Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

trick

ryanpond

Recommended Posts

อยากทราบว่า ท่า trick จำเป็นต้องถือไอเทมทั้ง2ฝ่ายหรือไม่ หรือแค่ถือไอเทมฝ่ายเดียวก็พอ แล้วถ้าใช้กับพวกเทรนเนอร์ธรรมดาในเกม หรือสู้สี่เทพ ไอเทมจะหายถาวรเลยหรือไม่ แล้วถ้า trick ไอเทม choice ผมยังงงว่าศัตรูจะถูกล็อคท่าเทิร์นไหน ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ป.ล. ผมเล่น platinum แต่ถ้า bw มีอะไรเปลี่ยนก็บอกได้นะครับอยากรู้เหมือนกัน

ท่าTrickเราจำเป็นต้องถือไอเทมไว้ครับ อีกฝ่ายไม่ถือก็ไม่เป็นไร ถ้าสู้กับคนธรรมดาในเกมไอเทมจะถูกแลกเปลี่ยนกับอีกฝั่งทันทีครับ แล้วถ้าจบการต่อสู้เรายังทริคคืนมาไม่ได้ถือว่าหายไปเลยครับ Choiceจะแสดงผลเมื่อได้รับไอเทมและกดใช้ท่าหลังได้รับไอเทมครับ สมมุติศัตรูเร็วกว่าทริคใส่เรามาก่อนแล้วเรากดใช่ท่าในเทิร์นนั้น ก็จะถูกล็อคท่าทันที หรือถ้าเราไวกว่าก็จะได้ตีที่นึงก่อน แล้วถ้าเรากดท่าครั้งต่อไปจะถูกล็อคท่าครับ

แล้วถ้าเราไม่ถือไอเทม แล้วฝั่งตรงข้ามมีไอเทมล่ะจะสลับไหม  แล้วสู้4เทพจะเหมือนกับสู้เทรนเนอธรรมดาหรอคับ

ถ้าเราไม่ถือไอเท็ม แต่ฝั่งตรงข้ามมีไอเท็มจะสลับเหมือนเดิม ก็เหมือนเราขโมยไอเท็มเขามาเลยครับ

สู้กับ 4 เทพเหมือนสู้กับเทรนเนอร์ธรรมดาครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.