Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

KINTASNOW's Patisserie paradise เธฃเน�เธฒเธ�เน�เธ�เธตเน�เธขเธ�เน�เธ�เธญเธ�เธ�เธดเธ�เธ�เธธเธ�เธ�เธฑเธ�เธชเน�เธ�เธงเน�เธ�เธฑเธ� >w<~[warning 8+]

~ K I N T A E ~

Recommended Posts

เอาล่ะ!! ถึงเวลาเปิดร้านที่บอร์ดนี้แล้วนะคร้าบบบบ

อธิบายนิดนึงนะครับร้านของเราจะขายแต่ขนมหวานอย่างเดียวสั่งแล้วจะให้นั่งกินในโต๊ะขนมทุกจานจะมีน้ำชาฝรั่งที่ไฮโซมากๆแถมให้จิบไปด้วยนะครับ ราคาค่อนข้างสูงนิดนึงเพราะใช้วัตถุดิบค่อนข้างมีราคานะครับแล้วก็ทำอย่างพิธีพิถันทุกจานใส่ความรักเข้าไปเต็มๆเลยใครกินต้องหลงรักแน่นอน เป็นร้านห้าดาวนะครับสะอาดมากไม่เคยเห็นฝุ่นสักผงเลยครับ[เวอร์มากไปหน่อยป่ะเนี่ย=_=]

ส่วนร้านเราจะให้ใส่เป็นชุดเมดรีเมคนะครับเพื่อให้ทุกท่านได้รับออร่าของความโมเอะจากพวกมิมิ ครับ

ร้านนี้เป็นเจ้าของกันสองคนนะครับคือเรากับสโนว์ ช่วยกันวาดอ่ะครับ

ส่วนมาสเตอร์ของร้านก็คือ มิมิ ครับเดี๋ยวเราจะมาดูกันนะครับว่าประวัติของมิมิเป็นยังไง

ประวัติ

มิมิเป็นชื่อที่คนส่วนใหญ่รวมทั้งเหล่าสามีของเธอเรียกกัน มิมิเป็นสาวลูกครึ่งเวียดนามกับอังกฤษ อายุ18 ปี หน้าตาน่ารักสูงเพียง150 [ทั้งเตี้ย ทั้งแบน แต่ไม่ซึน]ฉายาของเธอคือราชินีจ่าฝูง มิมิมีลูกแฝดสามคนคือ  แมกกาเนี่ยม มีโม่ และโมจิ ความฝันของมิมิคือมีลูกเป็นครอกจนรวมกับหล่าวสามีแล้วเป็นหมู่บ้านได้เลย มิมิมีความสามารถพิเศษที่จะช่วยให้ความฝันของเทธอเป็นจริงได้นั่นคือมีระยะเวลาท้องที่สั้นกว่าคนปกติเธอสามารถท้องแล้วคลอดได้ในหนึ่งเดือน

แมกกาเนี่ยมเป็นพี่คนโตสุด ที่ปัญญาอ่อนเนื่องจากถูกน้องสาวของมิมิชื่อว่าไลล่าใช้ทุเรียนทุบหัว จนพึ่งพาอะไรไม่ได้เลย ชอบคุยกับตุ๊กตาตัวโปรดของเขา กินขี้ในห้องน้ำเป็นอาหาร :  

มีโม่  เป็นคนชอบกินทุเรียนและชอบแต่งตัวตามแฟชั่นรักสวยรักงามเหมือนแม่ ชอบเที่ยวกลางคืน ค่อนข้างแร่ดมาก เป็นปลิงดูดเงินของบ้านเพราะใช้เงินมากที่สุดและชอบกินทุเรียนที่มิมิเกลียดที่สุด :

