Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

"สงสัยเกี่ยวกับโปเกมอนสเปเชี่ยลครับ"

bell

Recommended Posts

ถามเป็นข้อๆละกันนะครับ

1.ตอนที่รู้บี้เห็นเซ็นริ กับผู้หญิงในกลุ่มแม็กม่าตาย แล้วก็มิคูริเห็นไดโกะตาย แล้วมันเป็นพลังของเซเลบี้เหรอครับทำไมกลับมามีชีวิตได้อีกอ่าครับผมงง

2.ตอนที่พวกเร้ดกลายเป็นหินเห็นผู้หญิงในแก๊งร๊อกเก็ตใช้บอลแล้วพวกเร้ดไปทำอะไรเหรอครับกลายเป็นหินดื้อๆเลย

3.แบทเทิ่ลโดมที่พวกเร้ดแข่งใครเป็นคนชนะเหรอครับ เอเมรัลชนะเหรอครับ  (ผมว่าน่าจะเร้ดนะ)

จบแล้วนะครับ

อย่าเชื่อผมมาก

1.ครับเซเลบี้ครับเพราะเมื่อจบการต่อสู้แล้วเซเลบี้ก็ไม่อยู่ในบอลของรูบี้

''เวลาเกิดการย้อนกลับ...มีการเปลี่ยนแปลงบางอย่างก่อที่จะมาถึงอนาคตงั้งเหรอ''รูบี้พูดงี้

2.อันนี้ผมไม่ทราบเพราะมันไม่มีอะไรเลย

3.ครับเพราะตอนจบมันมีรูปทุกคน สมุดภาพทุกรุ่นแล้วก็สมุดที่เก็บสัญลักษณ์ต่างๆ

(ที่ครบแล้ว)ของเอเมรัลด์

1.ตอนที่รู้บี้เห็นเซ็นริ กับผู้หญิงในกลุ่มแม็กม่าตาย แล้วก็มิคูริเห็นไดโกะตาย แล้วมันเป็นพลังของเซเลบี้เหรอครับทำไมกลับมามีชีวิตได้อีกอ่าครับผมงง

เซเลบี้สามารถเดินทางผ่านกาลเวลาได้ และผมคิดว่า สามารถพาคนหรือโปเกม่อนตัวอื่นไปก็ได้ด้วย(ดูจากEventในเกม)

คิดว่าน่าจะเป็นไปได้2กรณี คือ

เซเลบี้พามายังอนาคตก่อนที่พวกนั้นจะตาย

หรือไม่ก็ย้อนเวลากลับไปเปลี่ยนอดีตเอง

2.ตอนที่พวกเร้ดกลายเป็นหินเห็นผู้หญิงในแก๊งร๊อกเก็ตใช้บอลแล้วพวกเร้ดไปทำอะไรเหรอครับกลายเป็นหินดื้อๆเลย

ทางคนวาดยังไม่ได้บอกอะไรมาก แต่คิดว่าเกี่ยวกับสิ่งที่อยู่ในบอลนั้น หรือไม่ก็บอลนั้นมีพลังอะไรสักอย่างที่ใช้จับดิออกซิส

แต่เกิดผิดพลาดเพราะพวกเร้ดเข้าไปขวาง

ผมว่าเรื่องที่"มิวทูหายไปไหน"น่าสงสัยมากกว่าอีกนะ = =

หรือโดนซัดกระเด็นกลับถ้ำฮานาดะ(อันนี้ก็รั่วไป.....)

