Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เจอ Combo ที่ใช้พวกSpikeรัวๆแล้วใช้ท่าไล่เรื่อยๆจะทำยังไง?

Thama

Recommended Posts

ก็อย่างหัวกระทู้น่ะแหละคับใช้ท่าพวกSpike(ถูกป่าวหว่า?)แล้วใช้ท่าไล่(พวกRoar)เคยเจอมาแล้วอย่างหงุดหงิดเลยคับ :pika03:

เลยอยากจะรู้ทางแก้หน่อยอะคับพอเจออกจะได้แก้ทางถูก :pika10:

เอาตัวที่ตีแรง+เร็วมาตีครับถ้าชนะทางเขาก็ตายก่อนเป็นเคล็ด(ไม่)ลับง่ายๆครับ

Taunt ให้หงิก!!! เอาไว้ไม่ให้มันใช้ท่า

Rapid Spin วางนักก็ปัดซะ - - ยิ่งวางมากแล้วปัดได้ก็ยิ่งสะใจ :pika03:

ใช้ทั้ง 2 เลยก็ดี แล้วค่อยเก็บตัววางซะ

คือมันให้โปเกม่อนใช้ท่าAssistอะคับเลยมันเลยไม่เอาตัวที่มีท่านี้ออกมาซะที(แถมงงไมโดบูลเร็วกว่าซันดาสว้ากะให้ซันดาสผ่าเปรี้ยงโดบูลให้ตายซะหน่อยงงจริง~)

Guest bulbabenz

สิ่งที่ทำได้คือ การคาดเดาครับ

หากในทีมไม่มี Rapid Spin ล่ะก็ คงต้องจำใจจริง ๆ

คือยอมโดนSpike 1 ครั้ง

แลกกับการเปลี่ยนตัวที่"ล้มมันได้ในครั้งเดียว" ออกมาทันที

แล้วทำการสอย

โดยไม่ต้องเกรงมากว่าอีกฝ่ายจะเปลี่ยนตัว

กฏสำคัญเลยก็คือ ถ้ารู้ว่าเจอSpike แล้ว ตัวเป้าหมาย(ที่ตีมันไม่เข้า) อย่าเอาออกมาอีก จนกว่าจะปราบตัวโปรยได้

มิฉะนั้น เจอถึง 3 ครั้งเมือไหร่ก็ย่ำแย่~

ส่วนวิธีของNuTTo ก็ถือว่าเยี่ยมครับ~

แถม:

เป็นทริกที่แสบ ๆ คัน ๆ ที่ผมก็เจอมาแล้ว==~

แต่ก็ไม่ใช่เสมอไปที่จะสุ่มได้ท่าเป่า

อย่างน้อยก็มีโอกาสตีตัวที่Assist ได้ครับ ถ้าโชคดีพอนะ

(แถมงงไมโดบูลเร็วกว่าซันดาสว้ากะให้ซันดาสผ่าเปรี้ยงโดบูลให้ตายซะหน่อยงงจริง~)

1.trick room

2.ใช้ท่าที่ตีก่อน

3.เกรียน

คิดได้แค่นี้แฮะ

เขาไม่ได้ใช้ทริ๊กรูมนะคับ(ถ้าจำไม่ผิดซันดาสของผมตอนนั้นอัพSpeedไม่เต็มแค่เกือบๆ :pika08:)

-------------------------------

มันมีAssistทุกตัวเลยอะ+มันใช้Assistปั้มSpike20ครั้ง+อะคับ :pika03:

แล้วก็ท่าที่มันใช้เลือกตัวปลี่ยนไม่ได้อะคับ

เขาไม่ได้ใช้ทริ๊กรูมนะคับ(ถ้าจำไม่ผิดซันดาสของผมตอนนั้นอัพSpeedไม่เต็มแค่เกือบๆ :pika08:)

-------------------------------

มันมีAssistทุกตัวเลยอะ+มันใช้Assistปั้มSpike20ครั้ง+อะคับ :pika03:

แล้วก็ท่าที่มันใช้เลือกตัวปลี่ยนไม่ได้อะคับ

เคยเจอคับ ไอตัวที่ใช้ assist ส่วนใหญ่จะเป็น persian เล่น assist+swicheroo ใส่ choice scarf คับ ตอนนั้นผมชนะมาได้เพราะเหลือนกเหล็กตัวเดียวคับ + persian ใช้ swich ไปแล้ว

• 4 weeks later...
:pika04:น่าจะเป็นเพราะ Choice scarf นะครับเลยได้ตีก่อนซันดาส

Guest bulbabenz

:pika04:น่าจะเป็นเพราะ Choice scarf นะครับเลยได้ตีก่อนซันดาส

เพราะAssist ด้วยหลุก อ่านดี ๆ - -

Assist มันท่า Period ปกติ คิดความเร็วธรรมดา แต่ท่าไล่ส่วนใหญ่มันจะมี Period ติดลบ(ออกท่าช้ากว่านั่นแล)

ข้างบนเขาก็บอกแล้วว่าช้อยเลยเร็ว

โอเคบ่?

(เดี๋ยวงง)

เจอ โดบูลspore ใส่แล้ววางspikeทั้งหลาย  :pika09:เลย แถมใส่focus sashอีก

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.