Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Fiction] The Pokemon Rainbow (After the rain)

ดช.เค้ก ไม้เอกสามตัว

Recommended Posts

MY TALK

ฟิคเรื่องแรก ที่นำเสนอโดยข้าพเจ้าเอง มิใช่ใครอื่น .. ขอฝากเนื้อฝากตัวและ ติชมด่าได้ตามสบายเลยเถิดท่านผู้หลงเข้ามาอ่าน

The Pokemon Rainbow (After the Rain) ..  เรื่องราวจะเป็นอย่างไรนั้น ติดตามได้เลยขอรับ ..

สำหรับวันนี้ขอเสนอ [280910] อารัมภบท (บทนำของเรื่อง)

สำหรับวันนี้ขอเสนอ [280910] EP 1 MIJUMARU & BLACK

สำหรับวันนี้ขอเสนอ [051010] EP 2 YUNIRAN !

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

อารัมภบท

ตึก ๆ ๆ ~ ~ เสียงฝีเท้าหนักที่ดูเหมือนใครสักคนวิ่งด้วยความเร่งรีบมากถึงมากที่สุด แฮ่ก ๆ ๆ ~ เขาหายใจแรงมากซึ่งมันคงเป็นผลจากการวิ่งด้วยความรีบและเร็วเป็นแน่

เอี๊ยด ปัง !!!!!! ~

ขออนุญาตนะคร๊าบ บ บ .. แฮ่ก ๆ เด็กหนุ่มในชุดเสื้อยืดสีดำลายทางพร้อมเสื้อกั๊กสีขาวที่ดูเข้ากันกับเสื้อยืดข้างกางกางขายาวสีดำ รองเท้าผ้าใบสีขาวซีด ตะโกนขึ้นหลังจากที่ได้เข้ามาในห้องห้องหนึ่งที่สภาพโดยรวมไม่ต่างจากแลปวิทยาศาสตร์ทั่วไปแต่ดูสะอาดอ้านและการจัดของภายในดูเป็นระเบียบมีเครื่องมือเครื่องใช้และชั้นหนังสือมากมายตั้งเรียงราย

และจากการตะโกนของเขาเมื่อครู่ ทำให้ คนที่อยู่ภายในห้องดังกล่าวอยู่แล้วหันมามองต้นเสียงด้วยความฉงนสงสัย บ้างก็ด้วยความตกใจเพราะตั้งใจทำอะไรอยู่ แต่ถึงกระนั้นพวกเขาก็ไม่ได้สนใจเด็กหนุ่มอะไรมากนัก

เด็กหนุ่มยืนพักจากเหนื่อยหอบเมื่อครู่อยู่หน้าประตูห้อง ก่อนจะเดินเข้าไปที่เค้าเตอร์ใกล้ประตูซึ่งมีหญิงสาวในชุดกาวน์สีขาวยืนเหมือนเป็นโอเปอเรเตอร์สำหรับสอบถามข้อมูล

เอ่อ .. ผมมาส่งใบสมัครในการขอ Pokedex และ โปเกม่อนเริ่มต้น อ่าครับ ...

เด็กหนุ่มเริ่มบทสนทนากับหญิงสาวที่ยืนทำอะไรจุกจิกคนเดียวอยู่พักหนึ่งเมื่อได้ยินเสียงเด็กหนุ่มก็หันหน้าขึ้นมามองพร้อมขานรับ

ค่ะ .. สาวน้อยในชุดกาวน์ยิ้มให้หลังพูดจบ ~

เอ๋ .. เด็กหนุ่มทำท่างุนงงเล็กน้อย  ซึ่งในใจเขาก็คิดว่ามันดูง่ายๆและมาส่งใบสมัครจะไม่บอกข้อมูลอย่างอื่นอีกหรอ ?

ค่ะ .. วางไว้ตรงนี้ สาวชุดกาวน์พูดขึ้นพลางชี้ไปที่ตะกร้าเปล่าหน้าเค้าเตอร์ ก่อนจะพูดต่อ

แล้วก็กลับบ้านได้เลยค่ะ ถ้าคุณคือผู้ถูกเลือกเราก็จะติดต่อกลับไปเองขอบคุณที่ใช้บริการ ค่ะ หญิงสาวพูดจบก็ยิ้มตาหยี ก่อนจะหันไปทำอะไรจุกจิกอยู่คนเดียวอีกเหมือนเมื่อเขามาตอนแรกไม่มีผิด ..

อะ ... โอเค ครับขอบคุณครับ .. เด็กหนุ่มยังคงงุนงงต่อไปก่อนจะเออออตามหญิงสาว ก่อนจะสาวเท้ากลับออกไปหน้าประตูก่อนจะถอนหายใจ

เฮ้อ .. นึกว่าจะไม่ทันแล้วซะอีก .. เด็กหนุ่มพึมพำกับตัวเองจนเดินมาถึงหน้าประตูแต่ก็ต้องหยุดชะงัก เมื่อประตูได้ถูกเปิดขึ้นพอดีประจวบเหมาะกับเค้ากำลังจะออกทำให้เขาแล้วคนที่กำลังจะเดินเข้ามาแทบจะชนกัน ซึ่งคนที่เดินเข้ามานั้นเป็นหญิงสาวค่อนข้างมีอายุหน้าตาสะสวยผมผมรวบไปข้างหลังสีน้ำตาลและเธอก็อยู่ในชุดกาวน์ซึ่งเหมือนกับหญิงสาวที่เค้าเตอร์เมื่อครู่ ..

ขะ .. ขอโทษครับ เด็กหนุ่มถอยหลังไปเองด้วยความตกใจพร้อมกล่าวขอโทษพลางก้มหัวป้อย ๆเหมือนสำนึกผิดและตกใจ

ไม่เป็นไร จ๊ะ .. หญิงสาวชุดกาวน์ที่เดินเข้ามาใหม่ยิ้มและตอบรับ จากนั้นเค้าก็เดินไปที่เค้าเตอร์ซึ่งมีหญิงสาวชุดกาวน์ รออยู่แล้วเมื่อเขาเห็นเธอคนนั้นก็ก้มหัวสวัสดีด้วยความนอบน้อม แต่ถึงกระนั้นเด็กหนุ่มก็ไม่ได้สนใจอะไรมากรีบเดินออกจากที่นี่ไปอย่างรวดเร็วก่อนจะหายไปจากห้องแห่งนี้ สถาบันวิจัยโปเกม่อนประจำเขตอิชชู

-----------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีคะ ดร. อารารากิ หญิงสาวทักทายผู้เข้ามาเยือนคนใหม่

จ๊ะ .. ว่าแต่คนเมื่อกี๊เขาเข้ามาทำอะไรหรอ ? สาวที่ถูกทักทายขานรับก่อนจะถามเขาที่ทักทายเธอเมื่อครู่ ..

เขามาส่งใบสมัครการขอ Pokedex คะ .. สาวน้อยที่ถูกถามกล่าวตอบอย่างฉะฉาน

เธอไม่ได้บอกเขาหรอ .. ว่าหมดเขตรับสมัครไปแล้ว โปเกม่อนเริ่มต้น ฉันก็เอาไปให้กับเด็กสามคนที่ฉันเลือกไปแล้วเสียด้วยสิ .. ดร.อารารากิพูดขึ้นต่อจากเมื่อครู่ ..

คือ .. ฉันไม่อยากให้เขาเสียน้ำใจหนะคงะอุตส่าห์มาถึงที่แล้ว .. แฮะ ๆ สาวในชุดกาวน์พูดพลางก้มหัวอย่างสำนึกผิด พร้อมหัวเราะแห้งออกมาเล็กน้อย

เอาเถอะ .. พรุ่งนี้ช่วยติดต่อเขามาพอฉันที่นี่ด้วย .. ดร.อารารากิ ไม่ใส่ใจอะไรเด็กสาว

ค่ะ ..

ดร.อารารากิพูดจบก็หันไปมองที่ประตู พลางคิดถึงเด็กหนุ่มที่ตนเองเจอเมื่อที่ได้ออกไปแล้ว .. ดร.สาวยิ้มเหยาะ ก่อนจะเดินเข้าไปข้างในสถาบันวิจัยซึ่งเป็นของเธอเอง ....

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

รู้สึกด้วยตัวเองว่า .. ภาษาไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่ก็พยายามสู้ต่อไปติชมกันได้ ~

อยากให้ปรับปรุงตรงส่วนไหนอะไร อย่างไร ว่าเลยครับ ~ จะคิดแล้วนำเอาไปปรับปรุงให้ดีที่สุด

อื้มมมมมมม (อร่อยแฮะ *ผัวะ*)

อ่าอะ อ่าฮะ เนื้อร่างน่าสนใจดีเหมือนกันนะครับ~ ^^

แต่ทว่า... พิมพ์ผิดเยอะไปนิดนึงนา... (คงจะรีบมากสินะครับ)

ขอเสริมไว้นิดนึงนะเจ้า~

เคาะสเปซบาร์ตรงที่มันไม่ค่อยสำคัญให้น้อยลงหน่อยเน้อ แล้วก็มาเคาะตรงช่วงระหว่างคำแทน~

แนะนำ - พอพิมพ์เสร็จ ลองอ่านดู หากตรงไหนมีช่วงเว้นวรรคก็ให้หยุด แต่ตรงไหนไม่มีก็อ่านต่อเลย จากนั้นใช้ความรู้สึกพิจารณาเลยเน้อ~ ว่าส่วนไหนควรเคาะ ส่วนไหนไม่จำเป็น ; w ;~

จะคอยติดตามนะกร๊าบ~ OwO~

มาอ่านๆ

เนื้อเรื่องน่าสนใจดีนะคะ ถึงจุดบกพร่องของฟิคเรื่องนี้จะเป็น...

