Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ฮือฮา!! นักวิทยาศาสตร์ ไขปริศนา สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้าได้

Liar Rape kill

Recommended Posts

นักวิทยาศาสตร์เจ๋ง!!  ไขปริศนา สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า เป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ ทำให้เรือและเครื่องบินเสียการควบคุม

10 ส.ค.นักวิทยาศาสตร์ สามารถไขความลับสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า  ที่ก่อนหน้านี้เป็นปมปริศนาที่มัน สามารถดูดกลืนเรือและเครื่องบินที่ผ่านบริเวณนั้นจนหายสาปสูญ จนมีผู้กล่าวขานสามเหลี่ยมดังกล่าวว่า สามเหลี่ยมผีสิง ที่จำนำพาไปสู่อีกมิติ

ล่าสุด นักวิทยาศาสตร์ค้นพบ การก่อตัวของก๊าซธรรมชาติ โดยเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ ทำให้เรือและเครื่องบินเสียการควบคุม ก่อนที่จะจมดิ่งสู่สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า ซึ่งศาสตราจารย์โจเซฟ โมนาแกน หนึ่งในสองผู้วิจัยงานศึกษาไขปริศนาดังกล่าว เสริมว่า บริเวณนั้น มีก๊าซมีเทนจำนวนมากปะทุเป็นฟองก๊าซขนาดใหญ่ แล้วแตกตัวเหนือบริเวณดังกล่าว

เมื่อ ก๊าซเหล่านี้ขึ้นสู่พื้นผิว มันจะทะยานสู่อากาศ และขยายตัวเป็นวงกว้าง แล้วก่อตัวเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ หากเรือลำใดแล่นผ่านมายังบริเวณนั้น แน่นอนว่าเรือก็จะเข้าไปในฟองก๊าซมีเทนขนาดใหญ่ จนทำให้เรือเสียการควบคุม และจมสู่ทะเลในที่สุด

รายงานยังระบุว่า หากฟองก๊าซมีขนาดใหญ่มากๆ ครอบคลุมความหนาแน่นระดับสูงเพียงพอ ยังสามารถทำให้เครื่องบินที่อยู่บนน่านฟ้า เหนือสามเหลี่ยมฯ เสียการควบคุม และดิ่งสงสู่ทะเลอย่างรวดเร็ว

http://talk.mthai.com/topic/124542

Credit : unigang

ผมว่ามันแค่ทฤษฎีที่อาจเป็นไปได้มากกว่า

ผมใช้โลกอากู๋ไปส่องดู เห็นเมืองเบอร์มิวด้าด้วยละเออ

แล้วเอามาทำ LPG ได้มั้ยอ่า ใช้ได้อีกนานเลยทีเดียว หุหุ >_<

ผมว่ามันแค่ทฤษฎีที่อาจเป็นไปได้มากกว่า

ผมก็ว่่าเป็นอย่างนั้นนะ ทฤษฎีเกี่ยวกับเบอร์มิวด้ามีเป็น10ๆเลยนะ

:bulba01:

ต้องแก้ กระทู้10 อันดับ เรื่องลึกลับที่ไม่มีใครหาคำตอบได้

ของผมมั้ยเนี่ย?

เห อๆ ไม่ต้องหรอกครับ มันก็แค่ทฤษฎีนะผมว่า  :pika01:

ไขได้แล้วจริงดิ  ทำไมไม่เห็นออกข่าว

หรือผมตกข่าว

ผมได้เอาไปคุยกับอาจารย์ฟิสิกส์อย่างเมามัน

น่าสนใจ รอคนมายืนยันว่าจริงๆ ถ้าไม่มีก็จะกลายเป็นเพียงอีกหนึ่งทฤษฎีอีกตามเคย

ไม่อยากทำเสียหน้านะ แต่เคยลงลิ้ง ในกระทู้ 10 อันดับ เรื่องลึกลับ ที่ไม่มีใครหาคำตอบได้  ไปแล้ว

ถ้าเป็นการค้นพบจริงก็น่าจะออกข่าวทางโทรทัศน์ไม่ใช่หรอครับ

@ sb.

เคลียร์กันเอาเองนะครับ  อ่านของเขาไม่เคลียร์เองอ่ะครับ :pika01:

mod หรือ admin ไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อ ก็บอกได้นะครับ ^^ เดี่ยวจะช่วยแถลงหลังไมค์

มีคนมาบอกว่า ทฤษฏีที่ว่านี้ ไร้สาระครับ เพราะว่าบางที ก็เหลือแต่เรือ แต่คนหายหมด ก็ซมีเทนคงทำไม่ได้แบบนี้ รวมทั้งการติดต่อครั้งสุดท้ายจากนักบิน ก่อนหายสาบสูญไป นักบินบอกว่า ท้องฟ้าเป็นสีชมพู พื้นดินไม่เหมือน ทำนองนี้น่ะครับ

มีคนมาบอกว่า ทฤษฏีที่ว่านี้ ไร้สาระครับ เพราะว่าบางที ก็เหลือแต่เรือ แต่คนหายหมด ก็ซมีเทนคงทำไม่ได้แบบนี้ รวมทั้งการติดต่อครั้งสุดท้ายจากนักบิน ก่อนหายสาบสูญไป นักบินบอกว่า ท้องฟ้าเป็นสีชมพู พื้นดินไม่เหมือน ทำนองนี้น่ะครับ

ค่อนข้างเห็นด้วยกับคิมูระครับ 

แบบว่ามุมมองจากภายในฟองก๊าช มันอาจเปนอีกแบบก็ได้นิครับ

แบบว่ามุมมองจากภายในฟองก๊าช มันอาจเปนอีกแบบก็ได้นิครับ

ยังไงอ่ะครับ มุมมองจากภายในฟองก๊าซ...

หมายถึงมองจากภายในฟองก๊าซออกมาข้างนอก

ผมว่าถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ   ไม่น่าจะต่างจากการมองจากข้างนอกเข้าไปเท่าไรนะครับ  เพราะนักวิทยาศาสตร์ท่านนั้นบอกว่าเป็น"มีเทน"

มีเทน มีความหนาแน่นไม่ค่อยต่างจาก ออกซิเจนมากเท่าไรอยู่แล้ว (ไม่ใช่ O2 อย่างเดียวดิ  ต้องบอกว่าอากาศในชั้นบรรยากาศ)

แต่มีเทนเบากว่าพวก N2 / 02 อะไรพวกนี้นิ

ดังนั้น  การหักเหของแสงไม่น่าจะมีมาก  ดังนั้นพอจะสรุปได้ว่ามันไม่น่าจะต่างกันเท่าไร

ยกเว้นว่ามันมากกว่ามีเทน  หรือมันไม่ใช่ทฤษฎีฟองก๊าซอะไรนี่เลย

(พี่ๆ ที่มีความรู้สูงกว่าผม ผมพูดอะไรผิดเสริมหรือแย้งได้นะครับ   ผมใช้ตามหลักเรื่องแสงของมอห้าอ่ะครับ)

หวังว่าผมไม่ได้ก่อดราม่าอีกกระทู้นะ  :pika11:

หมู่บ้านที่อยู่ใ้ต้ กลุ่มอากาศ อยู่ได้ไง

หรือว่าเป็นมุมถ่ายเนี่ย = =

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.