Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Mr.F's Room [ห้องรกๆของนายเอฟ] Update 25/11/2014

♏☤ṧ⊥εґ ℉

Recommended Posts

(แก้คำผิดตรง "ไป" เป็น "เป็น" น)

[glow=red,2,300]Welcome![/glow]

กระดาษ Note หน้าห้อง

เหอะๆไม่นึกไม่ฝันเลยนะครับว่าผมจะได้มาเปิดคลังภาพในนี้เหอะๆ พอดีผมได้คำแนะนำจากบุคคลคนนึงในบอร์ด

ให้มาลองเปิดคลังภาพ ตอนแรกผมก็...นะไม่กล้ามาเปิดเพราะเนื่องจากผมวาดรูปไม่เก่ง(แถมห่วยอีกต่างหาก)...

ก่อนหน้านี้เคยนำภาพไปไว้ลายเซ็นตนเองเพราะไม่กล้ามาเปิด...เอาเป็นว่าจะคอมเมนต์หรือไม่ก็ตามผมก็ขอบอกว่า..

ช่างมันเถอะ..ผมดีใจที่ได้มีแหล่งโพสรูปที่ตนเองวาดซักที น

ลงชื่อ Mister F เจ้าของห้อง

กระดานโพสรูป (รวมรูปล่าสุดที่วาดมา นำมาเปะไว้ในนี้)

ตามวาปไปเลยครับ

http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=3245.msg81175#msg81175

ตามวาปไป

http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=3245.msg81092#msg81092

ความเห็นคนวาด:ลองนำเหล่า กลุ่มผู้ผูกพันกับโลกมาวาดเล่นๆดู เปลี่ยนชุดนิดหน่อย เหอะๆ

ความเห็นคนวาด:งาน CG อันนี้ตั้งใจสื่อถึงเรื่องราวของแต่ละคนว่ามีหลายแบบหลายสีสัน

c0eed254-6e26-40f5-ba2a-53ea89130b9d_zpsa06964d7.jpg?t=1400311589

ความเห็นคนวาด:จริงๆแล้วภาพนี้ผมวาดเพื่อฝึกสัดส่วน(ผลออกมาก็เป็นแบบนี้แหละ...) กับ การวาดผมเฉยๆ

นี้คือรูปลุงแก

ความเห็นคนวาด: ผมชอบภาพนี้เป็นการส่วนตัว..น เพราะเป็นสาวแว่น ผมได้ใช้ภาพนี้ในการทดลองลงสีโดยใช้เทคนิค

เบลอเส้นเบลอสี (เทคนิคบ้าอะไรฟระเนีย) แล้วก็ได้ทดลองลงสีดูผลที่ออกมาก็ตามนั้น น

ชั้นวางแฟ้มรูปภาพ

MiniStory (รวมเรื่องราวต่างๆและข้อมูลของ OC )

ตรงนี้เป็นมุมที่วาดเนื้อเรื่องให้ OC เล่นๆแล้วก็รวบรวมข้อมูลของ OC

ข้อมูล OC

(จะโพสลงในกระทู้ OC ของบอร์ด)

Block A

Musical A

Hope B

Programer C

Inventor D

Doctor E

Mister F

Miss G

Block B

Photograpter H

???? I

???? J

(เดียวจะทยอย ออกแบบและอัพลง)

Story

(อาจจะลงทุกอาทิตย์นะครับ น)

ชั้นวางหนังสือ(ที่วาปไปอ่านนิยายที่ผมแต่งไว้)

[glow=red' date='2,300]THE STORY OF LIFE Season 2[/glow]

กล่องเก็บของ

ทรัพยากรที่มีในการวาดรูป (พูดง่ายๆ โปรแกรมและอุปกรณ์ที่ใช้นั้นแหละ)

• โปรแกรม Sai 1.1.0
    โปรแกรม PhotoShop CS5
    ดินสอ 2B
    ดินสอกด 0.5 mm
    ยางลบเละๆ
    กองกระดาษ A4
    เครื่องสแกนเนอร์

กรอบรูป และ หมุด (พูดง่ายๆเว็บฝากไฟล์ นั้นแหละ)

http://s1365.photobucket.com/

http://image.ohozaa.com/main/

ถ้าไม่ดองก่อนก็คงจะโพสลงเรื่อยๆนะครับ น..

เจิมคนแรกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก xD

ในที่สุดก็ตั้งแกลซะที  :pika01: จะมาเม้นเรื่อยๆเลยเน้อ ขยันอัพแกลบ่อยๆล่ะ อย่าให้เหมือนหนู

ก็ไม่มีไรมาก ส่วนมากเคยเห็นภาพแล้ว ฉะนั้น รอการลงภาพครั้งต่อไป 'w'b

เป็นกำลังใจให้นะคะ พยายามต่อไปค่ะ ไฟโตะ \>o</

กลับมาแล้วนะครับสำหรับ ห้องรกๆของ นายเอฟ สำหรับวันนี้ผมจะมาโพสรูปนะครับ

โดยวันนี้ จะเป็นรูปขาวดำทั้งหมดนะครับเอาเป็นว่า....ไปดูเลยดีกว่างับ...

กระดานโพสรูป

81169401-4ebd-4aad-ab76-5a45ea76fc5c_zps31718498.png?t=1400912111

ความเห็นคนวาด:นี้เป็นภาพถ่ายตอนที่แต่ะคนใน Block A ยิ้มนะครับ โดยคนถ่ายรูปทุกคนใน Block A คือ

ช่างภาพ H ของเรานั้นเองครับ

ความเห็นคนวาด:ผมได้เห็นบุคคลท่านหนึ่งได้ลองวาดรูปหน้าปกนิยายผมก็เลยจุดไฟอันร้อนแรงจึงลองนั่งวาดดู

ปราฎว่าเละแบบนี้แหละครับ =3= แต่ช่างเถอะครับ ถือว่าเป็นอีกก้าวของการวาดรูป =w=

แล้วก็ถึงเวลาเปิดตัว...ตำแหน่ง I J จาก Block B กันแล้วนะครับ~

62a6e7ce-2a93-4bde-a07f-fa9d5a378929_zps7c7245df.jpg?t=1400913248

ข้อมูล:เป็นนักเดินทาง ที่เคยสำรวจทุกๆแห่งบนโลกใบนี้ (รวมถึงดวงจันทร์) โดยเขาได้พบเจอวิญญาณเขาได้สัญญากับวิญญาณดวงนี้ว่าจะพาเดินทางไปด้วยกัน.... (วิญญาณชื่อ Soe)

[img width=500 height=800] d5ae6377-48a9-4f18-8f75-0d88d6453055_zps

ข้อมูล:เป็นนักฆ่าที่เยือกเย็นที่สุด ชอบล้อเล่นกับเหยื่อก่อนตาย ไม่มีใครรูปประวัติของมัน(ยกเว้นคนวาด) ทั้ง

ที่อยู่ อายุ หรือ เพศ มันจะใช้คฑา จอมเวทย์ที่เป็นอาวุธมันฝาดให้เหยื่อตายช้าๆ พร้อมร่ายเวทมนต์ให้ทรมาณก่อนตาย....มันจะใส่หน้ากากตลอดไม่ให้ใครรู้ว่ามันเป็นใคร....

แถมนิดนึง...ไม่เกี่ยวกับวาดรูป...

