Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## เปลี่ยนแปลงระบบบอร์ดเล็กน้อย ##

Dreammaker

Recommended Posts

1. เปลียนชื่อแรงค์จาก Legendary เป็น Judge

เพราะหลายๆ คนมองว่าเลเจนด์เป็นตำแหน่งที่สูงส่ง ไม่ควรจะมีมาก แต่กลับกัน ทางทีมงานต้องการให้มีมาก เพื่อที่จะให้สมาชิก สามารถบวกลบคะแนนได้ เหตุที่ไม่เปิดการบวกลบคะแนนให้คนทั่วไป เนื่องจาก บางครั้ง อาจมีการเล่นพวก เช่น ไม่ชอบหน้าคนๆ นึง (สมมุติชื่อว่านินจา) ก็เกณฑ์คนไปกดลบคะแนนของนินจา ดังนั้น จึงมีการคัดเลือกผู้ที่เหมาะสม เพื่อมอบอำนาจหน้าที่นี้ให้

ปล. เห็นแจกกันง่ายๆ แต่เราคัดกันแล้วนะเออ

2. เปลี่ยนวาระของ Judge จาก 2 เดือน เป็น 1 เดือน (มีผล 1 สิงหาคม 2553)

ตอนแรกที่ให้เป็นสองเดือนเพราะว่า กลัวว่าแต่ละเดือนจะไม่ค่อยมีเหตุการณือะไรมากมายในบอร์ด แต่ว่า บอร์ดคึกคักกว่าที่คิดอยู่ หนึ่งเดือนผ่านไป มีคนทำดีให้บอร์ดค่อนข้างเยอะ คนที่ได้ตำแหน่งมาแล้วไม่ค่อยได้ทำอะไรให้บอร์ดอีกก็มี เพราะงั้น จึงขอลดวาระจาก 2 เดือนเป็น 1 เดือน

3. เปลี่ยนแรงค์ pre-staff เป็น Mod (รอแก้แบนเนอรฺ์)

พรีสต๊าฟตอนแรก ความสามารถก็เท่า Mod อยู่แล้ว แล้วแถมตำแหน่ง Mod ก็ว่างอยู่ เลยจับใส่ๆ ไป (แต่สิทธิอำนาจยังเท่าเดิมนะ)

คือสงสัยว่า ข้อ1 เปลี่ยนชื่อเเล้วมันเกี่ยวอะไรกับ

ตำแหน่งอะครับ เพราะยังไงมันก็คือLegendaryแค่เปลี่ยน เป็น Judge ผมอ่านเหตุผลข้อ1มันไม่ตรงกับเหตุผลที่เปลี่ยนชื่ออะครับ

คือสงสัยว่า ข้อ1 เปลี่ยนชื่อเเล้วมันเกี่ยวอะไรกับ

ตำแหน่งอะครับ เพราะยังไงมันก็คือLegendaryแค่เปลี่ยน เป็น Judge ผมอ่านเหตุผลข้อ1มันไม่ตรงกับเหตุผลที่เปลี่ยนชื่ออะครับ

ชี้แจงแทนครับ

เหตุเพราะว่า คำว่า Legendary มันดูสูงส่งเกินไปไงครับ

และเนื่องจากชื่อแรงค์นี้ ทำให้หลายๆ คนออกมาวิพากษ์วิจารย์ว่า "ไม่ควรมีเยอะ" แต่เจตนาของเราคือ "เราอยากให้มีเยอะๆ"

เหตุฉะนี้ เราเลยเปลี่ยนจากคำว่า Legendary เป็นคำว่า Judge แทน เพื่อให้มันดูต่ำลงมา จะได้ไม่มีข้อครหาดังกล่าว

ปล.แบนเนอร์แรงค์สต๊าฟอันใหม่ ต้องรอให้ผมรีแพร์ Photoshop เสร็จก่อนนะครับ ถึงจะได้ตัวงาน =w="

ว่าแต่ทําไมต้องเป็นพลัสเซิลไมนันอะครับ

อืม.. เข้าใจละครับ เปลี่ยนแค่ชื่อละเนอะ

ว่าแต่ทําไมต้องเป็นพลัสเซิลไมนันอะครับ

ก็เพราะกรรมการบอร์ดสามารถบวกลบคะแนนความดีให้กับสมาชิกได้ไง แล้วสัญลักษณ์ของพลัสเซิลกับไมนันก็คือ + กับ - ไง

อธิบายแบบนี้เข้าใจมั้ยเอ่ย

เป็นลีเจนมาเดือนกว่าๆ ยังไม่เคยเพิ่งลดคะแนนให้ใครเลยเพราะไม่กล้า TT

ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร :pika09:

แต่ก็พร้อมจะปฎิบัติตามคับ :pika03:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.