“ ขออนุญาตนะคร๊าบ บ บ .. แฮ่ก ๆ ”

ความจริงแล้วเวลาลากเสียงยาวไม่ควรจะพิมพ์เว้นนะคะ ควรจะเพิมพ์เครื่องหมาย"~"แทนค่ะ

นอกนั้นดีหมดเลยค่ะ :pika01: สรุปแล้วจะติดตามอ่านเรื่อยๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอติเรื่องคำบางคำ ไม่ควรใส่เครื่องหมายแปลกๆเกินความจำเป็น เช่น . ! ~ ๆ

แล้วก็เรื่องการใช้สรรพนามในฟิค เช่น ดร.อารารากิ เปลี่ยนเป็น เธอ , ดร. ฯลฯ

และไม่ควรมีช่องไฟมาก

ช่วงเว้นบรรทัด เหมาะมากครับ อ่านแล้วสบายตา

แต่ช่องไฟ รู้สึกมันห่างไปนิดนุงอ่ะครับ และก็ึคำผิดค่อนข้างมาก ถ้ายังไงตรวจสอบก่อนแล้วค่อยลงจะดีกว่านะครับ =w="

ติดตามๆ น่าสนุกๆ

ใช่ได้ดีคะ

แต่ จะเว้นวรรคเยอะไปหน่อยนะคะ

ตอนต่อไปก็ลองกะๆดูก็แล้วกันคะ

อย่างที่ท่านอื่นได้กล่าวไปแล้วว่า"เว้นวรรคมากไป"ครับ

แต่เนื้อเรื่องมาแบบนี้ ผมก็คิดไม่ออกแฮะว่าจะได้อะไรเป็นโปเกมอนเริ่มต้น

คงไม่ใช่เจ้านี่>> :pika08: หรอกนะ

*ซาคา่โมโตะ ซาโตชิ โดนจับโยนออกนอกกระทู้*

EPISODE 1  MIJUMARU & BLACK

เรียวอิกิ .. งั้นหรอ น่าสนใจเหมือนกันนี่ ... เสียงของหญิงสาวดังขึ้นจากมุมมืดมุมหนึ่งในสถาบันวิจัยมีเพียงแสงไฟนีออนดวงเล็กสาดส่องให้เห็นเพียงพื้นที่เล็กๆที่เจ้าของเสียงนั่งอยู่ ...

-----------------------------------------------------------------------------------------

เรียวอิกิ ลูก มีจดหมายจากสถาบันวิจัยมา ส่งแหนะลูก .. เสียงจากหญิงสาวค่อนข้างมีอายุตะโกนขึ้นไปบนห้องชั้นบน

ซึ่งเป็นห้องนอนของเด็กหนุ่มทั่วไปเป็นห้องที่ทำขึ้นจากไม้อัดเป็นฝาหนังทาสีฟ้าอ่อนดูสบายตา มีคอมพิวเตอร์ และโต๊ะหนังสือ และโปสเตอร์โปเกม่อนติดตามฝาผนัง มีเตียงนอนสำหรับหนึ่งคนติดอยู่ริมหน้าต่างที่มีผ้าม่านลายปิกาจู ติดอยู่ ..

และบนเตียงนั้นก็มีเด็กหนุ่มนอนงัวเงีย ~ รำคาญกับเสียงที่ตะโกนขึ้นมาบนห้องซึ่งในหัวเขาตอนนี้ ขาวโพลนอยากนอนแทบแย่ .. แต่เมื่อเรียบเรียงคำพูดที่ตะโกนเมื่อครู่เขาถึงกับกระเด้งตัวขึ้นมานั่งอย่างรวดเร็วพร้อมกับทำตาเบิกโพลงเหมือนตกใจแบบสุดขีด

จาก สถาบันวิจัย งั้นหรอ !!!!!!!!!!

เด็กหนุ่มสะบัดผ้าห่มวิ่ง ตึกตัก ลงไปข้างล่างด้วยความเร็วประหนึ่งแสงเลยทีเดียวโดยไม่สนใจอะไร รู้เพียงว่าจดหมายที่ได้คืออะไรกันแน่ ..

แม่ ครับ ! จดหมายหละ ... เด็กหนุ่มถามหญิงสาวที่ตะโกนเรียกเขาเมื่อครู่ด้วยท่าทางเร่งรีบและลุกลี้ลุกลน

จ๊ะ ก็วางอยู่บนโต๊ะ นั่นแหละจ๊ะ ลูกไปทำอะไรไว้ที่นั่นหรอ .. หญิงสาวซึ่งได้ถูกเด็กหนุ่มเมื่อครู่เรียกว่า แม่ ถามขึ้นบ้าง

... เด็กหนุ่มไม่ตอบอะไรตรงปรี่ไปที่โต๊ะอาหารกลางบ้าน ก่อนจะไปหยิบจดจดหมายที่วางอยู่ซองเดียวบนโต๊ะเด็กหนุ่มไม่รอช้ารีบแกะซองจดหมายขึ้นมาอ่านด้วยความเร่งรีบ

เขากางแผ่นกระดาษที่หยิบจากในซองขึ้นมาพร้อมกวาดตาไปทั่วจดหมาย และอ่านด้วยความรวดเร็วก่อนจะได้ใจความว่า .. ดร.อารารากิ ให้ไปหาที่ สถาบันวิจัยวันนี้ตอน 10.00 น. เด็กหนุ่มไม่รอช้า มองไปยัง นาฬิกาที่ติดอยู่บนฝาผนัง นี่ก็พึ่งจะ 7 โมงกว่าๆแต่ถึงกระนั้นด้วยความตื่นเต้น เขาก็ไม่รอให้เวลาล่วงไปเฉยๆ รีบวิ่งกลับขึ้นไปบนห้องอาบน้ำแต่งตัว ให้เสร็จสิ้น ภายในเวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเสียด้วยซ้ำ ..

ผมไปแล้วนะครับ แม่ ! เด็กหนุ่มตะโกนลั่นบ้าน .. ก่อนจะวิ่งออกไปโดยไม่ทันที่จะฟังคำตอบรับจากแม่ของเค้า

ไม่ทานอะไรก่อนหรอลูก .. หญิงสาววัยกลางตะโกนตอบรับเด็กหนุ่ม .. แต่ก็ได้ยินเสียง

ปัง !!!

ปิดประตูไป สิ่งที่เขาได้พูดไปเมื่อครู่ไม่ทันลูกชายเขาเสียแล้ว เธอส่ายหัวอย่างเหนื่อยใจแต่ถึงกระนั้นลูกชายตัวดีของเธอก็ไม่เคยทำให้เธอให้เสียใจ ..

พู้ ~ ~ ~ ~ เด็กหนุ่มผิวปาก ในขณะที่เท้าก็เดินไปตามทางไปเรื่อย ตอนนี้ในหัวสมองเขาคิดไปเรื่อยเปื่อย เกี่ยวกับเรื่องที่จะได้โปเกดิก และ มีโปเกม่อนเป็นของตัวเองเสียทีถ้าได้มันมาแม่เขาก็จะไม่ห้ามในการออกเดินทางของเขาอีกต่อไปแล้ว

เขายิ้มกรุ้มกริ่มด้วยความดีใจ ผสมกับความตื่นเต้นที่ผสมปนเปกันจนอธิบายไม่ถูกว่าตอนนี้ตัวเขารู้อะไรกัน เขาเปลี่ยนจากผิวปากเป็นฮัมเพลงหลับตาพริ้มเดินไปตามทางที่จะไปสถาบันวิจัยโปเกม่อน

ระหว่างที่เขาเดินมีฝูงมาเมะพาโตะ(Mamepato)โปเกม่อนนกพิราบสีเทา กว่า 10 ตัวบินผ่านไป ในพงหญ้าแถวนั้นก็มี มิเนซูมิ (Minezumi) 3 4  ตัวโปเกม่อนหน้าตาคล้ายหนูยืนสองขาตาโตสีน้ำตาล โก่งคอมองตามเขาที่ผ่าน

เมื่อเดินมาเรื่อย ๆ เขาก็เห็น โยเทริ (Yoterii) โปเกม่อนหมาสีน้ำตาลหน้ามีขนปกคลุมจนเห็นเพียงแค่ตาวิ่งผ่านมาก่อนจะวิ่งหายเข้าไปในป่า เพียงเวลาไม่นานโปเกม่อนแมวเหมียวรูปร่างเพรียวหน้าตาน่ารักแต่ท่าทางยิ่ง โชโรเนะโกะ (Choroneko) วิ่งผ่านหน้าเขาตามโปเกม่อนหมาหน้าขนไปติด ๆ ..