อันนี้คือ Story Line (แบบง่ายๆ) ที่ผมเขียนไว้ตอนแข่ง OCFF (ตอน Battle) คือว่าถ้านึกเนื้อเรื่องออกก็จะเขียนไว้หลังจากนั้นค่อยลากไปเรื่อยๆ หากจะเพิ่มเติมจะใส่เส้นประ....(ที่จริงแล้วสแกนผิดแผ่นเห็นว่าไหนๆสแกนมาแล้วก็เลย...นะ)

ป.ล บอกที่ก็ช่วยให้คิดอะไรได้เยอะอย่างไม่ทราพสาเหตุ น

(จริงๆแล้ว StoryLine  จริงๆมีสัญลักษณ ซับซ้อนกว่านี้อีกแต่ผมจะใช้กับเนื้อเรื่องยาวๆ อย่างนิยายหลักของผมถ้าจะเอามาให้ดูก็กลัวสปอย)

มาอัพแค่นี้นะครับอาทิตย์หน้าเจอกันใหม่ ^ ^

ชอบรูปหน้าปกมากเลย =w= รูปรอยยิ้มก็น่ารัก ไว้วาดมั่งๆ แฮ่ๆ [:v]

นักเดินทางมีวิญญาณด้วยแฮะ น่าสน ส่วนนักฆ่า J ผิดหวังเล็กน้อย ...

นึกว่าจะเป็นผู้ชายหล่อๆใส่ผ้าคลุมถือมีด # เอ็งเล็งแต่คนหล่อ # แหม

เอาเป็นว่าติดตามรูปต่อไป ~

อ้าว? นักฆ่าไม่ใช่คนหรอกเหรอ แหม เสียดาย :pika01: ชอบหน้าปกกับรอยยิ้มล่ะ :pika10: น่ารักแล้วค่ะ พยายามต่อไปนะคะ :pika01:

กลับมาแล้วนะครับสำหรับ ห้องรกๆของ นายเอฟ สำหรับวันนี้ผมจะมาโพสรูปนะครับ

โดยวันนี้ จะเป็นรูป(มีปนเนื้อเรื่อง) ซึ่งผมลองฝึกวาดเป็นการ์ตูนซักหน่อย

ครับเอาเป็นว่า....ไปดูเลยดีกว่างับ...(วันนี้ภาพเละๆนิดนึง)

ข้อมูล:เป็นฉากความหลังช่วงที่ B อยู่ในกองกำลัง แห่งความหวังซึงทหารกำลังจะไปบุกฐานทัพ (สำหรับข้อมูลที่ยาวกว่านี้ไปอ่านได้ในประวัตินะครับ 'w')

ความเห็นคนวาด:รูปนี้ผมลองฝึกวาดรูปคนร้องไห้นะครับ 'w'

ข้อมูล:เป็นความหลังฉากตอนที่ D ไปพบเจอกับ D-01 หุ่นยนต์ของเธอ แล้วเธอได้ร้องไห้ขอให้ D-01 กลับไปทั้งๆที่ D-01 ทำให้มือเธอขาด)

ข้อมูล:เป็นฉากความหลังของ MissG ที่ได้ไปรังแกรุ่นพี่ที่ติ๊งต๊อง จืดจางอย่าง MisterF แต่ทว่า MissG ได้แพ้ MisterF เพราะความประมาทและยังอ่อนกว่า MisterF

และก็ OC ตัวใหม่ซึ่งอยู่ใน ตำแหน่ง K นั้นก็คือ.......

ความเห็นคนวาด:ขออภัยนะครับพอดีใช้สมุด โน๊ตวาด =w=

ข้อมูล:เป็นชายผู้รักอิสระ สรรหามุมมอง ไอเดีย เพื่อวาดภาพที่แปลกๆ ไม่เหมือนใคร เข้าคือ จิตรกร K โดยมีเพื่อนรวมเดินทางอย่าง Eif สัตว์ปีศาจในเกาะ ลึกลับ.....

Mini Story

E400E170E350E480E220E270E1A0E490E320E190E190E320E220E400E2D0E1F0_zps2640a89b.png

สำหรับสัปดาห์นี้ลงแค่นี้ก่อน ฝากติดตามชม The Story Of Life ในกระทู้ฟิคด้วยนะครับ ^ ^

พูดเป็นภาพๆเลยแล้วกัน ~

ภาพ B : น B ต่างจากตอนนี้มากเลย ดูเป็นคนเคร่งเครียดแล้วก็จริงจังเอามากๆเลยแฮะ

ภาพ D : พูดไปแล้วในเช้าท์ขอข้าม ...

