Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ORAS] มารับ Emboar + Samurott HA กันดีกว่า !!

Tsumikinai

Recommended Posts

สวัสดีครับวันนี้ผม Tsumikinai จะมาแนะนำการรับ Emboar HA ที่กำลังแจกอยู่ในตอนนี้กันนะครับ  :pika10:
อันดับแรกเปิดเกมก่อนสิครัช ไม่เปิดจะรับได้ไง  :pika09:
ต่อไปก็เข้าที่ "MYSTERY GIFT" ครับ  :pika10:
แล้วทำการเลือก "RECEIVE GIFT"  :jiko09:
กด "GET WITH CODE" ครับ  :pika03:
ใส่โค้ดเลย  :pika10: โค้ดสำหรับการรับเจ้าตัวนี้คือ " POKEMON500 " ครับ  :pika10:
จะขึ้นหน้านี้มาครับ ให้รับกด " YES " ไปเลยครับ  :pika14:
มาแล้วเย้ !! เท่มากเบย  :pika10: :pika10:

ปล. หลังจากนี้ก็ให้เข้าไปรับที่ Pokemon Center ได้เลยครับ  :pika10:

Edited by Tsumikinai

• 3 weeks later...

มาอัพเดทต่อครับ วันนี้จะชวนมารับ Samurott กันครับ :pika03:

วิธีรับก็เหมือน Emboar เลยครับแค่เปลี่ยนโค้ดเอง สำหรับโค้ดตัวนี้คือ " POKEMON503 " นั้นเองครับ

กด End ครับ :pika01:

มาแล้วเย้ ! :pika10:

เท่มากเลยฮะ :pika01:

หน้านี้ก็จะเป็น Wonder Card ครับ

ต่อมาให้เราไปรับที่ Pokemon Center ฮะ :pika01:

ได้มาแล้วฮะ :pika03:

หน้าตาของทั้ง 3 ตัวที่รับมาทั้งหมดของครั้งนี้

ออนไลน์ที่อพาร์ทเม้นท์ไม่ได้ครับ เข้าผ่านเร้าเตอร์มันขึ้น 003-2031 เอาไอโฟนทำแอคเซสพ๊อย ตอนเทสเน็ทเทสผ่าน แต่เข้า e-Shop เพื่ออัพเดทซอฟแวร์ไม่ผ่าน เข้าเกมส์โปเกม่อนก็คอนเนคไม่ได้ ทำไมมันคอนเนคยากเย็นอย่างนี้ :pika05:

รับมาแล้วทั้ง 2 ตัวครับ :pika10:

รบกวนขอโค้ดของ มิว มิวทู ลูเกีย โฮโอ กราดอน เซเรบี จิราชิ ด้วยครับ  :pika01:

หรือมีโค้ดพวกโปเกม่อนในตำนานก็รบกวนส่งให้ด้วยครับ ผมเจอมันตามแป้นวงกลมสีม่วง ๆ ผมฆ่ามันทิ้งหมดเลย

เล่นครั้งแรกผมนึกว่ามันเป็นบอสประจำถิ่น เลยฟาดมันตายซ้า

:bulba03:

ผมเห็นมีคนขาย 52 โปเกม่อนในตำนาน 52 ตัว ใน E-BAY ประมาณ 15$ แบบนี้เป็นของจริงหรือพวกหลอกให้โอนเงินอ่ะครับ

แล้วได้ตัวโปเกม่อนมาจริง ๆ หรือได้แค่ Add เข้าใน Inter Pokedex เท่านั้น ได้ตัวจริงมาไหม และเอาตัวจริงมาเล่นออฟไลน์ ออนไลน์ ได้ตามปกติไหม

ผมว่าราคาถูกดี และตอนนี้ Sky EOS มันสามารถก็อปปี้เกมส์ 3DS ได้แล้วด้วย แถมออนไลน์ได้ด้วย คนที่เขาสะสมไว้เขคงก็อปเอามาขาย

เป็นค่าฝีมือและค่าเสียเวลา 15$ ผมว่าไม่แพงเลย ถ้าเทียบกับต้องเสียเวลา แต่มันก็ไม่ภูมิใจเน๊อะ

อย่าเด็ดขาดครับ!!!!!

ไม่มีการซื้อขายโปเกมอนด้วยเงินจริงเป็นอันขาดครับ โปเกมอนเป็นเกมครับ ไม่มีเงินในโลกจริงมาเกี่ยวข้องเด็ดขาด

จริงมีอุปกรณ์ชิ้นหนึ่งครับที่สามารถเสกโปเกม่อนได้ ชื่อของมันคือ powersave 3ds คล้ายพวกโกงเซฟอะไรประมาณนี้ ราคาประมาณ 3000 กว่าบาทมั้ง โกงได้เกือบทุกเกมเลย ส่วนโค้ดเทพไม่มีเน้อ ต้องบินไปรับ หรือฝากญาติๆเอา ส่วนห่วงม่วงๆนี่ผมไม่แน่ใจนะว่าฆ่าตายแล้วเกิดใหม่รึเปล่า แต่แนะนำให้จับครับ