เด็กหนุ่มยังคงเดินไปโดยไม่สนใจอะไรเพราะตอนนี้มองสิ่งใดมันก็ดูดีไปหมด  เขาเดินมาได้สักพักหนึ่งแล้ว

เขาเหลือบมองไปที่นากาข้อมือสีดำของเขา นี่เก้าโมงกว่าแล้วหรอเนี่ย เขายังคงพึมพำกับตัวเองไปเรื่อยๆโดยไม่ได้มองทางข้างหน้า แต่พอเด็กหนุ่มจะเงยหน้าขึ้นมาเขาก็รู้สึกว่าตัวเองได้ชนกับใครเข้า เขาล้มลงไปกับพื้นในขณะที่คนที่ชนเขานั้นก็ล้มตัวลงมาเช่นกัน

ในขณะนี้ตัวเขาและคนที่ชนอยู่ในท่าคร่อมกันเสียแล้ว เรียวอิกิตกใจกับเหตุการณ์และรหลับตาปี๋ เพราะตกใจกับเหตุการณ์ที่ทำให้เขาล้ม ..

แต่เมื่อเขาลืมตาขึ้นมาก็พบว่าคนที่ชนเขานั้น หน้าของเขาแทบติดกับหน้าของเรียวอิกิ แต่เมื่อสังเกตุดีคนที่คร่อมเขาอยู่ตอนนี้เป็นผู้ชายผมระต้นคอสีน้ำตาลใส่หมวกสีแดงหน้าตาหล่อเหลาหลับตาปี๋ เช่นเดียวกับเขาก่อนหน้า ...

บัดนี้หน้าของเขาและเด็กหนุ่มตรงหน้าจะชนกันอยู่แล้ว เรียวอิกิตั้งสติได้ก็เบิกตาโพลงขึ้นมาทันที ก่อนจะพลักเด็กหนุ่มตรงหน้าจนกระเด็น เฮ้ย .. เด็กหนุ่มถูกผลักกระเด็นร้องด้วยความตกใจ

เรียวอิกิถอยกรูไปข้างหลังในขณะที่หน้ายังแดงก่ำ ..

นาย .. จะทำอะไรฉัน ฮ้า !! เรียวอิกิตั้งสติได้ก็ตะโกนถามเด็กหนุ่มที่คร่อมเขาเมื่อครู่

เฮ้ย ! ผมเปล่านะ .. ขอโทษทีพอดีผมมองนาฬิกาอยู่เลยไม่ได้มองทาง .. เด็กหนุ่มที่ถูกซักตอบไป..

ทีหลังก็เดิน ดูทางหน่อยแล้วกัน... เรียวอิกิบ่นอุบอิบพลางปัดเสื้อปัดตัวทั้งที่ยังคงนั่งอยู่บนพื้น เขาทำท่าจะลุกแต่ก็มีมือยื่นเข้ามาให้ความช่วยเหลือในการลุกครั้งนี้..

แต่เมื่อเรียวอิกิมองขึ้นไปก็ไม่ใช่ใครนอกจากคนเด็กหนุ่มที่ชนเขาเมื่อครู่ ยิ้มพร้อมกับยื่นมาช่วย

ผม แบล๊ค ยินดีที่ได้รู้จักครับ .. เด็กหนุ่มที่ยื่นมือเข้าไปช่วยเรียวอิกิกล่าวขึ้น..

เรียวอิกิอึ้งไปสักพักก่อนจะยื่นมือตนเองไปวางบนมือเพื่อนใหม่ที่แนะนำตัวเองไปเมื่อครู่ก่อนจะพยุงตัวเองรวมถึงเด็กหนุ่มตรงหน้าก็ช่วยดึงเขาขึ้นมาเช่นเดียวกัน

ขอบคุณ .. ฉัน เรียวอิกิ โค เรียก เรียวอิกิ ก็ได้ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกัน ..

เรียวอิกิกล่าวพลางปัดฝุ่นตามเนื้อตามตัวออกไป ตอนนี้ในใจเขารู้สึกตุ๊มๆต่อม ๆ อย่างไรชอบกล ...

งั้นฉันไปนะ .. เรียวอิกิกล่าวก่อนจะเดินหน้าต่อไปเพื่อไปยังจุดหมายที่รอคอยเค้าอยู่ตอน 10 โมง !

เอ่อ.. เรียวอิกิคุง .. แบล๊ค จู่ๆ ก็เอ่ยขึ้นมาบ้าง ... ทำให้เรียวอิกิที่กำลังจะเดินผงะ ก่อนจะหันหน้ามาแล้วทำหน้าสงสัยว่าเรียกตนทำไม ..

คือ นายไป สถาบันวิจัยโปเกม่อน ของ ดร. อารารากิ ถูกมั้ย .. แบล๊คไม่รอช้าถามไปด้วยความสงสัย เขาเดินวนอยู่แถวนี้นานแล้วแต่ก็ยังไม่เจอสถาบันที่ว่าเสียที ..

อะ !! อื้ม  .. ฉันกำลังจะไป นี่หละ..

เอ๋ ! เรียวอิกิคุงก็เป็นคนที่ถูกรับเลือกหรอ ?

คิดว่าน่าจะใช่นะ เพราะเขาส่งจดหมายมาให้ฉันที่บ้านหนะ

เอ๋ ! เรียวอิกิคุงก็ได้โปเกม่อนเริ่มต้นเหมือนกันหรอ ..

เอ๋ !!! โปเกม่อนเริ่มต้นงั้นหรอ ฉันยังไม่ได้หรอก ! เรียวอิกิเริ่มตกใจกับคำถามบ้าง

ก็ ดร.อารารากิ เขาให้โปเกม่อนเริ่มต้นไปให้ผมเลือกที่บ้าน พร้อมเพื่อนของผมหนะ ผมคิดว่ามีแค่พวกผมสามคนซะอีกที่ได้โปเกม่อนเริ่มต้นเนี่ย.. แบล๊คทำท่างง ๆ กับท่าทางของเรียวอิกิ พลางคิดในใจว่า โปเกม่อนเริ่มต้นมันมีแค่สามตัวไม่ใช่หรอ ?

ฉันไม่เห็นจะมีเลยนี่นา ..ฉันพึ่งส่งใบสมัครไปเมื่อวานหนิ .. เรียวอิกิเกาหัวแกรก เริ่มงงกับเหตุการณ์เข้าไปใหญ่ ..

เอ๋ ! กำหนดส่งใบสมัครหมดไปตั้งแต่ 2 วันที่แล้ว แล้วนี่ครับ ...

อ้าว ! แล้วจดหมายที่ส่งไปที่บ้านคืออะไรหละเนี่ย เรียวอิกิเริ่มรู้สึกหัวเสียและงุนงงกับเหตุการณ์หนักเข้าไปใหญ่ ..

เอาเถอะ ! ลองไปดูก็ไม่เสียหายหรอก .. แบล๊คพูดขึ้นบ้าง ไปกันเถอะ .. แบล๊คว่าก่อนจะเดินนำไปข้างหน้า ..

เฮ้ !! แบล๊ค นายไปถูกหรอ ? เรียวอิกิถามไล่หลังแบล๊ค เขาชะงักกึกก่อนจะหันหน้าเจื่อน ๆไปหาเรียวอิกิซึ่งทำหน้างงๆ เล็กน้อย ..

ไปไม่ถูกหรอก .. แฮะ ๆ แบล๊คหัวเราะแห้งกลบเกลื่อนอาการ ..

ฮ่า ๆ อื้มไปกันเถอะ .. เรียวอิกิหัวเราะก่อนจะยิ้มแล้วเดินไปข้างหน้า เพื่อนำทางให้แก่แบล๊ค เพื่อนใหม่ของเขาที่เจอกันเมื่อครู่

ไม่นานแบล๊คก็วิ่งตามขึ้นมาจนทันเรียวอิกิและเดินไปด้วยกันระหว่างทางก็ได้คุยกันจุกจิก

นี่ แบล๊ค นายเลือกตัวไหน หรอ ? เรียวอิกิ อยู่ๆก็เอ่ยถามขึ้นในขณะที่จบบทสนทนาก่อนหน้านี้ไปเมื่อครู่ ..

เอ๋ ! ตัว ?

โปเกม่อนเริ่มต้นไง ..

อ๋อ !!! ผมเลือกมิจูมารุ (Mijumaru) หนะ.. ผมว่าเจ้านี่มันน่ารักดี   แบล๊คตอบพลางยิ้มแบบชอบออกชอบใจ

อื้ม .. มันก็น่ารักจริง ๆ หละมั้ง .. เรียวอิกิทำหน้าจ๋อย ๆ เขายังไม่เคยเห็นเลยเพิ่งเคยออกเดินทางครั้งแรกแม้จะเห็นโปเกม่อนมาบ้างแต่ก็ไม่เคยโปเกม่อนเริ่มต้นสักที ..

เดี๋ยว ผมให้ดู ~ แบล๊คว่าก่อนจะหยิบมอนสเตอร์บอลในกระเป๋าสะพายข้างของเขาออกมาลูกหนึ่ง ก่อนจะปาออกไปข้างหน้า

มิจูมารุ  !!!

