Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

รวมเพลงโปเกมอนต่างๆ วิดีโอโปเกมอน และ BGM อนิเมโปเกมอน

Paytong

Recommended Posts

ไม่ทราบว่าเพลงบันเลง

ที่ตอนซาโตชิ ลากับ บัตเตอร์ฟรีอะครับ (เขียนเเบบนีหรือเปล่า)

ชื่อเพลงอะไรหรอครับ มันเศร้าดี

เพลงนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ชื่อเพลง Tears, After the Cloudy Weather  ครับผม

• 4 weeks later...
  • Replies 65
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

14

• Risu

13

• Paytong

12

• VVITch

3

Top Posters In This Topic

วันดีคืนดี อยากมาลองสุ่มๆ ดูลิงค์

เน่าหลายตัวเหมือนกันนะเนี่ย = ="

อย่าลืมแก้ด้วยน้อ~

^

ตอนนี้ผมลองตรวจดู เจอ 4 ลิงค์ที่เสีย

แก้ไปแล้ว 1 ลิงค์ ที่เหลืออัพไม่ขึ้นเลย = =

ทั้ง Mediafire และ 4 Shared

เดี๋ยวจะรีบแก้ให้ครับ

อยากได้เพลง "บีดาบุริว" นั่นด้วย ED ใหม่ของภาค BW :pika01:

ตอนนี้แก้ลิงค์ที่เสียแล้วนะครับ

ถ้าใครเจอลิงค์ไหนเสียอีก บอกได้นะครับ

อยากได้เพลง "บีดาบุริว" นั่นด้วย ED ใหม่ของภาค BW :pika01:

ถ้าผมหาโหลดได้แล้ว จะรีบอัพโหลดมาแจกครับ =w="

• 2 months later...

สงสัยนะ

ไม่มีพวก BGM ของโปเกมอนมูฟวี่ของญี่ปุ่นเหรอ

(พอดีไปเปิดเจอในยูทูปมาเยอะ)

--------------------

แถมอีกหน่อย

Riding on lapras แบบ full หาไม่มีเลยแฮะ

ใครมีขอหน่อยนะจ๊ะ

สงสัยนะ

ไม่มีพวก BGM ของโปเกมอนมูฟวี่ของญี่ปุ่นเหรอ

(พอดีไปเปิดเจอในยูทูปมาเยอะ)

--------------------

แถมอีกหน่อย

Riding on lapras แบบ full หาไม่มีเลยแฮะ

ใครมีขอหน่อยนะจ๊ะ

BGM โปเกมอนมูฟวี่อัพให้เรียบร้อยแล้วจ้า

อยู่ในหัวข้อ Movie Music Collection

Riding on lapras แบบ full ในนี้ก็มีนิ

ลองดูในหัวข้อ ending song ดีๆสิงับ

• 5 weeks later...

ว้าว!! เพิ่งรู้ว่าเพลงก็มีแบบคอลเลคชั่นด้วย แบบนี้ฟังกันไม่หวาดไม่ไหวแหง :pika09:

ขอบคุณมากๆ ครับ

ต่อไป

ที่เคยพบเจอคือ

BGM ของเกมภาค Red,Blue

BGM ของเกมภาค Red,Blue อัพให้เรียบร้อยแล้วงับ

แล้วก็อัพ BGM โปเกมอนมูฟวี่ 14 (เวอร์ชั่นเซครอม) แล้วนะ

ตอนนี้ยังหาเวอร์ชั่นเรชิรัมไม่เจอ

ถ้าหาเจอเมื่อไหร่จะอัพมาลงนะงับ

มาขอบคุณอย่างสุดซึ้ง และคว้าเพลงจบของ Pokemom Movie กับ Op และ ED แบบแรกของภาค BW ไป...

เท่าที่ไปดูใน Bulbapedia นะ

ทำไมถึงไม่เจออัลบั้มเพลงต่อไปนี้

1.Pokemon Gold & Silver

2.BGM Movie 1

เป็นไปได้รึเปล่าว่า พวกนี้ไม่ใช่ official

(ขอโทษที่ต้องเสียมารยาทถามเช่นนี้)

โหลดเพลง ED ของมูฟวี่ 12 มา (ภาคอาร์เซอุส) ทำไมฟังดูแล้วไม่เหมือนกับที่ฟังในตัวหนังเลย

ในหนังเสียงดนตรีจะสบายๆ สดใส แต่แบบที่โหลดมานี่ เสียงเครื่องคนตรีมันเยอะเกินไป จนรู้สึก

ไม่ค่อยผ่อนคลายซะงั้น...

:pika11:

• 2 weeks later...

เท่าที่ไปดูใน Bulbapedia นะ

ทำไมถึงไม่เจออัลบั้มเพลงต่อไปนี้

1.Pokemon Gold & Silver

2.BGM Movie 1

เป็นไปได้รึเปล่าว่า พวกนี้ไม่ใช่ official

(ขอโทษที่ต้องเสียมารยาทถามเช่นนี้)

BGM Movie 1 ในบัลบาไม่มีข้อมูล แต่ในนี้มีงับ

http://www.pocketmonsters.net/cd/13

ส่วน BGM Pokemon Gold & Silver คิดว่าคงเป็นของอังกฤษล่ะมั้ง

โหลดเพลง ED ของมูฟวี่ 12 มา (ภาคอาร์เซอุส) ทำไมฟังดูแล้วไม่เหมือนกับที่ฟังในตัวหนังเลย

ในหนังเสียงดนตรีจะสบายๆ สดใส แต่แบบที่โหลดมานี่ เสียงเครื่องคนตรีมันเยอะเกินไป จนรู้สึก

ไม่ค่อยผ่อนคลายซะงั้น...

