Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

สุดยอดคลิปฝีมือคนไทย คนดูกว่า3ล้านคนทั่วโลก

goddric

Recommended Posts

http://www.youtube.com/watch?v=Um9KsrH377A&feature=player_embedded

เพื่อนผู้เขียน ส่งคลิปโฆษณานี้มาให้ พร้อมกำชับว่า ต้องดู

เมื่อเห็นความยาวของคลิป กว่าสี่นาที และ ทราบว่าเป็นโฆษณาแชมพูสระผม

ผู้เขียนก็ลังเลอยู่ครู่หนึ่ง .. แต่เพื่อนคนนี้ ไม่ค่อยกำชับให้ ต้องดู บ่อยนัก

จึงลองคลิ๊กเปิดดู ....

สี่นาทีผ่านไป โดยแทบไม่รู้สึก พร้อมกับ ความรู้สึกดีๆ ที่เกิดขึ้น และน้ำตาของความสะเทือนอารมณ์

จริงอย่างที่ชายในคลิปตั้งคำถามให้กับเด็กหญิง ทำไมเราต้องพยายามเป็นให้เหมือนคนอื่น

ไม่มีใครหยุดเราได้ หากเราไม่ยอมแพ้ตัวเราเสียเอง ..

เชิญ ชื่นชม กับผลงานคลิปโฆษณาคนไทย ที่มีผู้เข้าชมแล้วกว่าสามล้านคนครับ

เครดิต Forward mail ครับ

ปล.คำพูดก็กด็อบมาจากฟอร์เวิร์ดเมลล์ครับ

โฆษณาดีที่ไม่ได้ฉายในเมืองไทย

ปล. 4ล้านวิว ละครับ

ในฟอร์เวิร์ดเมลล์มันบอก 3 ล้านอ่ะ

ดูจากในเมลล์ไม่ได้ดูในยูทูป

เลยไม่รู้จำนวนคนวิวตอนนั้น

เคยเห็นมีโฆษณาในทีวีอยู่ครั้งนึงงับ

และก็ไม่เคยเห็นอีกเลย

ใช่ครับ แล้วก็ตัวโฆษณาเองไม่ตรงประเด็นเกี่ยวกับยาสระผมเลย บริษัทเค้าเลยไม่ให้ฉายครับ

ถึงได้บอกว่าเป็น โฆษณาดีที่คนไทยไม่มีโอกาสดู

[table][tr][td]:pika01:[/td][td]

ตอนที่ผมอยู่เมืองไทย ผมเคยเห็นในทีวีนะครับ ไม่บ่อยซักเท่าไร รู้สึกครั้งนึงจะสั้นกว่านี้[/td][/tr][/table]

เห็นคำว่า"คลิปฝีมือึนไทย คนดูกว่า 3 ล้านคน"แล้วผมนึกว่าคลิปครูปาบีบี 55555

โฆษณาดีๆอีกอันนึงแล้วสินะ =w=''

ดูแล้วซึ้งครับ :bulba07:

ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆครับ

ซึ้งมากกก ตั้งแต่ตอนที่ลุงแกบอกให้ปิดตาแล้ว แต่ว่าตัดจบดื้อไปหน่อย =_=

(นางเอกเล่นมันส์มาก  :pika01:)

ทำออกมาดีมาก และเพลงที่เล่น รูสึกว่าจะเป็นเพลงจากวง JerryCของญี่ปุ่นละนะ ถ้าจำไม่ผิด  :pika01:

Guest bulbabenz

ทำออกมาดีมาก และเพลงที่เล่น รูสึกว่าจะเป็นเพลงจากวง JerryCของญี่ปุ่นละนะ ถ้าจำไม่ผิด  :pika01:

มันคือเพลง Canon ครับ เพลงระดับตำนานเลยแล (มั่นใจสุดขีด เพราะในโทรศัพท์มี พี่เคยเปิดบ่อย...)

ดูแล้ว ขนลุกแท้...

ทุกคนอาจจะโดน Canon Rock หลอกไปจริงๆนะเนี่ย

จริงๆแล้ว Canon Rock เอามาจาก เพลงชื่อว่า Canon in D ที่มีจริงๆครับ

โดยคร่าวๆคือ เพลงประเภท Canon คือเพลงที่ มีทำนองเดียว แต่แต่งด้วยความแยบคาย เมื่อไวโอลินแนวที่หนึ่งเล่นไปได้สองห้อง ไวโอลินแนวที่สองก็เริ่มที่แรก จะเล่นเหลื่อมๆกัน แต่ประสานกันอย่างลงตัว นักดนตรีหลายคนก็แต่งเพลงประเภทนี้ออกมา รวมทั้งโมซาร์ทด้วย แต่ที่ดังที่สุด กลับเป็น Canon in D ชิ้นนี้

โดยที่เพลง Canon in D นี้แต่งโดย Johann Pachelbel ชาวเยอรมันในสมัยบาโร๊คครับ

โดยประวัติละเอียด ลองดูได้ที่นี่นะครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Pachelbel%27s_Canon

ส่วน Jerry C นักดนตรีชาวไต้หวัน ได้เล่นเพลงนี้ลงยูทูบ จนเพลงนี้ดังพลุแตกเลยทีเดียว

ไม่ใช่เพลง Canon Rock เวอร์ชั่นไวโอลินอย่างที่ทุกๆคนคิดนะครับ อิอิ

สรุปมันคือเพลง Canon อ่ะครับ พวกดนตรีคลาสสิกเค้าเล่นกัน เพราะมากๆ ^^

กำ JerryC ใต้หวัน เพื่อนมันบอกว่ายุ่น ก็เชื่อตามมัน - :pika08:

ถ้าจำไม่ผิด

เหมือนจะเป็นคนทำโฆษณาคนเดียวกับโฆษณาที่ขอซื้อทิชชู่กับอาม่านะครับ

จน เครียด กินเหล้าด้วยมั้งนะ

แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

ถ้าเป็นคนเดียวกับที่ผมคิดนะคับ

ก็หาดูได้ที่หน้าปก a day เดือนที่แล้วเลยคับ หน้าหนวดๆหน่อย555

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.