ทันใดนั้นแสงสีแดงก็พุ่งออกมาจากมอนสเตอร์บอลขาวแดงนั้นพร้อมปรากฏร่าง นาคน้อยหัวกลมสีขาวมีหูเล็กๆบนหัวีน้ำเงินหน้าจิ้มลิ้ม ที่ท้องมีเปลือกหอยติดอยู่เมื่อมันออกมาจากมอนสเตอร์บอลก็ดีใจกระโดดไปมาด้วยความร่าเริง ~

นี่หนะ หรอมิจูมารุ .. เรียวอิกิทำตาเป็นประกายวิบวับ ..

มิจูมารุ .. นี่เรียวอิกิคุงเพื่อนใหม่ฉันเอง .. แบล๊คพูดกับมิจูมารุพลางชี้ไปที่เรียวอิกิที่ยังคงทำตาเป็นประกายวิบวับอยู่ข้างๆ

มิจู ~ มิจู ~~ มิจูมารุหันไปทางเรียวอิกิ ยิ้มให้แล้วก็กระโดดโลดเต้นเหมือนเดิม ~

ยินดีที่ได้รู้จักนะมิจูมารุจัง ~ เรียวอิกิพูดกับมิจูมารุบ้างก่อนจะเอามือไปลูบหัวมิจูมารุ ซึ่งมันก็ยอมแต่โดยดี

เอาหละ ไปกันเถอะแบล๊ค ฉันชักอยากจะเห็นโปเกม่อนของฉันแล้วสิ (ซึ่งไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า) เรียวอิกิฮึดก่อนจะเดินนำแบล๊คไป.. เขาได้ยินดังนั้นก็ยิ้มแล้วก็เดินตามเรียวอิกิไปโดยมี มิจูมารุ เดินตามมาอีกที

To Be Continue ..

ยาวไปรึเปล่าไม่แน่ใจเอาเป็นว่าติชมกันได้เหมือนเดิม ภาษา การเว้นวรรคงดีขึ้นมานิดนึงมั้งไม่แน่ ~

ขอบคุณที่มารับชมจะพยายามอัพให้บ่อยเท่าที่จะทำได้ ~

แล้วจะมาอัพ .. โปเกม่อนที่กล่าวถึงรวมถึงที่เจอในตอนนี้ให้ได้เห้นหน้าตากันด้วยนะครับ ~

(ขอทำเหมือน ฟิค แยมจัง ~ ให้เครดิต 55+)

มาเมะพาโตะ(Mamepato)

มิเนซูมิ (Minezumi)

โยเทริ (Yoterii)

โชโรเนะโกะ (Choroneko)

มิจูมารุ (Mijumaru)

EX : สำหรับตอนหน้าพระเอกของเราก็จะได้โปเกม่อนตัวแรกมาทายกันดีกว่าว่าเขาจะได้ตัวอะไร ~ :

ยังมีส่วนที่เว้นวรรคโดยไม่จำเป็น หรือลืมเว้นวรรคอยู่บ้างครับ

ยาวได้ใจ ชดเชยกับบทนำดีครับ

ตอนหน้าจะได้เห็นโปเกมอนเริ่มต้นของเรียวอิกิแล้วสินะ...  :pika01:

จะรออ่านตอนต่อไปนะครับ

ขอโฮกเป็นการส่วนตัวครับ

ในขณะนี้ตัวเขาและคนที่ชนอยู่ในท่าคร่อมกันเสียแล้ว เรียวอิกิตกใจกับเหตุการณ์และรหลับตาปี๋ เพราะตกใจกับเหตุการณ์ที่ทำให้เขาล้ม ..

แต่เมื่อเขาลืมตาขึ้นมาก็พบว่าคนที่ชนเขานั้น หน้าของเขาแทบติดกับหน้าของเรียวอิกิ แต่เมื่อสังเกตุดีคนที่คร่อมเขาอยู่ตอนนี้เป็นผู้ชายผมระต้นคอสีน้ำตาลใส่หมวกสีแดงหน้าตาหล่อเหลาหลับตาปี๋ เช่นเดียวกับเขาก่อนหน้า ...

โฮกกกก!!! กดกันเลยเซ่~!!!!!!!! *ซาคาโมโตะ ซาโตชิ ถูกเตะออกนอกจักรวาล*

รู้สึกว่ายังเห็นคำผิดหรือส่วนที่พิมพ์ตกอยู่นะ

ยังต้องปรับปรุงเรื่องการเว้นวรรคนะ

แง้วๆ เรียวอิกิจะได้โปเกมอนตัวไหนน้า

รออ่าน งุงุ

การบรรยายเป็นไปได้อย่างสวยงามและลื่นไหล คำอธิบายก็ละเอียดแทบไม่มีที่ติ.....ไม่มีที่ติจริงๆนั้นละครับ ^^!

เป็นฟิคที่เล่าเกี่ยวกับการผจญภัยในภาพ BW สินะ แค่เริ่มต้นก็ชักสนุกแล้ว เห็นทีว่าผม....จะต้องไปหาโปเกม่อนภาคนี้มาเล่นสักหน่อยแล้วสิ~

ยังมีส่วนที่เว้นวรรคโดยไม่จำเป็น หรือลืมเว้นวรรคอยู่บ้างครับ

ยาวได้ใจ ชดเชยกับบทนำดีครับ

ตอนหน้าจะได้เห็นโปเกมอนเริ่มต้นของเรียวอิกิแล้วสินะ...  :pika01:

จะรออ่านตอนต่อไปนะครับ

ขอโฮกเป็นการส่วนตัวครับ

โฮกกกก!!! กดกันเลยเซ่~!!!!!!!! *ซาคาโมโตะ ซาโตชิ ถูกเตะออกนอกจักรวาล*

จะไปปรับปรุงขอรับ (-/-) ~

รู้สึกว่ายังเห็นคำผิดหรือส่วนที่พิมพ์ตกอยู่นะ

ยังต้องปรับปรุงเรื่องการเว้นวรรคนะ

แง้วๆ เรียวอิกิจะได้โปเกมอนตัวไหนน้า

รออ่าน งุงุ

จะไปปรับปรุงครับ เอ๊ะ ~!! เรื่องเดิมซ้ำซากซะไม่มี *ผัวะ*

การบรรยายเป็นไปได้อย่างสวยงามและลื่นไหล คำอธิบายก็ละเอียดแทบไม่มีที่ติ.....ไม่มีที่ติจริงๆนั้นละครับ ^^!

เป็นฟิคที่เล่าเกี่ยวกับการผจญภัยในภาพ BW สินะ แค่เริ่มต้นก็ชักสนุกแล้ว เห็นทีว่าผม....จะต้องไปหาโปเกม่อนภาคนี้มาเล่นสักหน่อยแล้วสิ~

ขอบคุณครับ >< ~

มาอ่านๆ

เนื้อเรื่องน่าสนใจดีนะคะ ถึงจุดบกพร่องของฟิคเรื่องนี้จะเป็น...

ความจริงแล้วเวลาลากเสียงยาวไม่ควรจะพิมพ์เว้นนะคะ ควรจะเพิมพ์เครื่องหมาย"~"แทนค่ะ

นอกนั้นดีหมดเลยค่ะ :pika01: สรุปแล้วจะติดตามอ่านเรื่อยๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอติเรื่องคำบางคำ ไม่ควรใส่เครื่องหมายแปลกๆเกินความจำเป็น เช่น . ! ~ ๆ

แล้วก็เรื่องการใช้สรรพนามในฟิค เช่น ดร.อารารากิ เปลี่ยนเป็น เธอ , ดร. ฯลฯ

และไม่ควรมีช่องไฟมาก

รับทราบในการติชมขอรับ แต่ผมจะใช้ "~" หรือไม่ใช้ดี ?! = ='''

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามขอรับ ^^ ~

EPISODE 2 - YUNIRAN !

ความเดิมตอนที่แล้ว

เรียวอิกิได้รับจดหมายจากสถาบันวิจัยโปเกม่อน และ ออกเดินทางมาในตอนเช้าด้วยความตื่นเต้นแต่ระหว่างทางได้พบเด็กหนุ่มมาชน

และก็ทราบเขาก็เป็นหนึ่งในผู้ถูกเลือกและกำลังจะเดินทางไปที่สถาบันวิขัยโปเกม่อนซึ่งเขาทั้งคู่และมีจุดหมายเดียวกัน เด็กหนุ่มที่เขาเจอ

นามว่า " แบล๊ค " กับโปเกม่อนคู่หู " มิจูมารุ " กำลังจะเดินทางไป สถาบันวิจัยพร้อมกับ เรียวอิกิ ณ. บัดนี้

ขณะนี้เป็นเวลา ~ 10.00 น. ~ กริ๊งกร่องกาไก่ (?)

