Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ประกาศผล] Halloween Day: Trick or Treatสนั่นเมือง!

Guest bulbabenz

Recommended Posts

Halloween Day: Trick or Treatสนั่นเมือง! (แจกรางวัลแล้วนะครับ)

สถานที่จัดแข่ง เซิร์ฟเวอร์ [TH]Pkbasic 5th Gen

เวลาแข่งและวันแข่ง: 31 ตุลาคม เมื่อพร้อม(ตั้งแต่1ทุ่มเป็นต้นไป) - เที่ยงคืนของวันที่ 1 พฤศจิกายน

เงื่อนไขการแข่ง

1.โปเกมอนในทีมทุกตัวอย่างน้อยต้องมีคุณสมบัติ หนึ่งในสามข้อต่อไปนี้คือ

1.1 ต้องเป็นโปเกมอนผี

1.2 ต้องมีท่า Trick

1.3 ต้องมีท่า Healing Wave (Treat)

**กรณีBug ของท่าHealing Wave ยังคงอยู่(ฮีลตัวเอง) ถือว่ายกผลประโยชน์ให้

2. โปเกมอนที่ถูกแบนในการแข่งครั้งนี้ ได้แก่

2.1 ฮาพินัส(Blissey) และ ลัคกี้(Chansey)

2.2 แชนเดร่า ที่มีShadow Tag

2.3 ยามิรามิ(Sableye) และ บัลบีท(Volbeat) ที่มีอบิลิตี้Mischievous Heart(いたずらごころ)

2.4 Uber ทุกตัว

3. ให้ใช้Clause ตามมาตรฐานสากล (Sleep / Freeze /Self-KO / Evasion / OHKO / Species Clause) ตลอดการต่อสู้

4. ในการต่อสู้ต้องมีทั้งการ Trick และ Treat ถ้าฝ่ายที่ชนะไม่ได้ทำทั้งสองอย่าง ก็จะยกผลประโยชน์ให้ฝั่งแพ้เป็นผู้ชนะ ถ้าฝั่งแพ้ทำทั้งสองอย่าง

**กรณีขอยอมแพ้(Forfeit) ถือว่าสละสิทธิ์ทันที

5. กรณีที่ทั้งสองฝ่ายไม่ได้ทำทั้ง Trick และ Treat แต่จบการต่อสู้ก่อน ให้สู้กันใหม่อีกครั้ง ถ้ายังไม่ผ่านข้อกำหนด ปรับแพ้ทั้งคู่

6. การแข่งจะเป็นแบบพบกันหมด(League)

รางวัลสำหรับผู้ชนะ

ชนะเลิศ +10 ที่เหลือลดหลั่นกันมา จนถึง +3

เข้าร่วมและไม่ได้รางวัล +2

ตารางแข่งงานฮาโลววีน

กรรมการที่ลงชื่อไว้แล้ว

Ani217OD.png1. Catfish Ohm

573.png2. Pro. Eve ผู้เดินเรือ(?)

Ani468OD.png3. togenicks

กรรมการเพิ่มเติม

Ani001OD.png bulbabenz (จัดทีมไม่ทัน...)

*ไฟล์สำหรับจดคะแนน แนบไว้ด้านล่างนี้ ผมจะมารวบรวมและทำตารางภายหลังเอง

*อย่าลืมSave Logนะครับ~!

ประกาศผลงานแข่งฮัลโลววีน

สรุปผลรางวัล

อันดับ 1 Tonhorm

รับ 10 pkdolls.png!

อันดับ 2 Paytong

รับ 9 pkdolls.png!

อันดับ 3 ShadoWSneak

รับ 8 pkdolls.png!

อันดับ 4 Pom และ ENOZ

รับคนละ 7 pkdolls.png!

อันดับ 5 Missingno

รับ 6 pkdolls.png!

อันดับ 6 Stand Alone

รับ 5 pkdolls.png!

อันดับ 7 chikabakebake , Teejung และ Minnie

รับคนละ 4 pkdolls.png!

อันดับ 8 Hammer Head

รับ 3 pkdolls.png!

และรางวัลปลอบใจ NuTTo รับ 2 pkdolls.png!

