Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

คิดว่าการนำโปเกม่อนไปฟื้นฟูใน Pokemon Center ในการ์ตูน ต้องเสียเงินหรือเปล่าครับ

Guest doanga2007

คิดว่าการนำโปเกม่อนไปฟื้นฟูใน Pokemon Center ในการ์ตูน ต้องเสียเงินหรือเปล่าครับ  

46 members have voted

1. 1. คิดว่าการนำโปเกม่อนไปฟื้นฟูใน Pokemon Center ในการ์ตูน ต้องเสียเงินหรือเปล่าครับ

• เสียเงิน
      11
    • ไม่เสียเงิน
      37

Recommended Posts

Guest doanga2007

โดยในเกมจะไม่เสียเงินในการใช้บริการ Pokemon Center ครับ

ผมคิดว่าในการ์ตูน คาดว่าต้องเสียเงิน เพราะต้องใช้เงินในการทำให้ Pokemon Center ทันสมัยอยู่เสมอครับ

อาจจะได้เงินมาจากการบริจาค หรือไม่ก็ทางสมาคมโปเกม่อนเป็นคนสนับสนุนเรื่องเงินอยู่แล้วล่ะมั้งครับ?

ว่าแต่ในการ์ตูนมันใช้เงินกันด้วยหรือครับ

ผมยังไม่เคยเห็นเงิน หรือชื่อสกุลเงินเลยน่ะครับ

พวกซาโตชิเองก็ไม่เคยพกเงินอยุ่ดีๆไปกินอาหารเฉยไม่เคยเห็นจ่ายเงินด้วยซ้ำ

ว่าแต่ในการ์ตูนมันใช้เงินกันด้วยหรือครับ

ผมยังไม่เคยเห็นเงิน หรือชื่อสกุลเงินเลยน่ะครับ

พวกซาโตชิเองก็ไม่เคยพกเงินอยุ่ดีๆไปกินอาหารเฉยไม่เคยเห็นจ่ายเงินด้วยซ้ำ

ใช้เงินนะครับ โคจิโร่ซื้อคอยคิงมาในราคา 10,000 เยนนะครับ ตอนขึ้นเรือเซ็นต์แอนน์

อีกอย่าง ชาวบ้านเองก้ต้องทำมาหากินแหละ เช่น แก๊งร็อคเก็ตก็ต้องทำงานพิเศษ ไม่ใช่แค่นั้น แก๊งร็อคเก็ตยังต้องกู้เงินมาเลยนี่นา

ส่วนเรื่องพวกซาโตชิพกเงินมั้ย นั่นมันก็แน่อยู่แล้วว่าต้องพก แต่เขาไม่เอาเงินมาโชว์กันหรอก เดี๋ยวโดนขโมย อิอิ

มาถึงเรื่องโปเกมอนเซ็นเตอร์ การรักษานี่ฟรีครับ นอกจากนั้นอาหารและที่พักก็ยังฟรีอีกด้วย ไม่รู้ว่าฟรีสำหรับทุกคนรึเปล่านะ แต่ว่า สำหรับโปเกมอนเทรนเนอร์ทุกคน มันก็ฟรีแหละ

ทีนี้ก็จะมาเกิดคำถามที่ว่า ถ้ามันฟรีแบบนี้จัไม่โดนเอาเปรียบบ้างเหรอ เช่น มีคนมากินฟรีตลอด หรือคนจรจัดมาอาศัย ตรงนี้อาจเป็นเพราะว่า คนเขามีจิตสำนึกน่ะนะ อิอิ

ทำไมทุกคนในการ์ตูนใส่เสื้อตัวเดียวกันทุกตอนๆ เลยล่ะ มันเคยเอาไปซักบ้างมั้ย

หรือว่าเค้าเปลี่ยนแล้ว แต่ตัวละครชอบเสื้อแบบนี้ลายนี้ก็เลยซื้อมาหลายตัว

ทำไมทุกคนในการ์ตูนใส่เสื้อตัวเดียวกันทุกตอนๆ เลยล่ะ มันเคยเอาไปซักบ้างมั้ย

หรือว่าเค้าเปลี่ยนแล้ว แต่ตัวละครชอบเสื้อแบบนี้ลายนี้ก็เลยซื้อมาหลายตัว

การ์ตูนหลายๆเรื่องมันก็ใส่ชุดเดิม ชุดเดียวแต่ต้นยันจบแหละครับ โดยเฉพาะพวกการ์ตูนเด็ก

ให้จำเป็นลักษณะเด่นของตัวละคร หรือขี้เกียจออกแบบเสื้อผ้ากันก็ม่ายรุ

" post="17525" timestamp="1282618102"]

การ์ตูนหลายๆเรื่องมันก็ใส่ชุดเดิม ชุดเดียวแต่ต้นยันจบแหละครับ โดยเฉพาะพวกการ์ตูนเด็ก

ให้จำเป็นลักษณะเด่นของตัวละคร หรือขี้เกียจออกแบบเสื้อผ้ากันก็ม่ายรุ

ท... ที่จริงแล้ว เขามีชุดแบบเดียวกันซ้ำๆ อยู่หลายตัวไง แล้วเวลาจบตอนก็เปลี่ยนโดยที่ไม่ให้เราได้มองเห็น!