เสียงบอกเวลาจากหอนาฬิกาดังสนั่นไปทั่วเมือง " เมืองคาโนโกะ " "อ๊ากกก สายแล้วเพราะนายคนเดียวเลยแบล๊ค มัวแต่ชื่นชมป่าเขาอยู่นั่นแหละ แฮ่ก ๆ"

เสียงจากหนุ่มรูปร่างดี สวมกั๊กสีขาวข้างในเสื้อยืดลายทางสีดำซึ่งเข้าได้ดีเพราะสีที่ตัดกัน เขาใส่กางเกงขายาวสีขาวเช่นเดียวกับเสื้อกั๊กของเขาที่หลังสะพายเป้ใบใหญ่แต่ถึงกระนั้นภายในก็ไม่มีอะไรมากมาย กำลังวิ่งหอบแฮ่ก ๆ ไปที่ไหนสักแห่ง

ข้างกายเด็กหนุ่ม มีเด็กหนุ่มอีกคนหน้าตาล่อเหล่าผมสีน้ำตาลระต้นคอใส่หมวกสีแดงรูปมอนสเตอร์บอล เขามาในชุดฮู๊ดสีน้ำเงินกางเกงขายาวสีดำ และรองเท้าผ้าใบหุ้มข้อ แต่ในขณะนี้เด็กหนุ่มทำหน้าเจื่อน ๆ ซึ่งไม่เข้ากับหน้าตาอันหล่อเหลาของเขาเสียเลยข้างกายเด็กหนุ่มผู้หล่อเหลามีโกม่อนนาคหัวกลมที่ท้องมีเปลือกหอยติดอยู่วิ่งมาพร้อมกันท่าทางเหนื่อยเต็มที่เช่นเดียวกับนายของมัน

ขณะนี้เรียวอิกิ และ แบล๊ค ได้มาถึงหน้าประตูสถาบันวิจัยโปเกม่อนประจำเขตอิชชูแล้วเรียบร้อย

" เฮ้อ ~ ถึงเสียที เหนื่อยจะแย่นี่ดีนะ เกินเวลาไปไม่ถึง 2 นาที " เรียวอิกิบ่นอุบอิบคนเดียวตาก็มองนาใกป้อย มือก็กำลังจะเปิดประตูเข้า

" เอ๋ !! เรียวอิกิ ? " เสียงแบล๊คเด็กหนุ่มที่มาพร้อมกับเขาเอ่ยขึ้นก่อนที่ เรียวอิกิจะดันประตูเข้ไปเสียซ้ำ ..

" อะไรอีกหละ .. " เรียวอิกิพูดแบบไม่สบอารมณ์มากนักเพราะเหตุที่ทำให้เขาต้องเหนื่อยก็เพราะ เขาแล้วนี่ก็เกินเวลามาแล้วจะมัวชักช้าอยู่ใย(?) เรียวอิกิในใจ

" คือ เมืองนี้มันคุ้นมาก... " แบล๊คเริ่มสนทนาบทใหม่ขึ้น ทำให้เรียวอิกิที่ทำหน้าไม่สบอารมณ์หันกลับมาฟังแบล๊คที่ตอนนี้ หันซ้ายขวามองบรรยากาศรอบที่แห่งนี้

" ก็เมืองคาโนโกะไง นายจะไม่คุ้นได้ยังไงดังจะตายไป สถาบันวิจัยก็ตั้งอยู่ที่เมืองนี้ " เรียวอิกิพูดยาวยืด แต่ถึงกระนั้นก็ไม่ทำให้แบล๊คที่เมืองไปรอบ หันมาสนใจเค้าได้

" นายจะคุ้นอะไรก็เรื่องของนายแล้วกัน ฉันขอเข้าไปข้างในก่อนนะ .. " เรียวอิกิพูดขึ้นอีกบ้าง ด้วยการตัดบทแล้วก็ดันประตูเข้าไปสู่ภายในสถาบันวิจัยแต่อยู่แบล๊คก็จับมือเรียวอิกิเหมือนยังไม่อยากให้เข้า ..

" อะไรอีกหละ นายเนี่ยปัญหาเยอะชะมัด " คราวนี้เรียวอิกิเริ่มโมโหแบบจริงจริงหน้าตาเรียวอิกิตอนนี้จริงจังมากแต่ก็ไม่ทำให้แบล๊คสะทกสะท้านเลยสักนิดเดียว

" คือ ถัดจากที่นี่ไปสามหลังเป็นบ้านผม .. " แบล๊คพูดขึ้นบ้างด้วยหน้าตาเรียบเฉย ในหัวพลางคิดที่ ตูเดินไปยันไหนที่หมายความว่าไงฟะเนี่ย !

" ฮ้า !!!!!! กร๊ากกก " เรียวอิกิที่ทำหน้าเครียดเมื่อครู่ถึงกับหัวเราะกร๊ากออกมา ในใจพลางคิดว่า ไอบ้านี่เดินไปยันไหนวะเนี่ย ที่ไหนได้บ้านเขากับสถาบันวิจัยห่างหันไม่กี่ก้าว ตอนนี้เรียวอิกิหัวเราะอย่างหยุดไม่ได้น้ำหูน้ำตาไหลออกมาด้วยความขบขัน " แบล๊ค นายนี่นะ ~ ฮ่า ๆ ๆ "

" เหอๆ " แบล๊คทำได้แค่ยิ้มแห้งๆ ให้เรียวอิกิที่ยืนหัวเราะกุมท้องอยู่เมื่อครู่ " เอาเถอะ ๆ เราเข้าไปข้างในเถอะ .. " แบล๊คตัดบทแล้วเดินเข้าไปข้างในสถาบันวิจัยด้วยความอายนิดๆ

" ฮ่า ๆ " เรียวอิกิยังคงหัวเราะอย่างเสียไม่ได้ ในใจพลางคิด น่าจะเข้าไปได้ตั้งแล้วหละเว้ย แต่ปากยังคงหัวเราะร่วนก่อนจะเดินตามแบ๊คเข้าไปในสถาบันวิจัย

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิดยังคงมีชายหญฺงชุดกาวน์เดินให้ว่อนในสถานที่แห่งนี้ โดยขณะนี้กลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่แล้วหนึ่งในนั้น มีคนที่เรียวอิกิคุ้นหน้าคือ หญิงสาวที่เจอเขาที่แห่งนี้เมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร และมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูท(?)สีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมาวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตากระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

เรียวอิกิเดินตามแบล๊คเข้ามาที่ตอนนี้ แบลีคกำลังเดินตรงไปที่กลุ่มสนทนาที่ประกอบด้วยสมาชิกทั้ง 3 คนที่กล่าวไปข้างต้น เมื่อไปถึงกลุ่มนั้น แบล๊คก็กล่าวทักทายทุกคนอย่างเป็นกันเอง

" สวัสดีครับ ดร.อารารากิ " แบล๊คทักทายหญิงสาวที่มีอายุมากที่สุดในกลุ่มซึ่งเธอใส่ชุดกาวน์เช่นเดิมผมรวบสูงสีน้ำตาลยังคงไม่เปลี่ยนทรงเหมือนที่เรียวอิกิเห็นเมื่อวานไม่มีผิดไป

ในตอนนี้เด็กหนุ่มใส่แว่นและเด็กสาวผมเหลืองเริ่มหันเข้าไปร่วมวงสนทนากับแบล๊ค และหญิงสาวที่ถูกเรียกว่า ดร.อารารากิ .. ซึ่ง ขณะนี้เรยวอิกิได้แต่เพียงยืนมองพวกเขาคุยกันในขณะนี้เรียวอิกิรู้สึกตัวเองเป็นเพียงส่วนเกินเท่านั้น

" อ๋า ! ลืมซะสนิทเลย ทุกคนครับนี่ เรียวอิกิ .. " แบล๊คที่ร่วมวงสนทนาอยู่เมื่อครู่ก็นึกอะไรออกพร้อมตัดบทก่อนจะชี้ไปที่เรียวอิกิที่ยืนอยู่ข้างหลังเขาทำให้ 3 สมาชิกที่เหลือหันมามองเป็นตาเดียวกัน

" อะ ! สวัสดีครับ .. " เรียวอิกิทำท่าเลิ่กลั่กก่อนจะก้มลงทักทายทุกคนหลังจากที่เข้ามาภายในที่นี้ได้สักพักหนุ่งแล้ว

" สวัสดีจ๊ะ เด็กหนุ่มที่ส่งใบสมัครเมื่อวานนี่เอง " หญิงสาวนาม ดร.อารารากิ กล่าวขึ้นทักทายกลับเด็กหนุ่มข้างๆแบล๊คที่ทักทายเขาเมื่อครู่ ..

" ครับ .. " เด็กหนุ่มยิ้มตอบพลางรูปหัวตัวเองป้อยๆด้วยความเขินอาย ..

