Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[คำถาม] ฟักไข่โทเกปี้มหาโหด ช่วยป้าด้วยเถิด

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

ป้าเลี้ยงโทเกปี้จนเป็นโทเกติคแล้ว ดันมาพึ่งเอะใจว่าทำไมมันตีมิสบ่อย เลยไปดูปรากฏว่ามีability เป็น Hustle (ซึ่งป้าต้องการ Serene Grace) คราวนี้ป้าก็นำไปฝากที่ Day-c ตัวแม่เป็นเมตาม่อน ตัวพ่อเป็นโทเกติค อยากจะทราบว่า... ตัวลูกมีโอกาสออกมาเป็น Serene Grace หรือไม่ (เพราะฟักมาสิบใบแล้วมันก็ยัง Hustle อยู่ดี)  :pika09:

คงมีมั้งครับ เพราะมันไม่ได้ระบุว่าความสามารถพิเศษจะถูกInheritจากตัวพ่อ/ตัวแม่ไปตัวลูก :pika04:

v

v

v

v

ไม่เกี่ยงเพศชายหญิง  :pocha01:

O [ ] O!!

[me=蒼月 竜太 [負け犬]]วิ่งไปหลบหลังโคยะ[/me]

มีโอกาส 50%/50% ค่ะ เรื่องของอบิลิตี้ ไม่เกี่ยงเพศชายหญิง  :pocha01:

ไม่รู้สิครับป้า ของผมก็เป็น -*-

ผมก็เลยแก้โดยการใช้โทเกคิส + พีจ๊อต

พอฟักออกมา ก็มีเซเรนเกรซ

แต่ขอย้ำ นี่เป็นแค่การลองที่อาจจะบังเอิญของลูซังนะฮะ...

ย้ำ บังเอิญ~!

ขอบคุณทุกคนจ้า หลังจากที่ฟักมาหลายใบในที่สุดก้ได้แล้ว!!! เฮ่อๆ

ถ้าป้าเสียดายก็ใช้แค่pokesavแก้นิสัยก็ได้มั้ง

ป้าเล่นตลับแท้นะเออ  :pika07:

ว่าแต่มันสุ่มตอนไหนเหรอครับ - -?

ออกไข่มา

รับไข่

ไข่ฟัก

" post="17588" timestamp="1282656985"]

ว่าแต่มันสุ่มตอนไหนเหรอครับ - -?

ออกไข่มา

รับไข่

ไข่ฟัก

จากที่ป้าสังเกตุน่าจะเป็นตอนที่รับไข่/ฟักไข่ (ก็เราไม่เห็นมันฝักเป็นไข่ใบเป็นๆ แต่ตาลุงเก็บไว้ให้ ถือว่าเป็นกรณีเดียวกันแล้วกันเนอะ) เพราะ ป้าลองเซฟแล้วฟักใหม่ (ทำให้เหลือก้าวเดียวฟัก) พบว่านิสัยเดิมความสามารถเดิมเป๊ะๆ

ไม่แน่ใจว่ามันสุ่มPVตอนออกไข่มา หรือสุ่มตอนที่เราไปรับไข่มาจากคุณตากันแน่ -*-

แต่รู้สึกคงไม่ใช่ตอนที่ไข่ฟักออกมาเป็นตัวแล้วล่ะครับ - -a

แต่น่าจะตอนที่โปเกม่อนออกไข่มา(ตั้งแต่คุณตาได้ไข่จากโปเกม่อนจนถึงก่อนที่เราจะรับไข่มา)

เพราะเกมมันคงกำหนดแล้วว่าไข่ที่NPCเป็นโปเกม่อนตัวไหนอะไรยังไง ก็น่าจะสุ่มพร้อมๆกันไปด้วย

มันสุ่มตอนรับไข่ครับ ค่าRNG เริ่มที่ตรงนั้นครับ

สรุป ก่อนกดรับไข่ เซฟไว้ก่อน แล้วค่อยรับไข่เอาไปแว้นสินะ = ="

ไม่ได้แบบที่ต้องการก็โหลดใหม่

ระหว่างวิ่งไปวิ่งมารอไข่แตก ไปรับไข่ใหม่ง่ายกว่าครับ

ถ้าพ่อ-แม่รักกันดีไข่ดกมากๆครับ อิบุยในตลับเพิร์ลผม มี2Boxแล้ว

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.