา ก็มีแอดมินดังนี้ครับ

Blazing Emporer //Acnerくん

pachi_hikari //เจ๊ก้อย

fluffycloud //ปุยเมฆ

gardevoir~ //Lollipop

AceCharmil //Cheshire Cat

Politoed //Zoomy

โดยคนที่เหลือที่ไม่ได้ถูกกล่าวถึง หากไม่เห็นในผลงาน ผมจะปลดออกครับ

:masterball-s: เสริมนิดนึง

ในกรณีของแอดมิน แอดมินเพจจะคงสภาพตำแหน่งในบอร์ดเป็น นักข่าวหัวเห็ด หรือ ฝ่ายประชาสัมพันธ์ ครับ ส่วนในกรณีของแอดมินบอร์ด แอดมินบอร์ดท่านใดที่ไม่ได้เป็นแอดมินเพจ ขอสงวนสิทธิ์ในการโพสต์ในเพจ นอกเสียจากว่าได้ตกลงกับแอดมินเพจแล้ว เนื่องจากในเพจ มีกางแบ่งเวลาลงคอนเทนต์และข้อความต่างๆ ไว้ หากมีการลงอะไรๆ โดยพลการ อาจทำให้คอนเทนต์บางอย่างในเพจ โดนแย่งความสนใจไปได้ครับ

:masterball: เรื่องทีมพัฒนาเว็บไซต์

อันนี้เป็นแรงค์อีกแรงค์นึง ที่มีตำแหน่งเทียบเท่าแอดมินบอร์ดครับ แต่จะทำหน้าที่ดูแลเรื่องโฮสต์ และพัฒนาแอพต่างๆ ให้บอร์ดครับ

Dreammaker : ชื่อนินจา สามารถเรียก พี่นิน น้องนิน นิน ไอ้นิน ได้ตามใจชอบครับ

ketcheykung : ชื่อนก สามารถเรียก พี่นก เป็ด เป็ดหื่น ได้ตามศรัทธาครับ

foolboy : ชื่อนิว สามารถเรียก พี่นิว เสี่ยนิว เสี่ย ได้ตามที่คนอื่นๆ เรียกกันเลยครับ

Tiggletrainer : ชื่อแพม สามารถเรียก พี่แพม ป้าแพม พระเดชพระคุณเหนือหัวเจ้าท่านคุณหญิงแพมอันเป็นที่น่าเคารพรักและน่าเลื่อมใสศรัทธาของปวงชนชาวบอร์ดทั้งหลายทั้งมวลทั้งหมดทิ้งสิ้น ตามแต่บารมีของท่านผู้นี้ได้เลยครับ

:masterball: ยุบแรงค์นักข่าวฝึกงาน

โดยในที่นี้ สมาชิกที่เป็นนักข่าวฝึกงานเพียงคนเดียวในแรงค์ ซึ่งก็คือ gardevoir~ จะถูกปรับให้เป็น นักข่าวหัวเห็ด ครับ

ปล. จะจัดการแรงค์ให้เสร็จในสิ้นเดือนนี้

Tiggletrainer =  :special::dark: ห้ามพาดพิงถึงในทางมิดิมิร้าย มิเช่นนั้น อาจโดน "อุ้ม" มิรู้ตัว

ยินดีด้วยกับท่านแจ็คนะครับ... น่าสงสาร(ชื่อ)ท่านแจ็คจังเลยแหะ...

ชื่อแจ็ค สามารถเรียกแจ็ค สิว แอคเนอร์ หรืออะไรก็ตามที่เกี่ยวกับสิวได้ตามใจปรารถนาครับ

WTF :pika08:

เพิ่งมาเห็น

Blazing Emporer : ชื่อแจ็ค สามารถเรียกแจ็ค สิว แอคเนอร์ หรืออะไรก็ตามที่เกี่ยวกับสิวได้ตามใจปรารถนาครับ

WHAT THE สิว!!!?

僕はACNEじゃありませんよ! =[]=ll

ห๊ะ???  :pika08: #นั่งฮา

เพิ่งมาเห็น

WHAT THE สิว!!!?

僕はACNEじゃありませんよ! =[]=ll

ก็ตอนแรกชื่อ Acner นิ เลยโดนล้อว่าสิว

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.