Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ปิดการรับสมัคร] pokemon Story

แร็ปเตอร์คุง

Recommended Posts

.....ปิดการรับสมัครแล้วครับ.....

แบบฟอร์มการสมัคร

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) :

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :

เพศจ่ะ :

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) :

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) :

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] :

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้)

___________________________________________________________________________________________

ตัวอย่างแบบฟอร์ม ย้ำ แค่ตัวอย่าง ไม่ใช่ตัวจริงของคนเขียนแต่อย่างใด!!!

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) : เจนนิเฟอร์ คิ้ม

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :  :pika11: เฮ้อ...อายุเป็นเพียงตัวเลข...

เพศจ่ะ : หญิง

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ : เอ่อ...นักร้อง,เจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยว

:pika01:

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ : ร้านก๋วยเตี๋ยว "คิ้มเหนี่ยวไมค์"...อยากไปอยู่ด้วยกันมั๊ยล่ะ  :pika01:[ผมกลัวแล้ววววว  :pika12:]

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) : อ้วน เตี้ย ขาว - - ผมหยิกสีทอง(หรือส้ม) 00001355262009031520365.jpg

สถานภาพ : โสดสนิท(แต่เคยมี"สามี"มาแล้ว...) [:pika09: ผมงงกับป้าฮะ]

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : เอ่อ 465f.png Tangrowth เพราะทำให้ประหยัดค่าเส้นบะหมี่?! :pika08:

อยากบอกอะไรกับเพื่อนๆรึเปล่า : เอ่อ...ใครสนใจทำประกันชีวิต~อาวุโสโอเค~กับป้ามั่ง?..^^  :pika01: [ยังไม่แก่ครับ :pika08:]

_____________________________________________________________________________________________

สมัครกันเยอะๆนะครับบบบบ  :pika10:

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) :ลิซาร์ด เซเบอร์

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :13ปี

เพศจ่ะ :ชาย

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :นักเรียน

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :God Town

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) :

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) : โสด

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] :Charizard (รูปคู่กับโปเกมอน)

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :ไม่มีแล้วครับ

ท่านมีชื่อว่าอะไร:มิซาโอรุ เรอัล(อัล)

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :14ปี

เพศจ่ะ :หญิง

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :โปเกม่อนเรนเจอร์

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :ไม่เป็นหลักแหล่ง(แต่มีบ้านอยู่นะ...)

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) : โสด

โปเกมอนคู่หู:ริโอรุ (Riolu)  

1288254137_0.70091500.bmp

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :None

• 2 weeks later...

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) : มิสะฮารุ  โทโกะ

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :  13 ปี

เพศจ่ะ :  หญิง

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :   นักเรียนมัธยมต้น

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :  พบเจอเธอได้ทุกที่หน้าโปเกม่อนเซนเตอร์

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) : เป็นเด็กมัธยมที่ชอบทำตัวลึกลับ ชอบใส่ชุดกิโมโนสีขาว และผมสีฟ้าอ่อน

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : Froslass478.png

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้)  ไม่มีค่ะ

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) :

- วาว่า

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :

- 3000 ปีโดยประมาณ

เพศจ่ะ :

- ชาย

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :

- อดีตเป็นผู้ช่วยพระเจ้า(?) ปัจจุบันเป็นจตุรเทพ

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :

- เมื่อก่อนเคยอยู่สวรรค์ แต่จู่ๆก็ถูกถีบลงมา ก็เลยอยู่ที่เมืองๆหนึ่งแทน

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) :

- พยายามจะมีแฟนอยู่

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] :

- Reshiram(ไม่ได้ห้ามเอาโปเกม่อนเทพนิ)

- เป็นโปเกม่อนที่ถูกองค์กรลับสร้างขึ้นมาเลียนแบบโปเกม่อนเทพเจ้า มันมีขนาดเล็กกว่าปกติ และเป็นเพศเมีย(ปกติเทพไม่มีเพศแต่นี้มี...)

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้)

- เขามีความสามารถพิเศษในการพูดคุยกับโปเกม่อนเข้าใจและฟังภาษษโปเกม่อนรู้เรื่อง

- เขาสามารถแปลงร่างเป็นโปเกม่อนอะไรก็ได้

- กำลังจีบเรชิแรมโปเกม่อนของตัวเองอยู่...

Me/ วิ่ง!!!!

