Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เรื่องการพัฒณาร่าง ครับ งง

Unicorn

Recommended Posts

คือเจ้า Tangela [ตัวที่คล้ายๆต้อหญ้าขึ้นเต็มตัวมันอะครับ] อยากรู้ว่ามันจะกลายร้างเป็น Tangrowth ได้ยังไงครับ

อีกเรื่อง ตอนนี้ผมใช้ Dsl อยู่ แล้วมแผนแท้ภาค Emereld  อยู่  แต่ผมอยากโอนโปเกมอนไปภาค Pt ผมต้องทำไงครับ เหมือนเคยเห็นมีคนบอกมีเครื่องเดียวก็โอนได้ ปล. ผมมีแผ่นแท้ทั้งคู่เลยครับ{E}  :pika11:

คือเจ้า Tangela [ตัวที่คล้ายๆต้อหญ้าขึ้นเต็มตัวมันอะครับ] อยากรู้ว่ามันจะกลายร้างเป็น Tangrowth ได้ยังไงครับ

อีกเรื่อง ตอนนี้ผมใช้ Dsl อยู่ แล้วมแผนแท้ภาค Emereld  อยู่  แต่ผมอยากโอนโปเกมอนไปภาค Pt ผมต้องทำไงครับ เหมือนเคยเห็นมีคนบอกมีเครื่องเดียวก็โอนได้ ปล. ผมมีแผ่นแท้ทั้งคู่เลยครับ{E}  :pika11:

114.png ไป 465.png

ให้ Tangela เลเวลอัพโดยที่ "ต้อง" มีท่า Ancientpower ติดด้วยกับตัวค่ะ ไม่จำกัดเงื่อนไขเลเวล

ขอบคุงจ้า  แล้วก็เรื่อง Dsl ท่านที่รู้ฝากตอบทีนะครับ  :pika06:

ขอบคุงจ้า  แล้วก็เรื่อง Dsl ท่านที่รู้ฝากตอบทีนะครับ  :pika06:

การพอร์ตโปเกมอนจาก GBA ไปสู่ NDS สามารถทำได้ดังขั้นตอนต่อไปนี้ครับ

1. จบเกมส์ก่อน 1 รอบ

2. เสียบตลับแท้ GBA ภาคที่คุณจะพอร์ต ในช่ิือง GBA ของ NDS/NDSL (DSi ไม่มีเน้อ เสียใจด้วย =w=")

3. เปิดโปเกมอนภาค NDS ซะ (D/P/Pt/Hg/Ss)

4. ก่อนที่จะกด Continue ให้เลื่อนลงไปที่คำสั่ง Migrate From... (อยู่ที่ภาคที่คุณเสียบไป เช่นถ้าคุณเสียบภาค Emerald ก็จะขึ้นคำสั่ง Migrate From Emerald ครับ)

5. จัดการเลือกโปเกมอน 6 ตัวที่ต้องการพอร์ตเข้า

6. เมื่อเลือกได้แล้ว ให้ออกมา แล้ว Continue เกมส์เลย

7. Fly ไปที่ Pal Park โดยในเขตชินโอ จะอยู่บริเวณถนนหมายเลข 221 (Surf ลงมาจาก マサゴタウン (Sandgem Town)) ส่วนเขตคันโต จะอยู่ที่ セキチクシティ (Fuchsia City)

8. คุยกะเจ้าหน้าที่ แล้วก็วิ่งเข้าไปจับเล้ย~!!

อ้อ เมื่อพอร์ตโปเกมอนมาแล้ว โปเกมอนในเซฟของ GBA ของเราจะหายไปนะครับผม =w="

เผื่อไม่เคลียร์ การโอน โอนได้วันละหกตัวนะครับ

ถ้ามีหลายตัวก็ใช้เวลาหลายวันนิดนึง

แล้วก็ เกมของDSและGBAต้องเป็นภาษาเดียวกันด้วยนะครับ

ขอบคุณจากหลายๆท่านครับ   ผมมีคำถามมาเพิ่มอีกแล้วละ คือ ภาค Emereld ผมเล่นๆอยู่แล้วไปเจอ สะพาน ที่มันสีขาวๆเรียวๆอะครับ แต่ผมเดินข้ามไม่ได้อะครับต้องทำไงถึงจะข้ามได้หรอครับ ลองขี่จักรยานก็ไปได้แค่ท่อนเดียว จะกระโดดข้ามไปอีกท่อนไปไม่ได้อะครับ :pika09: ปล.รบกวนอีกนิด ภาคนี้มีหินธาตุไฟให้ก็บไหมครับ แล้ว กาดี้ละ มีให้จับไหม

ภาค Emereld ผมเล่นๆอยู่แล้วไปเจอ สะพาน ที่มันสีขาวๆเรียวๆอะครับ แต่ผมเดินข้ามไม่ได้อะครับต้องทำไงถึงจะข้ามได้หรอครับ ลองขี่จักรยานก็ไปได้แค่ท่อนเดียว จะกระโดดข้ามไปอีกท่อนไปไม่ได้อะครับ

ต้องใช้จักรยานแบบกระโดดได้ค่ะ(Acro Bike)ซึ่งต้องไปที่ Mauville City ถึงจะได้ค่ะ(ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่เป็นไรค่ะ ส่วนถ้ามีจักรยานอีกอันต้องไปเปลี่ยนค่ะ)

แล้วก็สะพานสีขาวๆเรียวๆให้ใช้จักรยานAcro ข้ามไปโดยกดปุ่มBค้างไว้แล้วมันจะโดดดึ๋งๆค่ะ พอมันโดดแล้วก็ให้กดทิศทางที่จะไปได้เลยค่ะ :pika01:

ภาคนี้มีหินธาตุไฟให้ก็บไหมครับ แล้ว กาดี้ละ มีให้จับไหม

หินไฟสามารถนำไปแลกเปลี่ยนโดยใช้ Red shard กับบ้านที่มีชายคนหนึ่งอยู่ในเส้นทางหมายเลข124ค่ะ(เป็นเกาะกลางทะเล) และสามารถเก็บได้ที่Fiery pathใกล้กับเมืองLavaridge city(เมืองยิมไฟ)ค่ะ(แต่ปกติไม่มีขายนะคะ ต้องเก็บเอา)

แล้วก็การ์ดี้ไม่มีให้จับในภาคนี้ค่ะ ต้องเทรดเอา

Credit: www.serebii.net

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.