Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

rom gbaครับ เเนะนำตัวโหดๆไห้หน่อยครับ

semza555

Recommended Posts

GBA  หมายถึง  RSEFrLg แน่เลย....

ผมก็แนะนำได้ไม่กี่ตัวครับ....

บันกิรัส (Tyranitar)

โบมันดา (Salamence)

รุนปาป้า (Ludicolo)

มิโลคารอส (Milotic)

เกนการ์ (Gengar)

อีกอย่างนะคะ ผู้เล่นต้องเลือกท่าให้ถูกต้อง ว่าอะไรต้องใช้ตอนไหนด้วยค่ะ

เพราะว่าถ้าใช้ท่าผิดแล้วอาจจะพลิกเกมได้เลยค่ะ :pika01:

Guest bulbabenz

ต้องวา่งแผนกัน เยอะ...

แล้วก็อย่าลืม ต้องฝึกEVs ด้วย.............

ส่วนเรื่องเลือกตัว ลองขุด ๆ จากทีมที่มีก่อน หรือเลือกตามถูกโฉลก

ถ้าไม่งั้นก็ตามที่นายชาโดวแนะนำ ไปหามาเลี้ยงดู

แล้วจะรู้ว่ามีอะไรอีกเยอะ

หุหุหุหุ

ปล.  Hyper beam  ไม่ได้ช่วยให้ชนะนะครับ.....

และการใช้โปเกม่อนเก่ง โปเกม่อนเทพ โปเกม่อนในตำนาน  ก็ไม่ได้มีผล เท่าฝีมือจริงๆครับ

ที่สำคัญที่ขาดไม่ได้  โปเกม่อนแต่ละตัวนั้น  ความสามารถจะไม่เหมือนกัน

บางตัวอาจจะไม่มีทางติดพิษเลย(Immunity ของ Snorlax) บางตัวทั้งที่เป็นตัวเดียวกันแต่ status ยังไม่ต่างกันเลย

เพราะว่ามันมีความต่างกันที่  นิสัย(Nature)  ค่าพิชิตศัตรู(EV/Effort Value) ค่า DV

และก็  Status ของโปเกม่อน "ไม่"เกี่ยวกับเพศ  นะครับ อย่าเข้าใจผิด

มีอะไรอยากถามก็ลองถามมาเรื่อยๆแล้วกันครับ  ทุกคนน่าจะพอแนะนำเรื่องดีๆ ที่คุณเองก็อาจจะคิดไม่ถึงได้เหมือนกัน......

อ้อ  บทความที่เป็นประโยชน์ในบอร์ดนี้  จะอยู่ในหมวด "ห้องสมุด" นะครับ  ลองไปคุ้ยอ่านดูได้ครับ  น่าจะได้ความรู้เยอะเลย

ปล. ชื่ออะไรอ่ะครับ  ผมชื่อโน้ตนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ใช่ครับ มีโปเกม่อนเทพแต่ไร้ฝีมือ ก็แพ้คนใช้ร่างแรก6ตัวแต่มีฝีมือนะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ระหว่างเล่นไปแล้วจะมีเทคนิคแผนการเล่นขึ้นมาเองครับ พอได้ฝีมือแล้วกับความรู้แล้ว ก็ฝึกEVs เพราะเป็นตัวแปรค่าความเก่งกาจของโปเกม่อนนั้นๆ ถ้าในรอมGBA ก็อย่างที่พี่โน๊ตแนะนำนะครับ หรือถ้าจะเพิ่มกว่านั้นก็อยู่ว่าใช้ตัวใหนถนัดมือนะครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.