ผ่านหมดนะครับบบ... :pika01:(รู้สึกว่า คนสมัครน้อยจัง.. :pika05:)

^ผมนึกว่าขาจรมาตั้งเล่นๆ เลยไม่ได้มาสมัคร ถ้ายังไงสักพัก ผมจะมาลงข้อมูลครับ

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) : ทาคุยะ

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ : 15

เพศจ่ะ : ชาย

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ : เทรนเนอร์ออกเดินทางไปทั่ว

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ : ฮิวาดะ (เมืองบ่อน้ำยาดอน ยิม2โจโต)

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) : ผมสีน้ำตาลยาว ปัดลงมาปิดตาฝั่งซ้าย นัยน์ตาสีแดง สวมเสื้อกั๊กสีน้ำตาล กางเกงยีน รองเท้าผ้าใบสีขาว

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : บาคุฟุน (Typhlosion)

บทที่เหลือ แล้วแต่คนแต่งจะยัดละกันครับ  :pika01:

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) :Bell

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ :10

เพศจ่ะ :ชาย

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :นักประดิษย์

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :ซอย PK BASIC บ้านอยู่ข้าง พาราเรลบาร์

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) : ผมดำตั้งตรง ใส่หมวกสีแดง เสื้อข้างในสีดำข้างนอกใส่เสื้อกันหนาวสีขวาตรงหมวกของเสื้อกันหนาวมีขนสัตว์อยู่ด้วยใส่กางเกงยีนส์ รองเท้าสเก็ตสีดำ

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) : โสด (ก็อายุ10นิ๊ - -)

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : Blazikan

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :Blazikanของเขาไม่ใช่ธรรมดาเพราะBlazikan ของเขา ไวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

^

ขอไม่เกิน 2 ตัวต่อคนครับ(เข้าใจถูกรึเปล่าเนี่ย)~ :pika01:

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) : มิสะฮารุ  ซาซากิ

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ : 15ปี

เพศจ่ะ :  หญิง

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ :  นักเรียนมัธยมปลาย

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ :  Flowaroma city (ในPT)

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) :  ตามรูปเลยค่ะ

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) :  โสด

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] :    131.png Laplas

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้) เป็นพี่น้องกับโทโกะ ดูแลน้องสาวแทนพ่อแม่ที่จากไป  ซึ่งน้องสาวก็ไม่ค่อยอยู่บ้านซักเท่าไหร่

ขอสมัครด้วยคนนะคะ^^~

===============

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) : คุเรบายาชิ ซาโยะ

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ : 14 ปี

เพศจ่ะ : หญิง

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ : นักเดินทาง

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ : โปเกมอนเซนเตอร์แห่งเมืองโซริวในเขตอิชชู(กิน อยู่ นอน ที่นั่นเลย- -)

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : แชนเดร่า(Shandera)609.png

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้) - เธอเป็นคนที่ขี้อายมาก แต่ฝีมือด้านโปเกมอนแบทเทิลสุดยอด!!! ปกติเธอจะเร่ร่อนตามคู่หูของเธอนั่นก็คือแชนเดร่า

ท่านมีชื่อว่าอะไร : ต้นหอม

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ : 19 พอ

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ : ยิมลีดเดอร์

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ : คฤหาสน์หลังยิม

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) : ขอผมสีดำไม่สั้นไม่ยาว ตาสีดำ ตัวขาวซีดๆ หน้าตาพอรับได้ ตัวสูงซัก 185 cm

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) : โสดสิ

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : ขอฮาคุริวเผือกละกันนะ

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้) ชุดก็ใส่เสื้อโค้ดคลุมเสื้อยืด กางเกงขายาว รองเท้าผ้าใบ เอาแบบธรรมดา ใส่นาฬิกาด้วย ไม่ใส่หมวก ไม่มีสร้อย ไม่มีเครื่องประดับอะไรเลย

เป็นคนที่เอื่อยเฉื่อย ไม่ค่อยอยากทำอะไร แต่ความจริงก็มีความสามารถอยู่เพราะงั้นเลยได้เป็นหัวหน้ายิม ตั้งแต่อายุไม่มาก ตอนนั้นไปสมัครสอบเล่นๆ เผื่อฟลุ๊คได้เป็นหัวหน้ายิม

ไม่ค่อยพูดมาก ไม่ค่อยแสดงอารมณ์ว่าดีใจหรือเสียใจ เวลาเขินอายจะยิ่งไม่พูดเลย แล้วก็เป็นคนไม่ไว้ใจใคร

