Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## กิจกรรมเติมซับนรกครั้งหน้า เอาไม่เอา ##

Dreammaker

กิจกรรมเติมซับนรกครั้งหน้า เอาไม่เอา  

39 members have voted

1. 1. กิจกรรมเติมซับนรกครั้งหน้า เอาไม่เอา

• เอา
      13
    • ไม่เอา
      26

Recommended Posts

อ่า สรุปเป็นข้อๆ ละกัน

1. คนเข้าร่วมเยอะขึ้นเรื่อยๆ (อันนี้ดีนะ)

2. คนโหวตน้อยลง อาจเป้นเพราะขี้เกียจอ่าน ไม่ตลก ไม่ถูกใจ (อันนี้ละประเด็น)

3. หลายคนคิดมุกไม่ออกแล้ว เบื่อแล้ว (แต่ก็ยังส่งมาเรื่อยๆ)

เพราะงั้น เลยคิดว่า จะพักกิจกรรมครั้งหน้าเอาไว้ละกัน คิดว่ายังไงครับ

โหวต 10 วันคงพอ

อยากให้มีกิจกรรมแต่ไม่เอาแบบเดิมแล้วมันจำเจซ้ำซากเกินไป

คือยอมรับว่าขี้เกียจอ่านขิงๆครับ เยอะมาก 30 กว่าอัน หลังๆมานี่ช่องยาวมากกก หมดปัญญาอ่านฮะ  :pika11:

ไม่ค่อยส่ง/อ่าน/โหวตอ่ะครับ

ปกติไม่อ่านพวกซับนรกอยู่แล้ว นอกจากอันที่เค้าว่าฮาจริง

บางมุขก็เหลือเกิ๊น เล่นมาได้

แถมบางอันเดี๋ยวอ่านซ้ายไปขวาขวาไปซ้าย มึน - -

ตั้งกฎให้กลับด้านภาพ/ช่องได้ แล้วให้อ่านซ้ายไปขวาหมดเลยก็ดีนะครับ - -*

แต่ก็นั่นแหละ ผลงานเยอะมาก + เจอมุขบางอันเข้าไปแล้วแบบว่า.....

Ps. ถ้าทำได้ ก็อยากให้ช่วยๆจัดตัวอักษรให้มันกลางๆช่องกันหน่อยก็ดีนะครับ

เบ้ซ้ายเบ้ขวามันแลดูไม่ค่อยน่าอ่าน - -"

มุขน่ะ เล่นแค่รอบเดียวก็พอแล้ว เล่นซ้ำๆ กันมันก็ไม่ฮาพอดีน่ะสิ!

... (คำแปล : กิจกรรมนี้ ยิ่งจัดยิ่งจะแป้กนะคะ)

ห่างกันสักพัก... ห่างกันสักพัก~*

[me=เครทคุงสุดหล่อ!]เต้นโคฟเวอร์เลียนแบบ WAII[/me]

ส่วนตัวมีความเห็นกลางๆแหละ  ว่าจัดก็ได้้  พักก็ได้

สามครั้ง ผมลงมาช่วยโหวตทันแค่ครั้งที่ 2 ครั้งเดียวเอง

ลองเปลี่ยนมาเป็นช่องสั้นๆ สิครับ  แบบช่องเดียวจบ  น่าจะทำให้คนอ่านเยอะขึ้นบ้างนะ

แล้วแต่อะพี่

แต่ผมว่าถ้าจัดกิจกรรมซ้ำๆเดิมๆ ผมว่ามันก็จำเจนะ - -"

เรานั่งอ่านจนหมดทุกครั้งนะ

แต่เพิ่งมีโอกาสโหวตตอนรอบล่าสุดนี่เอง (รอบก่อนๆลืม ส่งโหวตไม่ทัน)

ส่วนตัวแล้วไม่ไ้ด้คิดอะไรมาก

เหมือนกับว่ามันจัดต่อเนื่องกันหลายครั้ง จนตอนนี้สายตามองหาแต่แบนเนอร์กิจกรรมซับนรกรอบใหม่แล้วล่ะ orz

ลองเปลี่ยนเป็นกิจกรรมอื่นดูบ้างดีกว่านะฮะ เพราะรู้สึกว่าคนเริ่มเบื่อๆยังไงไม่รู้

ปล.แต่ผมชอบนะ ฮาดี :pika01:

ผมก็ว่าเหมือนคนอื่นนะ ผลงานเยอะมากๆ

จนบางทีก็ขี้เกียจอ่าน น่าจะพักไปสักพักนึง

ผมถามต่อตรงนี้้เลยและกัน

มีใครจะเสนอกิจกรรมมั้ย??

ผมยังไงก็ได้อ่าาา...

(แต่กิจกรรมซับนรกไม่ได้ร่วมทุกครั้งเลย - -*)

โหวตไม่เอาละกัน

กิจกรรมยำ Sprite Gen5 (ออกมาครบแล้วนะเออ)

พูดถึง sprite ... ไม่ได้เห็นนานเหมือนกันแฮะ

นึกถึงสมัยบอร์ดรุ่นแรกที่เกือบทุกคนจะมีเทรนเนอร์การ์ดห้อยที่ลายเซ็น  :pika04:

กิจกรรมเกี่ยวกับสไปรท์ก็น่าจะดีมั้ง?

หรือจะทำประกวด Trainer Card ไปเลย อิอิ

[me=bluewind]คึกละโว้ยยยยยยยย[/me]

Guest bulbabenz

เมื่อคืนไอเดียบรรเจิดไม่รู้เรื่อง

เดี๊ยวถ้าคิดถึง จะลองเปลี่ยนจาก

"ซับนรก"

เป็น

"Patchนรก"

แทน

ฮุฮุฮุฮุฮุฮุ

กิจกรรมยำ Sprite Gen5 (ออกมาครบแล้วนะเออ)

อันนี้คุยกะปอมแล้ว รอปอมทำตอนปิดเทอมอ่ะ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.