ภาพ G : ปรูดดดดด อวยตัวเองชัดๆ! # ผิด ก็นะ เหมือน G จะแอบเกเรแฮะ รังแกคนอื่นไปทั่วเลยสินะ ...

ภาพ K : .....

.......

....................

นั่นผู้ชายเร้อออออออออออ !!? กับดักชัดๆ !! นึกว่าผู้หญิง O_o หน้าหวานมากเลยตัวเธอว์

ปล. จิตรกรนะงิ ในสปอยล์เขียนผิด

ส่วนมินิ story วาดการ์ตูนได้ดีมากเลย ชอบมาก แล้วก็ นั่นมัน ... การดองในตำนาน !! # ผิด //หวังว่าจะไปอัพฟิคโดยเร็ววันนะคะคุณ ...

ติดตามภาพต่อไป !  :pika01:

โดยส่วนตัวชอบจิตรกร K ค่ะ น่ารักเหมือนผู้หญิงเลย เรื่องดองงานนี่เราพอๆกันเลยนะคะ #ผิด เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ ยังไงก็พยายามต่อไปนะคะ :pika01:

สวัสดีครับวันนี้ก็เป็นวันศุกร์แห่งชาติของประเทศไทยอีกครั้งนะครับ

รูปในครั้งนี้ผมได้ฝึก มุมมองด้านข้าง วาดรูปหมู่ วาดStory (แต่ยังไม่พัฒนาเลย 'A')

วันนี้จะมีรูปอะไรมานำเสนอมาชมกันเลยครับ.....

รูปแรกเป็นรูปของ OC ใน Block B คือ H I J K แต่ว่ายังไม่หมดนะครับยังเหลือ L M N อยู่ครับ :3 ตอนนี้วาดแค่นี้ก่อน :P

รูปนี้เป็นรูปหมู่ของเหล่าสาวๆ OC ของผม ถ่ายกันที่ ตอนเหนือประเทศโวเกล่า หลังจาก ประชุม(?) เสร็จ รูปนี้ได้ลองฝึกวาดมุมมองด้านข้าง + รูปหมู่ (ผลออกมาก็เป็นแบบนีเแหละ น)

E230E390E1B0E2B0E210E390E480E2A0E320E270E460E1B0E230E300E400E170E280E420E270E400E010E250E480E320E170E320E070E400E2B0E190E370_zpse801adde.jpg

แล้วก็...มาถึงรูป OC ประจำสัปดาห์..... สัปดาห์นี้ผมไม่ได้วาดตัวละครใหม่แต่สุ่มตัวละครมาวาดใหม่....และผลที่ออกมาคือ....

ลองมานั่งวาดใหม่ดู น

MiniStory

วันนี้มี 2 MiniStory มาให้ชมกันนะครับ....น

แก้ ควา เป็น ความนะครับ

สำหรับวันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะครับ~ จะไปแต่งฟิคที่ดองๆ ไว้ต่อ 'w'

ดูดีทุกภาพ :D ส่วนเรื่อง mini story พี่เอฟน่าสงสาร เหอๆ ส่วน B ก็เปลี่ยนเป็นคนละคนอีกแล้ว oAo

โดยปกติพี่เอฟชอบวาดหันหน้าตรงสินะถึงฝึกหันเอียง ทางนี้ถนัดเอียงขวาไม่ถนัดหันตรงหรือเอียงซ้ายเบย

• 2 weeks later...

