Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[โพล] อยากให้ผมนำตัวไหนมารีวิวต่อ

Retia Adolf

อยากให้กันพลาตัวต่อไปที่ผมจะนำมารีวิวเป็นตัวไหน?  

6 members have voted

1. 1. อยากให้กันพลาตัวต่อไปที่ผมจะนำมารีวิวเป็นตัวไหน?

• MG 1/100 RX-78-2 Gundam Ver. 2.0
      1
    • MG 1/100 ZakuII Char's Custom Ver. 2.0
      0
    • MG 1/100 Unicorn Gundam Ver. KA
      2
    • MG 1/100 Hi-Nu Gundam
      0
    • MG 1/100 Lukas's Strike E + I.W.S.P
      1
    • HG 1/100 Avalanche Exia
      0
    • MG 1/100 Infinite Justice Gundam
      1
    • NG 1/100 Freedom Gundam
      1

Recommended Posts

สืบเนื่องจากกระทู้ รีวิว กันพลาของผม คลิก ซึ่งผมเริ่มตัดสินใจไม่ถูกว่าจะนำตัวไหนมารีวิวต่อไปดี(ทั้งหมดที่ให้เลือกในกระทู้นี้คือ ตัวที่ผมถูกใจแล้ว แต่ยังเลือกไม่ถูกว่าจะสอยตัวไหนก่อนดี)

อยากเห็นรีวิวตัวไหนเชิญโหวตได้เลยครับ

1.RX-78-2 Gundam Ver. 2.0

กันดั้มตัวแรกเริ่ม ปรากฏตัวใน Mobile Suit Gundam ภาคแรกสุด เป็นโมบิลสูทของ อามุโร่ เรย์(เทพหยิกหยอย) อยากเห็นรุ่นคบาสสิคเชิญโหวตครับ

2.MS-06S Zaku-II Chars Custom Ver. 2.0

คู่ปรับของเทพหยิกหยอยที่จะขาดไปไม่ได้ แซ็คแดงแรง 3 เท่าของ ท่านชาร์ ฉายา ดาวหางแดง ใครอยากได้ แดงๆ แรงๆ ก็เชิญจิ้มโลดครับ

3.RX-0 Unicorn Gundam Ver. KA

ยูนิคอร์น กันดั้ม ปรากฏตัวครั้งแรกในภาค Mobile Suit Gundam UC หรือภาคใหม่ล่าสุดซึ่งออก OVA มาแล้ว 1 ตอน โมบิลสูทของ ลิ๊งค์ สามารถเปลี่ยนโหมดได้ 2 โหมดคือ ยูนิคอร์นโหมด และ เดสทรอยโหมด ใครอยากได้ยุคใหม่ล่าสุด เชิญจิ้มครับ

4. RX-93-n-2 Hi-nu Gundam

โมบิลสูทรุ่นใหม่ของเทพหยิกหยอย ปรากฏตัวในนิยายของภาค Chars Counterattack ไม่มีข้อมูลมากนัก แต่รับรองได้ว่างาม...

5.GAT-X105E  Lukass Strike E + I.W.S.P

โมบิลสูทที่ปรากฏตัวในภาค Mobile Suit Gundam Seed Astray ไม่มีข้อมูลมากนัก แต่อาวุธเยอะจนคุ้ม ใครอยากเห็นเชิญจิ้มครับ

6.GN-001/HS-A01 Avalanche Exia

ปรากฏตัวครั้งแรกในภาค Mobile Suit Gundam 00V กันดั้มของเซ็ตสึนะ ติดแพ็คเสริมเพิ่มความเร็วสูง ถึงแม้จะด้อยกว่าตัวอื่น แต่ขนาดไม่แพ้ใครแน่นอน อยากเห็นโหวตเลยครับ

7.ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam

ปรากฎตัวครั้งแรกในภาค Mobile Suit Gundam Seed Destiny โมบิลสูทของอัสรัน ซาร่า ลูกเล่นส่วนใหญ่อยู่ที่แพ็คหลัง อยากเห็นก็เชิญโหวตได้ครับ

8.ZGMF-X10A Freedom Gundam

ปรากฏตัวครั้งแรกในภาค Mobile Suit Gundam Seed โมบิลสูทของ คิระ ยามาโตะ ผู้สยายปีกแห่งอิสระ อยากพบพี่เทพ เชิญจิ้มครับ

ก็หมดกันไปสำหรับ 8 ผู้เข้าแข่งขัน โพลจะอยู่ 3 วัน อยากเห็นตัวไหนเชิญจิ้มโหวตกันได้เลยครับ

*หมายเห็ด ทุกตัวเป็นโมจีน ยี่ห้อ TT ครับ จะพยายามนำเสนอให้ดีที่สุดครับ!*

Infinite Justice Gundam

ผมชอบอะไรที่มันแดงๆอะ  :pika01: ถ้ากันดั้มนะ

เอาล่ะครับ รวมผลคะแนนจากหลายๆที่ครับ โดย 3 อันดับ มีดังนี้

1.RX-78-2 Ver. 2.0

2.Unicorn Gundam Ver. KA

3.Freedom Gundam

รอชมได้เลยครับ สำหรับ RX ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์ครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.