เซตโปเกม่อน ขอ ฮากาเนลไว้เวลาไปถ้ำ ลาปลาสไว้ว่ายน้ำ ลิซาด้อนไว้บิน ฮาคุริวเผือกที่ยังไม่เปลี่ยนเป็นไคริว (ตอนหลังช่วยเปลี่ยนให้ด้วยก็ดีนะครับ เป็นไคริวเผือก) ตัวอะไรอีกนะ ปุเตร่า แล้วก็แกราดอสสีน้ำเงินไว้ว่ายน้ำ

ที่เหลือก็แต่งไปเถอะหลาน เหอ เหอ เหอ

ท่านมีชื่อว่าอะไร(ภาษาใดก็ได้ ไม่ว่าจะชื่อฮาหลุดโลกก็รับขอรับ) : Stand Alone << ขี้เกียจคิดชื่ออื่นอ่ะ

อายุอานามเท่าไหร่ล่ะตัวเธอ : 18

อาชีพของตัวละครล่ะจ๊ะ : หนึ่งในสี่จตุรเทพ เพื่อนพี่ต้นหอม

ที่อยู่อยู่ที่ใดรึ : หอพักข้างลีค

ลักษณะหน้าตา(แนบรูปก็ดีนะคุณ) : ผมสีแดงยาวปิดหน้า ตัวสูงหุ่นพอประมาณไม่อ้วนไม่ผอม ใส่เสี้อเชิร์ทสีดำ ผูกเนคไทด์ เสื้อคลุมสีขาว กางเกงขายาวสีเทา มีโซ่ร้อยกระเป๋าตังค์ติดอยู่ตรงเอว ผูกผ้าที่ข้อมือ

สถานภาพ(โสด มีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว) : แอบคบกับผู้หญิงคนนึง หน้าตาตีนิสัยดี

โปเกมอนคู่หู[ขอภาพด้วย(รู้แต่ชื่อภาษาอังกฤษอ่ะครับ T^T ขออภัยเป็นอย่างสูงง)] : 359.png

อธิบายเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ :(จะมีหรือไม่มีก็ได้) อาบุโซลตัวนี้มีดีเป็นพิเศษคือ!!

Base Stat

Hp 70

Atk 140

Def 65

Sp.Atk 10

SP.Def 65

Spd 150

แล้วก็ชื่อ Soul นะ

อีกสองตัวละกัน..

ทุกท่าที่ลงท้ายด้วย Punch เจ้านี่ใช้ได้หมด (ความจำดี)

โดนใครบางคนทิ้งไข่ไว้กลางป่า เผลอไปเจอเข้าเลยเลี้ยงจนกลายเป็นร่างสาม

ตอนที่ 1 ย้ายไปอีกกระทู้นึงแล้วครับ.....

ฟิคสนุกมาก การเว้นบรรทัด ทำให้อ่านสบายตา บรรยายละเอียดดี

จะว่าไป อาบุโซล thunder wave ได้ด้วย =w=

อาบุโซลตัวนี้เมพจริงๆ = =

เอ่อ คือว่า ถ้าจะแต่งฟิค แนะนำว่าให้แยกกระทู้ออกมาต่างหากดีมั้ยครับ เพราะแบบนี้ข้อมูลการสมัคร และการแต่ง มันจะปนกันมั่ว

ปล.ฝีมือการแต่งฟิค ไม่เหมือนเด็กใหม่เลยครับ เก่งเลยละ :pika01:

ฟิคสนุกมาก การเว้นบรรทัด ทำให้อ่านสบายตา บรรยายละเอียดดี

จะว่าไป อาบุโซล thunder wave ได้ด้วย =w=

อาบุโซลตัวนี้เมพจริงๆ = =

แหงล่ะ Base Speed ตั้ง 150 นี่ครับ =[]= เลยจัดให้มันเมพๆไปเลย....

เอ่อ คือว่า ถ้าจะแต่งฟิค แนะนำว่าให้แยกกระทู้ออกมาต่างหากดีมั้ยครับ เพราะแบบนี้ข้อมูลการสมัคร และการแต่ง มันจะปนกันมั่ว

ปล.ฝีมือการแต่งฟิค ไม่เหมือนเด็กใหม่เลยครับ เก่งเลยละ :pika01:

อ่า ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ^^

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.