Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ชมรม คนรักเสียงเพลง (ฟังเพลง+ร้องเพลง)

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

ครั้งนี้ผมจะปล่อยหลายเพลงหน่อย

เป็นของวง Slipknot

Dead Memories

Psychosocial

Wait and Bleed

Before i forget

Duality

Snuff

Sulfur

แถมอีกเพลงนะ

Liar Liar(burn in hell)

บางเพลงก็ออกฮาร์ดคอร์ไปหน่อยแหะ :pika07:

• Replies 119
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• สาววายจงเจริญ

25

• Nameless-san

10

• Sonne Iris

9

• เฮียเป็ด

7

เอาสาวกเลดี้กาก้า (ทรายซัง และ มายด์คุง) มาฟัง Born This Way (Country Road Version) กันเต๊อะ

ก่อนอื่่นขอกด Like ให้ป้าก้าด้านบนก่อน (-_-)b

ขอมาแชร์เพลงบ้าง

เพลงนี้เก่ามากกกกกกแล้ว พอดีผ่านไปเจอ

จำได้ว่าเป็นเพลงจีน(ป่าวหว่า?)ที่ดังมากในสมัยนั้น ผ่านไปห้างไหนร้านอาหารไหนต้องมีเปิด !

หลายๆคนน่าจะคุ้นหูบ้างนะ

Lydia - F.I.R

My Hip - Diana Vickers - Live at Cooler Bristol - March 20 2010

นี่คือความเมพของน้องได๋ Diana Vickers ที่นักร้องวัยรุ่นทั่วไปยากที่จะเลียนแบบ หล่อนเป่าทรีมเป็ต+ร้องเพลง+รั่ว เสียงไม่ตก ไม่เพี้ยน รั่วได้รั่วดีอีกต่างหาก!

ผมมาแจกเพลงบ้างดีกว่า ไหนๆชมรมยูกิก็ไม่กระเตื้องอยู่แล้วนี่นา!! orz

แก้ม The Star 4 คนที่ใช่ก็ไม่รัก คนที่รักก็ไม่ใช่

[MV] คนที่ใช่ก็ไม่รักฯ - แก้ม The Star

เพราะเว่อร์ตัวแม่ของเดอะสตาร์ เย่ๆๆ~

เพลงนี้ชอบมาก เลยเอามาแปะเจ้าคะ

ยาวนานเพียงใด ยังไม่เคยลืม

และรูปเธอยังแขวนวางอยู่ตรงนั้น

ยังเก็บจักรยาน ที่เราเคยซ้อนมาด้วยกัน

ก็แม้นานสักเท่าไร

และเบอร์ที่ใช้ก็ยังคงเบอร์เดิม

ทุกอย่างยังเหมือนไม่มีอะไร หายไป

ยังคงเฝ้ารอ ในวันที่เราต่างไม่มีใคร

ก็เผื่อว่าเธอจะเหงาเหมือนกันกับฉัน

ก็เผื่อว่าดาวดวงนั้นพาใจเธอล่องลอยมาพบกัน

ในค่ำคืนที่มันเดียวดาย อยู่ตรงนี้

ถ้าหากว่าเธอจะเหงาตรงกันสักครั้ง

ยังมีหนึ่งคนคนนี้ที่รอตรงนี้ที่เดิม

ไม่เคยเปลี่ยน แม้จะเข้าใจ

ว่าเรื่องของเรานั้นมันจบไป

แต่สุดท้ายยังคิดถึงเธอ

ยืนที่ประตู กับร่มคันเดิม

ในวันที่ฝนยังตกซาซา

แอบเอามากาง เผื่อวันนี้เธอย้อนมา

ก็คิดเองอยู่ทุกที

และเบอร์ที่ใช้ก็ยังคงเบอร์เดิม

ทุกอย่างยังเหมือนไม่มีอะไร หายไป

ยังคงเฝ้ารอ ในวันที่เราต่างไม่มีใคร

ก็เผื่อว่าเธอจะเหงาเหมือนกันกับฉัน

ก็เผื่อว่าดาวดวงนั้นพาใจเธอล่องลอยมาพบกัน

ในค่ำคืนที่มันเดียวดาย อยู่ตรงนี้

ถ้าหากว่าเธอจะเหงาตรงกันสักครั้ง

ยังมีหนึ่งคนคนนี้ที่รอตรงนี้ที่เดิม

ก็เผื่อว่าดาวดวงนั้นพาใจ

เธอล่องลอยมาพบกัน

มาขอความช่วยเหลือจากกระทู้นี้ดีกว่า

ผมอยากได้เสียงของทุกๆ คน ร้องเพลงน่ะครับ...