พวกนี้หลอกให้โอนเงินใช่ไหมครับ มันเป็นสมาชิกอีเบย์แบบไร้เกรดด้วย เขาบอกให้โอนเงินผ่านเพพาว

แล้วเมล์มาบอกรหัสโค้ดอะไรของเราให้เขา พร้อมทั้งบอกเวลาไทม์โซนของเรา และช่วงเวลาที่เราสะดวกจะแลก (เราต้องเตรียมโปเกม่อนตัวหาง่าย ๆ ไว้ 52 ตัว)

http://www.ebay.com/itm/All-52-Legendary-Pokemon-Shiny-Legendaries-Omega-Ruby-Alpha-Sapphire-OR-AS-X-Y-/161582235084?pt=UK_PC_Video_Games_Video_Games_JS&hash=item259f0d3dcc

http://www.ebay.com/itm/52-Shiny-6IV-EV-trained-Pokerus-Infected-Legendary-Pokemon-XY-and-ORAS-SALE-/331479431704?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item4d2db6ba18

http://www.ebay.com/itm/Pokemon-X-Y-OR-AS-Legendary-Pack-ALL-52-Legendaries-3DS-SHINY-NON-/221670654313?pt=LH_DefaultDomain_3&hash=item339c99c169

โอกาสเจอหลอกก็มี ให้จริงก็มี

แต่อย่างว่าครับ โปเกมอนเป็นเกม ไม่มีเงินในโลกจริงมาเกี่ยวอยู่แล้ว ตัวพวกนี้เค้าอาจจะโกงมา แฮกมา หรือเสกมา แล้วเอามาหลอกขายคนอื่นเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

ส่วนตัวผมมองว่าไม่ต่างจากมิจฉาชีพครับ

จริงมีอุปกรณ์ชิ้นหนึ่งครับที่สามารถเสกโปเกม่อนได้ ชื่อของมันคือ powersave 3ds คล้ายพวกโกงเซฟอะไรประมาณนี้ ราคาประมาณ 3000 กว่าบาทมั้ง โกงได้เกือบทุกเกมเลย ส่วนโค้ดเทพไม่มีเน้อ ต้องบินไปรับ หรือฝากญาติๆเอา ส่วนห่วงม่วงๆนี่ผมไม่แน่ใจนะว่าฆ่าตายแล้วเกิดใหม่รึเปล่า แต่แนะนำให้จับครับ

ในอ่าวที่แคนาดา อเมริกา ยูเค ออสเตรเลีย ขายประมาณ 30$ + ค่าส่ง 20$ ก็ตกราว ๆ 1,600-1,700 นะครับ แต่มันทำลายความสนุกของเกมส์ไปเยอะเลย แต่คนที่เขาเล่นแบทเทิ่ลออนไลน์คงไม่สนโปเกม่อนในตำนาน เขาคงไปหาโปเกม่อนธรรมดามาฝึกท่าและจัดทีมวางแผนการเล่น

http://www.ebay.com/itm/Datel-Action-Replay-3DS-PowerSave-NEW-great-for-Pokemon-Ships-Worldwide-/191509486090?pt=LH_DefaultDomain_2&hash=item2c96dada0a

,มันทำให้โปเกม้อนธรรมดาเป็น 6iv ได้ครับตัวนี้ ปล.ที่ไทยส่วนมากขายกัน 3000 ฮะ

,มันทำให้โปเกม้อนธรรมดาเป็น 6iv ได้ครับตัวนี้ ปล.ที่ไทยส่วนมากขายกัน 3000 ฮะ

แล้วมันเอาตัวที่โกงนี่ออนไลน์ได้ด้วยเหรอครับ :bulba04:

ผมไปอ่านหนังสือบทสรุป ORAS ของสำนักพิมพ์นินเทนโด้มาแล้ว เขาบอกว่าถ้าฆ่ามันแล้ว หลังเข้า Hall of Frame 1 รอบ มันจะโผล่มา 1 ตัวต่อ 1 วัน

คือ เข้าโปเกมอนลีก 1 ครั้ง 1 วัน จะสุ่มออกมาให้จับ 1 ตัว ณ จุด mirage sopt แต่ ๆ ๆ ๆ

แต่ละตัวจะออกมาต้องมีข้อแม้ เช่น บางตัวให้เราเอาโปเกม่อนในตำนานอย่างน้อย 3 ตัวติดเข้าทีมมาด้วยถึงจะโผล่

บางตัวให้เอาโปเกม่อนธรรมดาร่างที่ 2 แล้วถือไอเทมตามเงื่อนไข

บางตัวให้เราพกเอาโปเกม่อนที่น่ารักไปถึงจะยอมโผล่

บางตัวจับได้เฉพาะกลางวัน (กลุ่มเมฆ) หรือกลางคืน

และเงื่อนไขอีกมากมายในแต่ละตัว

ผมเข้าโปเกม่อนลีก จนผ่าน Hall of Frame แล้วกลับไปที่ Littleroot บินขึ้นแล้วมองลงล่าง เห็นแสง วิ๊ง ๆ บินลงไปดูก็ไม่โผล่แหะ ทำไงก็ไม่โผล่  :pika02: 

