Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Register!!]Digimon Special!!

Kimur@

Recommended Posts

เปลี่ยนร่างเบบี้ จะมีผลมั้ยครับ ท่านคิมุระ ? ถ้าผมจะเปลี่ยน

ร่างเบบี้ทั้ง 1 และ 2 >< ~ ได้ไม่ได้อย่างไรบอกผมด้วยนะครับ

Edit :

Training I " Zerimon "

Acid Bubbles : ยิงฟองสบู่กรด จากปากของมัน

Training II " Gummymon "

Double Bubble : ไม่มีคำอธิบาย แต่คงคิดได้จากชื่อว่าน่า จะปล่อยฟองสบู่ได้ทีละเยอะ ๆ (Bubble Beam ?)

ถ้าแก้ได้ขอบคุณคร๊าบ บ บ

• Replies 57
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Kimur@

9

• bluewind

5

• ChaosPhoenix

5

• ดช.เค้ก ไม้เอกสามตัว

4

ได้ครับผม แก้ได้ครับ จนกว่าฟิคผมจะออก

Guest bulbabenz
**ทาบิเคอิ ติดตรงรูปร่างตัวละคร ผมไม่ทราบว่าสีผม สีตา และสีเสื้อผ้าของคุณ คือสีอะไรครับ กรุณามาอธิบายด้วย ^^”

อู้ยลืมสนิท บลิดสะโตน

เวอร์ชั่นสี เด้อขรับ

เทียบสี ตามนั้น ตรงเป๊ะเลยขอรับ

**อิริค ซอร์เซ่ มีนิสัยที่ขัดแย้งในตัวเองอย่างมาก กรุณาแก้ไขนิสัยให้สมจริงมากขึ้นกว่านี้หน่อย (ขี้กลัว แต่ชอบช่วยเหลือคนอื่น รวมทั้งไม่ชอบการต่อสู้ ?)

แก้ครับผม

=> นิสัย

เป็นคนขี้กลัว ขี้ระแวง แต่มีจิตใจที่ดีงาม ชอบช่วยเหลือผู้อื่น ก่อนการช่วยเหลือใครซักคน จะไม่ผลีผลามเข้าไปช่วยเหลือ แต่จะพิจารณาดูว่า รอบๆนั้น มีอะไรที่่อาจเป็นอันตรายแก่ตนเองหรือไม่ ถ้าหากพบว่ามี จะพยายามตะโกนเรียกให้คนช่วย แต่ถ้าหาก"คิดว่า"ไม่มี(หากศัตรูซุ่มอยู่ แต่อีริคไม่เห็น อีริคก็จะถือว่า ไม่มีอันตรายนะครับ) ก็จะเข้าไปช่วยเหลือเอง

ส่วนเรื่องการต่อสู้ จะพยายามหลีกเลี่ยงการต่อสู้ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เช่น ถ้าหากมีเทมเมอร์อื่นๆมาท้าสู้ ก็จะปฏิเสธคำท้าไป แต่ถ้าหากเกิดเหตุจำเป็นที่จะต้องต่อสู้จริงๆ(เพื่อนถูกผู้ร้ายจับตัวไป, เรนะถูกลอบทำร้าย, บลาๆๆ) ก็จะยอมเข้าสู่การต่อสู้ โดยเมื่อเข้าสู่การต่อสู้แล้ว อีริคจะทิ้งความกลัวไปจนหมดสิ้น และจะต่อสู้โดยไม่สนใจสิ่งรอบข้าง ราวกับถูกเทพเจ้าแห่งการต่อสู้เข้าสิงเลยทีเดียว(บ้านพังก้อไม่สนใจ สนแต่ว่า กรูจะต้องชนะ!!!) แต่พอต่อสู้เสร็จแล้ว ก็จะกลับกลายเป็นคนขี้กลัว ขี้ระแวงเหมือนเดิม

ผิดพลาดตรงไหนบอกได้อีกนะครับ จะพยายามแก้ให้ ^^

ป.ล. ไลท์ดรามอนผ่านมั้ยครับเนี่ย??? ไม่ได้เติมลงในรายชื่อ แต่ก้อไม่ได้บอกว่าไม่ผ่าน???

2.อิริค ซอร์เซ่ อายุ18 ชาย ดิจิม่อน เรนะ(เรนาม่อน/คิวบิม่อน/ทาโอม่อน/ซาคุยาม่อน/ไลท์ดราม่อน**ร่างอาร์เมอร์) ดิจิไวซ์ ทั่วไป แต่มีความสามารถในการตรวจสอบข้อมูลทุกอย่างของศัตรู(ยกเว้นเทมเมอร์ระดับสูงกว่าตัวเอง)

**อิ ริค ซอร์เซ่ มีนิสัยที่ขัดแย้งในตัวเองอย่างมาก กรุณาแก้ไขนิสัยให้สมจริงมากขึ้นกว่านี้หน่อย (ขี้กลัว แต่ชอบช่วยเหลือคนอื่น รวมทั้งไม่ชอบการต่อสู้ ?)

ผมว่าเรนะม่อน ไม่น่ามีร่างแปลงอาร์เมอร์แบบนี้นะ เพราะร่างแปลง... คิมุระน่าจะจำได้ว่าเพราะอะไร

ปล. สงสัย In-Training1 < In Training2 < Rookie < Champion < Ultimate < Mega

ตรง Ultimate น่าจะเป็นคำว่า Perfect มากกว่า  แล้ว Mega กลายเป็น Ultimate แทน

มาตรฐานการเทียบร่างพัฒนา ผมอ้างอิงจากเกมน่ะครับ จริงๆสากลมันเรียงแบบนี้

Baby<In Training<Child<Adult<Perfect<Ultimate

แต่ในฟิคผม อ้างอิงตามแบบฉบับของเกมน่ะครับ ไม่ใช่สากล เรียงตามดังนี้

In Training1<In Training2<Rookie<Champions<Ultimate<Mega

ดังนั้นหากใครสงสัยว่าทำไมผมไม่เรียงตามแบบสากล ก็ขอให้ทราบไว้ว่าผมเรียงตามแบบเกมน่ะครับ ^^"

ปล.พี่เอก ไม่ต้องห่วงครับ ตัวเอกมะใช่วีม่อน

มาแก้ไขเรื่องดิจิม่อนแล้วครับ ผมลืมดู ตัวนั้นมันจอกเลส(อ่านงี้ป่าวหว่า)

แล้วก็ข้อมูลตัวละครข้อที่ 10 แหะๆ  :pika01:

ปล.แต่ว่าทำไม ทั้งที่ผมไม่ได้ใส่ข้อมูลปลีกย่อย และรูปตัวละครก็ขาวดำ ทำไมพี่ให้ผ่านอ่ะ ?

Guest
This topic is now closed to further replies.
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.