[me=Catfish Ohm]เอี๊ยด~ โครม![/me]

เขาเข้าหลังฉากไปเปลี่ยนแล้ววิ่งออกมาใหม่ใช่มิ

ซาโตชิเปลี่ยนชุดทุกซีซั่นนี่ครับ

แต่ระหว่างการเดินทาง พี่ท่านไม่เปลี่ยนเลยนา~ = ="

นอกจากตอนเข้าร้านอาหารหรือร้านขายของแล้ว

ไม่เห็นมีเสียเงินเลย

ไม่แน่อาจจะบันทึกเงินไว้ในเทรนเนอร์การ์ด(แบบบัตรเครดิต)

พอจะจ่ายก็จ่ายด้วยการ์ด เงินที่มีก็จะถูกหักออกไป XD

สรุป เอาอะไรมากกับการ์ตูน - -

คนจริงจังกับโปเกมอนก็เยอะใช่ย่อยน่ะในนี่

เรื่อง ชุด ผมคิดแบบนี้นะ เค้าอาจจะมีชุดเปลื่อนและเค้าอาจจะไม่ได้ใส่ทุกวันหรอก ในอนิเม ตอนๆหนึ้งอาจจะข้ามวันไปหลายวันเลยก็ได้กว่าจะถึงอีกตอนๆหนึ่ง เช่น ตอนที่1 จบลง และในอนิเม อาจจะอีกประมาน 2-3 วันก็จะถึงตอนที่2 อะไรประมาณนี้ อิอิ แต่เค้าไม่เอามาฉายให้ดูตลอดเวลาหรอกนะเพราเค้าอยากใหตัวละครมีเวลาส่วนตัวมั้ง 555 :sonas1:

พวกซาโตชิน่าจะอาบน้ำทุกครั้งที่นอนที่โปเกมอนเซ็นเตอร์ครับ ส่วนเสื้อผ้า ยังไงก็มีเปลี่ยนละครับ แค่เป็นชุดเดิม

ที่ตัวเอกต้องใส่ชุดเดิมก็ง่ายๆ ครับ มันจะได้เป็นเอกลักษณ์ไง เพราะนี่เป็นการ์ตูนเด็ก เด็กก็จะได้จำได้น่ะครับ แค่เป็นชุดก็รู้แล้ว

ปล. ที่รู้ว่าซาโตชิอาบน้ำเพราะไปดูมาครับ อย่าคิดลึกนะ ไปดูตอน พยาบาลสุดแฮปปี้ ฮาปีนัส น่ะครับ

แต่ก็ไม่ได้สังเกตุหรอกครับ

ซาโตชิไม่น่ามีเงินเลย

• 1 month later...

มีครับไม่งั้นทาเคชิเอาอะไรซื้อเสบียงกับอาหารโปเกมอนล่ะ

1.ใช้บริการ Pokemon Center ฟรีครับ ค่าใช้จ่ายทาง Pokemon League ให้

2.เรื่องชุดนี่ พับเก็บก่อนนอนจะใส่ได้หลายวัน ซัก 4 วันค่อยให้ทาเคชิซักให้

คิดว่าไม่นะ เพราะสมาคมเป็นคนออกค่าใช้จ่าย

แต่ถ้าพูดถึงค่ากินอยู่ค่าเดินทาง ยังไงก็คงออกเองแหล่ะฮะ (มีพ่อแม่ส่งเสีย) แต่จำนวนเงินก็คงไม่ได้มากมายอะไรนัก แต่ถ้าชนะลีคก็น่าจะมีรางวัลเป็นเงินบ้างแหล่ะน้า

เป็นสวัสดิการทางสังคม จากภาครัฐที่ให้การสนับสนุนเหล่าโปเกม่อนเทรนเนอร์ไง ^^

ส่วนเรื่องชุดอาจจะเหมือนโนบิตะไง ที่เวลานอนเปลี่ยนเป็นชุดนอนแล้วพับชุดวางไว้ข้างเตียง ไว้ใช้ตอนพรุ่งนี้ = =

อากาศบ้านเค้าเย็นเหงื่อไม่ออกมากไม่ต้องเปลี่ยนเสื้อผ้าบ่อย(มั้ง) 55

มีเงินสิไม่งั้นจะไปกินอาหารยังไง

พวกซาโตชิน่าจะอาบน้ำทุกครั้งที่นอนที่โปเกมอนเซ็นเตอร์ครับ ส่วนเสื้อผ้า ยังไงก็มีเปลี่ยนละครับ แค่เป็นชุดเดิม

ที่ตัวเอกต้องใส่ชุดเดิมก็ง่ายๆ ครับ มันจะได้เป็นเอกลักษณ์ไง เพราะนี่เป็นการ์ตูนเด็ก เด็กก็จะได้จำได้น่ะครับ แค่เป็นชุดก็รู้แล้ว

ปล. ที่รู้ว่าซาโตชิอาบน้ำเพราะไปดูมาครับ อย่าคิดลึกนะ ไปดูตอน พยาบาลสุดแฮปปี้ ฮาปีนัส น่ะครับ

ฮิคาริก็เปลี่ยนด้วยน้า

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.