Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ร่วมลงนามถวายพระพร12สิงหา แม่ของแผ่นดินและบอกรักแม่ของเรา

PPF

Recommended Posts

12 สิงหาคม พ.ศ. 2553 วันแม่แห่งชาติ

ิคิดว่าหลายคนคงจะร่วมงานและบอกรักแม่กันไปแล้ว

และปีนี้เป็นปีที่แม่ของทุกคนพระชนม์มายุครบ78พรรษา จึงขอเชิญชวนชาวไทยทุกคน

ร่วมลงนามถวายพระพร และบอกรักแม่ของเราในกระทู้นี้ได้เลยครับ

• 1 month later...

ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

รักแม่นะ ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้อยู่ด้วยกัน

แต่ความรักที่มีให้แม่ก็ไม่เคยเจือจาง

ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญครับ

:: รักแม่ ::

สั้นๆ แต่ได้ความหมาย อย่างนี้ไม่ผิดกติกาเนอะ

ผมจะไม่บอกรักแม่วันนี้ เพราะมันคือวันแม่ แต่เพราะมัน คือวันเวลาที่เราได้อยู่กับแม่และมีความสุข

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

รักแม่มากนะอยากบอกวาอยู่กับแม่และสุขที่สุด

ถึงจะทำให้แม่ผิดหวังแต่ลูกคนนี้จะบอกรักแม่จากหัวใจ

ถึงแม้ว่า จะไม่ได้อยู่ด้วยกัน...

ถึงแม้ว่า จะอยู่ห่างกัน 900 กว่ากิโลฯ...

ถึงแม้ว่า จะเจอหน้ากันแค่นานๆครั้ง...

.

.

.

.

.

แต่ลูกคนนี้ ก็ยังคงรักแม่นะครับ ^^

รักแม่เสมอ~

และขอให้พระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ ^^

รักแม่ มากกว่า พ่อ ร๊ากแม่ๆ ที่สู๊ดเลยยยยยยยยยยยย

ทรงพระเจริญ

อ่า ยังไม่กล้าบอกรักแม่แฮะ บอกในนี้ก่อนละกัน อิอิ

รักแม่ที่สุดเลย

ขอพระองค์ทรงพระเจริญตลอดไป

รักแม่มากครับ  :pika10:

รร.ผมมีให้โทรบอกรักแม่แล้วได้คะแนนด้วย - -*

ไม่รู้จะพูดอะไร เพราะเป็นคู่แม่ลูกที่เรียกได้ว่าแทบไม่ได้คุยกันเลย แต่สัมผัสกันได้ด้วยใจจริงๆ ดังนั้นประโยคง่ายๆเลย "รักแม่ครับ"

Guest bulbabenz

ขอพระองค์ทรงมีพระชนม์มายุยิ่งยืนนาน สุขภาพแข็งแรงทั้งร่างกายและจิตใจ อยู่คู่ชาวไทยไปตราบนานเท่านาน...

ส่วนสิ่งที่อยากบอกกับแม่ ผมไม่มีอะไรให้ซึ้ง ๆ ที่จะบอกกับแม่ แม้แต่จะให้บอกว่ารัก! เพราะทุกวันนี้ผมก็ทำเต็มที่ให้แม่แล้ว...เพราะผมเหลือแต่แม่อยู่คนเดียวแล้วนี่

อยากให้แม่หายจากอาการปวดหัว(ที่เป็นได้ทุกวี่วัน)และก็หมดเรื่องทุกข์ใจ(ในบ้าน)สักที

ฟลิ่ว....

อย่างน้อยวันนี้เอาคะแนนสอบกลางภาคให้ดูไป ถึงมันจะยังออกไม่หมดก็เถอะ แม่็สบายใจได้แหละนะ?

รร.ผมมีให้โทรบอกรักแม่แล้วได้คะแนนด้วย - -*

รร. ฉันให้ส่งไปรษณียบัตรหย่อนตู้จดหมาย(วิชาภาษาไทย:การเขียนจดหมาย) แล้วส่งให้ถึงมือแม่เป็นชิ้นเลยล่ะ แล้วถึงจะมีคะแนน(มีสองที คนละม.)...ไปรษณียบัตรยังยังอยู่เลย

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อยากจะขอโทษที่เคยพูดรุนเเรงใส่เเม่

อยากจะขอโทษที่เคยโกหกเเม่

อยากจะขอโทษที่เคยโกรธเเม่

อยากจะขอโทษอีกหลายๆเรื่องที่ทำให้เเม่เสียใจ

อยากจะบอกเเม่ว่า

.

.

.

.

หนู ''รักเเม่'' นะคะ ^^

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

แม่ผมเคยบอกว่าถ้าทำอะไรผิดทำอะไรให้แม่เสียใจ ไม่ต้องขอโทษ ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นและไม่ทำให้มันเกิดขึ้นอีกก็พอแล้ว...

ปล.อยากให้สมาชิกในบอร์ดเข้าร่วมลงนามถวายพระพรในกระทู้นี้เยอะๆ

และผมอยากบอกแม่ว่า ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปเท่าไหร่ ผมก็ยังรักแม่ครับ

วสันตดิลกฉันท์ 14

ยอกรประณต ณ วรบาท            อภิวาทพระทรงภพ

ราชญีพระการุณยสฺรบ                  สุขเลิศสถิตย์ไทย

องค์ภูมิพลดุจวหา                    ผริตาวิสุทธิ์ใส

องค์ราชินีสิริวิไล                        มนดั่งพนาวัน

ธาราระรินชะภยไป                  ชนไทยเกษมสันต์

ร่มบารมีทรุมยัน                          ภิยโยสง่าแคว้น

ปกปักษ์พิภพอุตมชาติ                คุณราชไผทแดน

ไพสิฐพะพรั่งสุมนะแสน                มยุราระบำใบ

ทวยราษฎร์บ่ร้อนปสพทุกข์      อุระสุขและผ่องใส

ปรีดิ์เปรมเพราะน้ำพระหฤทัย          ทิวไท้ชโลงมา

"เย็น" น้ำพระทัยพระทิพย์หยาด    "ศิระ" ราษฎร์สิปรีดา

ดับเข็ญฉมา "เพราะพระ" กรุณา        "บริบาล" ประชาชี

ผองข้าฯ ประชาคณะดุสิต            รติจิตพระจักรี

น้อมเกล้าฯ ถวายพจนพลี                วรมิ่งพระบุญญา

มาลย์อักษราสดุดิชู                สิริคู่พระขวัญฟ้า

ให้ทรงเกษมพระชนมา                ถิรมั่นนิรันดร์เทอญ

ฑีฆายุโก โหตุ มหาราชา

ฑีฆายุกา โหตุ มหาราชินี

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ ข้าพระพุทธเจ้า

นักศึกษาวิทยาลัยดุสิตธานี

Gatito ผู้ประพันธ์

^

^

^

โดนใจมากๆ +1 เลยครับ

----------------------------------------

สั้นๆ ได้ใจความ

รักแม่ครับ

แค่นี้คงพอแล้วเนอะ...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.