สวัสดีครับทุกท่านได้มาลงอีกแล้ว สำหรับครั้งนี้ไม่มีอะไรมากแต่ว่าภาพน้อย(แค่ 3 ภาพ)ก็เสียเวลาวาดรูปไปเยอะไปเหมือนกันนะครับ =A=

เอาละไปชมกันเลยครับ

สำหรับรูปนี้ใช้เวลาทำอยู่หลายช.ม อยู่เหมือนกัน (ไม่มีเวลาวาด)แต่ว่าก็ออกมาตามจุดประสงค์

(ถึงจะเละหน่อยก็เถอะ) แต่ผมชอบมากเลยนะครับภาพนี้ =w=

98170344-f31f-40b7-994c-1645fe20e7d6_zps596e0db3.jpg?t=1403350709

ข้อมูลรูปภาพ: ภาพนี้แสดงถึงชีวิตประจำวันของเหล่า OC ของผมโดยมีเนื้่อเรื่องดังนี้

1.นักดนตรี A กำลังไปพักร้อนที่เกาะทางตอนใต้ของประเทศ โมต้าโดยพาลูกศิษย์ 2 คนไปเที่ยวด้วย (จริงๆลุงแกแค่จะพาลูกศิษย์มาฝึกเล่นดนตรีและหาประสบการณ์ซะมากกว่า)

2.ความหวัง B กำลังติดนิยายเก่าลืมนึงจึงมาหาในห้องสมุดของหมู่บ้าน

3.โปรแกรมเมอร์ C เขาได้นักรถไฟคนเดียวเพื่อไปเยี่ยมหลุมศพของพ่อและแม่ของเขา

4.นักประดิษฐ์ D กำลังมองพระอาทิตย์ตกอยู่คนเดียวที่หลังบ้าน (จริงๆแล้วแอบคิดถึงเพื่อนสมัยยังเรียนอยู่มหาลัย)

5.หมอ E กำลังออกเดินทางเพื่อไปรักษาคนตามชนบท แต่ว่าดันมีลูกน้องของเขาที่ออกจะเลือดร้อนใจร้อนตามมาด้วย(จริงๆแล้วลูกน้องมีหนีบุญคุณของ หมอ E ที่ต้องทดแทน)

6.นาย F กำลังยืนเหม่อลอยหน้าบ้านอย่างไม่มีอะไรทำ.....(ทำไมหนอชีวิต ทำไมรู้สึกไม่มีอะไรจริงๆ)

7.นางสาว G กำลังออกเดินทางแต่ว่ามีชายคนนึงที่ได้ตกหลุมรักเธอเดินตามมาด้วย (จริงๆแล้ว G ก็รู้สึกรำคาญมาก)

8.ช่างภาพ H กำลังนั้งดู Video ของช่างภาพรายอื่นและแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

9.นักเดินทาง I ได้พบกับสมบัติลำค่าที่ซ่อนอยู่ใต้ดินของประเทศโบว์

10.นักฆ่า J กำลังเปิดโทรศัพท์เพื่อเช็ค E-mail

11.จิตรกร K กำลังมองผลงานของเขาจากมุมต่างๆอย่างตั้งใจและจริงจัง!

ภาพนี้เป็นภาพที่ผมฝึกวาดหน้าแบบขนาดใหญ่ โดยผมสุ่มได้ จิตรกร K ผมก็เลยวาดออกมาเลยได้แบบนี้...

= PK Face

3acab955-221d-4a0c-a048-b0073b2a3df0_zpsfae847ea.jpg?t=1403350802

ความเห็นคนวาด:ทำไมรู้สึกว่าเหมือนตนเองวาดกับดักเหะ 'A'

แล้วก็ถึงเวลาเปิดตัว OC ตัวใหม่เธอมีชื่อว่า.....

ข้อมูล:เธอเป็นหญิงอายุ 30 ต้นๆ เธอเป็นนักเศรษฐศาสตร์ที่ให้คำปรึกษาและช่วยแก้ไขได้ แต่ว่าความจริงนั้นเธอคือ "นักล่าธุรกิจ" เธอสามารถทำลายบริษัทและการเงินได้อย่างไม่น่าเชื่อจัดได้ว่าเป็นคนที่อันตรายคนนึงในวงการธุรกิจ อีกทั้งเธอยังเป็นคู่แข่งของ โปรแกรมเมอร์ C ในเกมวางแผนการรบ (โดยเสมอกันตลอด)