" เฮ้ ~ เรียวอิกิ นี่ เบล และ เชอเรน นะเพื่อนผมเองหละที่ผมเล่าให้ฟังตอนที่เดินมาด้วยกันไง " แบล๊คกล่าวขึ้นบ้างพลางแนะนำ เพื่อนๆของเขาให้เรียวอิกิ ทำความรู้จัก

" สวัสดีครับ.. " เรียวอิกิหันไปทักทายเด็กหนุ่มและเด็กสาวอีกฝั่ง เด็กสาวผมเหลืองท่าทางร่าเริงยิ้มตอบกลับ " สวัสดีจ๊ะ เรียวอิกิ คุงยินดีที่ได้รู้จักนะ "

แต่เด็กหนุ่มอีกคนกลับทำท่านิ่งเฉยไม่ไหวติงอะไรก่อนจะเอ่ยขึ้น " ฉัน เชอเรน ยินดีที่ได้รู้จัก.." เด็กหนุ่มใส่แว่นเริ่มกล่าวและยื่นมือไปเป็นนัย ว่าจะให้เรียวอิกิจับมือเพื่อตอบรับการทำความรู้จัก เรียวอิกิไม่รอช้ายิ้มตาหยี พลางยื่นมือไปจับเด็กหนุ่มตรงหน้า ในใจเรียวอิกิตอนนี้เต้นไม่เป็นจังหวะ พร้อมกับคิด .. ผู้ชายบ้าอะไรน่ารักเป็นบ้า

" เอาหละจ๊ะ..เด็กๆ เรามาคุยถึงธุระของเรากันก่อนดีกว่า เรื่องของ เบล เชอเรน และ แบล๊ค " ดร.อารากิเริ่มพูดขึ้นบ้างเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาไปมากกว่านี้เพราะนี้มันก็สายกว่าเวลาเลทมามากแล้ว

" ครับ / คะ ! " เด็กหนุ่มเด็กสาวตรงหน้าตาเธอตอบรับเธอเป็นเสียงเดียวกัน

" สำหรับ 3 คนหลังจากที่ได้โปเกม่อนเริ่มต้นไปแล้วฉันจะให้ โปเกดิคกับพวกเธอสำหรับเดินทางไปทั่วเขตเพื่อเก็บรวบรวมข้อมูลโปเกม่อนทุกชนิดในเขตนี้มาให้ครบ สำหรับข้อมูลนี้ไม่มีกำหนดส่งจะทำถึงเมื่อไหร่ก็เพราะข้อมูลดังกล่าวจะส่งผ่านมาทางออนไลน์เมื่อเธอพบโปเกม่อนตัวใหม่ ระหว่างเดินทางเธอสามารถจะเข้าแข่งขันอะไรก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นยิมลีดเดอร์ เฟสติวัล ต่างๆ ได้ตามสบายใจไม่ต้องห่วง นี่จ๊ะ.. โปเกดิค สำหรับพวกเธอ .. " ดร.อารากิกล่าวพร้อมกับยื่นเครื่องอะไรสักอย่างรูปทรงสี่เหลี่ยมสีแดงให้กับแบล๊ค เชอเรนและ เรียวอิกิ

" ขอบคุณครับ .. " แบล๊คทำตาเป็นประกายแวววับเมื่อได้รับเคื่องโปเกดิคมาอยู่ในมือ เขาไม่รอช้ารีบเปิดดูอย่างรวดเร็วๆ ด้วยความตื่นเต้น โดยมีเรียวอิกิส่องด้วยอารมณ์ตื่นเต้นช่นเดียวกัน

"ขอบคุณเช่นเดียวกันครับ /คะ " เชอเรนและเบลกล่าวขอบคุณ ดร.สาว พร้อมกันแต่ด้วยท่าทางไม่ตื่นเต้นมากเท่ากับแบล๊คที่ยืนกดเครื่องเหลี่ยมนั้นอยู่สำหรับเชอเรน

" และนี้จ๊ะ มอนสเตอร์บอลสำหรับจำโปเกม่อนตัวต่อๆไปมาเป็นคู่หู ในการจับโปเกม่อนห้ามเกิน 6 ตัวสำหรับใช้ในการต่อสู้นะจ๊ะ " ดร.อารารากิ กล่าวขึ้นต่อพร้อมทำท่าทางเหมือนผู้ให้คำแนะนำ

" ครับ/คะ " เชอเรน เบล และ แบล๊ค ตอบขึ้นพร้อมกันอีกครั้ง ก่อนจะรับบอลจำนวนหนึ่งมาจาก ดร.สาวตรงหน้าพวกเขา

" สำหรับพวกเธอก็เท่านี้แหละจ๊ะ จะอยู่รอดูวิธีจับโปเกม่อนมั้ยหละ ถ้าจะดูหละก็ไปรอที่หน้าทางเข้าเมืองได้เลยเดียวฉันขอคุยกับเรียวอิกิจัง เสียหน่อย " ดร.สาวยังคงพูดต่อก่อนหันหน้าไปทางเรียวอิกิซึ่งยืนดู แบล๊คเล่นโปเดิคของเขาอยู่ ..

" คร๊าบบบ " แบล๊คตอบก่อนจะเดินออกจากสถาบันวิจัยไปเป็นคนแรก " ทราบแล้วครับ/คะ " ไม่นานเชอเรและเบลก็ตามแบล๊คออกไป

" เอาหละจ๊ะ ..เรียวอิกิ เธอคงสงสัยสินะว่าฉันเรียกเธอมาทำไม .. " ดร.สาวเริ่มบทสทนาขึ้นมาหลังจากเด็กทั้ง 3 ออกจากสถาบันไปแล้ว

" ครับ .. " เด็กหนุ่มท่บัดนี้อยู่คนเดียวทำท่างุนงงกับท่าทางของ ดร.อารารากิ สาวสวยตรงหน้า

" จริงๆ ฉันเหลือโปเกดิค อีกอันหนะ จริงๆฉันก็ไม่ได้จะเอามาใช้หรอก แต่เก็บไว้ก็ไม่ได้ทำอะไรจึงพยายามตามหาเด็ก ที่น่าสนใจหนะ.. "

" และก็เจอเธอ .. นี่จ๊ะโปเกดิคของเธอ .. " ดร.สาวไม่รอช้าหยิบโปเกดิคที่สีแตกต่างจากโปเกดิคของทั้ง 3 คนก่อนหน้านี้ คือมันเป็นสีน้ำเงิน..

" สีแปลกแต่ความสามารถก็ไม่แตกต่างกันหรอกจ๊ะ " ดร.สาวกล่าวเหมือนรู้ทันความคิดเด็กหนุ่มตรงหน้า

" อ่า ครับ .. ขอบคุณมากเลยครับ " เด็กหนุ่มตรงหน้า ดร.สาว หยิบโปเกดิคที่ ดร.สาวยื่นมาให้เขาอย่างรวดเร็วพร้อมกับทำตาประกายแวบวับด้วยความดีใจ

" จ๊ะ สำหรับโปเกม่อนเริ่มต้นของเธอ .. จริงๆ โปเกม่อนเริ่มต้นหนะมันมีแค่ 3 ตัวเท่านั้นหละ แต่ก็มีอีก 2 ตัวที่ตอนนี้ต้องการข้อมูลในการพัฒนาหนะ ซึ่งกำลังทำการทดลองอยู่แต่ก็ไม่ได้คืบหน้าอะไรมากนักหรอก .. "

" ครับ .. " เด็กหนุ่มตอบรับอย่างเข้าใจ ในใจก็ตื่นเต้นว่าสิ่งที่ตนได้มันจะเป็นตัวอะไรกันนะ

" ตัวหนึ่ง มีคนได้รับมันไปแล้วหละ มันเป็นสิทธิพิเศษแบบเธอนี่หละ ตอนนี้ก็เลยเหลือโปเกม่อนพิเศษอีกตัวเดียวเท่านั้น .. "

" นี่จ๊ะ .. " หญิงสาวไม่รีรอให้ความตื่นเต้นของเรียวอิกิพลุ่งพล่านไปมากกว่านี้ ยื่นมอนสเตอร์บอลสีขาวแดงให้กับเรียวอิกิ เด็กหนุ่มตรงหน้าของเธอ

" ตัวอะไรหรอครับ.. " เรียวอิกิรับมา ทันทีพร้อมกับถามขึ้นทันทีเช่นกัน ..

" เปิดดูสิจ๊ะ .. " ดร.สาวสวยตอบพลางยิ้มให้กับเด็กหนุ่มตรงหน้า

" มันเป็นของเธอแล้วนะ .. "

" ครับ.. " เรียวอิกิว่าก่อนจะ ปาบอลออกไปข้างหน้า " ออกมาเลย ! " พลันแสงสีแดงก็พุ่งออกมาก็ปรากฏให้เห็นโปเกม่อน รูปร่างกลมสีเขียวร่างกายของมันเหมือนวุ้นเป็นเปลือกนอก และข้างในวุ้นใสสีเขียวนั้นก็มี ใบหน้าสีเขียวที่อ่อนกว่าสีเขียวที่เป้นเปลือกวุ้นของมันมีตาสีดำและจุกเหลืองๆข้างในด้วย โดยรวมรูปของมันเหมือนเซลล์พืชเสียมากกว่าลูกบอกเสียอีก

" มันคือ ' ยูนิรัน (Yuniran) ' จ๊ะ " ดร.สาวกล่าวกับเรียวอิกิที่ยืนอึ้งกับโปเกม่อนตับแรกในชีวิตของเด็กหนุ่ม นาม " เรียวอิกิ "

To Be Continue ..

