Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เรื่องสกิลของโปเกมอน

natZleep

Recommended Posts

คือมันเป็นภาษาอังกฤษอะครับอ่านไ-ม่ออก พอใช้ google แปลก็ไม่รู้เรื่องอะครับทำไงดี

ถามซะกว้างเลย - -

ถามก่อนว่า อยากรู้เกี่ยวกับท่าไหนหรอคะ?

ถ้าพอตอบได้ก็จะตอบค่ะ

สงสัยท่าไหนถามมาได้เลยครับ ถ้าให้ตอบหมดนี่ไม่ไหวครับ มีเป็นร้อยๆท่า

พวกท่าที่ทำให้ติดสถานะหรืออะไรอย่างงี้อะครับอย่าง Guard Swap  Taunt

แล้วก็อยากรู้ว่าอะไรแก้สถานะของสกิลนี้ได้บ้าง Attract

ขอบคุณมากๆครับ

mean look ด้วยครับ

มีท่าน bulbabenz เคยแปลรายละเอียดแต่ละท่าเป็นภาษาไทยอยู่ครับ

โหลดได้ที่ >>> Gen5_PokeMove

อยากรู้ความสามารถท่าไหนลองโหลดไปเปิดศึกษาดูครับ

อัพเดทล่าสุดถึง Gen5 นะครับ พวกท่าใหม่ๆที่เพิ่มเข้ามาใน Gen6 ยังไม่มีแปลครับ

ที่มา : http://s1.zetaboards.com/pkbattle/topic/2445279/1/

Attract กับ Mean Look เลิกหาทางแก้ไปเลยค่ะ ติดไปยาวๆ ยกเว้นจะเปลี่ยนตัวกรณีติด Attract

ถามอีกหน่อยนึงครับคิดว่า ติดสกิลไหนดีกว่ากัน stun spore  กับ sleep powder อะคัรบ เวลาติดสถานะ

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเลยครับ หมายถึงคุณมีโปเกมอนตัวนึงที่สามารถเรียนได้ทั้ง2ท่านั้น แล้วอยากเลือกจะติด Stun Spore หรือ Sleep powder ดี? แบบนี้ใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ผมขอทราบทีครับว่าตัวนั้นคือตัวอะไร จะได้แนะนำถูกครับ

สองท่านี้อยู่เจนไหนครับ เพราะจำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าแต่ละเจนความแม่นยำอาจไม่เท่ากัน

ที่เห็นคนใช้เป็นปกติคือ sleep powder ครับ เหตุผลก็คือพังเกมของศัตรูได้ชั่วคราว แล้วก็มีประโยชน์ในการจับโปเกมอน เลยเหมาะกับการเล่นในเกมมากกว่า

ส่วนที่ไม่เห็น stun spore เพราะโปเกมอนที่คาดหวังจะสร้างสภาวะอัมพาต ส่วนใหญ่จะเป็นโปเกมอนที่ใช้ท่า Thunder Wave มากกว่า

สำหรับโปเกมอนเน้นป่วนเท่านั้นที่เหมาะกับท่าสองท่านี้ โปเกมอนเน้นการบุก โจมตีหนัก ส่วนใหญ่ไม่ควรติดท่าเหล่านี้ครับ ยกเว้นจะมีเหตุผลในการใช้จับโปเกมอนป่า

.....

แล้วก็ ถึงท่านจะไม่ถาม แต่โปเกมอนที่ติดสองท่านี้ได้ มักจะติดท่า Poison powder ได้ด้วย ซึ่งเป็นท่าที่ไม่ควรติดให้โปเกมอนครับ ถ้าอยากใช้พิษแนะนำให้หาท่า Toxic มาใช้แทน

คืออยากให้มันติดสถานะใช้ สกิล ไม่ได้เหมือน attract อะครับ

ใช้ move ไม่ได้ใช่ป่ะครับ

แนะนำคือ

- thunder wave (ติดชาข้อดีคือ 1.ช้า 2.อาจใช้ move ไม่ได้บางครั้ง<30%>[ผมหมายถึงผ่ายที่เป็น target ของเรานะครับ])

- spore (หลับไปก็นานใช้ได้ครับ)

- sleep spore (หลับไปก็นานใช้ได้ครับ)

- Hypnosis (หลับไปก็นานใช้ได้ครับ)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.