Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[3DS] Pokemon Rumble World ลองเล่นและวิจารณ์ By Tsumikinai

Tsumikinai

Recommended Posts

สวัสดีครับวันนี้ผมกับผม Tsumikinai อีกเช่นเคย //เบื่อกันไหมเนี่ย  :pika04:

วันนี้ผมจะมารีวิวแอพใหม่ของเครื่องเกม " Nintendo 3DS " ครับ //ช่วงนี้รู้สึกว่าปู่นินจะออกเกมฟรีถี่ๆนะ ปล.ไปอ่านกระทู้ของ Pokemon Shuffle ที่ผมเคยรีวิวได้เลยครับ จิ้มที่นี่  :pika10:

โดยเราสามารถโหลดเกมนี้ได้ที่ E Shop เลยครับ หรือจะสแกนโค้ดเอาก็ได้ครับ ที่ข้างล่างนี้เลยครับ  :pika01:

แอพนี้มีขนาด 845 Blocks ครับ

เกมนี้ผมว่าโหลดนานพอสมควรเลยนะ เมื่อเทียบกับเกม Pokemon Shuffle ที่โหลดเร็วมากเลย  :pika10:

หน้าตาของเกมครับ  :pika03:

อันดับแรกเค้าจะให้เราเลือก Mii ของเครื่องเราครับ เราก็เลือกไป แล้วก็มีให้เลือกแมสเสจด้วยครับ  :pika01:

เปิดเกมมาก็เจอราชาครัช เค้าก็พูดบราๆๆ  :pika01:

การควบคุมของเกมนี้คือ ใช้ slide pad ในการเคลื่อนที่  A และ B เพื่อโจมตี และ X เพื่อเปลี่ยนตัวครับ ในเรื่องการแพ้ธาตุชนะธาตุนั้นก็ยังคงมีครับ  :pika03:

บอสที่เราเจอในด่านแรกนั้นคือเจ้า ลากูลาจ ครัชเขียนถูกเปล่าหว่า น่าฮักมากเลยครับ  :pika01:

ในส่วนของหน้า interface นั้นผมคิดว่ามันก็ออกจะคล้ายๆเกม super smash bros นะ

วิจารณ์และให้คะแนน
เกมนี้ผมว่าเป็นอีกหนึ่งเกมที่สนุกพอตัว ด้วยความที่เป็นเกมโปเกม่อนที่ผมนั้นชอบอยู่แล้ว และเป็นเกม F2P ด้วยผมก็เลยชอบเข้าไปใหญ่ เกมนี้ผมว่ามันสนุกกว่าเกม Pokemon Shuffle  ที่ผมเคยเล่นมา
เพราะเกมแนวนั้นส่วนใหญ่ผู้หญิงน่าจะชอบเล่น (มั้ง?)  สำหรับเกมนี้ผมว่าทุกคนคงชอบกันครับ มันสนุกจริงๆ อยากให้ทุกคนได้ลองเล่นกันครับ
ส่วนคะแนนที่ผมให้คือ 9/10 คะแนนครับ สนุกพอตัวเลย และราคาเพชรที่เราสามารถเอื้อมถึงโดย 50 Diamonds เพียง 0.49 US เท่านั้นผมว่าเติมเกมนี้คุ้มพอตัวเลยครับ แล้วก็ยังมี Free Daimonds อีกดีจริงๆ

Edit: หลังจากได้ไปลองเล่นมาเพิ่มเติม การเล่นนี่สนุกมากครัช ผมว่าหลายๆคนน่าจะชอบกันนะ ยิ่งเล่นเรื่อยๆยิ่งติดงอมแงมครับ
Edited by Tsumikinai
  • Like 2

เล่นแล้วกำลังปั๊มแรงค์อย่างบ้าคลั่งละครับ

ยิ่งแรงค์สูง โปเกมอนที่ดรอปจะพลังเยอะขึ้นนะครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องสะสมตัวด่านแรกๆก็ได้

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.