Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[รับสมัคร] AfterBurner : Zero Force (ลองแต่งแนวเด็กๆดูบ้าง)

Retia Adolf

Recommended Posts

เอาล่ะครับ ขอเท้าความเล็กน้อย สำหรับเรื่องนี้ ถึงแม้จะยังยึดคอนเซ็ปต์ที่ผมถนัดอยู่... แต่จะทำให้มันดูเด็กลงครับ คิดว่าคงเหมาะกับบอร์ดนี้มากขึ้น(WW3 แต่งต่อไป... สัญญากับแฟนไว้แล้วว่าต้องแต่งให้จบ......)

สำหรับเรื่องนี้วางโปรเจ็คยาวๆ หาตัวละครต่อ

เรื่องย่อ

-ในปี ค.ศ. 2015 เกมส์ซิมูเลเตอร์รูปแบบใหม่ได้ถูกเผยแพร่สู่ประชาชน ในชื่อ 'AfterBurner' ซิมูเลเตอร์การบินยุคใหม่ที่สมจริงกว่าเดิม โดยมี 3 โหมดหลักๆคือ

-Race Mode : โหมดสำหรับท้าประลองความเร็ว ใครจะอยู่รอดไปจนถึงเส้นชัยเป็นคนสุดท้าย...

-Mini Mission Mode : ภารกิจเล็กๆสำหรับเก็บแต้มเพื่อการพัฒนาลำดับขั้น

-Modern Warface Mode : เข้าสู่เน็ตเวิร์คที่เชื่อมทั้งโลกเข้าด้วยกัน กลายเป็นโลกเสมือนจริงขนาดใหญ่ ที่สามารถทำสงครามกันได้อย่างอิสระ

แต่เมื่อมีผู้ไม่หวังดีปรากฏตัวขึ้น เข้าแฮ็คระบบเกมส์ที่ครอบครุมทั่วโลก ได้ปล่อยไวรัสออกมา พร้อมกับสร้างกฏ Dead Law เพื่อทำลายตัวเกมส์ ทำให้ตัวเอกไม่สามารถอยู่เฉยได้อีกต่อไป....

ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงให้น่าสนใจดีล่ะนะ ผุดขึ้นมาในหัวแค่วันเดียวก็อยากหาตัวละครมาเขียนพล็อตไปเรื่อยๆก่อนล่ะครับ.. ยังไงก็ขอความกรุณาครับผม

ใบสมัคร

ชื่อ : (ชื่อตัวละคร ขอให้ระบุตามสัญชาติครับ)

นามเรียกขาน : (ชื่อแทนตัว)

สัญชาติ : (ขอให้ตรงกับชื่อครับ)

รูปร่างลักษณะ :

การแต่งกาย :

นิสัย :

ฝ่ายที่สังกัด : (เลือกระหว่าง AF(สัมพันธมิตร) กับ AX(อักษะ))

แค่นั้นแหละครับ อยากแต่งแนวๆ เบย์เบลด เร็ท แอนด์ โก อะไรงี้บ้างน่ะ ฮ่ะๆๆ

ผมว่าข้อมูลที่ให้กรอกน้อยไปหน่อยนะครับ เหมือนการ์ดรีบลงยังไงไม่รู้ ถ้ายังไงจะมารอดูความคืบหน้า ^^ และจะมาสมัครครับผม

ผมว่าข้อมูลที่ให้กรอกน้อยไปหน่อยนะครับ เหมือนการ์ดรีบลงยังไงไม่รู้ ถ้ายังไงจะมารอดูความคืบหน้า ^^ และจะมาสมัครครับผม

จริงด้วย ลืมนิสัย(ฮา) แต่ก็ต้องการแค่นี้ล่ะครับ

ไหนๆก็ต้องโพสบอกว่าอีดิทอยู่ดี ก็สู้ลงรีพลายใหม่เลยละกัน :pika01:

ใบสมัคร

ชื่อ : โทยะ คิมูระ (นามสกุล/ชื่อ)

นามเรียกขาน : คิมูระ

สัญชาติ : ญี่ปุ่น

รูปร่างลักษณะ : ผมสีน้ำตาลยาว ตาสีเขียว ผิวเหลือง รูปร่างผอมบาง สูงประมาณ175

การแต่งกาย : เสื้อยืดคอกลมสีขาว กางเกงยีนสีดำ

นิสัย : เป็นคนสงบนิ่ง ไม่ค่อยพูดจา เวลาพูดมักจะพูดสุภาพ มีเรื่องอะไรในหัวคนมักไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

ฝ่ายที่สังกัด : AX(อักษะ)

ชื่อ : Jack  muller (ชื่อก่อนนามสกุล)

นามเรียกขาน : Jackerman

สัญชาติ : เยอรมัน

รูปร่างลักษณะ : เด็กหนุ่มหน้าตาดี ทรงผมยาวถึงกลางหลังสีฟ้าอ่อน ผอมเพรียวสมส่วน สูงโปร่ง

การแต่งกาย : เสื้อเชิ้ตสีขาวเรียบๆ กางเกงยีนสียีน

นิสัย : เรื่อยๆ เรียบร้อย อัจฉริยะเหมือนไอสไตล์กลับชาติมาเกิด มนุษย์สัมพันธ์ดี เข้ากลับใครได้ง่าย

ฝ่ายที่สังกัด : AX(อักษะ)

• 2 weeks later...

ฟิคนี้ยังรับสมัครอยู่มั้ย เป็นแนวเกมออนไลน์ยังไง ร่วมสมัยขนาดไหน มีสายพลังอะไรบ้าง อาวุธมีอะไรบ้าง บอกคร่าวๆมาก็ได้

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.