3.แบทเทิ่ลโดมที่พวกเร้ดแข่งใครเป็นคนชนะเหรอครับ เอเมรัลชนะเหรอครับ  (ผมว่าน่าจะเร้ดนะ)

เอเมรัลด์ เพราะเป็นคนได้สัญลักษณ์ = ="

ถามเป็นข้อๆละกันนะครับ

จบแล้วนะครับ

ผิดบ้างต้องขออภัย

1. เซเลบี้เป็นโปเกมอนข้ามเวลาค่ะ สามารถเดินทางข้ามเวลาได้ เซเลบี้อาจจะย้อนไปในอดีต แล้วเปลี่ยนแปลงบางอย่างก็ได้ รูบี้ตื่นมาทุกอย่างเลยเหมือนเดิมซะงั้น

2. ไม่มีข้อมูลอะไรเลยอันนี้ ซากิเปิดบอล แล้วพวกเร้ดเข้าไปขวางเลยเป็นหินเลย  ( ว่าแต่ซากิ กับมิวทูหายไปไหน - - )

3. เอเมรัลด์ได้สัญลักษณ์ ก็ต้องเป็นเอเมรัลด์จิ

อืมมมมมม แต่เรา สงสัยบางอย่างมากๆเลยนะ ซากิ มันไปให้ชุดเกราะกับหัวหน้าแก๊งค์อควาได้ไง 555+

1.เซเลบี้อาจเปลี่ยนอดีตก็ได้

2.ไม่ทราบค่ะ

3.ถ้าเอเมรัลด์ได้ แสดงว่าชนะ(คิดว่าเร้ดยอมรุ่นน้องอ่านะ~)

มิวทูหายไปไหนยังไม่กระจ่างเลย..

ผิดบ้างต้องขออภัย

1. เซเลบี้เป็นโปเกมอนข้ามเวลาค่ะ สามารถเดินทางข้ามเวลาได้ เซเลบี้อาจจะย้อนไปในอดีต แล้วเปลี่ยนแปลงบางอย่างก็ได้ รูบี้ตื่นมาทุกอย่างเลยเหมือนเดิมซะงั้น

2. ไม่มีข้อมูลอะไรเลยอันนี้ ซากิเปิดบอล แล้วพวกเร้ดเข้าไปขวางเลยเป็นหินเลย   ( ว่าแต่ซากิ กับมิวทูหายไปไหน - - )

3. เอเมรัลด์ได้สัญลักษณ์ ก็ต้องเป็นเอเมรัลด์จิ

อืมมมมมม แต่เรา สงสัยบางอย่างมากๆเลยนะ ซากิ มันไปให้ชุดเกราะกับหัวหน้าแก๊งค์อควาได้ไง 555+

ก็ซากิมันให้สู้กันเพื่อแย่งชิงชุดเกราะนี้ครับ

1.เซเลบี้อาจเปลี่ยนอดีตก็ได้

2.ไม่ทราบค่ะ

3.ถ้าเอเมรัลด์ได้ แสดงว่าชนะ(คิดว่าเร้ดยอมรุ่นน้องอ่านะ~)

มิวทูหายไปไหนยังไม่กระจ่างเลย..

ตอบสั้นไปมัง~แต่ก็ขอบคุณนะครับ  ขอบคุณพี่บีและใครไม่รู้ที่เรป1ด้วยนะครับ

ข้างบน ^^^^^

เราหมายความว่าซากิเอามาจากไหนอะค่ะ อิอิ  ที่ให้สู้กันเพื่อแย่ง รุ้แล้ว

แต่จะว่าไปคงไม่มีใครรู้หรอกนะ ว่าซากิมันเอามาจากไหน ต้องรอเฉลย อิอิ

หัวหน้าแก๊งค์อควา พูดถึงใครน้อ.. กิน.... กินอะไรหว่า-0-

ข้างบน ^^^^^

เราหมายความว่าซากิเอามาจากไหนอะค่ะ อิอิ  ที่ให้สู้กันเพื่อแย่ง รุ้แล้ว

แต่จะว่าไปคงไม่มีใครรู้หรอกนะ ว่าซากิมันเอามาจากไหน ต้องรอเฉลย อิอิ

หัวหน้าแก๊งค์อควา พูดถึงใครน้อ.. กิน.... กินอะไรหว่า-0-

กินกาดัน รึเปล่าอ่า

ข้อ2รู้สึกว่า จะโดนแสงอะไรสักกะอย่างนึงนี่แหละทำให้กลายเป็นหิน

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.