ขอแสดงความยินดีสำหรับผู้ได้รางวัลทุกท่านครับ

สำหรับคนที่ทำเควสหลวงพ่อ/แม่ชี/แขกรับเชิญ ให้ไปโพสเควสที่ทำสำเร็จไว้ที่หมวดQuest Archive แล้วเจ้าของเควสจะตามไปให้รางวัลเองครับ

สำหรับผู้ชนะเควสแม่ชี อาจมีปัญหาได้รับเงินล่าช้า จะติดต่อทีมงานภายหลังครับ

31 วันอะไร???

อาทิตย์ต่อจันทร์

จันทร์ไปเรียน  ถ้าวันนั้นไม่ล้ามากจะลงด้วยครับ

อยากลง แต่ช่วงคืนวันที่31เหมือนจะไม่ว่าง ขอดูท่าที่ก่อน

ลงชื่อไว้ก่อน แล้วไม่ได้เข้าร่วมภายหลัง มันจะทำให้มีปัญหาอะไรไหม?

ถ้าไม่มีผมก็ขอลงชื่อลงไว้ก่อน (ไหนๆก็จัดทีมมาแล้ว)

รางวัลของผู้เข้าร่วมคือ 1 โปเกดอลลาร์

รางวัลผู้ชนะคือ 5 โปเกดอลลาร์ และจะลดหลั่นกันไปตามอันดับที่ชนะ

ดังนั้นหมายความว่า ผู้เข้าแข่งมีสิทธิ์ได้รางวัลสูงสุด 6 โปเกดอลลาร์

ป้าลงด้วย แอร๊ แต่ลงเป็นแกรรมการนะ เอิ้กๆ

โปเกดอล? คือ + ใช้ทำอะไรได้ครับ?

เดี๋ยวแอดมินจะมาชี้แจงให้ทราบเองครับ ไม่ต้องรีบ =w="

ป.ล. ShadoWSneak ขอจองชื่อแบบท่าน ENOZ ได้มะครับ? พอดีคืนวันที่ 31 ดูท่าจะไม่ว่างเหมือนกันอ่ะ = ="

ถ้าว่างยังไงเดี๋ยวแว้บไปแข่งด้วยครับ =w=

เล่นด้วย~

แต่ว่า ไม่รู้จะว่างเวลานั้นมั้ย

ไงก็ขอจองชื่อไว้ก่อนนะครับ = =

Paytong

ขอถามอะไรนิดครับ คือถ้าผมลงแล้วไปไม่ได้หรือลงแล้วต้องออกกลางคันถ้าเป็นอย่างนี้แล้วค่อยตัดชื่ออกได้มั้ย? ถ้าได้ผมก็อาจลงชื่อไว้ก่อน แต่ถ้าไม่ได้ผมก็ขอดูอีกที :pika06:

ชื่อ NuTTo ครับ

เพิ่มรางวัลตามโน้ตละกัน

ชนะ +10 ที่เหลือลดหลั่นกันมา จนถึง +3

เข้าร่วมและไม่ได้รางวัล +2 ครับ

กรรมการ กำลังคิดอยู่ว่า บวก แค่ไหนดี

^

ถ้าเข้าแข่งแต่แข่งไม่ครบ ก็ถือว่าไม่นับคะแนน แต่ถือว่าได้เข้าร่วมละกันเน่อ

อัพเดท ลงตารางแล้วนะครับ

การแข่ง ให้แต่ละคนจับคู่กันเอง แล้วเรียกกรรมการให้ได้ เพื่อให้เข้าไปจดคะแนน กรณีที่แข่งโดยไม่มีกรรมการกำกับ ถือว่าไม่นับคะแนน

ดังนั้นการแข่งพร้อมกันสูงสุดที่เป็นไปได้คือ 4 คู่ 8คน คนที่เหลือก็แอบส่องชาวบ้านก็ตามสะดวก แต่อย่ารบกวนคนแข่งและกรรมการเป็นพอ

ระหว่างแข่ง ถ้าหากมีการ Trick หรือ Treat สำเร็จ โปรดรอกรรมการขานแล้วจึงลุยกันต่อ เพื่อความสะดวกในการตรวจสอบ

