Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

*~{กิจกรรมประจำบอร์ด "จงเติมคำในช่องว่าง" ครั้งที่ 1}~*

bluewind

Recommended Posts

================================================================================

กิจกรรมประจำบอร์ด : จงเติมคำในช่องว่าง ครั้งที่ 1

เอาละนักเรียน~ จงเติมคำลงในช่องว่างนะจ๊ะ (เฮ้ย ไม่ใช่ละๆ)

สวัสดีครับท่านผู้ชมทุกท่าน ผมบลูวิน ใคร่ขอจะจัดกิจกรรมหนึ่งเพื่อสร้างความสนุกสนานขึ้นภายในบอร์ด นั่นคือกิจกรรม "จงเติมคำในช่องว่าง" ครับ!

อ่านถึงตรงนี้แล้วงงใช่มั้ยครับว่า "เอ๊ะแล้วมันเป็นกิจกรรมยังไงหว่า?" เราจะตัดเอารูปๆหนึ่งในหนังสือการ์ตูนโปเกมอนออกมาครับ แล้วลบตัวอักษรบทสนทนาเดิมที่อยู่ในนั้นออกให้กลายเป็นบอลลูนคำพูดเปล่าๆ ทีนี้ก็เป็นหน้าที่ของคุณละครับที่จะ "ใส่ข้อความใหม่ลงไป" แทน

:masterball:นั่นแหละครับ จุดประสงค์ของกิจกรรมนี้ก็คือ

ให้คุณเติมข้อความใหม่ลงไปในช่องคำพูดของรูปภาพที่เตรียมไว้ให้ตามจินตนาการของคุณเอง เอาให้รั่ว มั่ว กวน บ้า ตามที่คุณถนัดเลยครับ ^_^ จะใช้โปรแกรมตกแต่งภาพอะไรก็ได้ในการต่อเติม ไม่ว่าจะ Paint , Photoshop , ฯลฯ ได้หมดครับ

:pokeball:กฏ (หรือก็คือ ข้อห้ามนั่นเอง)

1. ห้ามใช้คำที่พาดพิงผู้อื่นให้เสื่อมเสีย หรือเป็นชนวนที่ก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท ผิดใจกัน แตกแยก(ยกเว้นนินจา ล้อได้ แต่อย่าลามปามนะจ๊ะ)

2. นอกจากตัวอักษรแล้ว ห้ามเปลี่ยนแปลงรูปภาพ หรือแต่งเติมเพิ่มเติมใดๆในรูปภาพที่ทางเราเตรียมไว้ให้ รูปมีอะไรก็ไว้อย่างนั้น

3. ห้ามใช้ภาพอื่นนอกจากภาพที่ทางเราเตรียมไว้ให้

4. ห้ามปล่อยให้มีช่องไหนว่างไว้

5. ห้ามใช้คำหยาบคายและคำพูดที่ไม่เหมาะสม(สต๊าฟจะพิจารณาความเหมาะสมให้)

:greatball:กติกาก็คือ

1. 1 คนจะส่งผลงานกี่ชิ้นก็ได้ แต่ต้องใช้รูปที่เตรียมไว้ให้

2. คำพูดที่ใส่ลงไปควรสอดคล้องกับรูปภาพ

3. มีเวลาส่งผลงานได้ภายใน 2 สัปดาห์หลังวันที่ตั้งโจทย์รูปภาพ (14 ก.ค. 2553)

4. ส่งผลงานมาหาผม(bluewind) ได้ทาง PM เท่านั้นครับ

5. ผลงานทุกชิ้นหลังจากครบกำหนดส่งแล้ว ผมจะตั้งกระทู้เปิดให้คนในบอร์ดได้โหวตกัน โดยแบ่งเป็น 2 รอบคือ

รอบแรก จะให้คนในบอร์ดโหวต ทุกคนสามารถลงคะแนนโหวตได้ ไม่จำเป็นต้องเฉพาะผู้เข้าร่วมสนุกครับ

รอบสอง หากเกิดอะไรผิดพลาดขึ้นมา จะเอาผลการโหวตจากที่คนในบอร์ดโหวตกัน มาคัดอีกทีโดยกรรมการของฝ่ายเราครับ

