Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Gallery~] อัลบั้มภาพขาดๆ เกินๆ บ้านมาชิโระ

WisdomWing

Recommended Posts

รูปแรก OC สุดเลิฟ~

ฟุเรอิจ๊างงงง~ >w< (ลบแล้วลบอีก 555+)

ตอนปล่อยผมเปีย

แอบเปลี่ยนแว่น (ฮา)

วาดประกอบฟิคให้มิกะจัง

แบล็กไลท์ ทริกซี่ (แขนไม่สมส่วน มือเน่า OTL)

ฝากติชมด้วยจ้า~ เดี๋ยวว่างจะมาลงอีกเรื่อยๆ  :pika10:

เราว่าโดยรวมดูดีหมด สรุปโอย ชอบทุกรูปเลยล่ะ ไม่ตัดเส้นหรือแรเงาซักหน่อยล่ะจ้ะ?

แล้วก็ว่างๆ น่าจะลงสีบ้างนะ >.<!~

โฮ้ยยยยยย วาดได้เท่านี้ก็งามหลายๆแล้ว ขนาดผมเองก็ยังตัดเส้นไม่เป็นเล้ย =_=

ฟุเรอิสาวแว่นนนนนนนนนนน อ๊างงงงงงงง รูป 2 นั่นนอนรึเปล่าอ่ะ ชอบมาก~

มีเจ๊แบล็กไลท์ของผมด้วย~! แต่ก็อย่างที่ว่า แขนเล็กไปนิด มือก็...อ่านะ แต่ดีที่ในมือถือกระถางด้วย ชอบอ้ะ~! >w<

จะตามมาชมเรื่อยๆเน้อ~

• 4 weeks later...

แปะรูปวาดสมัยม.ต้น~

ว่าจะวาดอัลเซอุส แต่กลายเป็นตัวอะไรไม่รู้ (ฮา)

วาดเป็นตัวละครในฟิคเดสทินี่เมื่นานมาแล้ว

ลองวาดเกราะแบบนี้ดู กล้องโทรศัพท์เลยไม่ชัดค่ะ

แอบหัดวาดหน้าคนในห้องเรียนตอนม.2

ช่วงบ้ากระต่าย =w=

ลองวาดออริเป็นคนธรรมดาดู แต่ก็ไม่ได้เอาออกมาใช้ซะที

วาดต่อ เน่ากว่าเดิม orz

หัดวาดหน้าคนแบบไม่ร่าง แต่สุดท้ายตอนนี้ก็ต้องร่างก่อนทุกครั้งอยู่ดี  :pika05:

ลืมไปหลายรูป เพิ่มๆๆๆ

บ้ากระต่ายอีกรูป

ตัวนี้วาดตอนม.1 อิมเมจของฟุเรอิในช่วงแรก

ลอง SD บ้าง

ลองวาดอาวุธดู

หมดละค่ะ ^^ ไม่ค่อยชัดเนอะ มืดด้วย กล้องมือถือถ่ายช่วงเย็นๆค่ะ เก็บไว้นานพอสมควร พึ่งนึกได้ว่ามีเลยเอามาอัพแก้ขัด  :pika01:

เดี๋ยวกลับมาจากค่ายค่อยมาลงเซ็ตต่อไป กะลังหาทางวาดกระโปรงนักเรียนให้มันได้อยู่ค่ะ ยังจัดการพวกรอยยับที่เสื้อไม่ได้ด้วย พึ่งหัดวาดเสื้อผ้า เพราะก่อนหน้านี้ไม่นานวาดได้แค่หัว ^^

ว่าจะวาดอัลเซอุส แต่กลายเป็นตัวอะไรไม่รู้ (ฮา) - ถึงจะไม่ใช่อัลเซอุส แต่วาดได้มีเหลี่ยมๆคมๆสวยครับ ชอบ!

ลองวาดเกราะแบบนี้ดู กล้องโทรศัพท์เลยไม่ชัดค่ะ - ตรงส่วนขานี่เอาแบบมาจากพัลเคียรึเปล่าครับ คล้ายมาก วาดเกราะเหมือนหุ่นยนต์เลย แต่สวยมากครับ

ช่วงบ้ากระต่าย =w= - กระต่ายน่ารัก =w=

[ลองวาดออริเป็นคนธรรมดาดู แต่ก็ไม่ได้เอาออกมาใช้ซะที - เอ๊ะแต่ผมชอบแฮะ เด็กสาวผมยาวใส่ชุดคล้ายเด็กผู้ชาย

วาดต่อ เน่ากว่าเดิม orz - อืม...ต้องวาดทรงผมของซาไนท์ให้กลมกว่านี้น่ะนะ

บ้ากระต่ายอีกรูป - เอิ่ม ไอ้ที่ติดตรงแก้มกระต่ายนั่นอะไรเหรอครับ

ลองวาดอาวุธดู - เห็นแล้วนึกถึงเคียวในเรื่องยมทูตสีขาวแฮะ

รูปมารอบนี้เยอะมากเลยแฮะ แถมดูจะวาดหลายแนวเสียด้วย =_=

Guest bulbabenz

ดูดีทุกอันเลยแฮะ

**หันมามองลายเส้นตัวเองปัจจุบัน...

....

