Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Spoiler Warning] Pokemon Black & White [56k Warning!]

Hollow

Recommended Posts

อ่า กรุญาใช้ปุ่ม "แก้ไข" นะครับ เวลาจะโพสต์รีพลายติดกัน

เพราะการกระทำแบบนี้ เข้าข่ายปั๊มนะครับ

ก็ โทษตอนนี้คือเตือน ระวังอย่าทำผิดอีกนะครับ

ผมชื่อนินครับ

แอดไปละ ออนดิ อิอิ

• Replies 1.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• 蒼月竜太

122

• Hermit

110

• Hollow

109

• คนเสียสติ

99

ภาคใหม่จะออกอีกแล้ววว

รอน้าค่ะ ท่าทางสนุก

อิอิ

มีประเด็นมาให้คิด 3 เรื่อง =x=

http://bulbanews.bulbagarden.net/wiki/Theoretically_speaking...

ย่อๆ คือมีพวกแฟนๆ คิดว่าหลังเหตุการณ์ตัวเอกภาค HGSS สู้กับซากากิแล้วซากากิหายไปไหน บางคนบอกว่าอาจตายไปแล้วหรือ "ไปที่เขตอื่น"

แล้วถ้ายังจำกันได้ตอนที่เราสู้กับคนของแก๊ง Rocket ที่ขโมย Machine Part ในเขตคันโต พอสู้กันเสร็จแล้วเขาจะบอกว่า

"พวกเขาจะไปก่ออาชญากรรมในเขตบ้านเกิดของเขา" ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็มีความเป็นไปได้ว่า คันโต โจโต และอิชชู อาจไม่ห่างกันมากก็ได้

อย่างที่กล่าวข้างไปเลยทำให้มีคนส่วนใหญ่คิดว่าพวกแก๊งในภาค Black & White มีโอกาสที่จะเป็นแก๊ง Rocket (ถ้าเป็นจริงก็ดีอยากอัดซากากิ XD)

แล้วมีพวกแฟนๆ บางกลุ่มคิดทฤษฎีขึ้นมาว่า มิว = เมตามอน... เพราะว่ามันมีสีเหมือนกัน แปลงร่างได้เหมือนกัน

ส่วนสูงเท่ากัน น้ำหนักต่างกันแค่นิดเดียว... (ถ้าเป็นจริงคงขำไม่ออก =A=)

เรื่องสุดท้ายคือธาตุของโปเกมอนเนื่องจากชื่อของภาค Black & White แล้วยังมีตัวเด่นๆ อย่างโซรัวกับโซโลอาร์คที่เป็นธาตุมืด

จึงมีคนคิดกันขึ้นมาว่าอาจจะมีธาตุแสงขึ้นมาได้เหมือนกัน (จะให้มาเป็นคู่กัดโซรัวกับโซโลอาร์ค?)

เรื่องแรกนี่คงเป็นไปได้แต่ก็คงต้องหวังให้ใน Pokemon Special ภาค HGSS ทิ้งปริศนาเอาไว้ให้แหละเนอะ =x=

ปล.อาจตกหล่นอะไรไปบ้างเพราะผมอ่านแบบผ่านๆ น่ะ =x=

ถ้าเกิดเขตอิชชูมีจริง คิดว่าจะมาจากส่วนไหนของโลกละนั่น??? = =a

จะเป็นอเมริกาจริงๆเร้อ? (แต่ก็มีหลายส่วนคลับคล้ายคลับคลา่ว่าจะเป็นอย่างนั้น = =")

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็แปลว่าแก็งร็อกเก็ตได้ขยายสาขาไปยังอเมริกาแล้วนะสิ!!!?

(หากพูดถึงในโปเกสุเปะ แมททิสมาจากมาอเมริกานะ ไม่แน่ว่างานนี้แมททิสอาจจะมาเกียว???)

โปเกม่อนเริ่มต้นน่ารักดีนะ แต่ต้องรอดูต่อไป ว่าโปเกม่อนภาคนี้จะดูดีทุกตัวรึไม่

:pika03:

มีใครคิดเหมือนเราบ้าง

ว่า สึทาจา ตัวเริ่มต้นธาตุพืชอ่ะ เหมือน เอ๊กคาลิเบอร์ ใน โซลอีทเตอร์เลย

มีใครคิดเหมือนเราบ้าง

ว่า สึทาจา ตัวเริ่มต้นธาตุพืชอ่ะ เหมือน เอ๊กคาลิเบอร์ ใน โซลอีทเตอร์เลย

พี่บลูวินเล่นมุขนี้ไปแล้วละ =w= ฮาาา

ชอบตัวเอกใหม่ทั้ง2คนเลยอ่ะ

โดยเฉพาะตัวเอกหญิง 5555+

ตัวเอก ญ มันดูเปรี้ยวไปแฮะ

ถ้าจะเอามาเป็นแฟนละก้ ผมพบเพื่อเพียงผ่านแฮะ

ส่วนตัวเอก ช ผมว่าดูดีนะ ถ้าเด็กกว่านี้หน่อย คงน่ากิน

น่ากินเลยหรอ   :porygon2:

แต่จากการคาดเดา(ของผมเองนะ)

ดูจากการแต่งตัวและผมสีน้ำตาลของ2คนนี้แล้ว

เค้าอาจจะมาจากอเมริกาจริงๆก็ได้นา...