โมจิ เป็นลูกคนเล็ก[ในแฝดสามคน] เป็นคนที่มีมันสมองฉลาดที่สุดในบ้านจนเรียกได้ว่าอัจฉริยะเป็นคนที่ชอบประดิษฐ์สิ่งเช่นหุ่นยนต์เครื่องมือไฮเท็กเป็นคนหัวโบราณมากๆเหมือนจะชอบยุคหินหรือจูรัสสิกเป็นพิเศษโมจิชอบไปจำศีลในถ้ำเเละบ้าไดโนเสาร์มากๆไปดูwalking with dinosaur กี่ทีๆก็ไม่เบื่อ สามารถจดจำชื่อไดโนเสาร์ได้หมดทุกตัวและข้อมุลปลีกย่อยปัจจุบันศึกษาอยู่ที่มหาลัย ปริญาโท[2ขวบ] โมจิมีลูกกระเดือกใหญ่จนสามารถกลืนก้างปลาได้ สะสมฟอซซิสและวัตถุโบราณเป็น collection ฉายาคือ เสาหินอินเดีย

แบล็ก[black]: สามีคนแรกของมิมิรักมิมิและลูกมาก สามารถยอมตายเพื่อมิมิกับลูกได้ มีตา5ชั้นและฟันเหมือนหนูเเฮมสเตอร์ เลยได้ฉายาว่าฟันหนูตา5ชั้น แบล็กเป็นคนที่รักเดียวใจเดียวซื่อสัตย์เสียสละเพื่อมิมิกับลูก แต่เป็นคนที่ไม่ตามใจลูกมากนักเพราะกลัวเสียนิสัย เป็นพ่อและสามีที่ดีมากแบ่งเบาภาระมิมิและช่วยดูแลลูก แทบจะไม่มีปากเสียงกันในครอบครัวเลย จึงเรียกได้ว่าเป็นสุภาพบุรุษ

ไวท์[white ]เป็นหนึ่งในสามีของมิมิ ขาเป็นคนรักสะอาดมากๆทั้งเนื้อทั้งตัวของเค้าต้องเพอร์เฟคไม่ชอบฟุ่นและความสรกปรก ไม่ชอบเล่นกีฬาเพราะกลัวเสื้อผ้าเลอะ ชอบใช้เจลล้างมือยี่ห้อ kirei kirei เป็นคนที่ชอบเอาชนะ บางทีก็หยาบคายมากเหมือนกันเป็นเหมือนเบ๊ทำความสะอาดที่บ้านมิมิเพราะเวลาที่เขาเห็นสิ่งสรกปรกและฝุ่นที่เกาะเต็มผนังจากการละเละที่ร้านมิมิเขาก็ทนไม่ได้ต้องทำความสะอาดเป็นทำครั้ง นับว่าเป็นสามีมิมิที่หน้าตาดีคนหนึ่งเลยล่ะ ตอนนี้มีลูกกับมิมิ9 คน รายชื่อดังนี้

แฝดชุดที่1: what, where, when, who, why

แฝดชุดที่2: whom, whose, while, when

****เดี๋ยวจะอัพสามีของมิมิต่อนะครับ****

ลูกจ้างในร้าน

ฟีโอน่า[fiona]: น้องสาวของมิมิเป็นคนรักสวยรักงามเหมือนพี่ ปกติจะทำงานเป้นชาวสวนเพราะชอบปลูกผลไม้เเละนับได้ว่าเป็นฟาร์มที่ดังมากฟาร์มหนึ่ง ฟีโอน่ามีน้องสาวฝาแฝดคือไรล่า ซื่งหน้าตาคล้ายกันมากฟีโอน่าและไรล่ามีหน้าตาที่ได้รับเชื่อส่วนใหญ่และเกือบทั้งหมดมาจากพ่อซึ่งเป็นคนอังกฤษ ฟีโอน่ามีคนที่ชอบคือเจสแดนแต่ดูท่าทีแล้วเจสแดนไม่สนใจฟีโอน่าเลย แต่ฟีโอน่าเป็นคนมองโลกในแง่ดีเสมอเธอจึงไม่เคยยอมแพ้ บางทีฟีโอน่าก็ทนไม่ได้กับพวกที่ชอบมาแย่งจีบเจสแดน ฟีโอน่าบางก็ก็ชอบชกต่อยเหมือนเด็กผู้ชายแต่รักสวยรักงามเหมือนเด็กผู้หญิง ในฟาร์มของฟีโอน่าผลไม้จะมีสองแบบคือแบบพูดได้กับแบบพูดไม่ได้ซึ่งผลไม้พูดได้บางตัวจะก้าวร้าวบ้างเช่นชอบกัดลูกค้าแต่กับฟีโอน่าและไรล่าแล้วผลไม้พวกนี้รักพวกเธอเอามากๆเลยล่ะ ฟีโอน่าและไรล่าจะไม่ค่อยยุ่งเกี่่ยวกับมิมิเท่าไหร่เเต่โมจิเป็นหลานรักของพวกเธอ ผลไม้ที่ฟีโอน่าปลูกมีดังนี้