...

.

**สลบ**

รูปมารอบนี้เยอะมากเลยแฮะ แถมดูจะวาดหลายแนวเสียด้วย =_=

ขอบคุณทีึ่เข้ามาเม้นค่ะ ดีใจกับคำชมมากๆเลย ที่วาดหลายแนวเพราะมันวาดหลายช่วงเวลาค่ะ เป็นรูปที่วาดช่วงม.1-ม.3

ดูดีทุกอันเลยแฮะ

**หันมามองลายเส้นตัวเองปัจจุบัน...

....

...

.

**สลบ**

วาดไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เข้าที่ค่ะ เราตอนแรกๆก็เละเหมือนกัน

เราว่าโดยรวมดูดีหมด สรุปโอย ชอบทุกรูปเลยล่ะ ไม่ตัดเส้นหรือแรเงาซักหน่อยล่ะจ้ะ?

แล้วก็ว่างๆ น่าจะลงสีบ้างนะ >.<!~

ลงสีนี่ไม่ไหวจริงๆค่ะ ตอนนี้กำลังฝึกใช้สีโคปิกอยู่ TT TT

เอาล่ะค่ะ มาลงชุดต่อไปกัน

ลองเอาโคจัง(สีโคปิก) มาระบายดู เป็นรูปแรกที่ระบายจริงๆจังๆค่ะ แต่ก็เน่า... อันนี้เป็นปกสมุดวาดรูปของเราค่ะ เห่อลูกสาว(โคจัง) มาก เดี๋ยวค่อยวาดมัสคอต ^^

อินลัสการ์เดี้ยนประจำเมืองอาคุมะของมิกะจังค่ะ แต่เปลี่ยนพล็อตแล้วอาจไม่ได้เอามาใช้

อินลัสอาคุมะเหมือนกัน แมวน้อยของวาว่าคุงค่ะ วาดไปวาดมาเป็นเร็นจังซะงั้น

อันนี้เผา 15 นาที OC มาชิโระ ฟุมิกะค่ะ

และแกลประจำบ้านมาชิโระขอเสนอ.....

แต่น.... แต๊น.....

มาชิโระ ฟุเรอิ ค่า~ กว่าจะคิดเครื่องแบบโรงเรียนประจำเมืองอาคุมะได้ แต่ก็ออกมาเรียบๆ รูปนี้ส่วนตัวชอบมากๆค่ะ ค่อยหาโอกาสลงสี ^^

มีอะไรก็เชิญติชมเช่นเคยค่ะ ขนาดของรูปยังไม่ได้ปรับให้พอดี ไม่มีเวลาจริงๆค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ

• 7 months later...

วาดวันเกิดเพื่อนสดๆร้อนๆ ลุกขึ้นมาเผาตอนตีสอง orz

อันนี้ก็วาดวันเกิดเพื่อนเหมือนกันค่ะ เกิดวันเว้นวัน แทบไม่ได้นอน TT TT

แวะมาแปะสองรูปแค่นี้แหละค่ะ ไม่ค่อยว่างมาวาดรูปเท่าไหร่ หาภาระมาให้หนักหัวตัวเองเรื่อยๆ  :pika12:

ผมชอบสไตล์การวาดของฟุเรอิซังมากอ่ะ ดูแล้วสบายตา+น่ารัก = =

แต่รูปล่างเสื้อมันดูตัวโคร่งมากอ่ะ เป็นผลจากการวาดกลางดึกอ๊ะป่าว - -

สวยยยยย  น่ารักมากๆค่ะ 

ขอบคุณค่า >w<!! นานๆ ถึงจะมีคนชมอะไรสักครั้ง  :pika06:

ผมชอบสไตล์การวาดของฟุเรอิซังมากอ่ะ ดูแล้วสบายตา+น่ารัก = =

แต่รูปล่างเสื้อมันดูตัวโคร่งมากอ่ะ เป็นผลจากการวาดกลางดึกอ๊ะป่าว - -

เสื้อตัวโตๆ จะได้ดูโลลิไงคะ /ผัวะ!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.