Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

DS ตอนนี้ราคาเท่าไร แบบไหนดี

caixianminig

Recommended Posts

ดูที่สะพานเหล็ก มี2แบบ  ของเอเชียทำ 3500    ของusa ทำ  4000- ว่มันดีกว่ากันยังไง

ป้าไปซื้อที่ GCornerอ่ะ ไม่กล้าซื้อที่สะพานเหล็ก รวมครบชุดทั้งเครื่อง ตลับแฟลชDSTT เม็ม2MB อุปกรณ์ต่างของเครื่อง(ที่ชาร์ตแบ็ต สายคล้อง ปากกาสำรอง) ติดแผ่นกันรอยหน้าจอให้ฟรี ลงเกมให้ฟรี สิริรวมทั้งสิ้น 5,000 เน้อ

ลุย'พานเหล็ก แนะนำหาเพื่อนไปเป็นปาร์ตี้ด้วยเน้อ ระวังโดนบอสตบตาย(ฟันราคา/หลอกขายของเก๊)ครับ =w="

ส่วนในเรื่องโซนของเครื่องนั้น โซน Japan จะมีเมนูเป็นภาษาญี่ปุ่น ส่วนโซน USA จะมีเมนูเป็นภาษาอังกฤษ เท่านี้ละครับ - -*

วิธีเลือกซื้อเครื่อง NDS

ทำตามข้างบนน่ะแหละครับ รับรอง เครื่องได้คุณภาพ =w=

แต่ถ้าจะซื้อใหม่ตอนนี้ รอ 3DS ไม่ดีกว่ารึ?...

ถ้า อยากเล่นจริงๆ ยอมเสี่ยงซื้อDSL ราคาอันละ3500ในสะพานเหล็ก แต่ไม่รู้ย้อมแมวป่าวนะ

แต่...

ถ้าเอาราคาถูกจริง ลองไปSuper Rich สะพานเหล็ก สะพาน18 ครับ

เพิ่งรู้ว่าเป็นร้านของคนรู้จักเพื่อนสนิทของผมเอง ><"

ที่ราคาถูกไม่ได้เพราะว่าหลอกด้วยนะ

แต่ ถ้าทนได้ รอ3DSไปเลยครับ

ถ้าทนไม่ได้ก็หวดDSi หรือ DSi XL แบบผมก็ได้ อิอิ

edit1: มีข่าวมาแปะ

3DS ราคาหลุดมา 199.99 ปอนด์ครับ

http://www.digiplankton.com/webboard/index.php?showtopic=15822

เครดิต คุณDumeanon

ถ้าไม่รีบร้อนอะไรลองรอ 3ds ดูก่อนก็ดีนะ จะได้มีตัวเลือกมากขึ้น

อีกอย่างพอถึงตอนนั้นราคา nds รุ่นก่อนๆ คงลงกันมาอีกนิดหน่อย

แต่ถ้าจะซื้อเลยก็ดูงบก่อน ถ้ามีไม่อั้นจัดชุดใหญ่ไซส์ xl ไปเลยตระการตาดี

แต่ถ้างบน้อย และแค่เอาไว้เล่นเกมส์เฉยๆ แนะนำ ndsl ดีกว่า

เพราะ ndsi กล้องแค่ 300,000 pixel เอง ถ่ายรูปพอขำๆ

กล้องมือถือที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบันก็ปาไปอย่างน้อย 2 ล้านพิเซลแล้ว

แถมตอนนี้ยังไม่มีตลับแฟลชรองรับเกมส์ที่ใช้กล้องได้เลย

สำหรับตลับแฟลชนี่ถ้างบดีแนะนำ cyclo เพราะจากประสบการณ์ตรง

ยี่ห้อนี้มันเวิร์คสุดแล้ว แต่มันแพงสุด แพงกว่าตลับอื่นๆ อีก

แต่ถ้าไม่ก็เป็น DSTT หรือ AceKard ไปแทนก็ได้ เล่นได้อยู่เหมือนกัน

ส่วนสถานที่ซื้อ ถ้าไม่มีร้านที่สนิทและไว้ใจจริงๆ ก็ไม่อยากแนะนำให้ไปสะพานเหล้กเท่าไหร

ของย้อมมันเยอะ เกรงจะพาเพื่อนไป(โดนหลอก)ด้วยกัน

ของเก๊มักของถูก ราคาล่อใจให้หลงไปซื้อ

ไปสะพานเหล็กแบบไม่รู้อะไรมีแต่จะโดนหลอกโดนโกง

แต่ถ้าไปแบบผู้รู้แจ้งจะถูกเหยียดเพราะรู้แกวเกม - -"

ยังไงก็ลองดูๆร้าน หาข้อมูลในเน็ตก่อนละกัน จะได้รู้ประวัติชื่อเสีย(ง) ของร้านที่จะไว้บ้าง

edit1: มีข่าวมาแปะ

3DS ราคาหลุดมา 199.99 ปอนด์ครับ

http://www.digiplankton.com/webboard/index.php?showtopic=15822

เครดิต คุณDumeanon

:pika07: โห คุณพี่ ยังไม่ถึงวันที่ 29 กันยายนเลย มันจะน่าเชื่อถือได้อย่างไรละครับผม

ก็มีข้อมูลไว้อ้างอิง ฟังหูไว้หูน่ะครับ

ส่วนร้านที่แนะนำที่สะพานเหล็กก็ Super-Rich อ่ะคับ เป็นร้านเพื่อนของเพื่อนผมง่ะ ราคาถูกสุดในร้านดังๆด้วยน่ะครับ

ผมเพิ่งไปถอยXLมาจากร้านนี้เอง ราคาถูกจริงๆแหละ

" post="18859" timestamp="1283346390"]

usaดีมากผมก็ใช้ครับแม้จะแพง :pika10:

USA ของDSL นะ ต้องหาอะแด๊บเตอร์ไฟ 220v มาด้วย เพราะว่า ที่มันให้จะเป็น110v

ส่วนโซนเอเชียจะให้220v อยู่แล้ว

ที่เหลือ ไม่แตกต่าง

ส่วนDSi เกมที่ผมเล็งๆในDSi Store อยู่ญี่ปุ่นหมดเลย แอบเซ็งนิดๆ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.