ขอเป็น ท่อนฮุค เพลง "เธอจะอยู่กับฉันตลอดไป" ของ Clash (ขอแบบเสียงร้องอย่างเดียว ไม่มีเสียงดนตรีประกอบ)

คีย์ไม่ตรง เสียงไม่เพราะ หรืออะไรอย่างไรเราไม่ใส่ใจเท่าไหร่ อยากได้เอาไปประกอบ MV พิเศษครับ

ใครเอามาแปะ ผมให้สองดอลครับผม

ปล.อยากได้ก่อนเค้าเลิกสาดน้ำ (16/04/2011) นะก้าบ~

ปล2.ใครไม่มีไมโครโฟน จะใช้โทรศัพท์อัดมาก็ได้นะก๊ะ

ดีมากจ๊ะเป็ด ช่วยกันโปรโมตชมรม โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ได้ครับพี่เค็ทชี่ (หรือในนี้ควรเรียกพี่นกว่าอะไรดีอ่า)

ถ้ามีเวลาอัดก่อนสงกรานต์เดี๋ยวจัดให้ครับ

ลองอัดเลย = = มาให้แล้วครับพี่

แต่มันน่าอายมากๆ เลยหละ! = =" แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ในเสียง แถม bridge มาด้วย

http://www.mediafire.com/?amamdo02y1fd17x

EDIT : รวมเรปให้แล้วนะฮะ =w=" (เรียกพี่นกแหละดีแล้ว) - ketcheykung

ไม่จำเป็นอย่าโพสต์ติดๆกัน ใช้ EDIT เอาน้อ (ฝากเครชชี่ Edit ด้วยจ้า)

และ.... Wish You Were Here ของ Avril หลังจากเคยร้องเวอร์ชั่น Eng ไปแล้ว มาฟังเวอร์ชั่นเนื้อไทย (แต่งโดยอีป้า)

5CJtht4wAdo

ปล.แต่งเอง แต่ว่าตอนท้ายดันร้องสลับผิดวรรค 555+

Avril Lavinge - Wosh You Were Here (เนื้อไทย)

ไม่เคยยอม ไม่แพ้ให้ใคร แต่กับเธอ ไม่เป็นอย่างนั้นเรื่อยไป

คน ๆ นี้ ที่เธอให้ใจ หากแต่วันนี้ ไม่มีอีกแล้วเรื่องใด

*แต่ว่าฉันยังจดจำอะไรๆ และยังจะคงเก็บมันเอาไว้

ไม่เคยมีใคร ไม่แคร์ใคร ๆ ก็ภายในฝจมันยังคงรักเธอ

อะไรที่เธอเคยมอบให้ฉัน ไม่ว่าจะจริงหรือแค่ความฝัน

แค่เธอทำมัน เธอมอบให้กัน มันยังทำให้ฉันรักเธอ

**แม้ แม้ แม้ วันเวลาจะพาให้เราจาก แสนไกลๆ ใจก็ยังรักเธอ

แล้ว แล้ว แล้ว วันเวลาไม่เคยย้่อนคืนมา เสียดาย เสียใจ ฉันยังคิดถึงเธอ

วันนี้ ไม่ย้อยคืนมา ฝากแต่รัก ที่เสียน้ำตา

อยากจะขอ แค่สักนาที กลับมาหา กลับมาเถอะนะคนดี

*,**

[แม้ วันเวลาไม่ย้อนคืน แม้ ฉันยังคงต้องกล้ำกลืน

แม้ ฉันยังคงไม่ยอมตื่น ขอนอน ฝันดี] (x2)

**,**

ดีมากจ๊ะเป็ด ช่วยกันโปรโมตชมรม โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ป้าเหอะ ช่วยกันหน่อยก็ได้นะเออ~

ได้ครับพี่เค็ทชี่ (หรือในนี้ควรเรียกพี่นกว่าอะไรดีอ่า)

ถ้ามีเวลาอัดก่อนสงกรานต์เดี๋ยวจัดให้ครับ

ลองอัดเลย = = มาให้แล้วครับพี่

แต่มันน่าอายมากๆ เลยหละ! = =" แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ในเสียง แถม bridge มาด้วย

http://www.mediafire.com/?amamdo02y1fd17x

EDIT : รวมเรปให้แล้วนะฮะ =w=" (เรียกพี่นกแหละดีแล้ว) - ketcheykung

+2 ดอลก๊าบบบบบ

เสียง Tenor ของแบงค์เป็นอะไรที่ Bass อย่างกระผมร้องลำบากจริงๆ - -"

