Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เราสามารถ soft reset game จาก mystery gift

hello1

Recommended Posts

คือ อยากทราบว่า torchic ver y ที่ได้จากมิสตอรี่กิฟ ตอนกดรับหน้าเกมเรา สามารถไปเซฟหน้าตัวรับของเพื่อ soft reset เอานิสัย torchic ที่เราต้องการได้หรือไม่ แล้ว torchic ที่ได้ถ้าเอาไปออกใข่กับเมตาม่อนจะยังคงมี อบิลลิตี้ สปีดบูสต์ อยู่หรือเปล่า

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ไม่กล้ารับ torchic เลย กังวลมาก

น่าจะได้นะ แต่เปลี่ยนแค่นิสัยล่ะ เพราะตัวนี้เป็นตัวผู้อย่างเดียว

-*- ข้องใจอีกข้อครับ ช่วยตอบที starter ของเขตคันโต พวก เซนิกาเมะ ฟิชิงิดาเงะ ฮิโตคาเงะ มันเลือก ทั้งสามตัวได้ไหมครับ แล้วถ้าจะลิงค์เนี่ย ผมจะต้องต่อสาย แบบ GBA ได้ไหมครับ ถามเยอะหน่อยนะครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่อง 3ds มาใหม่ = =

คิดว่าคงได้แค่ตัวเดียวนะครับ แต่ถ้าอยากได้ให้ครบก็จับใน friend safari ดีกว่าครับ หาเอาตามธาตุ

ถ้ายังไม่เป็น หรือมีคำถามอีกก็ถามได้เลยครับ

:pika03:

อยากทราบเรื่องเทรดอะครับ ต้องใช้สายไหม แล้วถ้าไม่ใช้ต้องเทรดยังไง แล้วก็ค่าเทรนนิ่ง ที่ให้โปเกม่อนต่อยกระสอบทราย มันจะมีกระสอบทรายที่รีเซ็ท EV อยากทราบว่า ถ้าผมเก็บเลเวลโปเกม่อนจน 100 แล้ว รีเซ็ท EV จากกระสอบทราย จะได้หรือเปล่าครับ แล้วมาเก็บ EV 0 ใหม่

ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากได้ความรู้ ^_^  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อยากทราบเรื่องเทรดอะครับ ต้องใช้สายไหม แล้วถ้าไม่ใช้ต้องเทรดยังไง แล้วก็ค่าเทรนนิ่ง ที่ให้โปเกม่อนต่อยกระสอบทราย มันจะมีกระสอบทรายที่รีเซ็ท EV อยากทราบว่า ถ้าผมเก็บเลเวลโปเกม่อนจน 100 แล้ว รีเซ็ท EV จากกระสอบทราย จะได้หรือเปล่าครับ แล้วมาเก็บ EV 0 ใหม่

ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากได้ความรู้ ^_^  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

-เทรดไม่ต้องใช้สายครับ แค่แอด Friend Code ของกันไว้ แล้วต่อ Wi-fi ก็เทรดได้ทั่วโลกแล้วครับ

-ค่าเทรนนิ่ง รีเซ็ท EV ใช้ได้ทุกเลเวลครับ หลังใช้ก็กลายมาเป็น 0 แล้วเก็บใหม่ตามสะดวกเลย(อันนี้ไม่มั่นใจเท่าไหร่)

อยากทราบสถานที่เก็บเลเวลอะครับ ภาคนี้มันไม่มี vs seeker แบบ ไฟร์เรด

แล้วก็ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอ FC ท่านที่เล่นด้วยครับ

FC ผม 0361-7533-0058  MELTDOWN ครับ

สำหรับผมเก็บเลเวลที่ภัตตาคาร 3 ดาว เมือง Lumiose City ครับ เข้าเล่นโหมด Triple Battle แล้วให้ตัวที่จะเก็บเวลถือไอเท็ม Lucky Egg และติดท่า Protect แล้วอีก 2 ตัวในทีมเป็นตัวลุย ในระหว่างเก็บเลเวลก็ใช้ O-Power Exp lv3 ด้วยครับ จะขึ้นไวมากๆ

หรือถ้าเล่น Triple Battle ไม่ไหว เล่น Double Battle ก็ได้ครับแล้วอย่าลืมใช้งาน Exp Share ด้วย

O-Power มันอยู่ได้3นาที แต่ถ้าอยู่ในระหว่างการแข่งมันจะยังมีผลต่อไปจนกว่าจะจบสู้ 5 คน ถ้าสู้ใน Triple Battle จะคุ้มกว่าเพราะมีโปเกมอนให้เก็บเลเวลถึง 3*5 = 15 ตัว ในขณะที่ Double มีแค่ 2*5 = 10 ตัว ในการเข้าเล่นในภัตตาคาร 3 ดาวหนึ่งรอบครับ

ส่วน FC ไว้ผมจะมาทิ้งให้ในวันหลังนะครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.