Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ช่วยแนะนำ Leafeon หน่อยครับ

Unicorn

Recommended Posts

ตามหัวข้อเลยครับ Leafeon ควรเล่นสายไหนดี และให้ถือของอะไรดีครับ แนะนำทีครับ

มันเล่นได้ทั้งเป็นตัวรับโจมตีกายภาพได้ ด้วยที่มี def ที่มาก และสามารถเรียนท่า Wish +  Heal bell ได้ด้วย

และก็สามารถเล่นเป็นตัวโจมตีได้เช่นกันเพราะสามารถเรียนท่า Swords dance ได้ แต่เนื่องจากมีท่าโจมตีที่ไม่ครอบคลุม ตีได้ไม่กี่ตัว และมันค่อนข้างช้าเลยอาจจะเล่นลำบากครับ ไอเท็มแนะนำเป็น  leftover ครับส่วนเรื่อง EVs สายป้องกันแนะนำเป็น HP + Def ส่วนสายโจมตีผมไม่มั่นใจเท่าไหร่ขอไม่ออกความเห็นนะครับ ^^

สามารถเล่นในทีมสภาพอากาศแดดได้นะครับ ด้วยอบิลิตี้ Chlorophyll http://www.serebii.net/abilitydex/chlorophyll.shtml

ทำให้ speed ของเจ้าตัวนี้เร็วขึ้นเป็นสองเท่า ทั้งยังมี def ที่หนาใช้ได้ แต่อย่างไรซะด้วยท่าที่สามารถเรียนรู้ได้ไม่หลากหลายนัก อาจจะทำให้เล่นแนวโจมตียากลำบากสักหน่อย

ขอถามอีกข้อ ครับ เจ้า Lilligant ละครับ ควรเรียนท่าอะไรมั้งดีครับ ตัวนี้ ผมกะเล่น atk+speed เหมาะไหมครับ

เจ้าตัวนี้มีอบิที่น่าสนใจอยุ่สองอย่าง Chlorophyll และ Leaf Guard  ท่าที่น่าจะใช้ก็มี Quiver Dance ซึ่งทำให้เหมาะที่จะตัวโจมตีที่เน้นไปด้าน satk

มีท่าน่าใช้ในการโจมตี ก็คือ Petal Dance ถ้าเราเลือกอบิคลอโรฟิล ก็ไม่ต้องห่วงเรื่องสปีด แต่ถ้าเลือด ลีฟการ์ด ก้ไม้ต้องห่วงเรื่องสถานะผิดปกติ

ซึ่งทั้งสองอบิจะมีผลก็ต่อเมื่อมีสภาพอากาศแดดอยู่นะครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.