:ultraball:แล้วรางวัลล่ะ? ผลงานใดโดนใจกรรมการที่สุดก็จะได้รับของรางวัลตามนี้เลยครับ

สำหรับผู้ชนะเลิศสามท่าน - แรงค์ Judge 1 เดือน

สำหรับผู้ส่งผลงานทุกท่าน - คะแนนความดี +1

*หมายเหตุ* - หากผู้ชนะเลิศมีแรงค์ Judge อยู่แล้วหรือสูงกว่า และผู้ที่มีคะแนนความดีติดลบอยู่ จะได้รับการเพิ่มคะแนนความดี +5 แทน

*หมายเหตุ 2* - สต๊าฟก็เข้าร่วมกิจกรรมนี้ได้นะจ๊ะ

เอาละครับ! เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ผมจะเริ่มกิจกรรมเลยน้า~

[glow=orange,2,300]สำหรับโจทย์รูปภาพประจำครั้งนี้ก็คือ!?!? [/glow]

l

l

V

index.php?action=dlattach;topic=432.0;attach=250;image

(จะทำอ่านจากซ้ายไปขวาหรือขวาไปซ้ายก็ได้ครับ เขียนบอกมาใน PM ด้วย)

พวกเธอว์จงรีบส่งผลงานมาโดยเร็วพลัน~ :sonas1:

================================================================================

• Replies 59
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• bluewind

9

• Dreammaker

5

• เฮียเป็ด

4

• จุงคอม

4

มาลงชื่อว่าอยากจะเข้าร่วม อิอิ

(อย่างน้อยก้คะแนนความดี + ละนะ)

ปักหมุดๆๆๆๆ :psyduck02:

ตาเครทแจมด้วยอีกหนึ่ง

(ช้านจะเอาคะแนนความดี)

ตาเครทแจมด้วยอีกหนึ่ง

(ช้านจะเอาคะแนนความดี)

ง่า~~~ พี่น้กกกก~~~ ><"

ผมจาเอาจัดจ์จจจจจจจจจจง่าาาา ><"

พี่นกร่วมผมก้อตกรอบแรกแบบอิตาลีอ่ะจิค้าบบบบบบ ><"

น่าทำแหะว่าแต่เอามาจากเล่นไหนหรอ โดร่า2010063022259untitled-1.gif

น่าสนแฮะ

แต่ต้องดูก่อนว่ามีเวลาทำพอรึเปล่า 55

มาเล่นซับนรกด้วยคนนะครับ  :pika03:

ปล.ดูจากช่องแล้วมันไม่ได้อ่านขวาไปซ้ายหรอกเหรอ???

จริงแฮะ น่าจะขวาไปซ้าย

ติดต่อบลูวินไม่ได้ แต่ว่า แก้กฎแล้วละ

โซนาสสสสสสสุ~  :sonas1:

เล่นด้วย อยากเป้นคนดี

น่าสนๆๆๆ =..=

เสื่อมได้ใช่มะ 555

??? ส่งที่ไหนนะ pmคือไรอะ(ฉลาดน้อยอีกละ)

ไม่รุละเล่นด้วย(ทันมั้ยน้า)**ขยายภาพได้มั้ย

ลงชื่อไว้ก่อน ไม่รู้จะเวิร์คเปล่า?

ลองดู!!

:pika01:น่าสนครับ ไอ้ผมอยู่มานาน แต่ไม่เคยร่วมกิจกรรมอะไรกับเขาเลย ราวกับเป็นสมาชิกล่องหน - -

เอ่อ ของผมส่งไปแล้วนะพี่ ได้รับยังเอ่ย =w=

สรุปส่งทางไหนอะผมมิรุจักTT

PMอะครับนายดูตรงชื่อตรงที่ bluewin แล้วกดเข้าไปในชื่อนะครับแล้วดูข้างล่างแล้วมองตรงส่งข้อความหาคนๆนี้  ครับแล้วก็พิมข้อความไปเท่านี้แหละครับ

ผมส่งไปทางPMแล้วนะพี่ลมฟ้า =w=

(ถ้าผิดพลาดยังไงก็ช่วยชี้แจงด้วยนะพี่ จะรีบแก้ไข =w=)

pmคือไรงะอยากแจม

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.