ตัวเอกหญิงนี่ใช่เป็นเทรนเนอร์หรือตัวเอกรึป่าวเนี่ย

ทำไมดูแล้วเหมือนยั่วขนาดนี้อ่ะ 555

อะร้ายยยยย คุณเธอก็แค่ใส่ยีนส์ขาสั้นเท่านั้นเอง~ :pika01:

อยากให้ออกมาเร็วๆแฮะ อยากจะรู้ว่า gen นี้จะมีโปเกม่อนใหม่ๆออกมากี่ตัว ^^

อะร้ายยยยย คุณเธอก็แค่ใส่ยีนส์ขาสั้นเท่านั้นเอง~ :pika01:

ผมว่ามันสั้นไปอ่ะ ดูแล้วเหมือนจะเปรี้ยวกว่าบลูอีก ไม่รู้ดิ เป็น ญ ที่แบบว่า ดูแก่นๆ ยังไงไม่รู้

นิสัยแบบนี้น่าจะเหมาะเอามาเป้นเพื่อนมากกว่าแฟนนะ

ฤๅว่าหากตัวเอกหญิงโผล่มาในโปเกสุเปะแล้ว จะกลายเป็นหญิงซึน? =[]=

ว่าแต่อย่างนี้เรียกว่ากระดานได้มะ? - -"

ตัวเอก ญ มันดูเปรี้ยวไปแฮะ

ถ้าจะเอามาเป็นแฟนละก้ ผมพบเพื่อเพียงผ่านแฮะ

ส่วนตัวเอก ช ผมว่าดูดีนะ ถ้าเด็กกว่านี้หน่อย คงน่ากิน

ท่านนินโหดอีกแล้ววว!!!

Guest bulbabenz

คิดอยู่เหมือนกันว่าไอ้เจ้าพวกที่

"ใช้คำอังกฤษพูดเป็นคาตาคานะทับศัพท์" เนี่ย

โผล่มาหรอมแหรม ๆ เนอะ*-*

เขตนี้คงเ็ป็นถิ่นอาศัยของพวกที่คุยแบบนี้หรือเปล่าหนอ

ถ้าใช่ก็แซบเลย อ่านง่ายดี

:bulba02:

[me=gamermaru]รอคอยต่อไป[/me]

ฤๅว่าหากตัวเอกหญิงโผล่มาในโปเกสุเปะแล้ว จะกลายเป็นหญิงซึน? =[]=

ไม่ได้หรอก! เพราะตำแหน่งหญิงซึน เจ๊แพลตติน่าแกครองไปแว้ววว

คุณหนูเค้าดูไม่ค่อยจะเข้าข่ายพวกซึนนะ

ซึนมันต้องหนักกว่านี้ :pika01:

"เมื่อกี้หัวเราะใช่มั้ย..?"

"ค...ใครจะไปหัวเราะกันล่ะคะ!? มุกพรรค์นั้นน่ะ!!"

คิดว่าใส่ขาสั้นไม่แปลกนะครับ อเมริกานี่นา คาดเดาจากสีผมสีตาน่าจะคนอเมริกาแหละครับ(มั้ง)

ใครมีแผนอาร์ตร่างๆพัฒนาต่อๆของ3ตัวนี้มั่งครับ ขอลิ้งค์หน่อยสิครับ

ผมว่ามันสั้นไปอ่ะ ดูแล้วเหมือนจะเปรี้ยวกว่าบลูอีก ไม่รู้ดิ เป็น ญ ที่แบบว่า ดูแก่นๆ ยังไงไม่รู้

นิสัยแบบนี้น่าจะเหมาะเอามาเป้นเพื่อนมากกว่าแฟนนะ

ไม่เพื่อนหรอก ถ้าเจอ ญ รักโปเกม่อนงี้นะ จับกินแย้ว :pika03:

^ ผมไม่ใช่นายนะอาร์ม ผมไม่ได้หน้าม่อนี่หว่า (จริงนะ)

แบบนี้รับไม่ได้สุดๆ แฮะ

ไอ้เราก็นึกว่าจะเป็นหมูพลัง K ที่ไหนได้ เอามะเขือเทศปักไว้ตรงเขี้ยวนี่หว่า อย่างนี้จะเอาไปขวิดใครเขาได้ล่ะเนี่ย? -*-

คิดกันเล่นๆน่ะครับโปเกม่อนเริ่มต้นเป็นงูมีหวังในการ์ตูน แก็งร็อคเกต ได้เอาไปใช้แน่ :pika08:

เพราะส่วนใหญ่แก็งร็อคเกตจะได้โปเกม่อนงู และ โปเกม่อนพืชกินแมลง มาใช้

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.