Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

มาขอข้อมูลหน่อยครับ ทุกท่าน

Unicorn

Recommended Posts

คือ ผมร้าหลังมากเลย ยิ่งไปอ่านเจอ แจกโปเกมอน ผ่านระบบ wifi  มันแจกยังไงหรอครับ ขอข้อมูลหน่อย แล้วจะเปิดwifi ในเครื่องตรงไหนครับ หรือ ต้องไปต่อสายติดกับเครื่องคอม ไรพวกนี้อะครับ งง มากเลย เห็นว่ามีระบบ ที่ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ไรพวกนี้ด้วย ต่อเข้าคอมแล้วเราจะทำอะไรได้บ้างครับ  ขอบคุณคำตอบร่วงหน้าด้วยนะครับ

คือ ผมล้าหลังมากเลย ยิ่งไปอ่านเจอ แจกโปเกมอน ผ่านระบบ wifi  มันแจกยังไงหรอครับ ขอข้อมูลหน่อย

แล้วจะเปิดwifi ในเครื่องตรงไหนครับ หรือ ต้องไปต่อสายติดกับเครื่องคอม ไรพวกนี้อะครับ งง มากเลย

เห็นว่ามีระบบ ที่ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ไรพวกนี้ด้วย ต่อเข้าคอมแล้วเราจะทำอะไรได้บ้างครับ  ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าด้วยนะครับ

แก้การสะกดคำให้นิดนึง

วายฟาย คือสัญญาณอินเตอร์เน็ตไร้สายครับ

การต่อ คอมพิวเตอร์ของเราก็ต้องมีตัวกระจายสัญญาณวายฟายก่อนน่ะครับ  แล้วก็ เซ็ตตัวเร้าเตอร์ให้เชื่อมได้ด้วย

ทั้งนี้และทั้งนั้น เราไม่สามารถไปเชื่อมต่อกับพวก truewifi ได้ เนื่องจากมันติดใส่รหัสหน้าเวป ซึ่งเครื่อง nintendo DS ไม่สามารถทำได้

แล้วก็ไปเ็ซ็ตการเชื่อมต่อวายฟายที่ เมนูก่อนโหลดของโปเกมอนครับ ที่อันล่างสุด

แต่ก่อนจะเซ็ตได้ ก็ให้ไปเซ็ตรหัส ตามเวปนี้น่ะครับ แล้วเมนู Mystery Giftจะขึ้นมาให้โหลด

http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Mystery_Gift

ส่วนเชื่อมกับคอม ไม่มีนะครับ ไม่เกี่ยวอะไรกันเลย

สุดท้ายแล้ว โปเกมอนที่แจกไปแล้วทางนินเทนโด้ไม่แจกย้อนหลังนะครับ เช็คดีๆด้วยว่า ตอนนี้นินเทนโด้แจกอะไรอยู่ตรงกับโซนของเกมของคุณน่ะครับ (Japan/US/Europe/Australia/Korea)

เสริมจากท่านเจ็ทนะครับ

ระบบที่ว่าเชื่อมเข้าคอม คือระบบใหม่ที่กำลังจะเกิดขึ้นใน Gen 5 เป็นครั้งแรกน่ะครับ โดย ณ ตอนนี้ เกมส์โปเกมอน Gen 4 ไม่มีภาคไหนที่สามารถเชื่อมเข้ากับคอมได้นะครับผม

ใจมากครับ คุณ>>ShadoWSneaK<< ส่วนข้อมูลทางคุณ Neuf de Coeur  อ่านแล้ว งงเลย :pika09: ไม่ค่อยเข้าใจเลย เรื่องระบบ wifi ผมรู้จักแต่มะรู้ว่ามันจะใช้กับเครื่อง ds ยังไง ในเรื่องเกี่ยวกับ pokemonอ่า :pika02: 

[เพิ่มเติม]อีกเรื่องครับ pokemon HG/SS กับ PT ภาคไหนเนื้อเรื่องยาวกว่ากันครับ และภาคไหนมีโปเกมอน เยอะกว่ากันครับ และอีกข้อ ภาคไหนมีความสมบูรณ์มากกว่ากันครับ

Platinum เหมือนเอา Diamond กับ Pearl มารวมกันน่ะค่ะ ความสมบูรณ์มากสุดแล้ว  :pocha01:

เซ็ทวายฟายนะครับ

1.ต้องมีอุปกรณ์ส่งสัญญาณ wireless หรือหาสัญญาณที่ไม่ล็อกให้ได้ก่อนครับ

อันนี้คือถ้าไม่มี wireless router หรือ USB Wi-fi ที่บ้านก็ต้องไปหาสัญญาณจากสถานที่ที่มีบริการวายฟายนะครับ ไม่ใช่จะต่อกับคอมได้ - - แต่ผมว่าหายากนะ ถ้าที่บ้านใช้ modem ธรรมดาต่อเน็ต ก็ไม่สามารถเชื่อมต่อได้นะครับ  

*การเชื่อมต่อตามที่ผมเข้าใจคือต่อสัญญาณใช้ได้ในDS เท่านั้นนะ เล่นในคอมไม่แน่ใจ

2.เปิดเกมโปเกมอนหรือเกมอะไรก็ได้ที่มีเขียนว่า NINTENDO WI-FI CONNECTION SETTINGS (สำหรับโปเกมอนจะอยู่ในหน้าเดียวกับ CONTINUE , NEW GAME )

3.เลือกปุ่มสีน้ำเงินๆ ใหญ่ๆนะครับ

4.เลือก CONNECTION 1 2 หรือ 3 เลือกได้หมดครับ

5.เลือก Search for ... ด้านบนนะครับ แล้วเครื่องจะหาสัญญาณให้

6.เลือกสัญญาณแล้วเชื่อมต่อได้เลย เสร็จแล้วมันจะเทสการเชื่อมต่อสัญญาณให้ ถ้าไำด้ก็เสร็จพิธีครับ

เอาส่วนที่เป็นต่อวายฟาย เอาส่วนนี้ให้เสร็จก่อนครับ ถ้าต่อได้ค่อยมาถามเรื่อง mystery gift ต่อละกันครับ เพราะมันยาว

อ่อ ใจจ้า ก็เหมือน มือถือเลยอะแบบนี้ เข้าใจละ...สงไสต้องกลับไปมหาลัยซักหน่อย55..แล้วมีข้อมูลไหมครับว่าต้องเอาโปเกมอนที่เค้าแจกยังไง

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.