ตอนที่ 2 ก็  ฤกษ์งามยามดีได้ลงแล้ว อ๊ากเรียวอิกิได้โปเกม่อนแล้วดีใจ วิ้ว

รอบนี้คงดีขึ้นกว่าเดิมกระมั้งหลังจากที่มีการคอมเม้นเรื่องการเว้นวรรคมาอย่าง

หนาหู 55* ติดตามต่อไปด้วยนะครับขอบคุณครับ

ยูนิรัน (Yuniran)

เรียวอิกิถูกท้าสู้ โดย ? และเขาต้องใช้ ยูนิรันต่อสู้ จะชนะหรือไม่อย่างไรนั้นเตรียมพบกับ EP3

งานนี้ต่อไปรันคุรุสต้องได้ออกโรงชัวร์ - - แต่ก็ดี รันคุรุสก็เก่งพอตัว

รู้หรือไม่?

การจัดวางหน้ามีผลต่อนิยายนะ..... เริ่มแรก

1.ขนาดตัวอักษร - ในกรณีที่เราต้องเพ่งอ่านตัวอักษรมากเกินไปมีผลต่อสายตาครับ ฉะนั้นน่าจะจัดวางตัวหนังสือให้ใหญ่ขึ้นเล็กน้อย

อาจจะใช้คำสั่งในบอร์ดกดเป็น size 10 หรือ 11 ก็น่าจะใช้ได้ครับ

5. ควรปรับขนาดของตัวหนังสือให้พอเหมาะ ดูสบายตา ไม่ควรเล็กเกินไป

credits : http://www.ku.ac.th/e-magazine/june48/it/computer.html

2.การเคาะบรรทัด

“ อะ ... โอเค ครับขอบคุณครับ .. ” เด็กหนุ่มยังคงงุนงงต่อไปก่อนจะเออออตามหญิงสาว ก่อนจะสาวเท้ากลับออกไปหน้าประตูก่อนจะถอนหายใจ

...

..

.

ตัวอย่างนี้เห็นได้ชัดเจน อ่านไปเรื่อยๆแล้วสะดุด ก่อนจะถอน!! เฮ้ยถอนอะไรวะ

แล้วอ่านบรรทัดต่อไป  อ๋อ หายใจ (เล่นเอาถอนหายใจตามเลยทีเดียว)

การเคาะบรรทัดจะทำให้ฟิคท่าน่าอ่านขึ้นมากที่เดียวแล้วทำให้อาการลายตา

หรือแพ้ตัวอักษรของนักอ่านหลายท่านลดน้อยลงไปจริงๆ '[]'

3.ใช้ จุด(..) มากเกินไปทำให้ลายตาด้วยนะ (..)

"นี่มัน!!" (ให้อารมณ์ตื่นเต้น รุนแรง)

"นี่มัน.." (ให้อารมณ์เบาๆ ช็อค หรือใช้ความคิด)

กรณีท่านนั้นใช้จนดูรกเกินไปแหละ 'w' บางทีใช้ "" ปิดเลยก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะ

เรื่องนี้เป็นเรื่องเล็กๆที่น่าเอากลับมาคิดนะ ความจริงฟิคหลายฟิคเนื้อหาดี น่าติดตามแต่รูปร่างการวางแย่

ทำให้เราเองไม่อยากอ่านไปเลยเหมือนกัน

รู้หรือไม่?

การจัดวางหน้ามีผลต่อนิยายนะ..... เริ่มแรก

1.ขนาดตัวอักษร - ในกรณีที่เราต้องเพ่งอ่านตัวอักษรมากเกินไปมีผลต่อสายตาครับ ฉะนั้นน่าจะจัดวางตัวหนังสือให้ใหญ่ขึ้นเล็กน้อย

อาจจะใช้คำสั่งในบอร์ดกดเป็น size 10 หรือ 11 ก็น่าจะใช้ได้ครับ

2.การเคาะบรรทัด

อะ ... โอเค ครับขอบคุณครับ .. เด็กหนุ่มยังคงงุนงงต่อไปก่อนจะเออออตามหญิงสาว ก่อนจะสาวเท้ากลับออกไปหน้าประตูก่อนจะถอนหายใจ

...

..

.

ตัวอย่างนี้เห็นได้ชัดเจน อ่านไปเรื่อยๆแล้วสะดุด ก่อนจะถอน!! เฮ้ยถอนอะไรวะ

แล้วอ่านบรรทัดต่อไป  อ๋อ หายใจ (เล่นเอาถอนหายใจตามเลยทีเดียว)

การเคาะบรรทัดจะทำให้ฟิคท่าน่าอ่านขึ้นมากที่เดียวแล้วทำให้อาการลายตา

หรือแพ้ตัวอักษรของนักอ่านหลายท่านลดน้อยลงไปจริงๆ '[]'

3.ใช้ จุด(..) มากเกินไปทำให้ลายตาด้วยนะ (..)

"นี่มัน!!" (ให้อารมณ์ตื่นเต้น รุนแรง)

"นี่มัน.." (ให้อารมณ์เบาๆ ช็อค หรือใช้ความคิด)

กรณีท่านนั้นใช้จนดูรกเกินไปแหละ 'w' บางทีใช้ "" ปิดเลยก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะ

เรื่องนี้เป็นเรื่องเล็กๆที่น่าเอากลับมาคิดนะ ความจริงฟิคหลายฟิคเนื้อหาดี น่าติดตามแต่รูปร่างการวางแย่

ทำให้เราเองไม่อยากอ่านไปเลยเหมือนกัน

อยากรู้วิธีแก้ไขอย่างจริงจัง = =;;; ~

เพราะรู้สึกได้ว่าโดนแต่เรื่องเดิมๆ 55+

พยายามแก้ไขแต่ผลที่ออกมาเท่าเดิมนี่พยายามเว้นวรรคให้น้อยที่สุดแล้ว (?)

แล้วก็เรื่อง จุดเยอะ คงต้องแก้ไขแบบจริงจังครับ *0* ~~

Ex.

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิดยังคงมีชาย หญฺงชุดกาวน์เดินให้ว่อนในสถานที่แห่งนี้ โดยขณะนี้กลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่แล้วหนึ่งในนั้น มีคนที่เรียวอิกิคุ้นหน้าคือ หญิงสาวที่เจอเขาที่แห่งนี้เมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร และมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูท(?)สีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมาวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตากระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

เวอร์ชั่นแก้ไข

1.ดำเนินการแก้ไขเบื้อง

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิด

ยังคงมีชายหญิงชุดกาวน์เดินให้ว่อนในสถานที่แห่งนี้ โดยขณะนี้(ตรง)กลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่

แล้วหนึ่งในนั้น มีคนที่เรียวอิกิคุ้นหน้าคือ หญิงสาวที่เจอเขาที่แห่งนี้เมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร

และมี(นอกจากนี้ก็ยังมี)เด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูท(?)สีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม

ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ

สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมาวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตา

กระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

l

l

l

l

V

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิด

ยังคงมีชายหญิงชุดกาวน์เดินให้ว่อน ตรงกลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่

หนึ่งในนั้น คือ หญิงสาวที่เจอเมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร

นอกจากนี้ก็ยังมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูทสีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม

ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน

ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ

เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตากระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

l

l

l

V

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิด(เว้นตรงนี้หมายถึงสถาบัน)

ยังคงมีชายหญิงชุดกาวน์เดินให้ว่อน ตรงกลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่(เสริมว่ามีคนอยู่)

หนึ่งในนั้น คือ หญิงสาวที่เจอเมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร (ซูมภาพลงไปว่ามีคนรู้จัก)

(เคาะบรรทัด จากนี้ไม่เกี่ยวกับบรรยากาศในสถาบัน)

นอกจากนี้ก็ยังมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูทสีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม (เคาะเพื่อให้อ่านได้ง่าย)

ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน

(เคาะบรรทัด จากนี้ไม่เกี่ยวกับเชอเรน)

ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ(ให้อ่านง่าย)

เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตากระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

------------------------------------------

'__' เพราะอธิบายไม่เป็นน่ะนะ... เลยลองทำให้ดูก่อนเผื่อจะเข้าใจมากขึ้น

สปอร์คิดว่าแบบนี้มันสบายตากว่านิดนึง อาจจะไม่ต้องเว้นถี่ขนาดนี้ก็ได้ หรือเว้นแบบเดิมก็ได้นะ

(สำหรับนำไปตีพิมพ์ในหนังสือนิยายยังไงเ้ค้าก็จับยัดให้จำนวนหน้าน้อยที่สุดเท่าที่ทำได้อยู่แล้ว)

Ex.