:pika11:

อันนั้นน่าจะเป็นเวอร์ชั่นออริจินอล

ในหนังใช้เวอร์ชั่น -Haruomi Hosono Original Mix- งับ

แก้ให้เป็นเวอร์ชั่นนั้นแล้วนะงับ

ปล.อัพอัลบั้มเพลงโปเกมอนของยุ่นเสร็จหมดซะที

อ้อ อัพ BGM โปเกมอนมูฟวี่ 14 (เวอร์ชั่นเรชิรัม) แล้วงับ

• 1 month later...

ขณะนี้

ตัวอย่างอนิเมะ OP บรรลัยหมดทุกอันแล้ว

เอาออกเหอะ = =*

• 3 weeks later...

ขณะนี้

ตัวอย่างอนิเมะ OP บรรลัยหมดทุกอันแล้ว

เอาออกเหอะ = =*

เอาออกแล้วนะครับ~ และคิดว่าคงจะไม่ใส่อีกแล้ว เพราะโดนบริษัทเขาไล่ตามลบประจำ - -

-----------------------

ยอดดาวน์โหลดทั้งหมด ในตอนนี้ทะลุ 30000 ครั้งไปแล้วนะครับ

(ยังมีไฟล์เพลงบางส่วน ที่ถูกอัพคนละ Account กันอีกด้วย)

และต้องขอขอบคุณ พี่ก้อย มากครับ ที่ช่วยผมอัพเพลง

ถ้าผมว่างเมื่อไหร่ จะมาอัพเดทเพลงและวิดีโอของ Best Wishes ต่อครับ  :pika01: (ตอนนี้ติดอัพเดท Tiers Gen 5 PO เซิร์ฟไทยอยู่ - -)

ปล. เจอลิงค์ไหนเสีย แจ้งไว้ในกระทู้ได้เลยนะครับ แล้วผมจะตามแก้ไขลิงค์ให้

ศจ.มีความคิดนะ

ถ้าเราอัพอนิเมะ OP เอง(ในยูทูป)แต่เรากลับด้านซ้ายขวา(ตามแนวแกน Y) เห็นบอกว่าจะรอดจากลิขสิทธิ์นี่

เคยเห็นมาหลายวิดีโอแล้วบางวิดีโอถ้าใส่copyrightก็รอดนิ

ส่วนใครอยากได้ก็ลองหาโปรแกรมโหลดวิดีโอจากยูทูปแล้วใช้โปรแกรมแปลงไฟล์กลับด้านวิดีโอเอาละกัน

(ศจ.ใช้ IDM โหลดยูทูป แล้วใช้ Format Factory กลับด้าน+แปลงไฟล์)

ผลที่ได้คือแบบนี้

Pokemon Opening Japones 01 - Mezase Pokemon Master

ก็ถ้าไม่ปวดหัวเวลาดู ก็จัดไปเลยครับ ทั่น ศจ.

เอิ่ม

Pokemon Soundtrack อันสุดท้าย(Pokemon Best Collection) มันซ้ำกับเพลงปี 1999 อัลบั้มแรกนะ

เอาออกด้วย

====================

BGM movie 7 ทำไม challenger(TV size) ตอนจบมันแปลกๆนะ(เหมือนโดนตัดจบ)

ช่วยดูให้ที

เอิ่ม

Pokemon Soundtrack อันสุดท้าย(Pokemon Best Collection) มันซ้ำกับเพลงปี 1999 อัลบั้มแรกนะ

เอาออกด้วย

====================

BGM movie 7 ทำไม challenger(TV size) ตอนจบมันแปลกๆนะ(เหมือนโดนตัดจบ)

ช่วยดูให้ที

เอาออกแล้วจ้า

ส่วน BGM Movie 7 เพลงสุดท้าย

อัพให้ตรงนี้ก่อนล่ะกัน

เดี๋ยวค่อยอัพทั้งอัลบั้มทีหลัง

Challenger (TV Size) [128 kbps]

ปล.อัพเพลง Pokemon BW ED 3 แบบเต็มแล้วนะจ๊ะ

อยากแชร์

List of CD ทั้งหมด

http://www.pocketmonsters.net/cd?langid=2&relafter=&relbefore=&titlesearch=&artistsearch=&orderby=releasedate&orderdir=asc&perpage=500

จะขอบคุณมากถ้าใครซักคนหามาได้หมด โดยเฉพาะอัลบั้มนี้

http://www.pocketmonsters.net/cd/0(BGMที่ไม่มีอัลบั้มไหนมี)

และ

List of BGM

http://www.pocketmonsters.net/epguide.php?action=topmusic

รายการอัพเดท

- เพิ่มลิงค์ความหมายเพลง

- Pokemon BW ED 4

- Movie 15 Song

- Album Song 2012

- ย้ายอัลบั้ม Pokemon BW OP/ED ไว้ที่ Album Song 2010

- ย้ายอัลบั้ม Pokemon Ierukana BW ไว้ที่ Album Song 2011

• 3 weeks later...
  • 2 weeks later...

รายการอัพเดท

- Pokemon BW Season 2 Opening

- เพิ่ม Yajirushi ni Natte! ใน Album Song 2012

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.