Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

อยากเปลี่ยนร่าง Kadabra ช่วยหน่อย!!!

Speedy Talk

Recommended Posts

ผมเล่น SS อยู่ (อาจจะล่าหลังหน่อย) อยากเปลี่ยนร่าง Kadabra เป็น Alakazam แต่หาคนมา link ไม่ได้ มีใครยังเล่นอยู่ไหมครับ ช่วยหน่อย ติดต่อทาง speedinternet.ws@gmail.com และ FC คือ 3224 0250 4206

images?q=tbn:ANd9GcRC-2lEId6iFE-EbIYW9x2ugKsz-EMTvbFI02G4poxvoFN3nKs&t=1&usg=__ga9SqhxpKZ3X5MRF4ZfKcQLI2-s=

โอ ้Alakazam สุดยอด

• 2 weeks later...

ไม่มีใครมา Trade กับเราเลย อยากเปลี่ยนร่างให้ Kadabra อ่ะ

ลองหาเพื่อนที่มี NDS สิครับ ผมว่าใช้ไวร์เลสเทรดเอาง่ายกว่าวายฟายเทรดอีกนะ = =

ลองหาเพื่อนที่มี NDS สิครับ ผมว่าใช้ไวร์เลสเทรดเอาง่ายกว่าวายฟายเทรดอีกนะ = =

มันก็อย่างเดียวกันไม่ใช่หรือครับ Wifi ก็คือ wireless อย่างหนึ่ง แต่ปัญหาคือ ยังไม่มีคน Trade ด้วยครับ

:pika12:

มันก็อย่างเดียวกันไม่ใช่หรือครับ Wifi ก็คือ wireless อย่างหนึ่ง แต่ปัญหาคือ ยังไม่มีคน Trade ด้วยครับ

:pika12:

เอ่อ ประเด็นไม่ใช่ตรงนั้นครับ - -"

ประเด็นคือ คุณหาเพื่อนคุณซักคนที่มีเครื่อง NDS แล้วไปเทรดกะเค้า มันง่ายกว่ามานั่งหาคนเทรดยุนเกเรอร์ผ่าน Wi-Fi อีกนะครับ - -"

หรือไม่ก็ ถ้าคุณต่อ Wi-Fi ได้ ก็ไปที่ GTS แล้วเสิร์ชหาฟูดินเอาเลย ผมว่าง่ายกว่าเยอะเลยนะ?

เอ่อ ประเด็นไม่ใช่ตรงนั้นครับ - -"

ประเด็นคือ คุณหาเพื่อนคุณซักคนที่มีเครื่อง NDS แล้วไปเทรดกะเค้า มันง่ายกว่ามานั่งหาคนเทรดยุนเกเรอร์ผ่าน Wi-Fi อีกนะครับ - -"

หรือไม่ก็ ถ้าคุณต่อ Wi-Fi ได้ ก็ไปที่ GTS แล้วเสิร์ชหาฟูดินเอาเลย ผมว่าง่ายกว่าเยอะเลยนะ?

อ้อ เข้าใจแล้ว แต่เพื่อนของผม ไม่มีใครเล่น Pokemon เลยสิ เลยต้องหาผ่าน Board ครับ เพราะใน ฺBoard มีคนเล่น เยอะครับ แต่ที่ผมไม่หาฟูดินใน GTS เพราะ Kadabra มันมีท่าที่ได้จากการ Egg Move ครับ และผมจะนำฟูดินไปใช้งาน ไม่เพียงแค่เอาไว้สะสมครับ ใครก็ได้มาช่วย Trade กับผมหน่อยครับ...

:pika03:

ถ้างั้น.. ขอถามหน่อยนึงครับ

คุณเล่นโปเกมอนในตลับแฟลช หรือแผ่นแท้ครับ?

โอ้ เจ๋งเลย

คุณก็ก็อปเกมส์/เซฟไว้เป็นสองก็อปปี้ แล้วขอยืม NDS เพื่อนมาเครื่องนึง ก็อปเกมส์/เซฟ 1 ชุดลงไปในตลับแฟลชเพื่อน แล้วทำการลิงค์ไวร์เลสเข้าเครื่องคุณเพื่อให้เีปลี่ยนเป็นฟูดิน จากนั้นก็ลบเกมส์/เซฟในเครื่องเพื่อนคุณทิ้ง แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วนะครับผม

โอ้ เจ๋งเลย

คุณก็ก็อปเกมส์/เซฟไว้เป็นสองก็อปปี้ แล้วขอยืม NDS เพื่อนมาเครื่องนึง ก็อปเกมส์/เซฟ 1 ชุดลงไปในตลับแฟลชเพื่อน แล้วทำการลิงค์ไวร์เลสเข้าเครื่องคุณเพื่อให้เีปลี่ยนเป็นฟูดิน จากนั้นก็ลบเกมส์/เซฟในเครื่องเพื่อนคุณทิ้ง แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วนะครับผม

โอ... ขอบคุณมากครับ แต่ไม่รู้จะมีใครให้ผมยืมเครื่องหรือเปล่า ยังไงใครอยากช่วย Trade ผ่าน Wifi ก็กรุณาด้วยนะครับ

• 1 year later...

โอ... ขอบคุณมากครับ แต่ไม่รู้จะมีใครให้ผมยืมเครื่องหรือเปล่า ยังไงใครอยากช่วย Trade ผ่าน Wifi ก็กรุณาด้วยนะครับ

เวลาผ่านมานานโขแล้วนะคะ ยังอยากได้อยู่รึป่าว ? ถ้าอยากได้ก็แอด Friend Code มานะคะ "4384 9298 7167"

เพื่อความสะดวกแอด e-mail มาด้วยก็ได้ค่า choco-cinnamoroll@live.com ^_^

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.