อนุญาติให้ปรับเปลี่ยนท่าของโปเกมอนในทีม ไอเท็มที่โปเกมอนถือและสลับตำแหน่งโปเกมอนในทีมได้ นอกจากนั้นห้ามปรับเด็ดขาด หากพบฝ่าฝืนจะถูกตัดสิทธิ์ทันที

หากมีเวลาเหลือมากพอ จะให้แข่งกันอีกรอบ(คู่ละสองรอบ) ถ้าไม่ก็จะคิดคะแนนตามที่แข่งเสร็จรอบเดียวไปเลย

สุขสันต์วันฮาโลววีนครับ 31 ตุลานี่คงเป็นวันปิดเทอมวันสุดท้ายของใครหลาย ๆ คนซะด้วยสิ

จะว่าไป กะจะอัพเพลงประกอบให้สักหน่อย แต่ปรากฏว่าPOไม่วนลูปเพลงให้...(เพลงที่ว่าก็เพลงตอนสู้จตุรเทพนี่แหละ เข้าบรรยากาศมาก ๆ ในความเห็นผมนะ)

จึ่งประกาศให้รับแซ่บแบบถ้วนหน้า(รวมถึง.......) ครับ

หมดเวลาส่งทีมแล้วนะจ๊ะ

---

:: รายชื่อผู้ที่ส่งทีมล่าช้า ::

- Stand Alone

- Teejung

ไม่ได้ตัดสิทธิ์หรืออะไรหรอก เอามาประจานเล่นๆ *โดนตบ*

[spacial Quest!] มาบำรุงหอคอยมาดาสึโบมิกันเถิด

ระยะเวลา: วันที่ 31 ตุลาคม 2553 เท่านั้น

ชนิดเควส: Event Quest เปิดวันเดียวหมดแล้วหมดเลย

ค่ามัดจำ: -

รางวัล:

1 โปเกดอลล์สำหรับผู้ชนะพร้อมสมนาคุณHM05 **พลั่ค**

รายละเอียด

หลวงพ่อหอคอยมาดาสึโบมิจากเขตโจโต ได้รับหน้าที่เป็นหนึ่งในกรรมการการจัดแข่งครั้งนี้ และมีเป้าหมายอีกประการหนึ่งด้วยก็คือ "หาเงินบริจาคเพื่อบำรุงหอคอย" !!

แต่ด้วยเนื่องจากวานนี้(30 ตุลาคม) ได้รับเงินบริจาคจากเทรนเนอร์กลางเซิร์ฟเวอร์สูงเกินคาด จึงได้มีความประสงค์คืนกำไร(?) จึ่งได้มีการตั้งเควสพิเศษนี้ขึ้นมา

นี่คือหน้าตาของหลวงพ่อหอมาดาสึโบมิ

ภารกิจง่ายดาย ต้องเอาชนะหลวงพ่อให้ได้ด้วยทีมที่ใช้ในการแข่งฮาโลววีน! ชนะรับไปเลยหนึ่งโปเกดอลล์ (ผมจะไล่แจกให้เอง)

คำใบ้: หลวงพ่อไม่ได้เก่งกาจอะไร โปเกมอนในทีมของหลวงพ่อล้วนแล้วมาจากละแวกหอคอยทั้งสิ้น

ผู้รับเควส:

พิเศษสำหรับผู้เข้าแข่งในงานครั้งนี้ ท้าหลวงพ่อกลางงานได้ทันทีด้วยทีมของตนเองที่ใช้ในงานแข่ง

จึ่งประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ผู้รับเควส:

พิเศษสำหรับผู้เข้าแข่งในงานครั้งนี้ ท้าหลวงพ่อกลางงานได้ทันทีด้วยทีมของตนเองที่ใช้ในงานแข่ง

แล้วแบบนี้แม่ชีกับอีฟที่มาเป็นกรรมการจะเข้าร่วมได้ไหมเคอะ

ผู้รับเควส:

แล้วแบบนี้แม่ชีกับอีฟที่มาเป็นกรรมการจะเข้าร่วมได้ไหมเคอะ

ถ้ามีทีมก็รับเควสได้ครับผ้ม

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.