สงสัยต้องไปหาจับเอาใน SS HG PEARL DIMOND PLATINUM BW B2W2 XY หรือเปล่าครับ เพราะมันส่งขึ้นมารวมกันได้ เดี๋ยวว่าจะไปซื้อ New 3DS มาด้วยอีกเครื่องนึงเอาไว้เล่นสองเครื่องเลยแล้วส่งโปเกม่อนให้ตัวเอง :pika10:

ผมเพิ่งไปเช็คดูสินค้าที่ซื้อมาจากอีเบย์ ปรากฏว่า SS เป็นภาษาอิตาลี ได้มาที่ 21 GBP ของครบยกกล่อง (รวมค่าส่งก็ประมาณ 1,100 บาท)

ส่วน HG นั้นซื้อจากอีกเจ้า ราคาประมาณ 30$ ค่าส่งอีก 10$ (รวมแล้วก็ 1,300) อุปกรณ์ครบยกกล่องเหมือนกัน แต่ดันเป็นภาษาเยอรมัน

นี่ผมซื้อจากคนที่ UK และ CANADA นะครับ โปเกม่อนภาษาอิตาลี โปเกม่อนภาษาด๊อยช์ไปโผล่ที่นู่นได้ไง ผมไม่ได้ถามรายละเอียดเลย

ไม่ได้อ่านด้วย ยอมรับว่าสะเพร่า เห็นถูกกว่าเจ้าอื่นเลยกดซื้อ ถ้าจะเล่น 2 ตัวนี้คงต้องอาศัยบทสรุปอย่างเดียวเลย เพราะอ่านภาษาไม่ออก

:pika02:

มันออกเป็นบางเวลาฮะ

ไปหลายครั้ง และเวลาแตกต่างกันแล้วครับ โปเกม่อนในตำนานไม่โผล่เลย :pika06:

ลองดูพวกเงื่อนไขของโปเกมอนในตำนานแต่ละตัวในลิงค์นี้ดูครับ ตรงหัวข้อ Mirage Spots - Legendary

http://www.serebii.net/omegarubyalphasapphire/soar.shtml#mirage

จากลิงค์นี้

Have three Pokémon with Max Happiness on team

ค่าแม็กซ์นี้หาดูได้จากตรงไหนครับ และถ้ามันไม่แม็กซ์ ทำยังไงให้ความสุขมันเต็มครับ

Have three Pokémon with Max EVs on team

ค่าแม็กซ์นี้หาดูได้จากตรงไหนครับ และถ้ามันไม่แม็กซ์ ทำยังไงให้มันเต็ม

Tornadus/Thundurus: Have Castform on your team

Landorus: Have Tornadus & Thundurus on your team

ไอ้นี่มันชื่อโปเกม่อนเหรอครับ ตัวไหนไม่รู้ จับได้ที่ไหนไม่รู้ :pika07:

Have Lugia/Ho-Oh on team

Raikou can be obtained from ??:00 - ??:20 every hour

Entei can be obtained from ??:20 - ??:40 every hour

Suicune can be obtained from ??:40 - ??:00 every hour

ผมพลั้งมือฆ่าลูเกียไปแล้วทำไงดี คือผมฆ่ามันเลย แล้วก็เล่นไปเรื่อย ๆ เซฟไปแล้ว :pika02:

ขอถามแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวงง เพราะมันมีเวลาเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย เราไปโกงเวลาในเซตติ้งแล้วค่อยเข้าเกมส์ได้ใช่ไหมครับ

Have three Pokémon with Max Happiness on team

Max Happiness ค่าความสุขเต็ม ลองพาไปในทีมเดินเล่นๆดูครับ

Max EVs ดู EV จากตรงที่มีมินิเกมเตะบอลอ่ะครับ จะมีหลอดสีฟ้าๆอยู่ ถ้าเต็ม = EV เต็ม

Castform Tornadus & Thundurus เป็นโปเกม่อนครับ

ส่วน  Lugia/Ho-Oh  ไม่แน่ใจว่าตายเกิดใหม่ไหนนะ

• Like 1

Max Happiness ค่าความสุขเต็ม ลองพาไปในทีมเดินเล่นๆดูครับ

Max EVs ดู EV จากตรงที่มีมินิเกมเตะบอลอ่ะครับ จะมีหลอดสีฟ้าๆอยู่ ถ้าเต็ม = EV เต็ม

Castform Tornadus & Thundurus เป็นโปเกม่อนครับ

ส่วน  Lugia/Ho-Oh  ไม่แน่ใจว่าตายเกิดใหม่ไหนนะ

พาตัวโปเกม่อนเข้ารวมทีม แล้วออกไปเดินเล่น ๆ จากนั้น จะดูได้ยังไงครับว่า Max Happiness ค่าความสุขเต็มแล้ว และตัวไหนค่าความสุขเต็มไว

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.