องุ่นคอนคอร์ด, บีทรูท, สัปปะรด, เงาะ, น้อยหน่า, เนฟฟารีน, กล้วยตกกระ, มะเฟือง, ละมุด, ราดิช, มะละกอ, กระเจี๊ยบ, กระท้อน, สละ,ที่เหลือบางอันลืมอ่ะ TAT  

***มะพร้าวและ pieberry ปลูกร่วมกัน

ขอเริ่มลงรูปนะครับ

3sis.jpgมิมิและเหล่าน้องสาว*w*

pkmnHGSS.jpg มิมิและสามี >w<[น่ารักดีเนอะรูปนี้55]

*Patisserie แปลว่าขนมหวานเน่อ

*~*~*~*~*~*คาเฟ่นี้ยินดีรับใช้นะครับเชิญสั่งมาตามสบายเลยครับ~*~*~*~*~*~*~*~

เปิดพร้อมกัน 2 ร้านเลยแฮะวันนี้

สงสัยคงจะต้องแข่งกันขายหน่อยละล่ะ = ="

อีริค - อืม... ร้านนี้น่าสนกว่าเบเกอรี่ของเจ้าน้องชายอีกแฮะ...

[me=>>OBJECTION!!!<<]*โดนลากคอกลับร้าน*[/me]

ป.ล. ตรงแนะนำตัวละคร แนะนำให้เป็นตัวละบรรทัดไปเลย จะอ่านง่ายกว่านะครับ =w="

เปิดพร้อมกัน 2 ร้านเลยแฮะวันนี้

สงสัยคงจะต้องแข่งกันขายหน่อยละล่ะ = ="

นั่นสินะแต่ทางนี้ช่วยกันวาดสองคนนะ ฮ่าๆ

อีริค - อืม... ร้านนี้น่าสนกว่าเบเกอรี่ของเจ้าน้องชายอีกแฮะ...

[me=>>OBJECTION!!!<<]*โดนลากคอกลับร้าน*[/me]

ป.ล. ตรงแนะนำตัวละคร แนะนำให้เป็นตัวละบรรทัดไปเลย จะอ่านง่ายกว่านะครับ =w="

ขอบคุณนะครับ แล้วก็แก้แล้วนะครับแล้วก็ลงรูปเพิ่มด้วยนะขอรับ เดี๋ยวเรากะว่าจะทำให้ดีกว่านี้อีกจะทำเป็นแบบแนะนำพร้อมภาพประกอบไปเลย

แล้วก็ทั้งสองท่านไม่สั่งอะไรสักหน่อยเหรอครับ TwT

• 2 months later...

Happy new year จ้าทุกคน

ในโอกาศปีใหม่นี้ทางร้านมีบริการพิเศษเป็นการโปรโมทให้กระทู้มีคนมาตอบเยอะๆ TAT" คราวนี้เป็นรูปออริใส่ชุดคอสเพลย์แฟนอาร์ท RFO เน่อ[rune factory oceans]

ซ้ายฟีโอน่า[odette] ขวาไลร่า [iris]

หวังว่าทุกคนจะชอบนะขรับ

อันนี้โปรโมชั้นของแถมครับ

บายน่อ

แกจะวาดอะไรที่มันเป็นผู้เป็นคนบ้างไม่ได้เหรอครัฟ!!!!! :pika08:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.