Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[แก้ไข 4/9/59] เกี่ยวกับ Pokemon Black & White / Black & White 2 กับเครื่อง New3DS

Justifaiz

Recommended Posts

ผมว่ากำลังจะซื้อภาค Black & White มาเล่นครับ ซึ่งเป็นภาคที่ผมผูกพันมากพอๆกับภาค Gold & Silver เลย
แต่ตอนนั้นผมยังหาเงินอะไรไม่ได้เลยใช้ตลับแฟลชเล่น แต่ตอนนี้ผมมีงบพอที่จะซื้อตลับแท้เล่นแล้วครับ.. เพียงแค่...
ผมมีเรื่องสงสัยที่ว่า Pokemon ภาค Black & White กับ Black & White 2 เนี่ย ที่เป็นเกมของ DS

1.สามารถนำมาเล่นบนเครื่อง New3DS ได้หรือไม่ครับ ? แล้วสามารถเล่น Online อะไรได้ตามปกติมั้ย ?
2.สามารถที่จะเล่นพวก Dream Radar บน New3DS ได้มั้ยครับ ?
3.Dream World ผมจะเข้าไปเล่น และ เอาโปเกม่อนจาก Dream World มาได้ตามปกติมั้ยครับ ถ้าเครื่องที่ผมใช้เป็น New3DS น่ะครับ ?

รบกวนด้วยครับ เป็นเรื่องที่ค้างคาใจผมมานานมากแล้วครับ = ="

Edited by Justifaiz
ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ให้รกครับ

8 minutes ago, Justifaiz said:

แต่ผมไม่รู้ว่า Wide Guard ได้จากการนำ Honedge มาผสมกับตัวอะไรครับ ?
ผมเห็นใน wiki บอกว่าได้จาก Probopass ผมก็ดูว่า Probopass ได้ Wide Guard มายังไง ?
มันก็บอกว่าได้มาตั้งแต่เวล 1 ผมก็บ้าจี้เอา Nosepass ไปพัฒนาร่าง  Wide Guard ก็ยังไม่มา

ได้จากการนำ Probopass ไปหา Move Reminder เอาครับ

ORAS ป่ะครับ

นำ Probopass ตัวผู้ ไปหา move reminder ที่ Fallarbor Town ครับ ใช้ Heart Scale 1 ชิ้นเพื่อเรียนท่า  Wide Guard จากนั้น ก็ไป Breed กับ  Honedge ตัวเมียครับ

ตอบคำถามเสริม

ติดมาครับ

แม้ว่า Probopass จะเลเวล 2 ก็สามารถเรียนท่า Wide Guard ได้เหรอครับ ?

เค ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ

ปล.ใช่ครับ ผมเล่น ORAS

Edited by Justifaiz

ใช่ครับ เวลเท่าไหร่ก็ได้ครับ เพราะท่านั้นมันไม่ได้ขึ้นกับเลเวล

ขอบคุณมากครับ ไว้มีอะไรเดี๋ยวผมจะมาถามในกระทู้นี้อีกครับ 

รบกวนขอดันหน่อย ขอคำปรึกษาเรื่องทีมหน่อยครับ เลือกไม่ได้ Weavile กับ Bisharp

ผมเชียร์มานิวร่า (Weavile) นะ เพราะความชอบล้วนๆ เลย

เอ... ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ด้าน Double Battle ซะด้วยสิ แต่ผมคิดว่า การที่ให้มานิวร่าที่เด่นด้านความเร็ว และทำอะไรได้หลากหลาย มาโจมตีทีหลัง แถมตีได้ท่าเดียวแบบนี้ มันดูค่อนข้างเสียของแฮะ

ดังนั้น แนะนำว่าใช้ คิริคิซัน (Bisharp) เลยครับ เนื่องจากสปีดไม่ได้สูงมากมายอะไรอยู่แล้ว น่าจะไม่ต้องคำนวณอะไรให้มันมากมาย อีกทั้ง พลังโจมตีก็ยังสูงกว่ามานิวร่าด้วย (ถึงจะนิดหน่อยก็เถอะ) นิสัยก็ Adamant อบิลิตี้ก็ Defiant ส่วนท่าตีก็ แนะนำ Iron Head เพิ่มไปอีกท่าละกันครับ

ต้องขออภัยด้วยที่ช่วยอะไรไม่ได้มาก ผมแบบไม่เคย Double Battle เลยอ่าครับ

ไม่เป็นไรครับ แค่นี้ก็ช่วยได้เยอะแล้วครับ ขอบคุณมากครับ 

ข้อ 1.ผมว่าน่าจะเล่นกับเครื่องได้ปกติครับ แต่ในส่วนออนไลน์ผมไม่แน่ใจว่ายังเล่นออนไลน์ได้อยู่ไหม ตอนนี้น่าจะเล่นได้แต่ local แล้วอ่ะครับ (ไม่ค่อยชัวร์)

ข้อ 2 และ 3 Dream world ปิดไปตั้งแต่มกราคม ปี 2014 แล้วครับ

หวังว่าที่ตอบมือถือคงไม่งอแง

New 3DS สามารถเล่นเกมของ DS ได้ตามปกติค่ะ และต้องเป็นโซนเดียวกันค่ะ แต่ไม่สามรถเล่นผ่านระบบออนไลน์ได้อีกต่อไปเพราะปิดให้บริการไปแล้ว

เนื่องจากว่า Pokemon Dream World และ Pokemon Dream Redar ได้ปิดบริการไปเมื่ 2 - 3 ปีก่อน จะใช้ได้แต่ PokeTransfer ที่สามารถโอนโปเกมอนไปยัง XY/ORAS ได้เท่านั้น

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.