Edit: เอาลิงค์ออก

http://www.youtube.com/watch?v=VLLHll_GQ18&feature=related

เพื่อนๆครับ  ผมมีอะไรจะบอกฮะ  พอดีเพิ่งคุยกะพี่นกทางโทรศัพท์เมื่อสักครู่ครับ  ก่อนพี่กลางลงหมาดๆเลยฮะ

อยากได้ ท่อนตั้งแต่ประมาณ  4.00 ขึ้นไปจนจบเพลงครับ  ขอโทษที่ไม่ได้บอกรายละเอียดก่อนนะครับ

และก็  พี่กลางผมบวก2 ให้แล้วนะครับ    แต่ถ้าอัดมาให้อีกตามที่ผมบอกไปข้างบน เดี่ยวบวกให้อีกสอง (คนอื่นๆที่ส่งมาแล้วก็เหมือนกันนะครับ)

มาร่วมร้องเพลงด้วยกันนะครับ  ไม่ใช่แค่เพียงร่วมสนุก  แต่เรากำลังร่วมกันทำอะไรบางอย่างอยู่ :)

ตอนนี้ได้มาแล้ว 3 คน  ผมฟังและสองคน  เสียงดีทั้งคู่อ่ะ  lol

ไม่ได้ร้องเพลงมานานมาก เลยออกมาอนาถๆยังงี้ "orz

แต่ก็น่าจะพอไหว กระมัง...

อ้ะไฟล์ : http://www.mediafire.com/?dc5xuodycqf9lrr

ป.ล. ของพี่กลาง(เอ๊ะพี่รึเปล่า?)เพราะมวาก !

เคล็ด(ไม่)ลับ อัดเสียงด้วยอุปกรณ์พกพาให้ดูดีที่สุด

โทรศัพท์หลายๆ คนมันอัดได้เฉพาะไฟล์ .amr (เช่นพวกไอโมบาย) ซึ่งถ้าเอามาทำจริงๆ แล้วมันคุณภาพไม่ใช่เลย...

เลยแนะนำตามนี้ครับ...

1. หาห้องเงียบๆ จะเป็นห้องนอน ห้องน้ำ ก็ตามสบาย

2. เตรียมอุปกรณ์ "ที่สามารถถ่ายคลิปวิดีโอได้" เอาไว้

3. เริ่มทำการถ่ายวิดีโอ โดยจะหันกล้องไปทางไหนก็ได้ แล้วก็ร้องไป...

4. หาโปรแกรมแปลงไฟล์อย่างเช่น Format Factory, TVC, Super ฉ เป็นต้น แปลงจากไฟล์วิดีโอ (3gp, avi, wmv, mp4 ฯลฯ) ให้เป็น MP3

เท่านั้นเอง เสียงชัดเจนกว่าอัดเป็น amr แล้ว

1. หาห้องเงียบๆ จะเป็นห้องนอน ห้องน้ำ ก็ตามสบาย
ห้องน้ำผมลองแล้วครับพี่มาก้องเลยไม่เวิรค์ :pika03: แต่เดียวจะมาลงให้ครับกำลังคัดเลือกอยู่555

ร้องในห้องน้ำก็เย็นสบายดีนะเธอว์ :pika01:

แก้ผ้าร้องเพลง นั่งในอ่าง หรู....(ตรงไหนครัฟ!!!!!)

,

มีนควรอัดใหม่มั้ย -_-*"

มีนอัดใหม่ก็ได้ฮะ  ที่ได้มามันคนละท่อนกันอ่า

หลงรักเสียงของผู้ชายคนนี้แหละเนื้อเพลงที่แสนจะกำชับได้ใจความ...

I can't take my mind off you.... I can't take my mind...

ประโยชน์ของการร้องหลายๆ คีย์เข้าไปปนๆ กันหลายคน คือ "การประสานเสียง" นั่นเอง

และจริงๆ มันเพราะมากๆ เลยนะ ไม่ใช่ดูไม่ดีเลย ดังนั้นการร้องเพลงคนมักต้องการคนร้องช่วยเสมอ

ปล.: อยากเรียนร้องเพลงบ้าง

เดี๋ยวอัดมาใหม่นะ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.