Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Guru ทุกท่านไขข้อข้องใจตรงนี้ที สงไสมานานแล้ว

Unicorn

Recommended Posts

คือผมเล่นภาค emerald อยู่อะครับ ทีนี้เวลาเก็บเลเวลโปเกมอน ผมจะให้โปเกมอนที่ต้องการเวล[ในที่นี้คือ flygon]ถือเครื่องมือที่มันแชร์ค่าประสบการณ์เอาไว้ ทีนี้พอเลเวลอัพถึงขั้นที่ควรจะได้สกิลใหม่แต่มันไม่ได้อะครับ งง ตรงนี้ละ มันเกี่ยวกับเครื่องแชร์ค่าประสบการณ์ไหมครับเพราะตอนนี้โปเกมอนผมมีอีกหลายตัวเลยที่ไม่ได้สกิลใหม่ ผมเลยสงไสอ่า  แล้วถ้าใช่ทำไงให้ได้สกิลที่เลเวลเกินมาแล้วได้บ้างไหมครับ :pika09:

อันนี้ไม่รู้สิเพราะไม่เคยใช้เครื่องแชร์ค่าประสบการณ์

แต่ถ้าจะให้ใช้ท่าที่เลเวลเกนไปแล้วก็คงต้องซื้อมาใส่หรือไม่ก็ใส่สูตร

ขอโทดทีครับ มะกี้ไปลองมาหลายทีแล้ว ผมว่าคงเป็นที่ภาคชัว100% เลยเพราะผมดันไปดูตารางสกิลของภาค hg/ss โทดทีครับ เจ้าของบอร์ดมา ก็ลบกระทู้ได้เลยนะครับ  :pika02: หรือถ้าท่านใดมีตารางสกิลภาค emerald จะขอบใจมากๆเลยงับ :pika06:

ขอโทดทีครับ มะกี้ไปลองมาหลายทีแล้ว ผมว่าคงเป็นที่ภาคชัว100% เลยเพราะผมดันไปดูตารางสกิลของภาค hg/ss โทดทีครับ เจ้าของบอร์ดมา ก็ลบกระทู้ได้เลยนะครับ  :pika02: หรือถ้าท่านใดมีตารางสกิลภาค emerald จะขอบใจมากๆเลยงับ :pika06:

ไม่ต้องลบหรอกครับ อาจจะมีคนมีปัญหาแบบนี้บ้างก็ได้ ไว้ให้เขาเป็นกรณีศึกษาครับ

ขอบคุณข้อมูลครับ :pika10:  ขอถามต่ออีกนิดนึงครับ เกมส์โปเกมอน ทุกๆภาค ภาษา U กับ E มันต่างกันไงหรอครับ เห็นเปงอังกิดเหมือนกันเลย และอีกข้อครับ ภาคpt นี่เวลาในเกมส์มันจะเหมือนกับเวลาในเครื่องเราใช่ไหมครับ แต่ถ้าเล่นในรอมมันจะเริ่ม ที่เที่ยงคืนใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกไหมหว่า

U โซน อเมริกา

E โซน ยุโรป

สำหรับโปเกมอน การแจกของอาจจะต่างกันครับ เพราะว่า Eออกช้ากว่าU

ส่วนเกมอื่นๆทั่วไป E จะมีภาษาอื่นๆให้เลือกเล่น (สเปน เยอรมัน โปรตุเกส ฝรั่งเศส และ อาจจะมีอื่นๆ)

รอมในDS โปเกมอนทุกเกมอ้างอิงจากเวลาในเครื่องDSครับ ไม่มีเริ่มเที่ยงคืนตามที่เข้าใจนะครับ

ถ้าเล่นในคอม รู้สึกว่าจะอ้างอิงจากนาฬิกาของวินโดวส์นะ รอคนมาคอนเฟิร์มอีกที -*-

ถ้าเล่นในคอม รู้สึกว่าจะอ้างอิงจากนาฬิกาของวินโดวส์นะ รอคนมาคอนเฟิร์มอีกที -*-

ครับ เวลาตามนาฬิกาด้านล่างขวาเลยครับ ส่วนวันยังเป็นตามในเกมครับ

เราสามารถปรับวันในเกมได้เหมือนกัน เช่น ในเกมเป็นวันอังคาร แต่ในคอมเป็นวันศุกร์

พอเราปรับในคอมเป็นวันเสาร์ ในเกมก็จะเป็นวันพุธครับ

อ้อ

ปกติแล้วภาษา E จะเป็น พวกโซนยุโรปครับ

แต่สมมติบางทีคนไทยก็สับสนอย่างนี้ล่ะครับ

พอโหลดเกมมา  และอยากจะแจกบ้าง ก็แจกอันที่โหลดมา

ตอนโหลดก็โหลด (U)  แต่พอแจกจริง  บางทีเอาอาจจะเปลี่ยนชื่อไฟล์ และไม่เข้าใจว่า EกับU มันต่างกันยังไง  ก็เลยใส่ (E) ไปซะก็มี = =

ส่วนมากที่โหลดกันเป็นของยุโรปครับ

อยากรู้ว่าเราเล่นของโซนไหนอยู่เปิดกับ A-Map ดูก็ได้ครับ

ส่วนมากที่โหลดกันเป็นของยุโรปครับ

อยากรู้ว่าเราเล่นของโซนไหนอยู่เปิดกับ A-Map ดูก็ได้ครับ

ผมว่ามันก็เฉลี่ยๆนะ

คนเล่นญี่ปุ่นอยู่แล้ว ออกมายังไงก็เอาญี่ปุ่นมาเล่นเลย

คนที่ติดตามมาตลอดเพื่อรออังกฤษ ภาค U ออกมาให้เล่นก่อนอยู่แล้ว

ส่วนภาคEก็คงเป็นพวกมาสนใจจะเล่นทีหลังครับ อาจจะรู้ไม่เท่าถึงการ หรืออะไรก็แล้วแต่

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.