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิดยังคงมีชาย หญฺงชุดกาวน์เดินให้ว่อนในสถานที่แห่งนี้ โดยขณะนี้กลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่แล้วหนึ่งในนั้น มีคนที่เรียวอิกิคุ้นหน้าคือ หญิงสาวที่เจอเขาที่แห่งนี้เมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร และมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูท(?)สีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมาวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตากระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

เวอร์ชั่นแก้ไข

1.ดำเนินการแก้ไขเบื้อง

ยังคงมีชายหญิงชุดกาวน์เดินให้ว่อนในสถานที่แห่งนี้ โดยขณะนี้(ตรง)กลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่

แล้วหนึ่งในนั้น มีคนที่เรียวอิกิคุ้นหน้าคือ หญิงสาวที่เจอเขาที่แห่งนี้เมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร

และมี(นอกจากนี้ก็ยังมี)เด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูท(?)สีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม

ข้างในเป็นเสื้อเชิ๊ต พร้อมแน็กไทต์สีแดง กางเกงรัดรูปสีดำรองเท้าผ้าใบสีน้ำเงิน ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ

สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมาวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ เธอใส่เสื้อสีส้ม แขนตุ๊กตา

กระโปรงสีขาวยาวถึงใต้เข่า รองเท้าคัทชู สีเหลือง

l

l

l

l

V

ยังคงมีชายหญิงชุดกาวน์เดินให้ว่อน ตรงกลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่

หนึ่งในนั้น คือ หญิงสาวที่เจอเมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร

นอกจากนี้ก็ยังมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูทสีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม

ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ

l

l

l

V

ในสถาบันวิจัยโปเกม่อนเขตอิชชู สภาพภายในมันยังคงไม่แตกต่างจากตอนแรกที่เรียวอิกิเข้ามาสักนิด(เว้นตรงนี้หมายถึงสถาบัน)

ยังคงมีชายหญิงชุดกาวน์เดินให้ว่อน ตรงกลางสถาบันวิจัยมีคนสามคนยืนรออยู่(เสริมว่ามีคนอยู่)

หนึ่งในนั้น คือ หญิงสาวที่เจอเมื่อวานตอนมาส่งใบสมัคร (ซูมภาพลงไปว่ามีคนรู้จัก)

(เคาะบรรทัด จากนี้ไม่เกี่ยวกับบรรยากาศในสถาบัน)

นอกจากนี้ก็ยังมีเด็กผู้ชายผมดำระต้นคอใส่แว่น หน้าหวานเหมือนเด็กผู้หญิงมาในชุดเสื้อสูทสีฟ้าตัดน้ำเงินเข้ม (เคาะเพื่อให้อ่านได้ง่าย)

(เคาะบรรทัด จากนี้ไม่เกี่ยวกับเชอเรน)

ข้างกายเด็กหนุ่มมีเด็กผู้หญิงท่าทางโก๊ะ สวมหมวกสีเขียวภายใต้หมวกนั้น มีผมของเธอซึ่งเป็นสีเหลืองยาวระต้นคอ(ให้อ่านง่าย)

------------------------------------------

'__' เพราะอธิบายไม่เป็นน่ะนะ... เลยลองทำให้ดูก่อนเผื่อจะเข้าใจมากขึ้น

สปอร์คิดว่าแบบนี้มันสบายตากว่านิดนึง อาจจะไม่ต้องเว้นถี่ขนาดนี้ก็ได้ หรือเว้นแบบเดิมก็ได้นะ

(สำหรับนำไปตีพิมพ์ในหนังสือนิยายยังไงเ้ค้าก็จับยัดให้จำนวนหน้าน้อยที่สุดเท่าที่ทำได้อยู่แล้ว)

ซาบซึ้งขอบคุณพระคุณมากครับ ท่านสปอร์ พยายามอ่านให้เยอะ

แล้วเอามาทำของตัวเองให้ดี เว้น ๆ เคาะ >< ~

ประโยขน์ ~

มาอ่านแล้วจ้า แง้วๆ

ไม่รู้จะวิจารณ์อะไร เพราะสปอร์วิจารณ์ไปแล้ว แง้วๆ

เรียวอิกิได้ยูนิรันเหรอเนี่ย

อีกตัวใครเป็นคนได้ไปป่าว แต่คิดว่าตัวนั้นน่าจะเป็นโกชิมุ

ในใจเรียวอิกิตอนนี้เต้นไม่เป็นจังหวะ พร้อมกับคิด .. ผู้ชายบ้าอะไรน่ารักเป็นบ้า

เรียวอิกิคิดจะจีบเชเรนสินะ แง้วๆ

[me=Heroine&N]โดนเตะออกกระทู้[/me]

คุณชายแบล็คนี้หลงทางยังไงกันเนี้ย ศูนย์วิจัยอยู่ใกล้บ้านแค่นี้ดันเลยข้ามป่าข้ามเขาไปเสียได้  :pika02:

แต่เด็กหนุ่มอีกคนกลับทำท่านิ่งเฉยไม่ไหวติงอะไรก่อนจะเอ่ยขึ้น " ฉัน เชอเรน ยินดีที่ได้รู้จัก.." เด็กหนุ่มใส่แว่นเริ่มกล่าวและยื่นมือไปเป็นนัย ว่าจะให้เรียวอิกิจับมือเพื่อตอบรับการทำความรู้จัก เรียวอิกิไม่รอช้ายิ้มตาหยี พลางยื่นมือไปจับเด็กหนุ่มตรงหน้า ในใจเรียวอิกิตอนนี้เต้นไม่เป็นจังหวะ พร้อมกับคิด .. ผู้ชายบ้าอะไรน่า รักเป็นบ้า

อย่าทำให้ฉันต้องจิน Y สิ...เรียวอิจิคุง  :pika07:

ได้โปเกม่อน(ที่ดูท่าทางว่าจะ)เทพตั้งแต่ต้นเลยเหรอเนี้ยเรียวอิจิ แถมยังได้โปเกเด็กซ์แบบ Shinny(สีแปลก) ด้วย อยากรู้จักว่าการเดินทางของเขาจะเป็นยัไง จะเป็นโปเกม่อนมาสเตอร์ หรือเป็นคอนดิเอเตอร์กันน้า~

อ่านนานแล้วแหละ แต่ไม่ได้เม้นต์ซักที ขอโทษนะ =_=

รันคุรุสตัวยังเป็นวุ้นอยู่เลยนะเฮ้ย จะเอาไปสู้ชาวบ้านเขาได้ยังไง =_=

อย่าทำให้ฉันต้องจิน Y สิ...เรียวอิจิคุง 

แต่ฉันอยากดู(ถ้ามี) เหอๆ - -+

• 2 weeks later...

อ่านนานแล้วแหละ แต่ไม่ได้เม้นต์ซักที ขอโทษนะ =_=

รันคุรุสตัวยังเป็นวุ้นอยู่เลยนะเฮ้ย จะเอาไปสู้ชาวบ้านเขาได้ยังไง =_=

แต่ฉันอยากดู(ถ้ามี) เหอๆ - -+

*-* !! จะพยายาม Y 555*  ~~

ชอบอยู่อะไรวาย ๆ เนี่ย 555

คุณชายแบล็คนี้หลงทางยังไงกันเนี้ย ศูนย์วิจัยอยู่ใกล้บ้านแค่นี้ดันเลยข้ามป่าข้ามเขาไปเสียได้  :pika02:

อย่าทำให้ฉันต้องจิน Y สิ...เรียวอิจิคุง  :pika07:

ได้โปเกม่อน(ที่ดูท่าทางว่าจะ)เทพตั้งแต่ต้นเลยเหรอเนี้ยเรียวอิจิ แถมยังได้โปเกเด็กซ์แบบ Shinny(สีแปลก) ด้วย อยากรู้จักว่าการเดินทางของเขาจะเป็นยัไง จะเป็นโปเกม่อนมาสเตอร์ หรือเป็นคอนดิเอเตอร์กันน้า~

>< ~ ~ ขอบคุณที่ติดตามครับ

เตรียมจิ้นได้เลยถ้าสองคนนี้ยังอยู่ด้วยกัน

มันก็ยังคงวายต่อไปเรื่อยๆ 55

แอร๊ย ๆ มีเชอเรนอีกคน..

มาอ่านแล้วจ้า แง้วๆ

ไม่รู้จะวิจารณ์อะไร เพราะสปอร์วิจารณ์ไปแล้ว แง้วๆ

เรียวอิกิได้ยูนิรันเหรอเนี่ย

อีกตัวใครเป็นคนได้ไปป่าว แต่คิดว่าตัวนั้นน่าจะเป็นโกชิมุ

เรียวอิกิคิดจะจีบเชเรนสินะ แง้วๆ

[me=Heroine&N]โดนเตะออกกระทู้[/me]

คิดจะจีบรึเปล่าไม่แน่ใจ ฮ่า ๆ !! ไปถามเรียวอิกิเอาเอง

เรียวอิกิท่าทางจะหลงสาว เอ๊ย หนุ่มแว่น กระมัง !!!

เรียวอิกิยังไม่ได้เจอ N เลยนี่เนอะ !!!

คิคิ ~ ตอนต่อไปยังไม่มีกำหนด TT ~ พยายามหาคนอ่าน หรือต้องเปิดกระทู้สมัครตัวละครดี *0*

• 2 weeks later...

ติดตามอ่านอยู่นะคร้าบบ อยากเห็นยูนิรันบู๊กับเขาซะที!!

(ดูซิว่าน้องวุ้นจะเอาอะไรไปสู้กับเค้า 5555)

• 3 weeks later...

ตอนต่อไปจะพยายามหาเวลามาอัพแม้จะไม่มีคนอ่าน

กำหนดยังไม่มีแน่ชัด ถึงแม้อาจจะไม่มีคนรอก็จะลง

กระซิก กระซิก ฟิ้ว ~~~*

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.