Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ขอถามข้อสงสัยหน่อยครับ

-S-e7en-Max-

Recommended Posts

ขอวีธีเข้าฐานทัพลับแก้งค์ร็อคเก็ตหน่อยครับ (เกาะ 5)

Guest bulbabenz

1. ถ้าข้อสามแลกได้ ก็ตามเงื่อนไข หาเกล็ดมังกรมาถือแล้วแลกเปลี่ยน

2.Old sea Map ไม่เคยได้ยินได้เจอเหะ*-*

3.เท่าที่ดูจากรูป รู้สึกจะใช้บริการผิดหรือเปล่า==

อันที่ยืนอยู่อ่ะ มันเป็นโซนสำหรับส่งสัญญาณลิ้งค์กัน(ติดเครื่องอะไรสักอย่าง) ทำกับอีมูไม่ได้

ต้องใช้บริการคอร์เนอร์อันกลางอ่ะ

แล้วก็อย่าลืมปรับให่ทั้งสองจอมันวิ่งทั้งคู่ด้วยน่อ(pause when inactive window เอาติ๊กออก)

ปล.น่าจะใช่ แป้กยังไง ลองดูก่อนเลี่ยวกัน==

Old Sea Map ใช้สำหรับไป เกาะอันไกลโพ้น เพื่อไปจับมิวครับ

เวลาลิงค์ ต้องใช้Emuที่ลิงค์ได้ และที่ Options > Emulator  ติ๊ก Pause when inactive window ออก

เพราะถ้ามันติ๊กอยู่ พอเปลี่ยนไปหน้าต่างอื่น เกมจะหยุด ทำให้ลิงค์ไม่ได้

และตอนลิงค์อยู่ อย่าได้อุตริไปกดปุ่มเร่งเกมเด็ดขาด ขอรับ

มันจะหลุดได้

ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าเราต้องการให้มันเปลี่ยนร่างละครับทำยังไง (ข้อ 1)

ถ้าเราต้องการให้มันเปลี่ยนร่างละครับทำยังไง (ข้อ 1)

ต้องถือไอเท็ม Dragon Scale แล้วเทรดเอาครับผม ^^

(อย่าถามนะว่าหาจากไหน จำมะได้อ่า~~ = =")

ขอบคุณมากครับ (= = ยังไง ก็งงอยู่ดี ไม่มีภาพประกอบ)

ขอบคุณมากครับ :pika01:

(ปล. กลัวว่ามันจะกลายเป็นการปั้ม Reply)

• 4 weeks later...

ช่วยหน่อยนะครับ ภาค silver-silver มันไม่ได้อ่าครับ ทำไงดี ?

link  ภาคเดียวกัน และ โปเกมอนตัวเดียวกันครับ

อันนี้คิดว่าเป้นเพราะใช้ Emu ของบอยแอดวานซ์อ่ะครับ

ปกติเวลาลิงค์ GBC ผมจะใช้ Emu ที่ชื่อว่า TGB ครับ

ในกระทู้ปักหมุดคงมีแจกครับ

ขอบคุณครับ (ขอวิธใช้ด้วยครับ  ลองใช้ดูแล้วพอเปิดตัวที่2มันเปิดไม่ได้(หรือใช้เปิดภาคเดียว/เซฟเดียวกันไม่ได้))

ปล. ผมใช้ตัวนี้ครับ VBAlink(ทำตามที่บอกในกะทู้แนะนำการลิ้ง)

VBAlink คิดว่าใช้สำหรับลิ้ง RomGBA

วิธีใช้ ไม่มีคนรีวิวไว้นี่สิ

ตอนผมทำก็คลำๆ วิธีเอาเอง ขอโทษทีนะ

ปล. VBAlink ผมไม่เคยลิงค์ได้อ่ะ

ปล.2 ช่องนั้นมันเอวไว้ลิงค์กับภาค RBGY ไม่ใช่เหรอ?

ขอบคุณครับ (ผมไม่รู้จริงๆ ลิ้งไปมั่วๆแหละ  ช่วยไม่ได้ ก็ไม่รู้รายละเอียดมากครับ))

• 4 weeks later...

ช่วยหน่อยนะครับ พอดี Edit กะทู้เก่า (กันปั้มกะทู้)

ข้ามไปเคียร์เนื้อเรื่องที่เกาะ6ก่อนครับถึงจะเข้าได้

ว่ายน้ำไปยังทิศเหนือของเกาะ ทางด้านตะวันตกจะมีป่า ให้เราเข้าแล้ว แล้วเดินไปยังทางซ้ายล่างเพื่อออกมาอีกทางหนึ่ง แล้วว่ายน้ำจนสุดทางจะมีถ้ำและทีมร็อคเก็ต ต่อเดินไปทางตะวันออกไปจนสุดจะพบประตูเหล็กแต่เราจะเข้าไม่ได้ ให้ใช้ท่าตัดต้นไม้(HM1)จะเข้าไปได้ ที่นี่จะเป็นทางวงกต ถ้าผิดมันจะกลับมาที่ทางเข้ามา ให้เดินดังต่อไปนี้ บน ซ้าย ขวา ล่าง จะพบSapphire Plate แต่จะเจอขโมยตัดหน้าขโมยไปก่อน ให้เรากลับไปที่เกาะ5ไปที่ๆเป็นบ้านหลังคาส้มซึ่งแต่ก่อนเข้าไม่ได้ ตอนนี้สามารถเข้าได้แล้ว ข้างในจะเป็นเขาวงกต ให้เราเดินตามลูกศร หากเดินวนไปๆมาๆโดยใช้ลูกศรล้วนๆ ก็จะไปไม่ได้ซักที ให้เราใช้การเดินแบบปกติอ้อมข้ามลูกศรด้วย ไม่เช่นนั้นเราไม่มีทางไปเอาของที่ขโมยไปคืนได้เลย(เพราะไม่มีทางให้ไป) พอได้แล้วให้เราไปให้นิชิกิในโปเกมอนเซนเตอร์ของเกาะ1 ตอนนี้เราสามารถจับมิวทูได้แล้ว เราสามารถไปเกาะที่7ต่อได้

* อ้างอิงจาก pkbasic.siamgame.com

(งงอ่าครับทำตามขั้นตอนแล้วไม่ได้เป็นอย่างว่า ปล.มีรูปประกอบจะดีมากเลยครับ)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.