"พลังแห่งเงินสามารถฆ่าตัวคุณเองได้"

-Economist L

สำหรับวันนี้ผมก็มาลงแค่นี้แหละช่วงนี้ไม่ค่อได้มีเวลาเท่าไหร่ถ้ายังไงเดียวมาลงใหม่นะครับ น

มาเม้นแบ้ว

รูป the days - รายละเอียดเยอะมาก O_Ob แล้วรูปที่รวมครบเลยจริงๆ แต่บางช่องมองไม่ออกแฮะว่าใครเป็นใคร

รูป K - "กับดัก" ตาชิดไปหน่อยนะงิ

รูป L - น! สวย ใส ร้ายเดียงสามาก คู่กัดของ C สินะ เอ๊ะหรือคู่จิ้นหว่า 555 เสมอกันตลอดเลยด้วยแฮะ

ภาพดูมีมิติเพิ่มมากขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากเลยครับ ฝีมือพัฒนาขึ้นดีเลยล่ะครับ

พยายามฝึกฝนต่อไปครับ สู้ๆ :hito01:

อูวว... วาดขึ้นดีมากกว่าแต่ก่อนจริงๆ...

ปล.ภาพ L มือขวามิใช่แบบนั้นนะแจ้ะ...

K ดูยังไงก็หญิงแฮะ มือ L วาดผิดนะคะ สวยทุกภาพค่ะ :pika01: ชอบๆ ขอกด :like:

สวัสดีครับทุกท่าน..หลังจากที่ดองมานานก็ได้ฤกษ์ มาลงซักที....

Ministory

วันนี้มีแต่ Ministory มาลงครับ..บอกตรงๆนะครับว่าเละมาก พอดีผมลองซื้อปากกามาเน้นเส้นแล้วลองลงเงาแบบจัดเต็มไม่กลัวบังเส้น

แล้วก็..นะครับเละตามคาด....

สำหรับMinistory ครั้งนี้เป็นเรื่องราวของชายที่ชื่อ Dumter (ดัมเตอรฺ์) ที่กำลังตามสืบสวน นักฆ่า J

และในขณะนี้เขากำลังท้อกับการค้นหา..... (หมายเหตุ เหตุการณ์ใน MiniStory เกิดขึ้นพร้อมกับเหตุการณ์ล่าสุดของ The Story Of Life นะครับ)

ตรงช่องสุดท้าย Dumter พูดคนเดียวนะครับ....

ป.ล รอติดตามต่อนะครับ รู้สึกว่ามันชักจะไม่ใช่ Ministory ละ 'A'

93e32adb-0855-4ff3-8817-87ced6b1b872_zpsa67fe076.png?t=1404484396

สำหรับวันนี้มาลงแค่นี้ก่อนนะครับ ช่วงนี้ไม่มีเวลาจริงๆครับพึงมาว่าง 'A'

แล้วก็โปรดติดตามชม The Story Of Life Season 2 ด้วยนะครับกำลังว่างมาแต่งต่อ =w=

"คิ้ว" ... สิ่งแรกที่เห็นเลยคือคิ้ว # ผิดประเด็นและเอ็ง ฟฟฟฟ

dumter อย่าเพิ่งท้อแท้ง่ายๆสิ จอมโจรระดับโลกมันคงหาได้ง่ายๆหรอกมั้ง ;w; ส่วนผู้หญิงคนนั้นเป็นใครหว่า ...

กัดกันไปกัดกันมา ... แถมบอกข้อมูลอะไรด้วยแฮะ .. ติดตามตอนต่อไป 'w' [รู้สึกมันไม่ใช่ ministory นะ น]

หวัดดีครับไม่มีอะไรมากครับวันนี้มาลงภาพแค่ 2 ภาพเท่านั้น น

เนื่องจากช่วงนี้ไม่รู้ว่าจะวาดอะไรดีเลยเอามาลงแค่นี้ก่อน...

