Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เคยเล่น pk ผ่าน emu vba วันนี้ผันมาเล่นแท้ 3ds ขอคำแนะนำครับ

ferrinho

Recommended Posts

ตั้งแต่เด็กๆ จนถึงวันนี้ ผมมีโอกาสเล่นโปเกม่อนเพียงแค่ผ่าน vba ปกติก้จะเล่น fire red วนไปวนมางั้น วันนี้ ผมจัดการซื้อ nintendo 3ds พร้อมถอย pokemon y ...รอการออกของ or/as รวมถึงแย่งชิงตลับ ภาค hg/ss ของน้องมาเล่นแบบแท้ๆ เป็นครั้งแรกในชีวิต  :pika10::like: ... จาก gen 3 สู่ gen 4 และ 6 แบบงงๆ  :pika09: 

และเนื่องด้วยความชอบและความสงสัยส่วนตัวของผม ผมจึงขอสอบถามเพื่อนๆ ดังนี้นะครับ

ภาค soul silver

1. เราจะสามารถ trade ตัว gen 6 (ภาค y) ลงมา gen 4 (ภาค ss) ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ พอจะทราบไหมครับว่าเพราอะไร

2. celebi ที่จะพาเราไปเล่นเหตุการณ์ในอดีตกับ giovanni นั้น ...นอกจากรับผ่าน event (ซึ่งไม่มีอีกแล้ว  :pika12:) ผมจะสามารถเอาได้จากที่อื่นหรือไม่ครับ หรือว่าต้องรับมาจาก event เท่านั้น ? ถ้าเป็นตัวอื่นที่เอามาจากภาคอื่นจะพาไปได้ไหมครับ

ที่จริง 2 คำถามบนจะหมดไป หากมีคนมี celebi แล้วสามารถ trade ให้ผมยืมมาเล่นเหตุการณ์ได้ ผมจะยินดีทำแทบทุกทางที่ผมพอจะทำได้เลยนะ 555+  :pika03: ไม่รู้สิครับ ผมอยากเล่นมาก เคยดูผ่าน youtube แล้วนะ แต่อยากเล่นเองมากกว่าครับ ไม่รู้พอจะมีวิธีไหม หรือต้องเล่น emu บนคอมโลดครับ  :pika12:

3. Spiky eared Pichu ต่างจาก pichu ปกติอย่างไรครับ แล้วนอกจาก event แล้วหาได้จากไหนบ้างไหมครับ

ภาค y

คำถามเดียวตอนนี้เลยครับ คือ.... ผมกำลังจะสมัครใช้ pokemon bank เพื่อฝาก pokemon ขึ้นไป รวมถึงเอา celebi มาด้วย ...คำถามคือ pokemon ที่เรารับจาก event มันจะกำหนดนิสัยมาให้เลยหรือว่า random ครับ เราเลือกได้ไหมครับ

รบกวนช่วยเหลือผมด้วยนะครับ มือใหม่และอยากรู้อยากเห็นไปหมด ต่อไปนี้ผมหันมาเล่นแท้แล้วอาจจะมาถามมาแชร์ข้อมูลบ่อยๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :pika10:

ทางนี้กำลังเก็บตังซื้อเครื่อง+AS อยู่จ้า

ตอบคำถามเลยละกัน

1.เทรดลงไปไม่ได้ครับ เพราะ gen6 มาหลัง gen 4 พูดง่ายๆว่าเอาตัวภาคใหม่ไปใส่ภาคเก่าไม่ได้ครับ

2.คงต้องรออีเว้นท์หรือยืมคนที่มีมาเล่นครับ

3.อีเว้นท์อย่างเดียวครับ

4.โปเกม่อนจากอีเว้นท์จะกำหนดนิสัยมาให้ครับ

ยังไงก็ขอบคุณที่ช่วยสนับสนุนของแท้นะครับ  :pika01:

ตอบเพิ่มสำหรับบางข้อค่ะ

1. เนื่องจากฐานข้อมูลของเจน 4 (493 ตัว) นั้นไม่มีข้อมูลโปเกมอนของเจน 6 (+266 ตัว) ถ้าเกิดว่า เอาโปเกมอนของเจน 6 ไปวิ่งเล่นภาคของเจน 4 มีหวังฐานข้อมูลพังแน่ๆเลยค่ะ *-*

Pokemon Y

จะตอบว่ายังไงดีละ นิสัยก็สุ่มเอานะ ไม่สามารถเลือกได้ ถ้าเกิดว่าไม่พอใจเรื่องนิสัยเนี่ย สามารถสุ่มใหม่ได้ค่ะ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.