Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ขอคำแนะนำภาคptหน่อยครับ

bombamboss

Recommended Posts

คือผมพึ่งจะเล่นโปเกมอนภาคในดีเอสเป็นครั้งแรก จึงอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะว่าตัวหลักผมจะเลือกตัวอะไรเป็นคู่หูดี- -? ตัวไหนที่มีท่าน่าเล่นและน่าจะเวิร์คที่สุดครับ

แล้วก็ ภาคนี้มีตัวอะไรที่เจ๋งๆน่าจับบ้างครับ เพราะผมไม่ค่อยรู้จักพวกหน้าใหม่ๆเลยแฮะ(เล่นครั้งสุดท้ายก็คริสตัลนู่นนน) :pika02: ขอแบบทุกสายเลยนะ ทั้งสวีปเปอ วอลล สตอล์ ประมาณนั้นอะครับ

ท่านไหนเข้ามาแนะนำก็ขอขอบคุณครับ*-*

โปเกมอนภาคใหม่นี้ น่าใช้ทุกตัวครับ ><"

อธิบายไม่ถูกเลยทีเดียว ตัวหลัก ทั้งลิงไฟ กะ เพนกวิ้นก็เก่งๆทั้งคู่น่ะครับ

ออกมาหน้าเมืองก็มี นก ก็เก่งครับ เดินไปซักพักก็มี สิงโตไฟฟ้า ซึ่ง เก่งไม่แพ้กัน

พอได้เบ็ดก็มี โค่ยคิงแล้วพัฒนาเป็นเกียราโดสไว้ลุยครับ

เกือบกลางๆเกมก็มี มังกรดิน กะ ระฆังให้ใช้ด้วย

เกือบท้ายๆเกมก็มีลุคาริโิ้ร่างแรกให้ใช้ฟรีๆด้วย

ขนาดนี้ยังไม่นับตัวเก่าจากการลิงค์หรือ หลังจบเกมเลยนะครับ  น่าใช้เยอะมากๆ ^^

ครับ แต่ตัวเต่าพืชนี่ไม่น่าใช้หรอครับ แล้วแบบนี้ผมควรเลือกลิงหรือเพนกวินดี

อ่อ แล้วที่นายบอก "ระฆัง" คือตัวไหนครับ มันเก่งมากหรือฮะ

ระฆังอึดมากๆครับ ส่วนลิงหรือเพนกวิ้น แล้วแต่นิสัยแฮะ

ถ้าเน้นลุย เอาลิงไฟ

ถ้าชอบเล่นแบบสุขุมๆนิดนึง ก็เอาเพนกวิ้นครับ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ :pika01:

ปล.ถ้ามีเซียนท่านไหนทำบทความรีวิวตัวหลักภาคนี้ได้ก็คงดียิ่งนะครับ :pika12:

จะให้รีวิวประกอบการเล่นผ่านเนื้อเรื่อง หรือว่า จะให้รีวิวประกอบการตัดสินใจเอาไปใช้ในBattle ผ่านทาง PO/Wifi ครับ???

โห พี่จะทำรีวิวให้ผมหรอ(ขอบคุณมากครับ :pika10:)

ส่วนของผมเล่นทั้งในเนื้อเรื่องจนถึงฟรอนเทีย+wifiกับเพื่อนด้วยอะครับ

ผมจะรอพี่รีวิวนะครับ :pika03::pika01:

ขอโทดทีครับ ผมไม่ทราบว่าเป็นการปั้ม ขอโทดนะ

เลือกทีละอย่าง ทีละตัวครับ การใช้มันต่างกรรม ต่างวาระนะ

ปล. แล้วอย่าปั๊มรีพลายครับ ถ้ามีอะไรเสริม ก็กด edit แทนนะ อย่าโพสสองอันติดครับ

ภาค plat สอนวิธีให้profinเพิ่มความงามให้ feebas หน่อยคับ

ผมไม่เคยใช้ และไม่เคยประกวดด้วย อยากลองเลี้ยงมิสโรการอสดู

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.