ส่วน MiniStory กำลังวาดอยู่ น เอาให้เสร็จก่อนค่อยมาลง

รูปนี้ไม่มีอะไรมากอยากลองวาดรูปโปเกมมอนดูซักหน่อยอะครับ นึกไม่ออกเลยเอาตัว  :bidoof09: มาวาด

ป.ล นิ้วมือไม่เท่ากัน น เดียวรูปหลังๆจะไปแก้

ข้อมูล:สำหรับรูปนี้เป็นรูปโปสเตอร์ ที่ ท่านโปรแกรมเมอร์ C ออกจากห้องรกๆของตนเอง ฝืนสังขารเดินมาที่สนามแข่งเกม RegularWars ที่เป็นเกมวางแผนการรบแต่ว่าบังเอิญแท้ๆ เจ้นักเศรษฐศาสตร์ L ดันบังเอิญมาร่วมแข่งเกมนี้ด้วย จึงทำให้ทั้งสองคนต้องมาแข่งกัน แต่ว่าแข่งขันกัน ครบ 30 แมช ทั้งสองยังไม่เคยชนะกันเลย เรียกได้ว่าเสมอกันทุกรอบ....

หมายเหตุ โปรแกรมเมอร์ใช้ชื่อ ID ว่า ".:Zero One:.

นักเศรษฐศาสตร์ ใช้ ID ว่า "Lord Of KeyBorad"

บีโดฟเหมือนมิมิโรปมาก ฟฟฟ  เห็นไปแล้วเมื่อวาน

ส่วนโปสเตอร์ ... อ๊ากกกกกกกกก C หล่อจังเบย *w* มาเป็นของข้าซะดีๆ

แข่ง 30 แมชต์ยังจะเสมอกันอีกหรอเนี่ย กินกันไม่ลงจริงๆ 'A'a

โอ้...วาดเก่งขึ้นนะนี่ :pika08:

รู้สึกชอบเส้นนิดๆเเหะ(แนวดี)

ส่วนบิปบ้านี่ฟันสวยเชียว ถถถถถ

สวัสดีครับทุกท่าน ผม Mr.F คนธรรมดาๆคนหนึ่งที่อยู่บนโลกอันแสนจะธรรมดา

ไม่ได้โผล่หัวในบอร์ดมา หลายวัน(?) เนื่องจาก....(//เช็ดน้ำตา)....เน็ตอยู่บ้านมีปัญหา ที่เห็น

โผล่มาในแชตคือใช้โทรศัพท์อันแสนจะธรรมดาไว้มาส่องเฉยๆ...เหอะๆ ช่างเถอะครับ

อาทิตย์นี้เป็นวัันที่โรงเรียนผมแข่งกีฬาสีสำหรับผมกับกีฬานั้นมันไม่ใช่ของคู่กันเลยไม่ว่าจะเล่นกีฬาอะไร

ผมก็ห่วยแตกเหมือนเดิม......พูดง่ายๆ...

ผมเบื่อสิ่งที่เรียกว่ากีฬา

......จึงทำให้วัน

ที่ทุกคนในโรงเรียน(ยกเว้นผมและคนที่ขี้เกียจไปเชียร์กีฬา)นั่งว่างไม่มีอะไรทำ..ผมก็เลยใช่ช่วงเวลาอันแสน

หน้าเบื่อนั้นวาดรูป....เอาเป็นว่ามาดูกันเถอะครับ น

รูปแรกเป็นรูปที่ผมไม่รู้จะวาดอะไรเลยจิตนาการออกมามั่วๆได้...

