Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[56K warning]สงสัยบ้างไหม เกี่ยวกับ...

ร็อตติ้ง...ทิกกิ้ย์~

Recommended Posts

คือเรื่องมันเป็นแบบนี้อะนะ...

อยากรู้ว่ามันหาได้จริงๆรึเปล่า และจะหายังไง ไม่ทราบจริงๆ :pika12:

Adsense ได้จริง จ่ายจริง แต่กว่าจะได้ เหนื่อยนะครับ

UID ต้องเยอะนิดนึง แล้วก็ มั่นใจว่าเวปเราจะคนใช้เยอะจริงๆ ไม่ปั๊มเอง

ส่วนตัวอย่างที่เห้นง่ายๆเลยก็ ดราม่า กับ Soccer Suck ครับ รับโฆษณาเองด้วย ไม่ง้อAdsense

ปล. ถามตรงๆก็ได้ ไม่เห็นต้องโพสรูปแทนคำถามเลยเนอะ = ="

ปล. ตอนแรกนึกว่า จะโพสรูปFail อะไรซักอย่าง นั่งดูตั้งนาน

ต้องขอโทดด้วย คือว่ามันไม่รู้จะบอกไงดีอ่ะ(บอกไม่ถูก) :pika06:

ว่าแต่เงินมันได้จากไหน พอได้แล้วมันจะเข้าบัญชีรึเปล่า?

ตอบกว้างๆ

เงินของAdsense คือ กูเกิ้ลรับจ้าง ทำโฆษณาในเวปด้วย แล้วการใช้Adsenseคือการ"จ้างฝาก" เวปไซต์ต่างๆช่วยโฆษณาให้ ก็คือเอาเงินที่ชาวบ้านจ้าง มาจ่าย คนที่รับฝากแปะโฆษณาครับ

ตอบแบบเจาะจง

เวปพวกดราม่า หรือ SoccerSuck ได้มาจากการวางแบนเนอร์โฆษณา ช่วยโฆษณาเวปต่างๆ เพราะว่า เวปเขาเองดังอยู่แล้ว ให้เช่าพื้นที่โฆษณาเล็กๆก็ช่องละพันบาทแล้ว เดือนนึงสิบโฆษณาก็หมื่นนึงแล้วนา

แต่ลองดูSoccerSuckดีๆ แม่มมีแต่เวปผู้ใหญ่ไร้ศีลธรรม รวยไม่รู้เรื่องเลย ทั้งเวปพนันบอล หรือ เวปยา ไม่รวมBannerลอยอีกนะ

เงินที่ได้ก็ต้องตกลงกับเค้าอีกทีว่าโอนเข้าบัญชี Paypal หรือยังไง แต่80% ไม่หลอกหรอก แต่ว่า คนทำไม่ได้เองมากกว่า

ถ้าอย่างพวกโฆษณา ก็ตามที่พี่เจ็ทบอกล่ะครับ

แต่มันจะมีอีกสามพวก ก็คือพวกรับจ้างส่งอีเมล พวกรับจ้างคลิกโฆษณา กับพวก MLM (ใช่ป่าวน้อ พิมพ์ถูกป่าวน้อ)

พวกนี้ ผมไม่กล้ายืนยันร้อยเปอร์เซ็นต์ว่า มันจะให้เงินจริง เพราะผมก็โดนหลอกไปเยอะเหมือนกัน โดยเฉพาะพวก MLM ที่ให้ปล่อยลิงค์หาลูกข่าย ผมว่ามันเหมือนเข้าข่ายหลอกลวงมากกว่า

ไอ้พวกรับจ้างส่งเมล อันนี้ก็ต้องระวังหน่อย เพราะว่า FW บางอันคนที่ได้รับก็ไม่ต้องการ (อย่างเช่นผม) ซึ่งถ้าเจอพวกหัวหมอเล่นแรงๆ อาจติดคุกหัวโตได้ เพราะถือว่าผิดกฎหมายตาม พรบ.คอม ครับ

เปิดเวปน่ะ ง่าย แต่ทำให้เวปคนเข้าเป็นล้านน่ะ ยากมากครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.