ข้อมูลรูปภาพ:เป็นเรื่องราวในโลกของจิตนาการของ Nail หญิงสาวผู้ซึ่งมีนิสัยเสีย เป็นคนที่ทำอะไรแล้วไม่ค่อยจะสำเร็จ เธอไม่เคยมีเพื่อนเลยซักคนเดียว...จนกระทั่งเธอได้ไปพบความลับของโรงเรียนที่เธอเรียนอยู่นั้นก็คือ"ประตูโบราณวิชาจิตนาการสู่ความก้าวหน้า"...ด้วยควาที่ชอบหาสิ่งใหม่ๆเธอจึงก้าวเข้าไปในประตูต้องห้ามและเธอก็ได้เขาสู่โลกแห่งจิตนาการ.......ผสมกับควาททรงจำในส่วนลึกของเธอภายในโลกนั้นเธอต้องจัดการกับสิ่งที่เรียกว่า"Imagimon" ปีศาจที่กำลังจะมาทำลายโลกที่เธอฝันไว้การผจญภัยของเธอพร้อมกับเพื่อนร่วมทางในอุดมคติของเธออย่าง "Enzer" "Xabira" และ "Terminal" การผจญภัยในจิตนาการของเธอจะเป็นยังไงบ้างนะ.....ปริศนาเกี่ยวกับประตูแห่งนี้กำลังจะถูกเปิดออกแล้ว!!? น!!!!

นี้คือรูปหน้าปกของ The Story Of Life Season Part 40-41 ที่ว่างโครงตอนไว้แล้วเอาเป็นว่า

เอามาสปอยแค่นี้ก่อน น

แล้วก็แถมด้วยภาพที่นำกลับมาวาดใหม่ยังจำได้ไหมครับ น

ลองเปลี่ยนมุมมองดูด้วย

........แล้วก็ถึงเวลาเปิดตัว OC ตัวใหม่ในตำแหน่ง M นั้นก็คือ.....

ข้อมูลโดยย่อ:Butler M หรือ พ่อบ้าน M เป็นพ่อบ้านในตระกูล ไซโบ มา 10 กว่าปี หลังจากที่เข้า

ถูกนายใหญ่ของบ้านจ้างมาเป็นคนสวนก่อนที่จะได้เลื่อนขั้น เขามีพรสวรรค์ในด้านการทำความสะอาดอันดับ 1 ของโลก เขาได้ทำความสะอาดพื้นที่ๆไม่มีใครเข้าถึง พื้นที่ๆสกปรกที่สุดในโลก อัตรายที่สุดในโลก

เขาได้รายได้จากการทำความสะอาดอยู่เยอะจะแถบจะเป็นเศษฐีได้เลยทีเดียวแต่ว่า...ด้วยความที่เขารักในอาชีพพ่อบ้านและผูกพันกับตระกูล ไซโบ  เข้าจึงไม่คิดจะลาออกและทำงานรับใช้ไปจนตาย....

แล้วก็สุดท้ายจริงๆลองวาดรูปแบบดวงตาที่ตัวเองใช่วาดรูปจนถึงปัจจุบันน่าจะได้ประมาณนี้แหละ น

สำหรับอาทิตย์นี้พอแค่นี้ก่อนถ้ามีอะไรจะมาลงอีก น บาย~

พูดเป็นภาพๆเลยดีก่า

TSOL Cover 40 มุมมองดีนะคะ แต่อยากให้ใช้ไม้บรรทัดทำเส้นตรงมากกว่าวาดมือ =w=

TSOL Cover 41 นั่น .... นามสกุลคุ้นๆ ... แม่ของเอ็มตี้รึเปล่านั่น? 'A' !! สวยเหมือนลูกสาวเบย น

New โอ้ Draw it again ช่างเห็นความแตกต่างจริงๆ สวยขึ้นมากนะ ลายเส้นสะอาดขึ้นเยอะ

M น พ่อบ้านสุดสะอาด คาแรกเตอร์ดูเนี้ยบดีจริงๆ ...

รปตา ก็โอเคดี =w= แค่การเขียนการใช้ไม้เอก ไม้โทผิดเกือบหมดเบย #ผิดประเด็น

โอ้...ขยันวาดฉากจังเยยน้อ เป็นเรานี่วาดต้นไม้แค่ต้นเดียวก็ดองยาว~

วาดงามขึ้นกว่าเก่าเยอะฮะ พึ่งรู้ว่าล่าเซนเป็นหญ้า....(นึกว่าภูเขาฟูจิ ถถถถ)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.